Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 02-03-2004, 10:32  

Phá sản!

KL$: 0

chắc nói một lời chia tay chẳng dễ dàng gì
thế nên làm thêa nào để nói lời chia tay mà không làm mất lòng hai người?
NguyenThanhNam is offline  

Old 02-03-2004, 10:57  
hoahuongduong

KL$: 0.00

Đây là một câu hỏi muôn thuở rất khó trả lời.Chẳng hiểu tại sao lại thế,có thể trước đó hai người đã là bạn rồi tiến xa hơn sau đó lại muốn nói chia tay thật là lằng nhằng dây dưa.Chán chẳng buồn chết.Nhưng một khi đã muốn nói rồi thì đến lúc cần thiết tự nhiên nó bật ra thôi .Nếu đối phưong là người biết suy nghĩ thì có lẽ sẽ bị hụt hẫng nhưng rồi lại có thể vui vẻ được nhưng với nhữnh kẻ uỷ mị thì ôi thôi đây sẽ là một vấn đề nan giải .Vì thế mà anh nam ơi nên suy nghĩ ký trước khi hành động nhé.
Có nhiều cách để nói cái lời mà không ai muốn nghe ấy,có thể nói trực tiếp nếu đối phương không phải là ngưòi có tiền sử bệnh tim,có thể nói qua thư ,qua một người trung gian hoặc bằng bất kì một hinh thức nào đấy miễn là không phải đối diện trực tiếp với đối phương nếu như đối phương là một người hơi yếu đuối.Còn một cách nữa là cứ lờ lớ lơ đi và thời gian sẽ xoá nhoà tất cả.
Nói chung là tất cả các cách trên đều rất khó thực hiên.
Chúc những ai đã đang có ý định nói ra lời đó thì hãy cố gắng suy nghĩ kỹ càng trước khi thực hiện
from B_Cool: lần sau hoahuongduong cố gắng post chung trong 1 bài nhé

Old 03-03-2004, 05:52  
kukiheobi

Có nhiều người dù không còn iu nhau nữa ,nhưng đã quen có nhau nên cứ dây dưa ,ko nói chia tay ,thì lúc đấy phải làm sao?Liệu nói chia tay lúc này có thích hợp ko?

Old 03-03-2004, 22:09  
loveyou

Để đến được với nhau cũng đã khó rồi, bây giờ chia tay cũng không fải đơn giản...nhưng tôi quan niệm rằng khi đã không còn tình cảm với nhau thì cứ nói thẳng ra luôn, như vậy có thể sẽ làm cho người ta đau lắm nhưng nỗi đau đó sẽ mau khỏi hơn là không nói gì, hoặc cứ lờ đi.... Mà sao các cụ ta ngày xưa giỏi thế, rất nhiều người lấy người của mối tình đầu, chứ không như bây giờ...vợ hoặc chồng chắc fải là người thứ n. chẹp.....

Old 04-03-2004, 05:23  
scorpionkl

Đặt bàn tay lên tim hát vang"Mày là con điên ...".Thế là wên được nó ngay thôi mà...
Đùa vậy thôi chứ nói lời chia tay chắc cũng khó lắm nhỉ.Hôm nọ ông anh em bỏ con vẹo đêm về khóc mãi.Chán đời
Tình yêu thật đáng sợ và đáng sợ nhất là lúc chia tay.Tốt nhất là các bạn ơi:"Đừng yêu hehe "

Old 04-03-2004, 05:31  
kukiheobi

Con trai mà phải khóc vì chia tay thì chứng tỏ chia tay phải đau khổ cỡ nào .Tốt nhất ,đã iu thì cố gắng đừng làm tổn thương nhau dến mức chia tay.

Old 04-03-2004, 05:56  
quyet

Nói lời chia tay thực sự khó, nhưng để vượt qua được khoảng thời gian đó còn khó hơn nhiều. Tốt nhất là mình phải biết chắc mình muốn gì? Liệu hai người còn có thể làm lại từ đầu không? Không nên thấy khúc mắc một chút là đã nói lời chia tay. Càng là những mối tình sâu đậm càng khó quên đi người ta, nhưng cũng thật khó để bắt đầu lại.
Nếu bạn không biết bạn có nên chia tay hay không, hãy đặt mình vào vị trí người ấy, rồi tự bạn sẽ hiểu.
Mong cho tất cả mọi người không ai phải nói lời chia tay.

Old 04-03-2004, 06:05  
kukiheobi

Nhưng nhỡ người muốn chia tay là mình thì sao?Chả nhẽ mình sẽ ko nói chia tay nữa dù ko tiếp tục được nữa vì thương người đã từng là người là người iu của mình ,vì người ấy ko muốn chia tay?

Old 04-03-2004, 07:48  

Unverified Member

1 khi mà đã chia tay thì ko thể nào mà ko làm mất lòng 1 ai cả vì truớc đó đã fải mất lòng nhau rùi nên mới dẫn đến fải chia tay, có điều là chia tay thế nào để ít ra cũng có trong nhau những kỉ niệm đẹp chứ đừng để thù nhau mãi ko thôi hoặc ko mún nhìn mặt nhau nữa
Miss_Independent is offline  

Old 05-03-2004, 08:09  
loveyou

Chậc, bây giờ đang vui thì chẳng tội gì nghĩ đến chuyện chia tay....nhưng đôi khi cũng có suy nghĩ về nó, nghĩ đến lại thấy sợ, thấy buồn, không hiểu đến lúc đó mình sẽ thế nào nữa, tốt nhất là không nghĩ đến.

Old 05-03-2004, 23:52  

Unverified Member

chả ai yêu mà lại nghĩ đến chuyện mình sẽ fải chia tay cả nhưng nếu ko nghĩ đến thì chuyện ấy mà xảy ra thì đau lắm! ko bít fải làm thế nào đâu

Old 06-03-2004, 00:09  
vitconlonton

Tiện thấy cái topic này đúng vấn đề em dang quan tâm. Em có một con bạn , no và người yêu có thể nói là đã chia tay nhưng bạn em lại ko chịu chấp nhận cái thực tế đó, nó cứ muốn gặp thằng này để mà nói rõ nói thẳng nói rõ mặc dù có nói nữa hay ko thì sự việc nó vẫn cứ như thế.Cả hai đứa và cả mọi ngươi xung quanh đều đã rất mệt mỏi.Em ko biết khuyên nó như thế nào?

Old 06-03-2004, 00:11  
kiki

Sao loveyou đã nghĩ đế chia tay rồi hả. Mình thì kình chưua nghĩ đến dâu, bởi vì chắc mối tình đầu của mình không chi dừng lại ở người yêu đâu mà có thể sẽ thành vợ chồng. he he!

Old 06-03-2004, 13:24  

Senior Member

KL$: 201
Received 4 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A17 (2003-2006)

nói chia tay có gì là khó đâu nhỉ
"thà như thế ,thà rằng như thế,thà đừng cố níu kéo nát tan lòng nhau chi hỡi em
'' " ' " ,thà đừng nhắc đến nữa những ân tình đã phôi phai"
hay"thà rằng mình chia tay để vơi nỗi sầu"
đấy,khi mà ko còn yêu nhau nữa nói lời chia tay rất dễ dàng(khi đi hát karaoke,hát cho nó mấy bài này cũng dc)kể ra mấy bài này ngẫm lại ý nghĩa ra phết
còn em ,có chết em cũng chẳng nói chia tay với anh ý đâu,bọn em còn muốn cưới nhau mà(tình đầu cũng là tình cuối đây này)

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 07-03-2004, 04:42  
loveyou

Nói lời chia tay quả thật khó lắm, nhưng tui quan niệm rằng nếu không yêu thì cứ nói thẳng, nói thật, như vậy chỉ làm đau nguời ta một lần, không dằn vặt. Nếu ko yêu nhưng cứ tỏ ra vẫn yêu thì khi mọi chuyện lộ ra thì làm cho người kia thêm đau khổ thôi...sẽ thấy như bị lừa dối ấy.
To kiki and miss: mình đã nói ở trên rùi mà mình đâu có nghĩ đến chia tay, chuyện gì đến sẽ đến, chỉ biết đang yêu thì cứ yêu hết mình để về sau nghĩ lại không fải ân hận vì những gì mình đã làm, fải không?

Old 08-03-2004, 04:53  

Unverified Member

nói lời chia tay thì khó nhưng ... ko bít nói thế nào để việc này êm thấm, ko ảnh hưởng jì đến ai hay... nói chung là khó lắm, nhưng vẫn fải nói khi mình đã ko mún tiếp tục nữa! em chỉ mong 1 điều rằng em sẽ ko bao giờ fải nói chia tay với người mình yêu nhưng chắc là sẽ rất khó

Old 08-03-2004, 06:07  
loveyou

Đúng là nói lời này vô cùng khó khăn, nó sẽ làm ảnh hưởng đến cả 2 người,đau khổ và mệt mỏi vì thế tại sao chúng ta cứ fải chia tay, sao không nghĩ cách nào làm cho tình cảm của cả 2 đứa mãi mãi, để đừng fải chia tay. Biết là khó nhưng có người làm được, sao chúng ta không làm được...

Old 09-03-2004, 22:24  
kukiheobi

Ơ ,thế chia tay con gái ko khổ chắc ,con gái dễ khóc thì phải đáng thương hơn chứ,tất nhiên trừ trường hợp người muốn chia tay là con gái.

Old 10-03-2004, 00:06  

Phá sản!

đúng là con trai có hơi buồn một chút nhưng đau khổ nhất vẫn là các nàng
Họ,những người mà sau mỗi lần chia tay là những người khóc nhìu nhất
thật đáng thuơng

Old 10-03-2004, 08:24  
loveyou

Hừm, con gái nếu bị con trai "đá" thì đáng thương vì họ đã yêu hết lòng như vậy rồi mà vẫn bị phụ lòng...con trai đôi khi quá thờ ơ đến mức vô tâm, chẳng để ý xem con gái chuúng tôi nghĩ gì nữa, chỉ biết rằng sau mỗi lần như vậy con gái là người thiệt thòi nhiều, bọn con trai chỉ buồn vài ngày là lại vui vẻ thôi mà...

Old 11-03-2004, 00:11  

Phá sản!

chưa chắc
bởi vì tôi cũng đã thấy rất nhìu thằng cha ko thể guợng dậy nổi ngay sau lần chia tay đầu tiên
có những người nói chia tay xong rồi nhưng sau đó thấy hành động của mình là sai lầm nên rất muốn làm lại
nhưng fải làm lại từ đầu như thía nào đay?

Old 11-03-2004, 23:55  

Unverified Member

con gái hay con trai bị đá đều đáng thương cả thui đang yêu mà bị cắt đứt nguồn cảm xúc đang yêu mà ko được đáp lại nữa thì ai mà chịu được? lúc ây mà con người ta làm jì thì ko thể nào mà lường trước được hix thật là đang bùn ! điều ấy lại vẫn thường xảy ra

Old 12-03-2004, 00:25  

Phá sản!

cũng cảm thấy chút tủi thân cũng như lạc lõng
dưng mà rồi cũng sẽ qua mau thôi

Old 12-03-2004, 07:52  

Unverified Member

khi đã yêu người ta thật rùi thì ai mà mùn chia tay cơ chứ? thực sự là khi đang yêu mà bị ... bỏ rơi thì bùn thúi ruột đi được ấy chứ, yêu mà ko được người ta đáp lại thì quả thực là quá đau khổ! đôi khi ... thật khó mà vượt qua giá mà ai yêu cũng được đáp lại thì có fải tốt ko? việc jì mà tình yêu cứ fải như cái vòng tam giác luẩn quẩn cơ chứ?

Old 21-03-2004, 03:07  

Phá sản!

vạy có cách nào để níu kéo lại môt tình yêu đẹp hay không?
vì chẳng ai quên nhau một sơm một chiều đc

Old 22-03-2004, 01:09  
loveyou

Đúng đó, làm sao để níu kéo 1 tình yêu đẹp? Em nghĩ nếu 2 người chỉ bực tức tự ái trong lúc cả 2 người đang ức chế thì sẽ nói lời chia tay nhưng khi chỉ còn một mình, nghĩ lại sẽ thấy hối hận Vì thế nên suy nghĩ thật kĩ, hãy xin lỗi và cùng nhau sửa chữa, đừng làm mất đi TY đẹp đó....sau một lần vấp ngã, nếu cả 2 quay lại và yêu nhau như trước thì chắc chắn sẽ bền chặt và yêu nhau thắm thiết hơn

Old 22-03-2004, 05:25  
babysadlove

mình nghĩ là cách viết thư có lẽ là thích hợp nhất, hoặc cũng có thể nói qua điện thoại nữa

Old 03-04-2004, 07:16  
thulinhtraitimq

Quote:
Originally posted by babysadlove@21-03-2004 @ 17:25
mình nghĩ là cách viết thư có lẽ là thích hợp nhất, hoặc cũng có thể nói qua điện thoại nữa
con gái nếu chọn cách viết thư thì nên vẩy vài hạt nước vào lá thư của mình cho chàng xót(nghĩ rằng chắc hôm qua nàng khóc vì mình nhiều lắm)
Còn con trai,đừng có viết thư,chuối củ lắm,không thích nữa thì cứ nói hẳn ra,nhưng mờ không nên phũ phàng quá không thì tội nghiệp cái mắt của con gái lắm!
Nhưng chia tay là cả một vấn đề lớn,vì thế trước khi nói lời chia tay cần phải suy nghĩ thật kĩ,không thì sẽ hối hận lắm!Còn theo mình,chă cần phải nói ra lời chia tay,cứ lẳng lặng đường ai nấy đi,thế xong!

Old 03-04-2004, 08:13  
loveyou

Yêu đương mà cứ lằng nhằng là đau cái đầu lắm....không yêu nữa thì gặp nhau 1 lần mà nói hết ra..chứ cứ đường ai nấy đi thì không ổn Cũng biết là nói chia tay là đau lòng lắm nhưng không nói ra thì còn đau hơn gấp nhiều lần.

Old 12-04-2004, 05:24  
thulinhtraitimq

hắn đến sinh nhật tui mà không thèm nhìn tui lấy một cái híc...Đúng là như thế,cho dù là ko còn iu nhau nữa thì cũng việc gì phải làm tội nhau ra như thế.Tui và hắn vẫn có thẻ sẽ là bạn nếu như...trước đấy hắn và tui không là gì cả...hic hic

Old 14-09-2004, 20:52  
noron_quaitinh

Tui chưa bao giờ rơi vào tình trạng đấy , nhưng nếu đến 1 lúc nào như thế , chắc tui sẽ chủ động tránh người đấy ra và chẳng nói năng gì , rùi để người ta tự hiểu là mình không muốn tiếp tục mối quan hệ đấy ... im lặng là vàng mà , chắc chăng cần thiết phai nói gì vào những lúc như thế !!! xin mọi người chỉ giáo!!!!

Old 14-09-2004, 21:05  
DIEPMYLOVE

Tui chưa bao giờ rơi vào tình trạng đấy , nhưng nếu đến 1 lúc nào như thế , chắc tui sẽ chủ động tránh người đấy ra và chẳng nói năng gì , rùi để người ta tự hiểu là mình không muốn tiếp tục mối quan hệ đấy ... im lặng là vàng mà , chắc chăng cần thiết phai nói gì vào những lúc như thế !!! xin mọi người chỉ giáo!!!!

ông anh chắc là kinh nghiệm đây em mới break xong em cũng nghĩ như ông anh tốt nhất là không nên gặp lại cũng may là em với cô ấy học khác buổi chậc chậc chán thật đấy

Old 14-09-2004, 21:52  

Phá sản!

tui có cái này tìm đc cho mọi ng cùng đọc mà học hỏi nè :
chia tay một cách tế nhị
Dù cho bạn hay người tình của bạn quyết định chấm dứt mối quan hệ, cũng không thể chia tay một cách dễ dàng. Chúng ta thấy không ai có thể thực sự vui vẻ khi phải chia tay, đúng không? Nhưng cũng có một số gợi ý để giúp bạn cảm thấy dễ chịu hơn về cách chấm dứt hay chấp nhận chấp dứt mối quan hệ của mình.

Ðừng kéo dài sự việc, những gì đã qua thì cho nó qua. Bạn không tạo thêm một ân huệ nào cho người bạn của mình bằng cách trì hoãn điều không thể tránh khi bạn đã quyết định phải chia tay.

Hãy cứng rắn, quyết định và thành thật, thành thật là điều tốt nhất. Bạn có thể tế nhị, nhưng điều này có thể giúp cho bạn tình của bạn hiểu được lý do tại sao bạn phải chia tay.

Không quan hệ nhiều người cùng một lúc. Ðừng bao giờ có người khác trước khi nói tiếng chia tay với người tình hiện tại. Ðiều này có thể tốt với bạn nhưng không thành thật đối với người tình hiện tại của bạn.

Chúng ta sẽ là bạn? Ðừng hy vọng sẽ trở thành bạn sau một lần chia tay. Ðiều này phụ thuộc vào vấn đề có phải các bạn là bạn của nhau trước khi ngã lòng yêu thương.

Hãy nói lời kết thúc với người tình của bạn. Bạn đã có thời gian bên cạnh người tình này trong suốt thời gian còn đang yêu nhau, cho nên hãy cố gắng ngồi lại với nhau và có thời gian để nói chuyện với nhau khi bạn phải chia tay. Nếu như người tình của bạn là người nói tiếng chia tay thì bạn cũng nên hỏi những câu hỏi cần thiết để bạn có thể mãn nguyện với chính mình.

Không làm điều này nơi công cộng. Mặc dù bạn không muốn đối mặt với với những tình huống tình cảm như sự chia tay, không nên nói tiếng chia tay nơi công cộng để tránh cãi cọ nhau.

Nếu bạn không thể nói bằng lời thì hãy viết một bức thư giải thích tại sao phải chia tay. Trao thư tận tay và sẽ nói chuyện với nhau sau khi người tình đã đọc.

Ðừng cố gắng kéo dài. Nếu như người tình của bạn muốn chia tay thì đừng nên níu kéo người ta phải ở lại. Như người xưa thường nói: "Nếu bạn yêu một cái gì đó, hãy để nó đi..."

Không nên gây chiến. Bạn không nên có một cuộc chiến để cả hai phải chấp nhận rằng mối quan hệ đã chấm dứt. Bạn càng tích cực và cởi mở trong lúc chia tay thì bạn càng cảm thấy dễ chịu hơn khi bạn đã vượt qua được nó.

Hãy nhớ nguyên nhân làm bạn yêu người đó tại nơi đầu tiên. Nếu bạn có thể thì hãy quên mối quan hệ này và nhớ về một thời gian đẹp.

( mod boar này đừng có mà nói như thế này cũng là vi phạm luật đấy nhé )
sheva is offline  

Old 23-09-2004, 00:19  
kid_hn_85

Lời bài hát nè:
NỮ: Đừng nói với em rằng anh nay đã không còn yêu em như ngày xưa. Lời anh đã hứa.
AXN: Em ơi, trách anh mà làm chi vì biết anh k muốn đâu. Tất cả lỗi lầm hôm nay đâu chỉ riêng mình anh.
NỮ: Giờ anh nói chính anh lại không muốn. Anh đổ lỗi cho em vậy sao?!
AXN: Đổ lỗi để làm gì? cũng không quay trở lại như ngày đầu tiên. Em hiểu k?
NỮ + AXN: Hiểu làm gì để lòng cảm thấy sao wá đớn đau. Giá như ngày xưa ta đừng wen, biết đâu sẽ tốt hơn...
NỮ: Giờ em đang đau rất đau, mà anh nỡ nói thế sao!!! Chẳng lẽ anh muốn em khổ đau nhiều hơn.
AXN: Giờ anh đây cũng rất đau, không biết phải làm sao. Làm sao đây để tốt cho cả hai...
NỮ: Giá như ta không quen biết nhau, dù cô đơn vẫn đã sao thì giờ đây chắc ta sẽ không thế này đâu.
AXN: 1 lần này nữa thôi. Xong rồi em hãy đi. Kể từ nay về sau anh chắc không phiền em nữa đâu...

Old 23-09-2004, 19:02  

Phá sản!

he he các bác có vẻ đau khổ vì mấy vụ này nhỉ
em thì em quan niệm yêu được thì yêu không thì chia tay cho sớm chợ
vì có cố níu kéo thì cả 2 cũng đều chịu đau khổ mà thôi
Dễ với chả khó , đã hết tình cảm thì nói thế nào mà chả được
Nhí Nhố is offline  

Old 23-09-2004, 19:39  

Phá sản!

chia tay à... khó lắm. Nhưng dù sao mình vẫn mong tất cả những đôi đã, đang và sẽ yêu nhau trên đời này, hãy yêu nhau làm sao mà khi (bắt buộc phải) chia tay thì vẫn giữ trong nhau những kỷ niệm về 1 tình yêu đẹp, đừng để nghĩ về nhau, nhớ về nhau như những kẻ không ra gì. Yêu là thế, là thế, là thế!
duck_duck is offline  

Old 25-09-2004, 17:11  
sweet_leo_208

nói lời chia tay đúng là khó thật.. nhưng đôi khi chia tay nhau cần gì phải nói.. nhiều khi chỉ vài hành động, cử trỉ cũng khiễn cho đối phương hiêu mà. Hay có thể viết qua thư cũng được. đôi lúc nói lời chia tay ko fải là một cách hay nhất. TUy nó nhanh và trực tiếp nhưng lại rất dễ làm cho đối phương bị tổn thương nếu mình không khéo léo

Old 25-09-2004, 17:49  
hoa_cut_lon1

chả lần nào mình dám nói lời chia tay cả nên có lẽ toàn bị đá nhưng nói thật là ai mình đã yêu thì yêu rất thật lòng chứ hông fải là yêu để lợi dụng hay làm trò gì khác cả nhưng không hiểu sao ty của mình toàn bị ngoại cảnh tác động vào nên cũng chán lắm không muốn yêu thật lòng nữa mà yêu kiểu lừa đảo thì không dám vì không đủ can đảm lừa dối chậc chậc giọng mình thì hay đong gái thật nhưng kô fải là để đùa bỡn mà chỉ muốn cho mọi người được vui vẻ thôi thế đấy

Old 27-09-2004, 12:09  

Unverified Member

đôi khi chia tay ko bao giờ cũng là đúng, có khi đó là sai lầm nhưng .. biết làm thế nào được, cái jì đến đã đến, hối tiếc cũng chẳng để làm jì ... đành sống với thực tại này thôi
đôi khi trái tim cũng mách bảo ta sai và khiến ta fải long đong khốn đốn mà ko biết làm thế nào mà thoát ra được

Old 02-10-2004, 15:53  

Unverified Member

những jì Miss đã làm Miss ko hối tiếc, có thể fút đầu hối tiếc nhưng về sau thì khác ... Miss đã làm những jì mình muốn, sống với Miss chỉ đơn giản vậy thôi, miss ko muốn quan tâm xem người ta sẽ nghĩ jì, đánh giá jì về việc mình làm, sống như vậy khó lắm ... là chính mình thì bao giờ cũng hơn
cool guy ạ! sống đừng để fải hối tiếc điều jì, dù người ta cho là đáng tiếc nhưng mình thì ko thế ... Miss ko hối tiếc về những việc mình làm CG muốn nghĩ thế nào thì nghĩ ...
còn DML tôi thấy cái mặt ông như thế mà ko dám nói câu chia tay mới là lạ, chẳng qua là vẫn đang yêu nhưng bị nó đá thôi

Old 07-10-2004, 03:50  

Member

KL$: 660
Awarded 1 time(s)
Class: Q (1999-2002)

Khó lắm lắm ... Ngày mình đi ko dám nói cho người đẹp biết ( Có phải người iu đương gì đâu mà chia tay với cả Chân cơ chứ ) Nên là ko có nói gì hết ,đến khi ra sân bay vào phòng chờ rồi mới ra gọi điện chào người đẹp ... thế mà mình bị phát hiện ( Ngu quá gọi vào di động nên thấy số lạ hỏi luôn ) Mà hôm đấy mình bay muôn chứ (11h30 đêm mới bay chứ ) cuối cùng chỉ nói chào người đẹp rui đi luôn

Nhớ Hà Nôi quá ...

hihoha_x is offline  

Old 23-10-2004, 16:10  

Unverified Member

tuỳ từng người thôi, có người yêu xong chia tay mà ... cứ gọi là ... đau đớn vật vã ... nhưng có người thì coi như ko dĩ nhiên là còn tuỳ thuộc vào độ sâu nặng thôi, nếu đã yêu nhau được lâu thì khó quên lắm còn vừa mới thì ... nay mai có thể chia tay ngay lập tức trừ khi gặp fải người uỷ mị quá thôi

Old 24-10-2004, 12:55  
lihzhi

chia tay đâu có vẻ gì là khó khăn lắm .....tớ thâý con trai mới chia tay với người yêu đã nhanh chóng có người khác rồi ....con giá chúng tớ để chia tay một người thì khó khăn lắm :-s ....phải suy nghĩ rất nhiều và bị dằn vặt đến khổ sở ....tớ chia tay một người mà đến tận mấy tháng rồi vẫn chưa quên được.....

Old 25-10-2004, 19:07  

Unverified Member

chia tay? u`h cũng chả biết được là dễ hay khó nhưng lúc chia tay thì ko khó bằng lúc về sau, đột nhiên sẽ thấy trống rỗng, nếu vượt qua được giai đoạn sau này thì chăng có jì là ko làm được trong 3 cái chuyện này cả (đối với những người bị đá à nha ) còn với những người đá người khác thì em ko bít

Old 05-11-2004, 11:35  

Phá sản!

chuyện này thì có gì là khó đâu nhỉ không hợp nhau nữa thì phải chia tay chứ sao chả có gì là khó cả.Chỉ đơn giản là : tui không thích u nữa .thế có được không nhỉ.Nếu không thì nói cách khác.nói chung tui thấy nó đơn giản lém (vì chưa bao giờ chia tay mờ ).Khi nào chia tay thật chắc là tui mới cảm giác được
genius_a7 is offline  

Old 08-11-2004, 12:53  

V.I.P

KL$: 220
Awarded 1 time(s)
Class: A14 (2003-2006)

Chia tay ấy à! Đối với mình bây giờ là chuyện nhỏ! Theo kinh nghiệm thì chia tay là giai đoạn xem ai là người thắng cuộc thoai!

Người nào chia tay trước tức là kẻ chiến thắng, còn người bi nói chia tay là kẻ thau cuộc! bao giờ em cũng thắng nên sướng lắm!

:X
dark_girl is offline  

Old 09-11-2004, 21:40  

Unverified Member

chia tay ko fải là quyết định thắng hay thua, chuyện yêu đương ko fải là 1 cuộc chiến. Chia tay chỉ là quyết định khi người ta ko còn thấy .... (khó diễn tả lắm) khi ở bên nhau. Người chia tay thường nghĩ là mình thắng cuộc nhưng ko fải, đôi khi họ chia tay người kia chẳng qua là vì sĩ diện của mình, sợ mình sẽ bị đá, sợ mình sẽ thành kẻ thua cuộc, lúc đó chính họ là kẻ thua cuộc, thua chính mình.
Người bị đá đôi khi lại là người đáng được tôn trọng hơn nhiều vì họ yêu, yêu cho đến khi người ta ko còn yêu mình nữa
Tất nhiên cái jì cũng chỉ là tương đôi, tình yêu lại càng như thế

Old 09-11-2004, 23:43  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Chị miss oai! bi giờ ít có đứa nào yêu thật sự lắm chị à! mà em thấy chia tay nhau xong roài thấy đời nhẹ hơn rất nhiều! yêu nhau mà làm nhau khổ thì đừng nên tiếp tục nữa!

nói chung chia tay nhau là 1 nghệ thuật đấy! hix !

dark_girl is offline  

Old 26-11-2004, 20:24  

Phá sản!

Há há há, chia tay cũng cần phải có nghệ thuất cơ à, nè, Miss ơi, sao mày bít rõ thế, kinh nghiệm đầy mình hả, hehehe, mày nói đúng đấy, cái đứa đòi chia tay có khi không fải là hết yêu người ta nữa, không fai là kẻ thăng cuộc, có khi vì nó sợ bị đá trước, nên đòi chia tay trước cho nó an toàn
Còn theo tui thì nếu đã không còn yêu nữa, thì nên chia tay càng sớm càng tốt, đừng lừa dối nhau làm gì, chỉ làm khổ nhau thêm thôi!!!
...khi anh không yêu anh không thể nói anh đây rất yêu em....hu...hú....hu...huùu....
Tommy_Lofilger is offline  

Old 26-11-2004, 21:25  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
Còn theo tui thì nếu đã không còn yêu nữa, thì nên chia tay càng sớm càng tốt, đừng lừa dối nhau làm gì, chỉ làm khổ nhau thêm thôi
đúng là vậy mà...Ko yêu nhau thì bỏ nhau đi cho nó sung sướng..chứ mà tiếp tục thì còn khổ hơn....Bỏ nhau rồi thể nào lại có đứa khác để yêu bà kon nhẩy?

như em ý...bye bye xong rồi, thì mình vẫn còn tìm được khối người hơn thế kia mà! chỉ khổ mỗi cái là mấy ngày sau khi chia tay..em ngu wá, nên ko nhận ra điều đấy...may là bi giờ nhận ra roài,nên đời lại đẹp...

dark_girl is offline  

Old 29-11-2004, 03:04  

Phá sản!

Hơ, xin lỗi cô đi ạ, rất tiếc là sự thật nó lại hoàn toàn ngược lại! Lúc chia tay, con gái khóc nhiều lắm, nhưng rồi sau đấy mấy hôm, lại thấy tí tởn với mấy thằng khác ngay!
Nhưng nói thế cũng không thể không trách con trai được, hầu hết con trai đều có tính "tham".Nhưng họ vẫn yêu người đầu tiên, vẫn có thể bỏ tất cả vì người đầu tiên.Vậy mà....hix hix vẫn chia tay...BUỒN

Old 01-12-2004, 18:50  

Unverified Member

thôi đi cha nội! mệt mày quá! Con gái đâu fải ai cũng thế? bây giờ cứ thử bảo tao chia tay chồng tao xem? tao còn chả muốn nghĩ đến mặc dù tao đã từng làm thế nhưng bây giờ thì khác ... Tao biết chồng tao yêu tao chỉ thế thôi còn mày, đừng có nghĩ lung tung nữa...
Noel năm nay vui vẻ nhá!
kinh nghiệm của tao còn nhiều lắm, hôm nào tao cho vài bài

Old 02-12-2004, 02:09  

Phá sản!

Ặc, thế hai anh chị lại yêu nhau lại rồi à, sao con Nga nó không làm như mày nhể .Hix hix, kinh nghiệm mày nhiều đến đâu, có bằng tao không, tao ở trên đời này chưa việc gì là chưa đụng đến :p , nhưng mỗi thứ chỉ thử một tẹo rồi thui, không ham quá, kẻo lại không rút ra được thì khốn .

Old 02-12-2004, 13:25  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
Lúc chia tay, con gái khóc nhiều lắm, nhưng rồi sau đấy mấy hôm, lại thấy tí tởn với mấy thằng khác ngay
..Tuỳ từng người thoai anh ạ..có thể là tí tởn nhưng là tí tởn với thằng bạn thân chứ...

...Con gái khóc nhềiu sau khi chia tay là để sau này khỏi fải đau khổ nữa..còn hơn con trai..tuy ko vậy nhưng lúc nào cũng cay cú..khi thây người yêu cũ có bạn trai mới...

như thế mới khổ anh ạ!

dark_girl is offline  

Old 03-12-2004, 03:19  

Phá sản!

Hê, đâu có cay cú đâu, anh chả biết thằng nào cay cú, nhưng riêng anh, khi đã chia tay nhau rồi, thì nó muốn làm gì thì làm, không quan tâm, anh chỉ quan tâm là nó có hạnh phúc hay không thôi .

Viết thêm mấy câu nữa cho nó không bị dính vào cái bài của em DG .Không biết thế này đã đủ chưa nhể

Old 04-12-2004, 16:12  

God Member

KL$: 52

........Dễ hay khó không quan trọng.Chẳng điều gì mà không làm được cả,có cố gắng là làm được thôi mà

Cái quan trọng là sau khi nói được lời chia tay...bạn và người đó sẽ như thế nào??? Tất nhiên ai cũng mong rằng sau khi chia tay,mối quan hệ lại sẽ trở về với tình bạn lúc trước khi yêu
Còn con trai con gái...chẳng ai trách ai được cả...Con trai là phái mạnh nên mấy vấn đề tình cảm có lẽ không làm họ buồn lâu bằng con gái là phái yếu
Còn việc có người yêu ngay sau khi chia tay thì ....bullshit...đó không phải tình yêu.......nhí nhố!!!

Welcome to KLNet 6!
Friend is offline  

Old 06-12-2004, 20:14  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
Còn việc có người yêu ngay sau khi chia tay thì ....bullshit...đó không phải tình yêu.......nhí nhố!!!
đúng rồi chị ạ! nếu vừa bi bi mà có người iu là chuyện ko hay đâu! :p vì lúc đó đã wên được đâu mà yêu chứ...

còn đối với em chia tay roài nhưng vẫn thỉnh thoáng nhớ đến nó...hu hu...để rồi nhìu lúc lại cay cú, mà ko cay cú thì lại thấy vẫn yêu nó wá...nhưng ko làm bạn được! vì vẫn còn yêu thì làm bạn thế đếk nào đc :p

dark_girl is offline  

Old 11-12-2004, 13:25  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
Class: A3 (2003-2006)

Có thể bạn sẽ nghĩ đến sự thất bại khi nghĩ về cuộc tình đã qua, nhưng nó lại chính là bài học cho bạn khi tìm đến một tình yêu mới. Trong trò chơi tình yêu, vấn đề không phải ai là kẻ thắng cuộc hay thua cuộc. Điều quan trọng của Tình yêu mà bạn cần biết đó là khi nào bạn nên giữ lại hay thời điểm nào nên để nó ra đi !

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 13-12-2004, 15:40  

Unverified Member

Nga mà như tao thì ko fải là Nga rồi, nó và tao khác nhau mày ạ! nó ko nhí nhố như tao ( tao nghĩ thế)
Còn mày thì tao nghĩ mày quyết định thế nào là việc của mày có điều đừng để nó ảnh hưởng nhiều quá, tao đã thấy mày như thế nào và tao chẳng muốn lặp lại, chẳng ai muốn thế cả. Ai cũng quí mày mà
Tao cũng ko muốn lặp lại những việc tao đã làm, tao ko muốn làm tổn thương ... nữa, tao cũng hi vọng nó ko làm tổn thương tao nhưng đấy mới chỉ là hi vọng và mong muốn, có thực hiện được hay ko thì còn fụ thuộc vào cả 2

Old 13-12-2004, 16:59  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Ối roài oai..em chia tay qua YM he he....dù sao cũng chả có cái giè cả...chia tay thì chia tay....cần đếk gì mà ko chia tay nhẩy..
....nghĩ lại thấy em ngâu dân wá..ai đời lại khóc chứ...TS..cũng 1 lần mình yêu thật và ngu thoai..chứ bây giờ á...quách tỉnh roài nhá...chả yêu thèng nào thật lòng cả...

Yêu nhìu để roài chia tay mình là ng` khổ nhất..

dark_girl is offline  

Old 13-12-2004, 19:39  

Phá sản!

Đúng roài, tốt nhất là bi giờ không có yêu đương gì hết, mệt lắm, vừa tốn tiền , vừa tốn thời gian :"> , chả được cái gì cả, lại còn bị ảnh hưởng đến học tập nữa chứ, hix hix, mấy em lớp 10, 11 bi giờ yêu nhau chí choé , rồi đến lúc chia tay cứ kêu giời kêu đất là tại sao con khổ thế.... , xong rồi lại còn nói mấy cái câu củ chuối nữa , chẹp chẹp, đúng là tuổi trẻ bồng bột

Old 14-12-2004, 13:27  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

Quote:
Đúng roài, tốt nhất là bi giờ không có yêu đương gì hết, mệt lắm, vừa tốn tiền , vừa tốn thời gian , chả được cái gì cả, lại còn bị ảnh hưởng đến học tập nữa chứ, hix hix, mấy em lớp 10, 11 bi giờ yêu nhau chí choé , rồi đến lúc chia tay cứ kêu giời kêu đất là tại sao con khổ thế.... , xong rồi lại còn nói mấy cái câu củ chuối nữa , chẹp chẹp, đúng là tuổi trẻ bồng bột
anh oai...hồi trước anh cũng vậy mà...

dark_girl is offline  

Old 18-12-2004, 12:00  

Unverified Member

mày đừng có to còi chả biết đứa nào yêu bốc hơn đâu mà nghĩ đúng là yêu khổ thật, giá mà mình ko yêu
yêu vào thấy mệt mỏi quá ... ko chuyện nọ thì chuyện kia, giá mà mọi thứ đừng có phức tạp quá! mà cũng ko hiểu cái fức tạp là do mình thấy thế ko nữa Nhưng đã trót yêu rồi thì đành chấp nhận thôi

Old 18-12-2004, 13:42  

V.I.P

Awarded 1 time(s)

bi h em chả yêu ai cả..thế nó mới zui.. dù sao mình cũng chả nên iu làm gì.. anh C anh ý bảo bi h là học sinh nên ko có đc yêu đng vớ vẩn.. he he...học tập anh..em cũng ko iu..

dark_girl is offline  

Old 29-12-2004, 18:50  

Unverified Member

học anh Cường thì em còn fải học nhiều em ạ! anh ý kinh nghiệm đầy mình, nhìn cái mặt thì non nớt mà kinh lắm ==> ngây thơ cụ!

Old 29-12-2004, 18:59  

Phá sản!

Yêu vào rồi thì thấy khổ nhưng ko yêu tì thấy bứt rứt.Như mình đây,lúc thoát được lão người yêu thấy đời sung sướng thế.Nhưng bây giờ thấy bạn bè lũ lượt có người yêu thì mình lại tủi thân.
TÓM lại là ko nên chốn.Tinhyêu mà đến thì ta cứ yêu,có sao đâu.Tình yêu chân chính luôn là động lực.Và yên tâm đi,chẳng bao gìơ ảnh hưởng học hành cả.Mình tin thế.
happygolucky is offline  

Old 29-12-2004, 23:11  

Phá sản!

Ấy ấy, sao lại nói tao kinh lắm, tao còn ngây thơ trong trắng lắm mà

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan