Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 01-03-2004, 23:54  
kukumalu

KL$: 0.00

mình không hiểu sao dạo này mình hay bị bố mẹ mắng lắm. mình cảm thấy rất chán. thế còn các bạn?

Old 02-03-2004, 00:18  

Member

KL$: 155
Awarded 1 time(s)

bị bố mẹ mắng tui cũng chán lắm. Vừa nghe "rock" pha "rap" và "cải lương", vui sao nổi! Những lúc ấy tui hay cáu, mà đã vậy càng bị ăn đòn tiếp! Tốt nhất là cứ im lặng chịu trận, nếu bị mắng oan thì chờ các vị "hạ hoả" thì mới trình bày lại (hay cãi lại nhỉ?)

------------------------------
Welcome to KLNet 6!
libra88 is offline  

Old 02-03-2004, 00:25  
kukiheobi

Khi bị bố mẹ mắng mới thấy câu im lặng là vàng thật chuẩn.Cứ im mà nghe ,dù bố mẹ có sai thì vẫn lôi quyền làm người lớn ra doạ.Sau khi nghe mắng xong,thấy tức quá thi lên nhà ,trút giận vào cái gì đó (sau đó nhớ thu dọn ko sẽ bị mắng nữa đấy)

Old 02-03-2004, 03:01  
crazy__in_WC

bây h lớn rùi tớ chẳng bao h bị mắng nữa
nhưng nhớ lại hồi bé lần nào bị mắng cũng cãi lại thật lực
ui mình mất dậy wé

Old 02-03-2004, 04:08  
loveyou

Thế lúc em bé là mấy tuổi vậy? Tui về ăn Tết vừa rồi nếu có làm gì sai thì không bị mắng nữa, bố mẹ không vừa lòng thì chỉ khuyên thôi, như vậy vừa dễ tiếp thu, dễ thay đổi vì bố mẹ biết mình cũng đã lớn, sống tự lập rồi. Nhớ hồi còn ở nhà mỗi lần bị mắng đều cãi (), bây giờ thấy hối hận rồi đó....

Old 03-03-2004, 02:21  
crazy__in_WC

vâng ngẫm nghĩ sâu xa thì em cũng thấy mình có lỗi
nhưng hồi đấy em có bao h nhận mình sai đâu cơ chứ
em cũng chẳng nhớ mấy tuổi nhưng cũng cách đây khá lâu rùi
mà hình như càng lớn bố mẹ càng dễ tính

Old 03-03-2004, 05:37  
kukiheobi

Oh .Hồi lớp 1 ý ,em còn bị đánh cơ,cái tội cứ sểnh ra là tót đi chơi ,ko xin phép->phải khóc nhè.Nhưng bi giờ ko bị đánh nữa ,vẫn bị mắng vì nhìu chuyện như học hành ,dạo này mải chơi lắm ,rồi hay cãi bố mẹ ...Nhưng có lẽ vì đã lớn nên bố mẹ ko mắng giống như trước ,mà bắt nghĩ nhìu hơn.

Old 03-03-2004, 05:44  
scorpionkl

Bị bố mẹ mắng à???Xách vali bỏ đi mấy ngày bố mẹ sợ ngay

Old 03-03-2004, 05:50  
kukiheobi

Nói thấy dễ vậy chứ , làm thử xem.Bao nhiêu lần như thế thì chắc là phải "dạt" 1 năm thì mới đòi gì được nấy thôi.

Old 03-03-2004, 21:10  

Senior Member

KL$: 201
Received 4 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A17 (2003-2006)

ôi,em thì suốt ngày bị mắng,mắng vì ko chịu học ,mải chơi,mắng vì suốt ngày xin tiền,mắng vì đốt tiền net kinh quá,mắng vì yêu đương nhăng nhít,mắng vì tối ngày cầm cái phone,mắng vì thức đêm lên net,sáng hôm sau dạy lại ngủ nướng....còn bao nhiu chuyện nữa.Có lần bị mắng ức chế quá cứ gào thét,nhảy ầm ầm trên giường như 1 con điên.Lúc nguôi giận rồi thì thấy cái gì cũng có lí do của nó,bố mẹ làm thế là vì mình thôi,nhưng mà vẫn tức.Còn chuyện bỏ nhà ra đi á?Em đi từ hồi lớp 3 (gấu ko)đi hẳn 3ngày sang nhà bạn chơi,cả nhà tìm cuống quýt.Tìm dc rùi thì thui,chả mắng chả chửi mà cũng chả chiều mình tí gì,thế mới biết tình ông bà già mình cao.Còn đứa nào bỏ nhà đi mà bố mẹ sợ thì chóng hỏng thui!

Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 03-03-2004, 23:36  
crazy__in_WC

tớ ko thích mấy cái trò dạt vòm doạ dẫm đấy
mà nói chung tớ nghĩ bọn mẹ mắng là còn wá hiền
mai sau có con
tớ mà tức á
tớ ném nó xuống sông ngay
như con em của tớ ý
tớ đánh đập nó suốt chứ có bao h nói mấy câu nhẹ nhàng được đâu

Old 04-03-2004, 03:18  
toxic_girl

Híc còn em lại bị bố mẹ mắng khi đang buôn dưa lê với bạn nữa chứ. Tại sao bố mẹ lại không thích mình buôn điện thoại nhỉ. Cứ nhằm lúc đang nói chuyện gay cấn, lãng mạn thì lại mắng mới đau chứ.

Old 04-03-2004, 04:16  
crazy__in_WC

chắc là nấu cháo kĩ đến mức chảy thành nước mới bị thế

Old 04-03-2004, 05:07  
scorpionkl

Quote:
Originally posted by crazy__in_WC@03-03-2004 @ 11:36
tớ ko thích mấy cái trò dạt vòm doạ dẫm đấy
mà nói chung tớ nghĩ bọn mẹ mắng là còn wá hiền
mai sau có con
tớ mà tức á
tớ ném nó xuống sông ngay
như con em của tớ ý
tớ đánh đập nó suốt chứ có bao h nói mấy câu nhẹ nhàng được đâu
Kinh...
Con ruột mình mà cũng không tha à???Mà ấy có em gái em à ,tớ có em trai đây này???
Thôi,bố mẹ mắng thì tự mà ngồi một mình xem mình có lỗi gì thì xin lỗi bố mẹ một câu.Thế là cả hai bên lại được vui vẻ,hoà cả làng .Nhiều trường hợp còn được cho tiền cơ(tớ đây nè)...

Old 04-03-2004, 06:09  
kukiheobi

He he he .Đấy chỉ là ăn may thôi .Chứ tốt nhất là cứ để bố me mắng xong rồi nói gì hãy nói .Chắc bố mẹ sẽ nghe.
Nhưng kinh khủng nhất là bố mẹ mắng khi đang nói chuyện với bạn ,ngượng dã man.

Old 04-03-2004, 06:20  
quyet

Hồi còn nhỏ thì tôi chỉ nghỉ là phải cãi cho đủ cho nên đòn dài hơi.
Bây giờ thì em ngoan rồi, có bị mắng thì cũng ngồi im không nhúc nhích, sau đó nấu cơm rửa bát một bữa là lại đâu vào đấy cả thui. Nhưng công nhận mình càng lớn bố mẹ càng dễ tính hơn.

Old 04-03-2004, 06:23  
kukiheobi

Không phải là dễ tính mà là coi mình người lớn hơn nên bố mẹ muốn mình suy nghĩ nhiều hơn.Nói ít mà hỉu nhìu.

Old 04-03-2004, 07:34  
chazy_chaz

hồi xưa em bị bố mẹ mắng nhiều lắm,tại nói có bao giờ nghe đâu,bây giờ thậm chí lại còn mắng nhiều hơn vì suốt ngày online,chơi game,tán gai lung tung,rui hoc hành chả ra rì,lúc bị mắng thì tức lắm chứ nhưng mà chỉ sau khoang 1-2 tiếng là lại xin xiền đi mua truyện ngay ý mà,nói chung là bố mẹ mắng thì cũng chỉ muốn làm cho mình tốt hơn thôi (trừ 1 sô lần ...giận cá chém thớt))

Old 04-03-2004, 07:46  

Unverified Member

KL$: 0

em bị mắng đến fát điên lên nhưng mỗi lần cãi xong cũng thấy hối hận nhưng mà ko cãi thì thấy cứ thế nào thiệt thòi lém nhìu lúc bị mắng tức đến fát khóc mà ko bít làm thế nào đành ngồi khóc thôi
Miss_Independent is offline  

Old 04-03-2004, 11:06  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Nghĩ lại chuyện bị mắng lại thấy buồn cười, hì, hồi làm KLnite, đến khi, bị mời phụ huynh, thì mẹ mắng loạn lên, nghĩ thể nào về nhà, bố mà biết thì ăn tát mất, thế mà cuối cùng về nhà, bố lại khen là con năng động, nhưng mà hơi non, lần sau bảo bố, bố giúp, he he, đúng là,..
Sang đến đây thì, muốn có người mắng không được, lắm hôm, gọi điện thoại chỉ mong mẹ không khóc mà mắng con một trận thôi cũng không được :p, hì,...

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 04-03-2004, 17:16  

God Member

KL$: 145

Hi` hồi anh ở nhà suốt ngày bị mẹ nhắc nhở (ko đến nỗi mắng )thế mà anh khó chịu thế ..cứ mỗi lần như thế là ậm ừ cho qua chuyện
Đến khi du học rồi ,cuối mỗi tuần đều về nhà ,gọi điện về cho mẹ cho thằng em ..có hôm anh phải học bù ko về nhà dc. thế mà nghe ba anh kể mẹ anh gọi di động sang hỏi có chuyện gì ko mà ko thấy gọi điện về
Thế mới biết chẳng ai thương mình bằng cha mẹ mình đâu ...có bị mắng mỏ hay gì đấy thì nên cố gắng lắng nghe (có thể ko cần ngay lập tức nhưng hãy suy nghĩ về những gì ba mẹ mắng )
Ba sẽ là cánh chim
Cho con bay thật xa
Mẹ sẽ là cành hoa
Cho con cài lên ngực ...

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 04-03-2004, 19:36  
kukumalu

em công nhận là mọi người nói rất đúng, phải thừa nhận rằng lúc bị bố mẹ mắng thì cũng tức thật nhưng sau khi bị mắng xong nghĩ lại thì lại thấy cũng bình thường vì thấy mình cũng có lỗi vì lúc đấy cãi bố mẹ rất hăng say. nhưng ai bảo các cụ cũng quá đáng cơ. cứ lôi quyền làm người lớn ra để áp đặt con cái phải nghe theo mình thì thử hỏi sao mà không tức cho được. mọi người thấy có đúng không?

Old 04-03-2004, 23:43  

Unverified Member

chính xác đấy ba mẹ mình cứ nghĩ là người lớn thì muốn bảo con thế nào cũng được nhưng đâu có bít mình nghĩ jì đâu! nhìu lúc cáu quá ko bít làm thê nào thật là thảm ko chịu được thế mới đau

Old 05-03-2004, 02:14  
crazy__in_WC

nhưng dẫu sao có bị bố mẹ mắng thì cũng chẳng cảm thấy tức tối
đúng là vẫn có thể iu wí bố mẹ như thường
còn bị người ngoài mắng á
bít tay nhau ngay

Old 05-03-2004, 07:53  

Unverified Member

nói thế chứ nói oan cho mình ai mà chịu được uất quá thì fải cãi thôi mà cãi thì ngay tức khắc là mình sai mình sai thì sẽ ăn đòn hoặc fải nắm ấm ức cả buổi tối

Old 06-03-2004, 03:51  
crazy__in_WC

ờ thì tất nhiên là vẫn fải cãi nhưng ý em là cũng ko đến nỗi căm gét rùi ôm hận cả đời hoặc có cãi lại cũng ko đến nỗi mất dậy.Nhưng như mấy ông bà già hàng xóm nhà em á,em chửi thẳng vào mẹt ý chứ,loại người đâu con mình ko lo lại cứ ngứa mồm vào chiện người #

Old 06-03-2004, 07:17  

Unverified Member

công nhận! gần nhà tớ có 1 nhà bố mẹ chửi con, con chửi bố mẹ chả khác jì .... đầu đường xó chợ! nói chung là ko thể mê được cái thể loại đấy

Old 06-03-2004, 23:55  

Senior Member

KL$: 235
Class: A2 (2003-2006)

theo tớ thì có kinh nghiệm trong vụ này lém.Lúc đầu bị mắng=> tức=> cãi lại => bị mắng nhiều hơn.Hix,bi ngiờ nè,nghe mắng coi như ko biết,dù có nói gì thì phương châm im lặng là vàng,ngậm miệng ăn tiền.
Dẫu cho sách vở có khuyên chúng ta nên giãi bày vào dịp khác thì hãy bỏ ngay cái ý tưởng ấy đi.Oan ức thì để trong lòng thui.Tui đã thử giãi bày nhiều lần và kết cục là bị nghe mắng thêm 1 lần nữa=> ko cái dại nào bằng cái dại nào.

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 07-03-2004, 03:50  
crazy__in_WC

chưa bao h tớ có ý định giãi bày cả,đơn giản vì tớ vốn ko thích gần gũi với bố mẹ.Hồi hè suốt ngày cả nhà tớ đi chơi với nhau,chỉ mình tớ ở nhà,thích lém.Bây h vào năm học chỉ thỉnh thoảng mới được ở nhà 1 mình-->chán.Tốt nhất là đừng có gần bố mẹ wá,vừa bị nghe mắng lại vừa nảy sinh mâu thuẫn giữa 1 thế hệ.Vì thế tớ đã bị mắng lần nào tứ lúc được bố mẹ coi là lớn đâu

Old 07-03-2004, 04:09  
loveyou

Tui thấy khi bố mẹ mắng thì ngồi ngậm hột thị thôi, nhưng có khi không nói gì thì bố mẹ lại kêu là lì mặt ra, vừa mắng mấy câu đã sưng mặt lên ==> chán. Tôt nhất là lúc cứ để bố mẹ mắng, nhưng nếu bố mẹ nói cái gì quá hoặc # xa sự thất thì cũng nên nói rõ ra.... mà bây giờ muốn bị mắng cũng không được.

Old 07-03-2004, 04:56  
crazy__in_WC

uh kể cũng sướng,chứ bị mắng dễ dẫn đến chán sống lém.Nhưng nếu bị mắng sao mọi người ko đi ra chỗ # cho bố mẹ nói 1 mình nhỉ,hoặc nói cái gì át đi

Old 07-03-2004, 10:25  

Phá sản!

ai mà chẳng bị ăn mắng,tui bị ăn mắng còn nhiều hơn là nói chuyện,tổng cộng số câu mắng chửi trong ngày gấp đôi số câu nhẹ nhàng,làm phụ huynh thì mắng chửi con gái là bình thường,ai mà chẳng muốn ra oai với con cái.chẳng một vị phụ huynh nào lại dũng cảm nhận lỗi mình trước mặt con cái cả
muitaua7 is offline  

Old 07-03-2004, 21:45  
crazy__in_WC

thì có ai fủ nhận việc fụ huynh sẽ có lúc mắng chửi con cái đâu,nhưng nếu sai fải bít nhận lỗi chứ,ko thì ai fục.Mà 1 đứa trẻ lớn lên ở 1 thế giới bất công đầy bạo lực thì sớm hay muộn nó cũng trở thành trùm XH đen thui

Old 10-03-2004, 04:52  
sweet_leo_208

khiếp tức ko chịu được mình ko ngày nào là ko bị mẹ ca cẩm cho một bài nào là con gái gì mà lười như hủi, bắt nạt em này, cái bố mẹ này, ở bẩn này mà mình thì đâu có thế đâu cơ chứ. Chỉ tỉnh thoảng mắng em chút thôi hay ngủ wên ko gấp chăn màn. vậy mà cũng ca thán.. tức ko chịu được. Lại thêm cái con em lắm mồm , nó nói với mẹ mình cứ như dổ thêm dầu vào lửa.. khiến mình fải chịu trận

Old 10-03-2004, 04:59  
crazy_in_WC

uh thì em đứa nào mà chẳng thế,ko mách lẻo mới là chiện lạ.Nhưng dẫu sao làm chị cũng ko nên chấp bọn nó,cứ cho wa thui,đời ta ta sống,cần quái jì fải liên wan đến nó

Old 13-03-2004, 07:06  
KCnoodles

ui! Mọi người bít hông , tui cũng hay bị bố mẹ mắng lắm chứ(nhất là mẹ).Tôi sợ mẹ lắm , mỗi khi làm sai chuyện gì là tim đập chân run à . Hồi trước còn nhỏ tui còn hay bị ăn đòn nữa nè , dạo này nhớn roài còn đỡ bị ăn đòn nhưng mà nghe chửi thì cũng chẳng sướng hơn là mấy!!!Nhiều lúc sao mà mình ghét mẹ quá đi mất , mình nghĩ mẹ thật là ác độc , thật là khó tính , mình chỉ ước sao ko phải sống bên mẹ nữa , muốn sinh ra trong 1 gia đình có mẹ thật là dễ tính ! Nhưng càng nghĩ mình càng hối hận quá , mình thật đáng bị người đời chửi mắng vào mặt!Mẹ đã chăm sóc mình , nuôi dưỡng mình, thế mà mình lại nói vậy đấy!!!Mình thương mẹ nhìu lắm , hồi trước khi nhà mình còn nghèo mẹ đã phải lao động hết sức vất vả để nuôi mình ăn học , còn bây giờ , mẹ cũng vẫn luôn dạy bảo mình nên người , chăm sóc mình như hồi nào còn bé bỏng! Mẹ ơi , con yêu mẹ lắm !!!

Old 13-03-2004, 08:13  

Phá sản!

đúng là khi bị bố mẹ mắng thì cáu lắm, tức lắm, mình có sai rành rành ra đấy thì vẫn cứ thấy là đang bị mắng oan...đến lúc đấy thì có dán băng dính lại cũng không ngăn được mình cãi sau rồi lại hối hận
crazyinlove is offline  

Old 14-03-2004, 23:44  
sweet_leo_208

Quote:
chưa bao h tớ có ý định giãi bày cả,đơn giản vì tớ vốn ko thích gần gũi với bố mẹ.Hồi hè suốt ngày cả nhà tớ đi chơi với nhau,chỉ mình tớ ở nhà,thích lém.Bây h vào năm học chỉ thỉnh thoảng mới được ở nhà 1 mình-->chán.Tốt nhất là đừng có gần bố mẹ wá,vừa bị nghe mắng lại vừa nảy sinh mâu thuẫn giữa 1 thế hệ.Vì thế tớ đã bị mắng lần nào tứ lúc được bố mẹ coi là lớn đâu
mày giống tao nên lúc nào cũng muốn được ở nhà một mình để thoả chí vẫy vùng chứ.. nhiều lúc nhìn bố mẹ mà chả muốn về nhà nhưng cũng ko có nghĩa là mình
ghét bố mẹ... cứ nhìn trên film mấy cảnh mồ côi là đủ tởn rồi. Thế mới thấy lúc ấy mình cần họ đến nhường nào. Dù ghét mỗi khi bị bố mẹ mắng( nhất là những lúc mắng sai) nhưng chung quy lại mình vẫn yêu. yêu lắm.

Old 15-03-2004, 06:27  

Member

KL$: 185

tự nhiên đấm người ta một cái sưng cả mồm , ai chụi cho bây giờ bố cái kiểu gì không biết

Welcome to KLNet 6!
cowboy is offline  

Old 16-03-2004, 02:54  
crazy_in_WC

thật là ghê rợn cứ thứ 7 đi học về là lại thấy bố mẹ ngồi ở nhà sẵn,còn chủ nhật vừa mới sáng ra ngủ dậy là thấy bố mẹ,~ lúc ấy tự nhiên lại cảm thấy đau đầu dù bố mẹ chẳng làm gì cả nhưng riêng sự có mặt của bố mẹ ở trong nhà cũng đã đủ khiến tôi cảm thấy cuộc sống thật gò bò,bận rộn & đáng chán

Old 23-03-2004, 23:20  
sweet_leo_208

bao giờ một mình chả hơn cơ chứ vì như thế mình được tự do.. chứ thấy bố mẹ lại nghĩ đến những lúc bố mẹ điên lên mắng mình té tát lại thấy chán... muốn chuồn khổi nhà cho nhanh chứ ở nhà thể nào lại có chuyện xảy ra cho mà xem..

Old 23-03-2004, 23:35  
crazy_in_WC

thế thì dạt nhà đi
nhưng trước tiên fải chuẩn bị đầy đủ về tiền bạc và bản lĩnh đã

Old 26-03-2004, 01:40  
moonlight

Tui thì bị ba má mắng suốt ngày. Không gặp thì thôi, cứ gặp là kiểu gì cũng ăn chửi, thế mới tài chứ. Nhiều lúc ức chế quá nhưng không biết làm thế nào.Lại còn thêm vụ con em tui nữa chứ, bố mẹ tui cưng nó khủng khiếp , nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa. Sao ông trời bất công thế nhỉ?

Old 26-03-2004, 01:54  

Phá sản!

Thế có ai đau đớn khi bố mẹ komắng,ko nói nặng lời 1 câu cho dù mình có lỗi to lớn đến đâu,chẳng hạn như là lười học,điểm kém...,làm mất xe ...hay là thua kém bạn bè trong lớp ,suốt ngày chỉ ăn,chơi đú đởn...Vậy mà bố mẹ chẳng còn quát cái gì khi mình nói như vậy..."tuỳ con,cố gắng lần sau cẩn thận/làm tốt hơn"_Câu nói ngheđến thuộc lòng của bố mẹ......hic...hic...
Nhiều khi chỉ mong bố mẹ quát mắng té tát vào mặt để còn quên đi lỗi lầm,nhưng cứ cái kiểu im im,"tuỳ con,tự do,vô tư ,đừng nghĩ nhiều" như vậy là cách tra tấn kinh khủng nhất ,dằn vặt nhất... của bố mẹ dành cho con cái...Thất là như vậy...
ttpl227f is offline  

Old 26-03-2004, 02:32  
anh

Mình thật sự rất bực khi bị nghe mắng mỏ.Lần trước bị bố mẹ mắng,mình dám cả gan bảo vệ lòng tự trọng của minh.Mình nói luôn 1 lèo,tất nhiên là bố mẹ rất choáng,nhưng mình thật sự ko muồn bị coi là trẻ con nữa.

Old 26-03-2004, 02:34  
moonlight

bạn ơi ! Nói đúng đấy , đôi khi bố mẹ tui nhìn tui không nói câu nào về lỗi lầm của tôi.Trời ơi! Không khí lúc đó thật nặng nề. Đúng la thà mắng xong thì thôi , còn hơn chơi trò chiến tranh lạnh. Khổ thân có mỗi chúng ta. Phận làm con la phải thế mà.

Old 27-03-2004, 21:52  
panda

toi con bi danh khi da 17 t
doi ma phai vay

Old 27-03-2004, 22:35  
crazy_in_WC

ko mún bị coi là trẻ con á
nhưng đối với bố mẹ thì con cái mãi mãi là trẻ con

Old 28-03-2004, 05:46  

Phá sản!

Bố mẹ có mắng thì cũng xuất phát từ tình yêu thương mà thôi ! Qua mỗi lần như thế ? Dù có cảm nhận được hay không,mỗi chúng ta sẽ trưởng thành hơn (nhất là ở lứa tuổi này) ....
lovable_devil is offline  

Old 28-03-2004, 05:56  
babysadlove

Mình thì thường xuyên bị bố mẹ mắng mà chả vì lý do gì cả toàn là giận cá chém thớt thôi chẳng có lý do gì cả. Khi nào bị bố mẹ mắng thì tốt nhất là im lặng dù có bị mắng một cách vô lý mình mà nói thêm câu nào thì lại càng bị mắng nhiều hơn thôi (đây là kinh ngiệm xuơng máu mà mình đúc kết được đấy ). Dần đần mình thấy chán nản thích ra ngoài hơn là ở nhà, bố mẹ càng bắt học thì mình lại càng lười học, học chỉ là đỗi phó trước mặt bố mẹ thôi.
To : những bậc phụ huynh hay mắng mỏ con cái hãy thử nghĩ xem mắng con mình có tác dụng gì không hay chỉ càng phá hỏng tâm hồn của chúng
To: lovable_devil đương nhiên là bố mẹ mắng mình ví yêu thương nhưng những lời mắng vô vớ thì có hay ho gì không

Old 28-03-2004, 11:31  
thulinhtraitimq

mẹ đây mà con trai,mẹ thương mày quá xá
ít nhất thì mày cũng có mẹ rồi phải không?vui lên đi con,con mà buồn thì mẹ cung đau lòng lắm!
mei đòng ý với ý kiến của thằng bạn chí cốt của con đấy,tất nhiên bố mẹ không phải lúc nào cũng đúng,cũng có lúc bố mẹ mắng mình vô cớ,giận thì giận thật nhưng đừng làm điều gì ngu ngốc.Con phải biết tạo niềm tin ở chinh người thân,gia đình mình,hiểu chưa con?Biết đâu con sẽ tìm thấy niêm vui chứ không còn nhữn áp lực như bây giờ nữa

Old 28-03-2004, 20:31  

Senior Member

KL$: 532
Awarded 3 time(s)
Sent 4 thank(s)

Chuyện bị bố mẹ mắng ko phải là hiếm , điều quan trọng là phản ứng của bạn trước chuyện đấy thế nào. Biết phận làm con là phải chịu đựng , nhưng đôi lúc bạn ko thể ko cảm thấy bất bình đúng ko ! Theo tui , chuyện mắng mỏ con cái là ko nên , mặc dù nó xuất phát từ tình thương thật đấy và giúp chúng ta tránh xa cái xấu ( đôi lúc ) , nhưng nó cũng làm tăng khoảng cách giữa hai thế hệ , làm ccha mẹ khó hiểu chúng ta hơn ---> mắng mình nhiều hơn .
Mặc dù vậy chúng ta cũng ko nên chỉ ngồi than thở với nhau , ngồi chỉ trích cha mẹ , hãy dành thời gian tâm sự nhiều hơn , hỏi han , trò chuyện với cha mẹ. Rồi " các cụ " sẽ dần hiểu rõ hơn !!!

Welcome to KLNet 6!
Artemis is offline  

Old 29-03-2004, 10:21  

Phá sản!

Hôm qua vừa đi HChợ HàngVNCLC ở TLGVõ tới 23h... Về -> Mẹ mắng tới 23h30' -> lên gác ngủ bình thường. Mình sai,bị mắng <-- chẳng còn gì để thắc mắc !
lovable_devil is offline  

Old 29-03-2004, 12:40  

God Member

KL$: 52

chuyện muôn thuở
các cụ mà,già hết cả rồi
cứ để các cụ tuôn
được lúc là thôi ngay mà
ai có tư tưởng thì nghe,kô thì lúc đấy nghĩ đến cái gì vui vui 1 tí là
Friend is offline  

Old 30-03-2004, 07:44  

Phá sản!

Thật đấy , chú Friend nói phải , các cụ nói mãi thì cũng chán thui , tốt nhứt là anh em chịu khó nín nhịn cho " yên ấm cửa nhà "
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 31-03-2004, 03:49  
crazy_in_WC

nói chung làm bố làm mẹ ai chả mún ra oai ,fận làm con fải bít chấp nhạn chịu đựng.Mai sau đến lượt mình làm bố làm mẹ thì cũng tha hồ nhá,thích thì cứ đánh cứ mắng cứ chửi thật lực theo kiểu "tao đã từng thế thì mày cũng fải thế" ko thì cứ iêu thương nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa thuôi

Old 31-03-2004, 12:50  

Phá sản!

Đang lúc các cụ mắng -> nghĩ đến cái gì vui vui...
Thế lúc đấy mà phì cười thì sao? ?
lovable_devil is offline  

Old 02-04-2004, 02:58  
crazy_in_WC

thì tốt chứ còn thì sao nữa

Old 02-04-2004, 04:15  

Phá sản!

Thử lúc các cụ đang cáu mà cười hềnh hệch xem ? Chả ăn ngay mấy cái... Nói chung là không nên thế!!!
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 03-04-2004, 03:43  
casinoNET

mà có khi còn dễ bị nghĩ là cười đểu nữa
nhưng nó tốt cho bản thân mình thì cứ cười thui

Old 03-04-2004, 22:41  

Phá sản!

mà sao các cụ khốt nhà mình bây giờ lạc hậu thế nhỉ chả biết gì là giới trẻ nữa ( em nói có đúng ko ạ )
sheva is offline  

Old 03-04-2004, 23:34  
casinoNET

ko đúng đâu em ạ
chả lẽ vì chiện mắng con cái mà em bảo là các cụ lạc hậu á
đã bảo rùi
cứ làm bố mẹ đi thì sẽ bít

Old 04-04-2004, 11:47  
funpool

thì bố mẹ mắng cũng chỉ vì muốn con cái trưởng thành hơn thôi , thế nhưng tui tởn nhất khi nghe mẹ mắng là "đồ mất dạy"

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan