Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC LĨNH VỰC > Khung trời nghệ thuật

Old 01-03-2004, 03:37  
whitelion

KL$: 0.00

có ai nghe ƯHP không?nếu có thì vào đây đi.nhưng ai ghét ƯHP thì ra ngoài cho(đỡ mất trật tự )các bạn nghĩ sao về các album trước đây? mình thấy cái đầu tiên là mang đậm chất ƯHP nhất nghe hay nhất ,điên nhất,cái gì cũng nhất bây giờ lại có cái nữa ,có vẻ rất triển vọng với bài:"hứa thật nhiều,thất hứa thật nhiều"nghe cung điên ghê.các bác cứ tiếp tục đi,càng nhiều càng ít

Old 01-03-2004, 04:39  
KCnoodles

úi giời ơi, gặp đúng người cùng sở thích rùi. ko hiểu sao tui lại thích ƯHP đến thế : vừa đẹp zai lại còn hát hay nữa chứ. Bà con đã nghe " Anh chỉ biết câm nín nghe tiếng em khóc" chưa ? lại còn cả " Ngày ko em " nữa chứ . fê lòi mắt
DR_DRE: lần sau mà còn vừa viết vừa xuống dòng nữa thì không có chuyện anh sửa lại cho em đâu đấy. del thẳng cánh kết hợp với lock nick 3 ngày

Old 01-03-2004, 04:48  
emyeuanhnhieu

Các bạn đã nghe album mới cua? anh ý chưa.Trông anh ý thật đẹp trai làm sao,phong độ quá.Úi giời sao trên đời này lại có người đẹp trai hát hay như thế nhi?

Old 01-03-2004, 15:02  

God Member

KL$: 145

Lão Quang huy klà chuyên gia cover mà ..còn album mới cỷa Ưng hoàng phúc thì nghe cũng dc.Tớ xa nhà nên nghe "ngày không em " thấy hay nhất (nghe khá nhiều bài này )...Còn đẹp trai hay ko tớ ko bình luận ....

------------------------------
Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 01-03-2004, 20:01  
toxic_girl

Album mới này tớ lại kết bài " Vì sao trong lòng tôi" . Bài đó nghe da diết, xót xa lắm. Video clip thì lại thật tuyệt vời. Nhất là đoạn anh Phúc đứng nhìn trời rồi gió thổi... trông đẹp trai khủng khiếp.
À nhưng album lần này của anh Phúc không được đẹo lắm. Mấy cái ảnh anh Phúc trên biển trông sến kinh.
Mình vẫn đánh giá cao vol.2 của anh Phúc nhất.

DR_DRE: yêu cầu không xé nhỏ bài viết. 2 bài của em anh đã gộp làm 1 rồi đấy.

Old 01-03-2004, 20:05  
kukiheobi

Mấy bài mới này mới nghe thì rất bắt tai ,nhạc cũng có vẻ ổn ,nhưng bây giờ đi đến đâu cũng thấy mấy bài đấy ,nghe đi nghe lại thấy nhàm.

Old 02-03-2004, 05:31  
emyeuanhnhieu

KUKIHEOBI ơi.Bạn nói thế là sai rồi.Theo tôi bài hát nào cua? anh ấy đều hay ca?Nghe đi nghe lại chăng? thấy nhàm chút nào ca?.Bạn nói thế thì bạn chăng?thích anh ấy rồi.Không thích thì vào đây làm gì.Thôi ra đi

Old 02-03-2004, 11:38  

Senior Member

KL$: 201
Received 4 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A17 (2003-2006)

album mới của UHP nghe hay thật,rất hợp với cả tâm trạng của mình.Suốt ngày trong lớp bắt con Chi hát cho nghe.Nhưng mà nói thật chứ mới nghe qua tấy mấy bài này nhạc chả có lại cứ ngang phè phè,lắm lúc nghe như cải lương ý

Welcome to KLNet 6!
pinopino is offline  

Old 03-03-2004, 06:05  
kukiheobi

Nghe nhạc thì cũng có vẻ ổn ,nhưng nghe kĩ thấy lời hơi chuối .Có lẽ vì quá gượng ép vào nhạc .Mấy bài đấy hợp với ai đang bùn chán vì tình iu.

Old 04-03-2004, 03:59  
whitelion

đừng nói thế ,tuy mấy bài này lúc đầu nghe hơi không quen nhưng mình đã thấy là hay lắm rồi ,nghe càng nhiều càng thấy hay,nhất là xem videoclip,uầy ,chả có từ nào để diễn tả.việc ra album như thế sau bao nhiêu tai tiếng cũng la f quá siêu rồi, nhỉ mà album nào của ƯHP cũng đều có bài hay,nhiều nhất là album đầu tiên,nhưng videoclip thì chắc lần thứ 3 này hay nhất.còn bài hát thì bài nào cũng thích,nhất là tôi đi tìm.... tôi :p còn các yu thì thích bài nào nhỉ
DR_DRE: lần sau đừng xé nhỏ bài viết em nhé, lại khổ công anh edit lại

Old 04-03-2004, 04:56  
KCnoodles

ƯHP thì khỏi phải nói album nào mà chả hay.Sao Phúc càng ngày càng đẹp trai thế nhỉ
nhưng cũng phải công nhận nhiều lúc lời bài hát hơi bị gò bó, ví dụ như:"Nếu ta còn yêu nhau"

Old 09-03-2004, 00:52  
elegance_of_water

uh công nhận là uhp hát hay thật ,xứng đáng để nghe đấy chứ .lớp tui có một thằng hát hay i chang uhp

Old 12-03-2004, 22:21  
emyeuanhnhieu

"Nghe nhạc thì cũng có vẻ ổn ,nhưng nghe kĩ thấy lời hơi chuối .Có lẽ vì quá gượng ép vào nhạc "
To kikiheobi: Theo tôi thì tôi thấy chăng? có gì đáng bàn vì các bài hát cua?anh ấy quá tuyệt.Mình đã bao? với bạn rồi, bạn ko thích anh ấy thì vào trang này làm gì.Topic này chi? đón nhận những ai t hích UPH thôi, ai ko thích thì đi ra đi

Old 12-03-2004, 23:14  

Phá sản!

KL$: 0

Nhưng nếu đúng là sự thực thì cũng nên chấp nhận đi
Tớ cũng hơi thích ƯHP tại vì nghe nhạc hợp với tâm trạng phết, ngắm ông ý trông cũng đẹp trai phết, nhiều lúc nhạc ngang ngang nghe cũng hay phết (như bài hứa thật nhiều ấy ) .... nhưng tất nhiên là vẫn có những nhược điểm thì không nên chối làm gì, chẳng lẽ cứ thích thì tất cả những gì liên quan đều thành hay hay sao?
crazyinlove is offline  

Old 15-03-2004, 06:45  

Phá sản!

Mình thấy bạn nghĩ vậy là sai rùi.Mỗi người có 1 gu nhac riêng va 1 thần tượng riêng Có thể bạn ko thik UHP nhưng nhiều người lai thik anh ý.Đó chính là điều tạo nên sự khác biêt giữa bạn và những người khác đó.
nguyetanh1612 is offline  

Old 15-03-2004, 07:47  
litibibo

ặc ! ặc !dễ xương quá bạn nguyetanh ơi ! !vị tha quá !ha ha !anh Ưng thì F_U_C_K hả !hi` hi` !litibibo vừa mượn được đĩa anh ấy về đây !cái đĩa mới ấy mà !để mai ngâm kứu xem nó thế nào !yên tâm đi các bạn , tôi sẽ gửi đến các bạn 1 bài đánh giá tiếng lead , trống và ghita bass trong Album mới nhất của anh F_U_C_K!

Chào thân ái

Old 16-03-2004, 22:48  

Phá sản!

anh muon nick của N.A viết 1 bài nhé : vấn đề ở đây ko honà toàn ở sở thik mà là ở gu thảm mĩ,có nghĩa là ,hiểu không,còn bé chưa biết nghe nhạc và phân biệt đc hay dở. thế thôi.
UHP âm vực giọng hát trung bình kém,bạn anh lắm thằng hát còn hay hơn.
Đc cái có cái mẹt lưa gái tốt
Bái hát dễ nghe --->bọn trẻ con thik.
còn em litibobo,em cũng còn bé đừng giở cái giọng đấy ra,em đã biết nghe nhạc chưa,biết phân biệt đc guitat lead,acord ,bass chưa,em có cảm nhận đc bài hát không...?Đừng nói giọng tinh vi như thế,bới vì mấy ku chơi nhạc đệm cho UHP hát chơi còn hay hơn cái band bức tường của em cơ .
chú thik :đây ko fai là Nguyet Anh viết bài,mà là... anh Hai nguyệt anh viết.
nguyetanh1612 is offline  

Old 17-03-2004, 00:01  
nguoitronggiangho

ma).c cho ông anh Hai kia là ai thì tôi cũng nói , anh chưa bít gì về tôi thì anh đừng lên tiếng chê trách như thế , cũng đừng đánh giá con người qua bài viết . Amen !những người như anh ko làm tôi kính trọng !xin lỗi vì đã nói như thế !
____________________litibibo_________________________________

Old 18-03-2004, 03:24  

Phá sản!

Này đừng nói anh tui như vậy có được ko .Có thể anh tui chưa biết gì về bạn những những lời anh ý nói thì chả sai tí nào.Lời khuyên cho bạn nhé :đừng cố tỏ ra hiểu biết.
nguyetanh1612 is offline  

Old 18-03-2004, 04:48  
KCnoodles

này , tớ nghĩ là ai ko thích ƯHP thì đừng có vào đây gây chuyện , ko thích thì thôi vào đây làm gì ? Đây ko phải là chỗ để mấy người chửi nhau ! Tớ thì rất thích anh Phúc , vừa đẹp trai lại còn hát hay nữa chứ ! Càng ngày ƯHP càng hát hay , ăn mặc càng sành điệu hơn , nhất là trong clip " Kỉ niệm bỏ quên " , hi vọng anh Phúc giữ được phong độ !!! Hì hì!!

Old 19-03-2004, 00:10  
litibibo

Quote:
Originally posted by nguyetanh1612@17-03-2004 @ 15:24
Này đừng nói anh tui như vậy có được ko .Có thể anh tui chưa biết gì về bạn những những lời anh ý nói thì chả sai tí nào.Lời khuyên cho bạn nhé :đừng cố tỏ ra hiểu biết.
ặc !sorry mod tý nhé !em chat ở đây !
Xem lại những lời nói của cả 2 gnười , tôi nhắc lại !đừng đánh giá ngưòi khác như thế !Và tôi ko muốn bàn thêm !kiến thức của tôi hả ? người hiểu biết hả ? cảm ơn !tôi tự biết về mình !

Old 19-03-2004, 23:56  
whitelion

ùa,mấy ông mấy bà ơi,tôi làm cái trang này cho ông bà nói xấu nhau thế à,đúng là...ưng hoàng phúc hát không đúng giọng tuyển thật,nhưng mà anh hai gì ơi,em hỏi một tí,chả lẽ anh bảo giọng tuyển là phải về nghe kiểu:quan họ bắc ninh,hay mấy bài nhạc vàng sao?thế thì em xin kiếu,em thà nghe ƯHP còn hay hơn,quá lắm thì về nhà nghe cổ điển cho nó sướng.thôi đúng là đừng ra vẻ hiểu biết nữa ,nhưng cũng nên nhận xét với những gì mình biết thôi.OK!!!!

Old 21-03-2004, 02:56  
litibibo

Quote:
Originally posted by nguyetanh1612@18-03-2004 @ 17:47
Phải cãi nhau với những người vừa ngang vừa bướng như thế thì tớ thiệt là phải rùi .Bó tay trước căn bệnh tinh vi ko có thuốc chữa
suỵt! thôi !ừ !tớ thực ra tws cũng chẳng bít csi gì ấy mà !công nhận là mọi người ghét Ưng thì F-u-c-k thì tớ cũng ghét theo thôi ấy ạ , chứ thực ra tớ có bít cái gì đâu , khổ thế cơ đấy !ấy ko biết chứ tớ có bao giờ nghe nhạc đâu , thấy mọi người bảo thích rock mới sành điệu nên tớ cũng thích rock ( CHO NÓ SÀNH ĐIỆU ẤY MÀ ) còn tớ thấ mọi gnuwòi bảo rockfan phải chê anh **** thì tớ cũng chê ấy mà !xét cho cùng tớ .........đíu biết cái gì nên tớ có nói gì cũng mong các ấ bỏ qua . !Sợ quá , tớ cũng có dám ăn nói to miệng gì đâu , định đú theo các ấy 1 tý nhưng chắc ko được rồi .
còn tớ nói nhỏ với ấy này : Sao tớ ghét cái loại đánh giá bản chất của cẩ 1 con gnười qua bài viết như ấy thế !suỵt !nói thế để ấy rút kinh nghiệm đấy nhé ko có ngày bị đánh cho vênh mặt ! ( ấy nháy mắt với tớ thì tớ cũng nháy mắt với ấy , tớ đú mà )

Thế nhé !ở lại !tôi ngược !!!!!!!!!!!!!!

Old 21-03-2004, 22:52  

Phá sản!

chán chết..không hiểu sao cái thứ nhạc nhẽo đấy mà các bác vẫn nghe eđược..lời nghe chuối không chịu được thế mà bọn lớp tớ,nhất là cái thắng béo ngồi gần tớ suốt ngày nó rống..thứ nhạc đấy chẳng hợp tý nào với mọi người..hứa thật nhiều thất hứa thật nhiều chuối vật
nhembeo is offline  

Old 21-03-2004, 22:56  

Member

KL$: 155

Tui thì chả có ý nói xấu gì UHP đâu nhưng nói chung thấy UHP hát nhạc cứ rẻ tiền làm sao ý.Nghe mấy bài đoạn lên cao thì mất hút,đoạn xuống thấp thì chả thấy đâu.Nghe lúc nào cũng như có chữ "rẻ tiền" trong bài hát.Vd như:ANH CHỈ BIẾT CÂM NÍN...RẺ TIỀN... NGHE TIẾNG EM KHÓC....RẺ TIỀN...BIẾT LÀM GÌ CHO EM....RẺ TIỀN .... KHI KO ĐƯỢC BÊN EM.... RẺ TIỀN.Đấy,như thế đấy,.

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 21-03-2004, 23:02  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by Dana@21-03-2004 @ 10:56
Tui thì chả có ý nói xấu gì UHP đâu nhưng nói chung thấy UHP hát nhạc cứ rẻ tiền làm sao ý.Nghe mấy bài đoạn lên cao thì mất hút,đoạn xuống thấp thì chả thấy đâu.Nghe lúc nào cũng như có chữ "rẻ tiền" trong bài hát.Vd như:ANH CHỈ BIẾT...RẺ TIỀN... NGHE TIẾNG EM KHÓC....RẺ TIỀN...MUỐN LÀM GÌ CHO EM....RẺ TIỀN .... KHI KO ĐƯỢC BÊN EM.... RẺ TIỀN.Đấy,như thế đấy,.
không những rẻ tiền mà là bố của rẻ tiền luôn..hôm vừa rồi,lớp tớ tổ chức văn nghệ..bọn nó hát cái gì mà:em không yêu thì thôi hay cái quái gì..nghe thối không chịu được.không hiểu dân việt nhà mình bây giờ tai nghe nhạc có bị làm sao không mà lại chịu nghe những thứ nhạc rẻ tiền ngu ngốc như thế..thật đáng thất vọng
nhembeo is offline  

Old 21-03-2004, 23:27  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by sweet_leo_208@21-03-2004 @ 11:16
fải thôi khi mà bây giờ toàn nhạc thì trương.. người ta nghe nhạc là chính chứ có để ý đến ca từ gì mấy đâu
nhạc cũng đâu có hay đâu,nghe một bài hát nhạc việt nam hiện nay,tìm ra được ối bài hát nước ngoài khác
nhembeo is offline  

Old 21-03-2004, 23:32  
sweet_leo_208

đúng thật cũng có nhiều nhạc sĩ hình như ko nghĩ ra giai điệu gì khác khác nên đành fải copy từ nước ngoài hay sao ấy nhỉ??? nếu hay thì ko nói làm gì nhưng lại chán mới đau chứ. Có khi lại còn bị fụ thuộc vào nó nên chẳng thể sáng tạo mà sáng tác ra nhiều ca khúc hay ho như trước. Bây giờ lại ko đâu xuất hiệ nhạc rap gì gì.. nghe na ná thái lại yoàn ca từ rẻ tiền.. chẳng hiểu ông nào rặn ra thế ko biết.. nghe chối tai quá

Old 22-03-2004, 05:37  
scorpionkl

Quote:
Originally posted by Dana@21-03-2004 @ 10:56
Tui thì chả có ý nói xấu gì UHP đâu nhưng nói chung thấy UHP hát nhạc cứ rẻ tiền làm sao ý.Nghe mấy bài đoạn lên cao thì mất hút,đoạn xuống thấp thì chả thấy đâu.Nghe lúc nào cũng như có chữ "rẻ tiền" trong bài hát.Vd như:ANH CHỈ BIẾT CÂM NÍN...RẺ TIỀN... NGHE TIẾNG EM KHÓC....RẺ TIỀN...BIẾT LÀM GÌ CHO EM....RẺ TIỀN .... KHI KO ĐƯỢC BÊN EM.... RẺ TIỀN.Đấy,như thế đấy,.
Ôi trời rẻ thì cũng 3-4 chục ngàn đấy ku ạ . Mà chú chê những bài hát này rẻ tiền thì sao chú ko làm một cái album riêng hát toàn những bài đắt tiền đi.Haha chắc là sợ ăn cà chua thối
Nói chung chê người thì hãy ngĩ đến mình,phải biết mình là ai rồi mới được phe phán người khác.Đừng theo chủ nghĩa cá nhân
ƯHP vol3 cực hay,khỏi nói nhiều.

Old 23-03-2004, 06:17  

Member

Quote:
Originally posted by scorpionkl@21-03-2004 @ 17:37

Ôi trời rẻ thì cũng 3-4 chục ngàn đấy ku ạ . Mà chú chê những bài hát này rẻ tiền thì sao chú ko làm một cái album riêng hát toàn những bài đắt tiền đi.Haha chắc là sợ ăn cà chua thối
Nói chung chê người thì hãy ngĩ đến mình,phải biết mình là ai rồi mới được phe phán người khác.Đừng theo chủ nghĩa cá nhân
[/quote]
Chết,bác scor tôn trọng em wá,lại còn xưng chú với chả cháu.Nhưng mà em là girl,ko làm chú của bác được,tiếc quá.
Em cũng tự nhận biết được tài năng của mình nên chả dám ho he gì.Chứ em mà có chút tài năng thì cũng ko để chi mấy anh như anh UHP lộng hành.Sự đời nhiều cái nó trái ngang thế đấy.
Nói chung là em chẳng có ý fê fán gì UHP của bác đâu.Bác thấy hay thì cứ hay thôi,em thấy rẻ tiền thì em cứ thấy thôi.Mỗi ng` có quyền tự do suy nghĩ và quyền tự do ngôn luận mà.

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 23-03-2004, 06:22  
sweet_leo_208

đúng rồi bao giờ chả có chuyện thích và ko thích một ai đó... ko thể ép buộc tất cả cũng thích Ưng được

Old 23-03-2004, 06:39  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by scorpionkl+21-03-2004 @ 17:37--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (scorpionkl @ 21-03-2004 @ 17:37)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-Dana@21-03-2004 @ 10:56
ƯHP vol3 cực hay,khỏi nói nhiều. [/b][/quote]
đùa,bố này thích nhiều thể loại nhẩy..sợ thâtj.uhp như điên ý,,không nuốt nổi..chậc.nói chung,nhạc việt nam bây giờ thật sự phải nói thế này:như "s***" ý
nhembeo is offline  

Old 24-03-2004, 06:09  
scorpionkl

Quote:
Originally posted by Dana@22-03-2004 @ 18:17

Chết,bác scor tôn trọng em wá,lại còn xưng chú với chả cháu.Nhưng mà em là girl,ko làm chú của bác được,tiếc quá.
Em cũng tự nhận biết được tài năng của mình nên chả dám ho he gì.Chứ em mà có chút tài năng thì cũng ko để chi mấy anh như anh UHP lộng hành.Sự đời nhiều cái nó trái ngang thế đấy.
Nói chung là em chẳng có ý fê fán gì UHP của bác đâu.Bác thấy hay thì cứ hay thôi,em thấy rẻ tiền thì em cứ thấy thôi.Mỗi ng` có quyền tự do suy nghĩ và quyền tự do ngôn luận mà.
[/quote]
Tại anh thấy bất bình vì đây là cái topic dành cho ƯHP mà,kòn nếu ku thích chê bai thì cứ làm hẳn một cái...

Old 24-03-2004, 08:32  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A13 (2002-2005)

nghe Ưng Hoàng Phúc hả hồi trước tui chẳng bao giờ thèm nghe đâu nhưng dạo này má mì tự nhiên ngày nào cũng bật cái đĩa kỉ niệm bỏ quên gì gì đấy nên không muốn nghe mà cũng đành phải nghe. nói chung là tạm được, mà sao mỗi bài tui nghe tui chỉ thích được một câu duy nhất, ví dụ như: nếu không gặp em đời ta đã khác nhiều rồi, hay là...anh chỉ biết câm nín nghe tiếng em khóc, biết làm gì cho em khi không được bên em... nhạc của chú Ưng Hoàng Phúc này được cái dễ thuộc dễ phổ biến, nghe cũng được mà không nghe cũng ... chả sao

careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 25-03-2004, 05:44  
scorpionkl

Quote:
Originally posted by Dana@24-03-2004 @ 11:28
Em ko thích lập cái topic riêng đâu anh ạ.Lập topic mà ko có anh scor vào ủng hộ thì lập làm gì.
Em chỉ thích vào đây để "đóng góp ý kiến" thôi.Bác scor ko thích thì em rút.Thế thôi.
DR_DRE: chat + câu bài. cảnh cáo mức 2.
Khà khà thì em cứ lập đi rồi anh sẽ vào ủng hộ cho...
Anh chỉ thấy thằng ƯHP điệu vãi đấi thôi chứ giọng nó no.1 luôn...

Old 25-03-2004, 06:06  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by scorpionkl+24-03-2004 @ 17:44--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (scorpionkl @ 24-03-2004 @ 17:44)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-Dana@24-03-2004 @ 11:28
Em ko thích lập cái topic riêng đâu anh ạ.Lập topic mà ko có anh scor vào ủng hộ thì lập làm gì.
Em chỉ thích vào đây để "đóng góp ý kiến" thôi.Bác scor ko thích thì em rút.Thế thôi.
Anh chỉ thấy thằng ƯHP điệu vãi đấi thôi chứ giọng nó no.1 luôn... [/b][/quote]
lạy chúa,giộng thằng đấy rõ chuối,chán không chịu được,như chó rên ý..ai mà chịu được..
DR_DRE: có mún lên thớt không?
nhembeo is offline  

Old 27-03-2004, 05:25  

Member

Khổ quá,em chỉ viết vào ngắn 1 tí thui chứ có ý câu bài đâu,oan quá.
Em thì thấy UHP chỉ được mỗi cái mẹt trông đẹp trai,dễ lừa các em chứ còn giọng thì chán ốm.

DR_DRE: câu bài + trình bày. đã ở mức cảnh cáo cao nhất --> lock 3 ngày

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 27-03-2004, 22:58  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by nhembeo+24-03-2004 @ 18:06--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (nhembeo @ 24-03-2004 @ 18:06)</td></tr><tr><td id='QUOTE'>
Quote:
Originally posted by scorpionkl@24-03-2004 @ 17:44
<!--QuoteBegin-Dana
Quote:
@24-03-2004 @ 11:28

Anh chỉ thấy thằng ƯHP điệu vãi đấi thôi chứ giọng nó no.1 luôn...
lạy chúa,giộng thằng đấy rõ chuối,chán không chịu được,như chó rên ý..ai mà chịu được..
DR_DRE: có mún lên thớt không? [/b][/quote]
thế nào là lên thớt ạ??em chưa thử cảm giác đấy..bác nói rõ cho em hay để em còn biết mà cố tình làm ngươịc lại..hì..em đùa thôi..quay lại vấn đề,cái thằng cha uhp đấy mà đẹp trai á..eo ơi,kinh..xấu,béo..chẳng ra cái của nợ gì cả....đấy đủ ba dòng thừa rồi đấy
nhembeo is offline  

Old 28-03-2004, 03:50  

Phá sản!

Nhembeo này tớ thì ko nghĩ như ấy..! Ko phải là anh ý xấu mà là anh ý trông cũng đẹp trai mỗi tội...cái măt ko đẹp ,cái mũi ko cao , cái miệng ko xinh .... :p Còn anh ý ko béo mà chỉ có thân hình ko được "nhỏ nhắn xinh xắn dễ thương "hui.--->Người ta gọi đó là biện pháp nói giảm nói tránh đấy
nguyetanh1612 is offline  

Old 28-03-2004, 04:39  
scorpionkl

Ôi 3 cái mồm,khó mà cãi được.Thôi ai theo quan điểm của người đấy nhé.
DR_DRE: lâu lâu ko sờ đến chú nên chú liều nhẩy?

Old 28-03-2004, 04:55  

Phá sản!

quan điểm của ai cơ ạ??của em ạ?
DR_DRE: đã cảnh cáo và đã tái phạm X-(
nhembeo is offline  

Old 28-03-2004, 08:20  
kukiheobi

Có gì đâu ,tui nhớ trước đây cũng có một topic chuyên dành cho NHỮNG NGƯỜI KHINH UPH mà ,vào đấy thích chửi gì thì chửi ,nhưng hình như topic ý bị teo roài .Công nhận cái đĩa mới ra của UHP có vẻ ăn khách ,nhưng toàn nghe vài lần là sẽ bị bó xó thui ,tui ko dại giè mà tốn tìn mua rồi vứt cả ,toàn được nghe miễn phí tại hàng net ,nghe 2-3 lần là thuộc .

Old 29-03-2004, 20:42  

Phá sản!

Năm 2002, Ưng Hoàng Phúc (ƯHP) là một trong những tâm điểm chú ý của dư luận bởi sự bứt phá lên hàng "sao" quá nhanh chóng. Năm 2003, ƯHP vẫn là tâm điểm nhưng lại là của tai tiếng, thị phi. Thời điểm này, dư âm của mọi sự ầm ĩ đã tạm lắng, ƯHP nhìn nhận những chuyện cũ như thế nào để bắt đầu một chặng đường mới?

- Phúc nghĩ gì về nhận xét của một tờ báo: "ƯHP nên dừng ở đây!"?

- Tại sao tôi phải dừng khi bầu sô vẫn mời tôi và khán giả vẫn mến mộ. Mà giả sử tôi có "xụt" đi nữa thì tôi phải cố gắng vượt lên chứ không thể đầu hàng.

- Với tất cả những scandal đã trải qua, điều gì nằm ngoài sức chịu đựng của Phúc?

- Dư luận có quyền nói tôi hát dở, Quang Huy (ông bầu của ƯHP) bất tài, nhưng đừng có châm chọc, phỉ báng, nhân gấp nhiều lần sai lầm của tôi lên, để mà nhận xét về đạo đức, nhân phẩm.

Cái tài, cái đẹp, cái hay không có thước đo chuẩn. Những điều tôi đang làm, không hề bộc lộ sự vô văn hoá, trái với thuần phong mỹ tục. Tại sao những người cố tình thổi to sự việc thì không mất mát gì, còn tôi lại phải chịu tổn thất về uy tín, lòng tự trọng?

Hình như tôi đang phải bán đi nhân phẩm của mình. Thật cay đắng! Cầm được đồng tiền, nhận được tiếng vỗ tay, được xin chữ ký, mà tôi đã phải nếm biết bao búa rìu dư luận.

- Nhưng tại sao trong thời điểm vừa qua Phúc lại là mục tiêu số 1 của thị phi mà không phải là ca sĩ nào khác?

- Đúng là năm vừa qua tôi gặp nhiều "tai nạn" và cũng có những lỗi lầm nhưng không đến mức như sự đồn thổi. Sau tất cả những gì phải chịu đựng, tôi muốn nói: Dư luận đôi khi quá phũ phàng!

- Trước khi trở thành ca sĩ, Phúc có chuẩn bị tâm lý để chịu đựng những sự "phũ phàng" này?

- Tôi đã nhìn thấy những người đi trước "gánh" nên cũng đã chuẩn bị tâm lý. Nhưng đến khi tôi "dính" thì mới "thấm".

- Đồng nghiệp của Phúc cũng từng nói: Tiền tôi nhận được bao gồm cả tiền trả cho tin đồn!

- Có thể ca sĩ đó nói trong khi đang bức xúc. Nhưng đúng là đồng tiền ca sĩ nhận ít được thanh thản lắm.

Có ai đã từng thấy một ca sĩ đập đầu vào tường đến chảy máu mà vẫn không thấy đau, một ca sĩ một mình ôm chai rượu từ đêm đến sáng, vừa uống vừa khóc...

Ngay cả tôi, có những lúc đau đớn đến mức nửa đêm một mình lái xe về quê, nằm khóc bên cạnh bà nội đến sáng. Quang Huy là một nhà quay phim nên muốn đưa hình ảnh đó lên phim để khán giả thấy được mặt trái của nghề ca sĩ, nhưng lại sợ dư luận cho là dàn dựng.

- Vậy có hay không chuyện ca sĩ dùng scandal để đánh bóng tên tuổi?

- Chắc là có. Quan trọng là scandal dừng lại ở mức độ nào.

- Vậy thì Phúc và ông bầu của mình có bao giờ áp dụng đến "mánh" đó?

- Năm vừa rồi toàn là tai hoạ. Tôi và cả ông bầu chưa kịp nghĩ ra chiêu thức gì đã bị đập tơi tả rồi!

- Vậy, sau những "tơi tả", Phúc rút ra kinh nghiệm gì để hạn chế sự "chăm sóc" của dư luận?

- Thận trong trong giao tiếp, phát ngôn và ký hợp đồng biểu diễn (kể cả hát free).

- Năm nay Phúc có bớt "đeo bám" dòng nhạc sến chỉ có giận hờn, trách móc, day dứt?

- Tôi nghĩ, dù là dòng nhạc nào thì cũng có đối tượng để phục vụ. Đứng ở khía cạnh kinh doanh thì thị trường nào lớn tôi lấy. Tôi không thể ép mình hát dòng nhạc mà tôi không biết hát hoặc không hợp. Và tôi đang hát bằng khả năng, tâm huyết và sự đầu tư nghiêm túc.
genius_a7 is offline  

Old 29-03-2004, 20:43  

Phá sản!

Vì sao ca sĩ Ưng Hoàng Phúc không được biểu diễn tại Hải Phòng?
Chuyện bắt đầu từ buổi truyền hình trực tiếp tai tiếng nhất từ trước đến nay tại thành phố Hoa phượng đỏ. Đó là đêm chung khảo cuộc thi Hoa học đường các tỉnh phía Bắc tổ chức tại Hải Phòng. Theo chương trình và đã được quảng cáo trước, ngoài các ca sĩ phía Bắc, hai ca sĩ của thành phố Hồ Chí Minh là Ưng Hoàng Phúc và Đoan Trang có măt tham gia biểu diễn.

Sự cố bắt đầu khi MC Thảo Vân giới thiệu ca sĩ Ưng Hoàng Phúc lên sân khấu. "Một ngôi sao đang nổi đến từ thành phố Hồ Chí Minh với nhạc phẩm Thà rằng như thế". Hàng tràng vỗ tay vang rền... Nhưng rồi sân khấu lớn Nhà Văn hóa Thanh niên Hải Phòng trở nên nhốn nháo vì không thấy ca sĩ đâu cả. MC Thảo Vân vốn duyên dáng và "nhuận khẩu" nên đã kịp biến hóa chữa cháy: Ưng Hoàng Phúc chưa mở được lối đi vì quá nhiều fan hâm mộ vây quanh. Nhưng oái oăm thay là lúc đó các kỹ thuật viên âm thanh đã cho đã chạy nên giai điệu "Thà như thế, thà rằng như thế..."cũng đã được "tung" lên sóng truyền hình trực tiếp. Và, đến lần giới thiệu thứ 3 cũng vẫn chỉ thấy lời hát mà không thấy người. Ban tổ chức không còn kịp trở tay để "chữa cháy" vì họ không thể hiểu được vì sao ca sĩ ở ngay hậu trường nhưng lại không ra biểu diễn(!). Hai chữ "Trực tiếp" cứ nhấp nháy hoài khoảng 15 phút trên màn hình tối thui. Lọt vào tai khán giả tại Nhà hát và khán giả màn ảnh nhỏ là một thứ âm thanh hỗn độn, cuộc cãi nhau kịch liệt giữa đủ thứ giọng do micrô chưa kịp tắt với những lời lẽ rất khó nghe nếu như không muốn nói là thiếu văn hóa!

Ngay sau buổi tối hôm đó, chúng tôi đã nhận được nhiều thư và những câu hỏi trực tiếp qua điện thoại của người xem ở Hải Phòng, Quảng Ninh, Thái Bình, Hải Dương, Bắc Ninh... về sự cố "truyền hình kỳ quặc" này. Cũng từ dư luận rộ lên thông tin thành phố Hải Phòng rất bất bình và cương quyết đề nghị từ nay không chấp nhận ca sĩ Ưng Hoàng Phúc về biểu diễn dưới bất kỳ một hình thức nào tại Hải Phòng? Sự thực thế nào, phóng viên Báo ĐA-KTVN đã về Hải Phòng và có cuộc gặp gở Ban tổ chức và những người có trách nhiệm để tìm hiểu kỹ về sự việc này.

Diễn biến sự việc:

Tại Sở Văn hóa Thông tin Hải Phòng, đại diện Sở khẳng định với chúng tôi: Sự cố mà người xem truyền hình nêu ra là có thật và ngay sau sự cố đó theo chỉ đạo của lãnh đạo Thành phố, Sở VHTT đã triệu tập một cuộc họp để tìm hiểu nguyên nhân và rút kinh nhiệm với các nhà tổ chức. Trả lời câu hỏi vì sao tới 3 lần giới thiệu trước công chúng mà ca sĩ Ưng Hoàng Phúc vẫn không ra biểu diễn, ông Quang Lân, trưởng phòng Quản lý văn hóa, thành viên Ban tổ chức cho biết: Do khuôn khổ cuộc thi, đặc điểm khán giả và khu vực đặt máy quay phim để phát hình trực tiếp nên Ban tổ chức đã yêu cầu ca sĩ ra thẳng sân khấu biểu diễn. Ưng Hoàng Phúc lại đề nghị đi từ phía khán giả lên. "Ông bầu" của ca sĩ không đồng tình với phương án của Ban tổ chức và kịch liệt phản đối. Vì vậy ca sĩ không ra biểu diễn, không chấp hành yêu cầu mà Ban tổ chức đặt ra.

Sở VHTT Hải Phòng đã quyết định tạm thời không tiếp nhận ca sĩ Ưng Hoàng Phúc biểu diễn tại Hải Phòng dưới bất kỳ hình thức nào. Giải thích về lý do này, lãnh đạo Sở VHTT Hải Phòng cho biết: Hiện nay, Hải Phòng đang quyết tâm thực hiện Chỉ thị 1689 ngày 25/4/2003 của Bộ VHTT về việc tăng cường quản lý hoạt động biểu diễn nghệ thuật. Không chỉ Ưng Hoàng Phúc mà bất cứ ca sĩ nào không chấp hành yêu cầu của Ban tổ chức, có dấu hiệu ăn mặc hở hang, quảng cáo trá hình, hát trên sân khấu mà "đớp" nhạc, "đớp" lời đều sẽ bị Hải Phòng tẩy chay.

Ưng Hoàng Phúc có hát "đớp lời" không?

Một thành viên Ban tổ chức thuộc Thành Đoàn Hải Phòng đã chán ngán lắc đầu mà than: "Cháy nhà mới ra mặt chuột". Trong 3 lần giới thiệu, có 2 lần đĩa hát đều được bật đúng 2 câu và truyền trực tiếp tới đông đảo khán giả. Đó là bài "tủ", bài đã làm nên tên tuổi của Ưng Hoàng Phúc: "Thà rằng như thế"... (?)

Từ thông tin cung cấp của Sở VHTT, theo tìm hiểu riêng, chúng tôi còn được biết thêm, cũng trong buổi tối đó, buổi tối mà Phúc thất lễ với khán giả Hải Phòng, chỉ trước đấy ít phút, chính ca sĩ này lại có 2 sô diễn tại sàn nhày Hoàng Gia và Nhà hàng Đông Dương (Hải Phòng)! Việc hát "đớp lời" bị "vỡ" trong đêm phát sóng trực tiếp kể trên công chúng theo dõi truyền hình đều phát hiện ra. Và tất cả họ đều thất vọng về ca sĩ mà bấy lâu mình vẫn mến mộ qua một số tác phẩm "Giọt nắng cuối chiều", "Nỗi nhớ", "Tôi đi tìm tôi"...

Trong 6 điều nghiêm cấm của Sở VHTT Thành phố Hồ Chí Minh về hoạt động biểu diễn, điều được xem là trọng tâm nhất có ghi: Tuyệt đối không được dùng băng, đĩa hoặc các phương tiện âm thanh khác thu sẵn để thể hiện thay cho giọng hát thật của mình khi biểu diễn trên sân khấu. Là một ca sĩ, chắc những điều nghiêm cấm này Ưng Hoàng Phúc phải biết và phải thấm hơn ai hết.
genius_a7 is offline  

Old 29-03-2004, 22:44  

Phá sản!

Mọi người nghe Album "Hứa thật nhiều ,thất hứa thật nhiều" chưa?hay đấy chứ .Video clip hay nhá,nhạc hay nhá.Đã ca sĩ hát nhạc "đắt tiền" nào làm được cái clip hấp dẫn như thế chưa?
Mà em khó chịu nhất là mấy bác Rock ,cứ cho là mình nghe nhạc cao cấp rồi đi chê nhạc người khác là rẻ tiền .Ai có cá tính riêng chứ ,đừng đụng chạm đến nhau chứ.Mà chẳng biết các bác có thich rock thật ko ,hay la thấy người ta nghe cũng đú nghe theo cho nó "sành điệu"

Dù sao thì UHP cũng còn trẻ mà đã thành công thì ko ủng hộ thì ít nhất cũng đừng nói những lời khó nghe chứ.\
Em luôn ủng hộ anh ý.
Cố lên ÚT PHÚC.
happygolucky is offline  

Old 29-03-2004, 23:11  

Senior Member

KL$: 355
Awarded 1 time(s)

Trong mấy cái clip mới của ƯHP có mấy con xinh vãi,nhất là cái con đóng trong bài "Kỷ niệm bỏ quên" ý,người mẫu nào mà xinh thế!

Welcome to KLNet 6!
Heo1986 is offline  

Old 29-03-2004, 23:18  

Phá sản!

ưm biết nói sao nhỉ?? tôi không khoái hắn lắm. bởi vì trót yêu một đội hình 5 anh trong 1088 nên tôi hơi ...( khó nói wá) tôi chỉ khoái vài .. câu UHP hát ( con happygolucky suốt ngày lải nhải bên tai không biết cũng đến lạ nhỉ???!! mà nó chỉ chơi những câu nào nó thích nên tôi chưa nghe bài nào trọn vẹn cả) tóm lại thì một lời chúc cho hắn luôn hát hay, giữ được " nhan sắc" và hehhehe nếu có thể tạo thêm vài vụ scandan cho V_ pop nhộn nhịp tí nhỉ???
zaza is offline  

Old 31-03-2004, 02:22  
sweet_leo_208

mấy bài của Ưng thì chỉ dễ nhơ dễ thuộc thôi chứ chả có ý nghĩ gì hay ho ráo.. lời lẽ thì rẻ tiền.. giọng thì đục ngầu.. mình chứa ghét cái giọng con trai như thế.....
nói chung là ghét ưng.. FIN

Old 31-03-2004, 23:35  

Member

Anh Dr Dre khó tính gớm.Rõ ràng lần trước mình ko hề câu bài,chỉ nói đúng những gì mình nghĩ về UHP,vẫn liên quan đến chủ đề,thế mà ổng kêu mình câu bài,lock nick mất 3 ngày.Vô lí quá mức.
Tui thấy mọi ng` ai ko thích UHP thì thui,out ra khỏi cái topic này cho mấy ng` thích UHP có chỗ ca tụng thần tượng của mình.Dana cũng đi đây.Nhưng trước khi đi cũng fải nói thật:UHP HÁT SIÊU CHÁN,SIÊU RẺ XIỀN.Bye mọi ng`.

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 02-04-2004, 07:17  
matden

Troi oi, toi co nghe nham khong vay.UHP ma moi nguoi cung thich nghe vay nhi. Giong thi fai noi mot dieu dau long la toan hat bang giong mui, chang co ti giong that gi ca.Loi bai hat thi ko co y nghia du chi la mot chut.Lam sao bang TW voi:Tam hon cua da, Con so khong, Co gai mu.The moi la y nghia chu

Toi ko co y muon so sanh ma toi chi noi dieu minh nghi thoi, tui ko muon gay mat doan ket dau nha.

Old 02-04-2004, 08:34  
regnis

Quote:
Giong thi fai noi mot dieu dau long la toan hat bang giong mui
Bạn ơi,bạn có biết "giọng mũi" nó hát như thế nào ko mà dùng từ "chuyên môn" wá zậy.Ưng Hoàng Phúc thực chất là giọng mỏng,nông,nên là nghe yếu,chứ còn giọng mũi thì tui xin giới thiệu cho mọi người anh Híp(Minh Quân ý mà!..),Những đoạn anh Quân híp lên cao thì chuyên gia mũi đấy.

Quote:
dễ thuộc thôi chứ chả có ý nghĩ gì hay ho ráo
Eo ơi khó thuộc lắm đấy mọi người ạ,vì ca từ trong mấy bài đấy nó hơi "trái lẽ thường" nên là tui vẫn chưa thuộc đc bài nào của Phúc cả,may ra lẩm nhẩm mấy cái chorus .

Nhưng tôi nghĩ là để hát hay những bài của Ưng Hoàng Phúc thì cũng ko phải là "dễ thuộc,dễ hát" như mọi người vẫn chê đâu.Nhiều bài của Phúc đc viết ở quãng rộng,cũng có những đoạn hát phá cách phải dùng giả thanh(Khó đấy,vì giọng nam hát giả thanh ko cẩn thận thì ... "tút" như chơi).Các bạn hát cho nhau nghe thì còn nghe đc chứ còn có hay hay ko thì ... tui ko dám nói.

Old 06-04-2004, 00:14  

Member

Quote:
Originally posted by regnis@01-04-2004 @ 20:34
Quote:
Giong thi fai noi mot dieu dau long la toan hat bang giong mui
Bạn ơi,bạn có biết "giọng mũi" nó hát như thế nào ko mà dùng từ "chuyên môn" wá zậy.Ưng Hoàng Phúc thực chất là giọng mỏng,nông,nên là nghe yếu,chứ còn giọng mũi thì tui xin giới thiệu cho mọi người anh Híp(Minh Quân ý mà!..),Những đoạn anh Quân híp lên cao thì chuyên gia mũi đấy.

Quote:
dễ thuộc thôi chứ chả có ý nghĩ gì hay ho ráo
Eo ơi khó thuộc lắm đấy mọi người ạ,vì ca từ trong mấy bài đấy nó hơi "trái lẽ thường" nên là tui vẫn chưa thuộc đc bài nào của Phúc cả,may ra lẩm nhẩm mấy cái chorus .

Nhưng tôi nghĩ là để hát hay những bài của Ưng Hoàng Phúc thì cũng ko phải là "dễ thuộc,dễ hát" như mọi người vẫn chê đâu.Nhiều bài của Phúc đc viết ở quãng rộng,cũng có những đoạn hát phá cách phải dùng giả thanh(Khó đấy,vì giọng nam hát giả thanh ko cẩn thận thì ... "tút" như chơi).Các bạn hát cho nhau nghe thì còn nghe đc chứ còn có hay hay ko thì ... tui ko dám nói.
Đồng chí này nói chuyên nghiệp quá,nghe cứ như nhà fê bình âm nhạc ý.
Tui chả hiểu giả thanh giả thiếc là kí rì nhưng nói chung tui thấy là giọng UHP ko fải là ko hay nhưng ko lạ,(nói 1 cách lịch sự )hơi yếu.

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 08-04-2004, 04:43  
scorpionkl

Nhạc ƯHP-nhà nhà dễ nghe,người dễ thuộc.Mà làm rì có bản nào tâm trạng như mấy bảng của ƯHP cơ chứ.."Đêm nay hai đứa,một vầng trăng xưa".Ôi vãi hay,đứa nào ko nghe phí cả đời...

Old 08-04-2004, 05:01  

Member

Cái bài "Vầng trăng cô đơn" nghe thì cũng hay nhưng trong 3 ng` hát thì UHP hát chán nhất.Đây là nhận xét một cách khách quan chứ ko fải là do ko thích anh UHP mà nói.Em thấy sơ sơ có vô cùng nhiều ng` chưa nghe bài đấy nhưng có thấy fí đời gì đâu,đời vẫn đẹp như thường mà.

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 08-04-2004, 07:33  
KCnoodles

Em thấy giọng anh Phúc được đấy chứ , hay thế mà còn chê ! Em kết nhất giọng của anh Phúc bài " Anh chỉ biết câm nín nghe tiếng em khóc " , đặc biệt là đoạn anh Phúc hát sau mấy đứa hát đệm ý ! ! ! Hay dã man , cả bài " kỉ niệm bỏ quên " nữa , nghe cũng khá hay ! Nói chung em thích cả cái đĩa đấy lun !

Old 09-04-2004, 04:00  
sweet_leo_208

ko thể tiêu hoá nổi Ưng...

Old 09-04-2004, 06:10  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by sweet_leo_208@08-04-2004 @ 16:00
ko thể tiêu hoá nổi Ưng...
Thế sao còn ăn???
-----------Anh chỉ biết câm nín nghe tiếng em khóc
Mưa rồi mưa mưa hát ru đêm buồn, con phố vắng tênh ngắm ai về trong mưa
Đèn khuya đìu hiu lay lắt soi bên hè nhòe mắt ai bao dòng lệ cay đắng
Em giờ đây nơi xa xứ quê người hạnh phúc có không như em thường mộng mơ
Dòng thư hồi âm vương tiếng em thở dài đời đắng cay khi lầm đường lỡ bước
Tình yêu ngày xưa không sao níu kéo bước chân em phút giây dại khờ, một ai nỡ mãi cướp mất em tôi.
Và giờ đây khi cô đơn đã qua đi còn lại em tiếc nuối???
Anh chỉ biết câm nín nghe tiếng em khóc
Biết làm gì cho em khi không được bên em?
Thà làm đau chính anh hơn gấp trăm ngàn lần còn hơn trông thấy em đau đớn vì ai
Trong bóng tối ai biết lời nguyện cầu vang đến ai. Cho tôi xin một chút ánh sáng soi lên niềm tin
Cho bước chân lỡ lầm tìm lại về nơi trái tim
Về lại nơi xưa em đã ra đi…
--------------------------------------------------------------------------------------------
Các em ơi anh yêu các em!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
pisoga88 is offline  

Old 10-04-2004, 00:17  

Member

Chắc bạn pisoga được thuê quảng cáo bài gì đấy của UHP hay sao mà làm cả cái chữ kí của UHP thía kia.
Nghe UHP hát thì cũng chỉ tàm tạm thui.Đấy là lúc bình thường thui chứ lúc ăn cơm mà nghe thì đúng là ko thề tiêu hóa nổi.

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 11-04-2004, 08:22  

Phá sản!

Quote:
-----------Anh chỉ biết câm nín nghe tiếng em khóc
Mưa rồi mưa mưa hát ru đêm buồn, con phố vắng tênh ngắm ai về trong mưa
Đèn khuya đìu hiu lay lắt soi bên hè nhòe mắt ai bao dòng lệ cay đắng
Em giờ đây nơi xa xứ quê người hạnh phúc có không như em thường mộng mơ
Dòng thư hồi âm vương tiếng em thở dài đời đắng cay khi lầm đường lỡ bước
Tình yêu ngày xưa không sao níu kéo bước chân em phút giây dại khờ, một ai nỡ mãi cướp mất em tôi.
Và giờ đây khi cô đơn đã qua đi còn lại em tiếc nuối???
Anh chỉ biết câm nín nghe tiếng em khóc
Biết làm gì cho em khi không được bên em?
Thà làm đau chính anh hơn gấp trăm ngàn lần còn hơn trông thấy em đau đớn vì ai
Trong bóng tối ai biết lời nguyện cầu vang đến ai. Cho tôi xin một chút ánh sáng soi lên niềm tin
Cho bước chân lỡ lầm tìm lại về nơi trái tim
Về lại nơi xưa em đã ra đi…
--------------------------------------------------------------------------------------------
Các em ơi anh yêu các em!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Bài nầy nghe nhạc cũng được nhưng mà lời thì wá là sến, tui thấy ƯHP giọng cũng tạm , có style riêng của mình , cách xuất hiện + mấy câu chào (eg: Hà Nội ơi...các bạn ơi ) khá độc đáo nhưng mà bây giờ gây phản cảm nhìu wá , cứ lập đi lập lại mãi làm cho fan nhàm chán....tình cảm hình như cũng giảm nhìu (vì lúc trước tui thấy cứ ƯHP xuất hiện là mọi người cứ như crazy hết còn bi giờ thì....)
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 11-04-2004, 22:15  

Member

UHP đúng là hay có cái kiểu chào "Hà Nội ơi..."rùi là "tôi iu các bạn".Mấy lần đầu còn thấy tình cảm dào dạt chứ lần nào anh Ưng cũng nói cái câu đấy nghe giả tạo vật.Thà nói 1 lần thôi thì còn thấy thật chứ nói nhiều wá thì ko tải được.

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 11-04-2004, 22:16  
emyeuanhnhieu

Ngoài cái bài cua?UHP còn có bài "Vì sao trong lòng tôi "nữa.Bài đấy cũng hay đấy chứ.Hay nhất là cái câu"Nơi đây có một người thầm yêu, thầm nhớ một người"Sao anh ấy có thê? hát hay được như thế nhi?.

Old 11-04-2004, 23:59  
KCnoodles

Ừ , công nhận đấy !! Bạn emyeuanhnhieu nói đúng đấy ! Bài " Vì sao trong lòng tôi " hay thật , clip đẹp dã man , trong clip này , UHP trông đẹp zai quá !!! Tui thì thích nhất đoạn " thâm tâm tôi đã khắc tên em mất rồi " , nghe cảm động quá !!!!

Old 12-04-2004, 00:17  

Phá sản!

Tui thấy câu " Khi nhân gian đã có thêm 1 vì sao ở trên trời cao " là được nhất bài đó.
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 12-04-2004, 05:19  
renzokuken

Uư điểm là giọng còn lên cao được 1 tí chứ ko như mấy mr đan với lam trường phải nói thật là..ko biết hát!
Thứ 2 là đóng máy cái clip trông cũng ko đến nỗi tệ!
Còn về nhược điểm thì phải kể đến vệc ca sĩ vn ko chỉ mỗi bác Phúc bây giờ ..đứt hết dây thần kinh xấu hổ rùi,toàn lấy nhạc của đủ các nước khác về rồi đắp mấy lời tình yêu vừa chuối vừa rẻ tiền!
Nói thật chứ cứ nghe đến mấy câu kiếu như "anh chỉ biết câm nín....." là rz nghịu hết cả lưỡi,thế mà bao nhiêu người vẫn hát được><

Old 12-04-2004, 23:42  

Member

Lần đầu tiên nghe thấy có ng` nói giọng UHP cao hơn giọng LT với ĐT.Bạn renzo xin nhớ là giọng LT với ĐT là giọng được ren luyện lâu năm rồi còn UHP là ca sĩ mới bập bẹ vào nghề.Đây ko nói đến biết hát hay ko biết hát,nếu ko biết hát sao làm ca sĩ được.Nếu mà so UHP với LT,ĐT thì UHP co`n fải gọi là chả có cái vị giè.Tốt nhất là đừng đem UHP so sành với LT,ĐT,ko tương xứng đâu.

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 13-04-2004, 06:59  

Phá sản!

Quote:
Lần đầu tiên nghe thấy có ng` nói giọng UHP cao hơn giọng LT với ĐT.Bạn renzo xin nhớ là giọng LT với ĐT là giọng được ren luyện lâu năm rồi còn UHP là ca sĩ mới bập bẹ vào nghề.Đây ko nói đến biết hát hay ko biết hát,nếu ko biết hát sao làm ca sĩ được.Nếu mà so UHP với LT,ĐT thì UHP co`n fải gọi là chả có cái vị giè.Tốt nhất là đừng đem UHP so sành với LT,ĐT,ko tương xứng đâu.
ƯHP á ? Chỉ so sánh được dzới Lí Hải hay Jimmy Nguyễn là cùng ( siêu sến )
KAMIKAZE_A2 is offline  

Old 14-04-2004, 01:23  
renzokuken

Quote:
Originally posted by Dana@12-04-2004 @ 11:42
bạn đang nói dt và lt là giọng hát được rèn luyện rùi chúa ơi ,rz chẳng biết luyện hay ko luyện thì khác nhau thế nào nhưng giọnh của dt và lt chả có tí nào đặc biệt,chuyên hát những bài nhạc hoa vớ vẩn và cũng ko cần kĩ thuật lắm,cứ lúc lên cao thì chuyển hết sang cho bè hoặc rụt cổ vào hát giật cục như gà đẻ trứng><><><
rz chẳng khen mà cũng chẳng thích, chỉ thấy rát thất vọng khi ca sĩ vn toàn ăn cắp nhạc nước ngoài thậm chí còn "cover" lẫn nhau bằng cách thay lời khác.
amen!><

Old 16-04-2004, 21:11  
scorpionkl

Các em ơi sao các em lắm mồm thế.Anh chỉ có một từ để nói thôi:"ƯHP-TUYỆT VỜI".Haha bây giờ anh DRE có thể close nó lại rồi...

Old 17-04-2004, 05:50  

Member

Em thì có định nói gì mấy về UHP tuyệt vời nhưng bạn gì đấy nói cái điều mà rõ ràng là nghịch lí,ai lại đưa UHP ra để so sánh với ĐT,LT.Anh scorpion chả lắm mồm nhất ở đây chứ lị.Nói chung là UHP cũng tuyệt vời nhưng mà ko tuyệt vời mấy(ặc ặc)

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 17-04-2004, 20:06  
scorpionkl

Quote:
Originally posted by Dana@16-04-2004 @ 17:50
Em thì có định nói gì mấy về UHP tuyệt vời nhưng bạn gì đấy nói cái điều mà rõ ràng là nghịch lí,ai lại đưa UHP ra để so sánh với ĐT,LT.Anh scorpion chả lắm mồm nhất ở đây chứ lị.Nói chung là UHP cũng tuyệt vời nhưng mà ko tuyệt vời mấy(ặc ặc)
Sao em đanh đá thế????
Giọng ƯHP hay từ bé rồi,ƯHP sinh ra là để hát chứ ai như giọng Đan Trường lè nhè như thằng say rượu ý,Lam Trường thì hát như một thằng điên...Lúc hát cứ giật giật chả ra làm sao cả.Không hiểu tạo dáng hay lên cơn đây nữa. ..Chậc ƯHP là số 1,Forza ƯHP

Old 21-04-2004, 22:22  

Member

Anh scorpion nghe UHP từ lúc UHP còn bé hay sao mà kêu là UHp hát hay từ bé.Bé thì ai mà chả hát hay,đến em còn hát hay nữa là.Em có đanh đá gì đâu,đấy là ý kiến của em thôi.
To renzo:Đề nghị nói thế nào cho nó lọt tai 1 tí chứ.Nếu đem UHP ra mà so sánh với LT và ĐT thì đúng là ko tương xứng.Tui ko thích ĐT,LT nhưng thấy LT,ĐT còn hát hay,có kinh nghiệm chứ còn UHP thì.... đúng là rẻ tiền.

Welcome to KLNet 6!
Dana is offline  

Old 22-04-2004, 04:11  
renzokuken

Quote:
Originally posted by Dana@21-04-2004 @ 10:22
Anh scorpion nghe UHP từ lúc UHP còn bé hay sao mà kêu là UHp hát hay từ bé.Bé thì ai mà chả hát hay,đến em còn hát hay nữa là.Em có đanh đá gì đâu,đấy là ý kiến của em thôi.
To renzo:Đề nghị nói thế nào cho nó lọt tai 1 tí chứ.Nếu đem UHP ra mà so sánh với LT và ĐT thì đúng là ko tương xứng.Tui ko thích ĐT,LT nhưng thấy LT,ĐT còn hát hay,có kinh nghiệm chứ còn UHP thì.... đúng là rẻ tiền.
thui nhé bọn mình cũng chả hơi đâu mà cãi nhau vì mấy thằng vớ vẩn .ok!
túm lại là tui ko ủng hộ đứa nào
vì đứa nào cũng dễ ghét
thui rz về chơi điện tử đây

sương hơn nhiều

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan