Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 29-02-2004, 07:18  

Phá sản!

KL$: 0

CÓ AI NHƯ TÔI CHƯA?? YÊU MÀ KHÔNG THỂ NÓI( KHÔNG DÁM NÓI)???
zaza is offline  

Old 29-02-2004, 07:23  
quyet

KL$: 0.00

Trên thế giới này chỉ có hai loại người:
Một là vô cùng hạnh phúc với tình yêu của mình.
Hai là cô đơn triền miên, hay là những cuộc tình giả dối, hay là yêu mà không dám nói... mà tôi là một trong số đó.
zaza là bạn nào thía?

Old 29-02-2004, 07:59  
TONY_love

trời ơi topic này nghèo nàn người đọc quá dợ?
em xin gíp tí cho vui
em là người ko dám thổ lộ nà
chán quá,anh ý học lớp 11 rồi tức là năm sau anh ý đã thi đại học.hic chẳng còn nhiều thời gian nữa để mà thổ lộ.Anh ấy hoàn hảo lắm,lớp anh ý cũng có nhiều chị xinh lắm cho nên là em sợ(chả biết sợ cái gì) thế nên là ko dám thổ lộ buồn quá à

Old 29-02-2004, 21:19  
toxic_girl

Yêu mà không nói được ra ? Quá buồn. Tui chưa bao giờ như thế cả. Có thể vì tui không thể chịu được khi phải dấu kín tình cảm của mình. :">
Tôi chưa bao giờ để mình như thế. Vì thế thì khó chịu lắm. Bằng mọi cách thể hiện cho người đó biết tình cảm của mình mới xong. Và đã nhiều lần tui chiến thắng con bạn thân của mình vì tui thì chủ động còn nó thì dấu kín. :">

Old 01-03-2004, 01:27  

Phá sản!

yêu thì bảo là yêu có gì đâu mà lằng nhằng nhỉ chứ giồng như mấy bạn hồi trước... mình mà chả nói gì cả, đễn lúc thôi đã thôi rồi thì còn wé thì để nói nữa đâu
Hehekltt is offline  

Old 01-03-2004, 01:37  
kukiheobi

Hớ hớ hớ ,đã dũng cảm iu người ta,thì phải cũng cảm thổ lộ chứ.Chả lẽ cứ cam chịu iu người ta câm nín ,để nhìn người ta đi với người khác hả?( chưa iu thế bao giờ nên to mồm thế đấy )

Old 01-03-2004, 02:10  
toxic_girl

Đúng là nếu yêu mà không dám nói ra thì chán lắm. Như thế nhát chết mà mình lại luôn suy nghĩ. Cứ nói ra rồi đến đâu thì đến.

Old 01-03-2004, 02:14  
kukiheobi

Thế nào nhỉ.Trước tiên lấy hết can đảm ,gọi người ta ra ,hít một hơi thật dài và nói (thì thầm cũng được):Tao thích mày đấy !Xong .Bít đâu người ta cũng thích mình thì sao.Thế có phải là thoả lòng mong ước ,nhở.

Old 01-03-2004, 05:22  

Unverified Member

người ta vẫn nói yêu 1 người mà ko được đáp lại là khổ nhưng yêu mà ko đủ can đảm để nói với người ấy rằng bạn đang yêu còn khổ hơn mình thấy thế đúng đấy!
tốt nhất là bạn nên nói với người ta đi
Miss_Independent is offline  

Old 01-03-2004, 05:43  
scorpionkl

Chết thật tí tuổi đầu đã yêu với chẳng đương...
Tình yêu là bát bún riêu mà.Bún nào mà chẳng đớp hết vì vậy cứ nói ra hết tâm sự đi em giề ơi...

Old 01-03-2004, 20:39  
kukiheobi

Tôi hay đọc chuyện tranh ,trong chuyện tranh thì toàn kiểu ,một cô nàng rất nhát ,ko xinh đẹp,thầm thương trộm mến một anh chàng đẹp giai ,nói chung là rất nổi.Và chỉ lặng lẽ quan tâm đến người ta , rồi người ta bất chợt để ý ,và thích cô nàng vì sự chân thành.Một cái kết rất có hậu,nên tôi nghĩ chỉ cần chân thành và một chút dũng khí để quan tâm tới người ta,chắc chắn người ta có thể hiểu được tình cảm của bạn :">

Old 01-03-2004, 22:38  
uni_mfeo_4ever

đúng rồi đấy cái chính là chân thành mà
lớp tớ hồi xưa có bạn dám thổ lộ tuy ko thành công nhưng cũng làm cjo người khác phải ngạc nhiên vì bạnm í quá chân thành

Old 01-03-2004, 23:39  

Unverified Member

trời! người ta chưa kịp nói jì mà bạn đã cho người ta 1 kết cục ko thành công thì bố ai mà dám nói nữa nói chung là tớ thì tớ chưa từng nói với ai là tớ thích người ấy hay jì hết nên ko có kinh nghiệm nhưng mà bạn nên nói cho người ta bạn mún nói điều jì đừng nên giấu ko có thì chỉ có bạn khổ thôi thật đấy!
Miss_Independent is offline  

Old 02-03-2004, 04:22  
loveyou

Tôi nghĩ là nói cũng đươc, nhưng nếu sau khi biết được tình cảm của bạn mà người ta đối xử tử tế thì không nói làm gì .....nhưng nếu sau khi biết rằng bạn đang kết nó nổ đĩa, nó lại quay ra kiêu, rồi lấy đó làm trò đùa, đi nói với tất cả mọi người rằng đang được một cô bé để ý...bọn con trai hay thế lắm...sĩ diện hão mà.

Old 02-03-2004, 05:55  
scorpionkl

Quote:
Originally posted by loveyou@01-03-2004 @ 16:22
Tôi nghĩ là nói cũng đươc, nhưng nếu sau khi biết được tình cảm của bạn mà người ta đối xử tử tế thì không nói làm gì .....nhưng nếu sau khi biết rằng bạn đang kết nó nổ đĩa, nó lại quay ra kiêu, rồi lấy đó làm trò đùa, đi nói với tất cả mọi người rằng đang được một cô bé để ý...bọn con trai hay thế lắm...sĩ diện hão mà.
Mình thấy ngược lại thì đúng hơn...
Có nhiều con được được thấy người khác để ý là môi cong tớn lên,ưỡn ngực vênh vênh váo váo nhìn phát ghét à!!!!!!!!!!
Mối tình câm là tình đơn phương đúng ko nhỉ???vì vậy đừng nên nói ra...<--kinh nghiệm đấy :p

Old 02-03-2004, 07:49  

Phá sản!

Yêu thì phải nói nếu không lỡ người ta .... mất thì ngồi đấy mà tiếc. Biết thế nhưng lúc đến trước người ta thì lại : mềm như cọng bún, lúng túng như gà mắc tóc, quên hết những gì đã gạch ra giấy, ... đầu óc rối bời, rỗng tuyếch. Kết cục là ... gì chắc các bác cũng đoán ra. Chẳng thu được cái gì cả. Hôm sau gặp nhau, lại vẫn tớ tớ ấy ấy nhạt nhẽo.
Chán cái thằng em quá. Các bác nào có kinh nghiệm truyển đạt cho thèng iem zới.
lakerboy is offline  

Old 08-03-2004, 03:09  
aikigirl_hh

thực ra thì nói cũng được mà không nói cũng chẳng sao, cứ coi như đang chơi trò ú tim vậy. Có thế mới tháy thú vị, chứ nhiều khi nói ra rồi lai thấy chán ngay

Old 08-03-2004, 04:34  

Phá sản!

hay nhi hoa ra cung co nhieu nguoi nhu toi ghe. khoi lo mot minh.hehe
toi la nguoi moi mong duoc moi nguoi chi bao them
nhan dip ngay 8/3 xin co loi chuc tot dep nhat toi chi em phu nu nhe!!!!(ca toi nua)
zaza is offline  

Old 09-03-2004, 22:39  
kukiheobi

Hà hà ,cảm ơn nhìu .Bàn tiếp topic nha'.Có thể nhìu người ko muốn nói ,cứ giữ kín trong lòng ,tuỳ hoàn cảnh ,có thể cách đó rất phù hợp ,nhưng nhìu lúc giữ kín sẽ khiến cho người đó xa bạn hơn .Bít đâu ,bạn thổ lộ thì người ta mới chú ý đến bạn thì sao?Nếu mà thổ lộ thì tìm cách nào độc đáo một chút ,ko tình cảm quá ,nhỡ người ta từ chối cũng đỡ quê.

Old 22-03-2004, 05:35  
babysadlove

Túm lại là còn tuỳ thuộc vào người ấy đỗi xử với mình như thế nào nói ra có khi người ấy ... nhưng cũng có thể người ấy cũng cùng hoàn cảnh với mình thì sao. Thì lúc ấy ai nói trước sẽ là người khởi đầu một chuyện tình

Old 22-03-2004, 06:08  
kukiheobi

Hà hà hà ,bạn này có vẻ hay đọc truyện tranh giống mình ,hoặc giỏi tưởng tượng thì chuyen gia nghĩ ra những câu truyện thú vị và may mắn thía ,chuyện đó trong cuộc sống ko nhìu nhưng ko phải ko có .Bít đâu mình là một trong số đó ,có gì mà ko hi vọng ,chắc chắn nhờ hi vọng này mình có đủ dũng cảm nói ra.

Old 25-03-2004, 10:49  
iltrid_1711

Thích một người chẳng nhất thiết phải nói ra đâu.Chỉ cần thể hiện qua hành động & sự quan tâm đúng mức như thế đã đủ gây ấn tượng 50% rồi.Còn lại là sự may mắn của mình thôi.
Cũng nên tấn công khi người ấy còn một mình kẻo lại hối tiếc.
Nhưng nhiều người thấy mình được thích lại đâm kiêu ngạo, cũng có thể ko thích mình nhưng vẫn quan tâm ,đáp lại(vì ai chẳng muốn người khác thích mình-> cứ cưa),nếu thế chỉ là tình cảm kiểu ích kỉ thôi->ko hay cho lắm!

Old 27-03-2004, 00:20  
uni_mfeo_4ever

tớ cũng nghĩ thế thíh một người chưa chắc là đã phải nói ra ,mình tin là người kia sẽ hiểu lòng mình thui,iu nhau thì phải hỉu nhau chớ hi hi
nhưng nhìu khi sự câm lặng cũng khiến người ta hiểu làm là bạn ko quan tâm đến người ta đây=>những gì cần thiết ngaòi lời tỏ tình thì cũng nên nói ra

Old 29-03-2004, 08:17  

Phá sản!

hôm nay lại bất chợt nhớ lại bạn ý. thấy nao nao thế nào ý.

tôi chẳng dám nói chuyện với bạn ý nói chi tới việc huỵch toẹt với bạn ý là: i luv u. đâu điên. vả lại người đó có A HALF rồi. hehhe đúng là theo tình thì tình phớt ,phớt tình thì tình theo( cái vế thứ hai này chỉ để cho vần thôi nhá. em vẫn đang " mồ côi " người yêu đó)
có một lời muốn nói với ai đó đang khổ sở như tôi.: wên nó đi. đòi thiếu gì con trai còn nếu không có thì... yêu lại nó sau. còn trẻ nên chơi bời học hành đi đã, bao giờ cần đến thì nó sẽ đến mà. còn nếu không thì... không biết viết gì nữa
zaza is offline  

Old 29-03-2004, 23:47  
uni_mfeo_4ever

hic biết là thế muôn đời vẫn biết là thế nhưng không sao làm theo được .Mới cả iem có đọc 1 cái offline nói là :yêu mà không được đáp lại thì thiệt là đau khổ nhưng yêu mà không dám nói còn đau khổ hơn

Old 01-04-2004, 04:26  
thulinhtraitimq

hồi trước mình thích hắn,cũng dự định là để cuối năm nói nhưng đúng là...khi iu thì con người ta còn biết gì đến lời nói và hành đọng của mình nữa,thế là...mọi chuyện không chỉ hắn biết mà cả lớp,thậm chí cả thày cô giáo cũng bít nữa.Hơ nhưng mà nói ra lại hay,sau đó hắn và mình đã thành một cặp.
Kinh nghiệm của mình bây giờ là...thích ai thì nói toẹt ra,nhưng mà nói một cách nhẹ nhàng,tế nhị thui không người ta sợ chạy mất dép thì toi luôn! :p

Old 01-04-2004, 05:52  

Phá sản!

chắc ai cũng đã đọc truyện cổ Andecxen rồi nhỉ?? có nhớ về câu chuyện " bên gốc liễu" có hai anh chị bằng BÁNH không?? họ cũng có một mối tình câm đó. yêu mà không dám nói rồi khi phải xa nhau thì hối tiếc, ngậm ngùi. nó chẳng tốt tẹo nào. nếu bạn thật sự cần ngưòi đó thì hãy nói ra đi. tuy có thể nó khiến bạn ngại ngùng và xấu hổ nhưng YÊU LÀ KHÔNG PHẢI NÓI TỪ HỐI TIẾC. cứ nói ra đi.
tôi cũng chỉ mới nhận ra điều này thôi . tôi cũng ao ước có thế làm cho thời gian quay lại để nói I LOVE YOU với người đó nhưng quá khứ vẫn chỉ là quá khứ. còn bạn ?? đừng để phải hối hận như tôi nhé!!!
zaza is offline  

Old 02-04-2004, 01:12  

Phá sản!

I've told her I love her
Hehekltt is offline  

Old 18-04-2004, 05:34  
enxu

thích ai thì phải nói cho người ta bit
đế người ta mừng
đùa thôi kinh no của tớ là
từ từ thì khoai nó mới nhừ

Old 18-04-2004, 07:43  

Senior Member

KL$: 170
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2002-2005)

Đúng rùi, thường là như thế. Mình mà chú ý đến 1 ai đó thế nào cũng bộc lộ những hành động rất không bình thường, đến người ngoài còn bít chứ đừng nói là người được quan tâm chú ý. Cho nên là đừng nên nói ra, bạn thích người ta chắc chắn người ta biết điều đó nói ra quá bằng thừa, có khi lại gây hậu quả xấu. Trường hợp người ta chẳng biết bạn là ai thì bó tay rồi, đừng hy vọng gì vào trường hợp này bạn ạ

Nhớ lại hồi trước cũng thích thích 1 đứa, vít nhật kí về nó nhìu lắm. Xong đến lúc thấy mình không hợp với nó, nó ở 1 tầm cao khác mà khó có thể với được, đành gửi thư nặc danh nói lời tạm biệt. Sau khoảng vài lần trao đổi thư mình cực kì bất ngờ khi đùng phát nó hỏi "Vậy cuối cùng thì ấy là ai, C đấy phải không?" làm mình tặc lưỡi luôn chẳng biết trả lời thế nào, híc... Để cảm nhận được ai đang theo đuổi mình là 1 điều quá dễ dàng, cái cụm từ "I love you" có lẽ chỉ nên thổ lộ khi xuất hiện mũi tên 2 chiều...

------------------------------
Vietnam HighIQ Society's member - http://www.iqtest.vn
Catboy is offline  

Old 09-05-2004, 04:43  
*Rose7love*

hIC nhưng cậu ấy nhát quá !? mình chủ động thì cậu ta mới nói và khi nói thì nói thật nhiều . Cậu ấy cũng chỉ lặng lẽ đi cùng mình mà ko dám lên nói chuyện (thỉnh thoảng ) hichic !

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan