Go Back   KLNetBB > Our Class > Các khóa khác

Old 27-02-2004, 07:04  

Phá sản!

KL$: 0
School: PTTH Kim Liên
Class: I (2001-2004)

Trong suốt 3 năm (or chưa đến) học tại KL, chắc hẳn ai cũng phải có ít nhiều kỷ niệm buồn vui. Trong số những kỷ niệm đó thì ko ít người gặp phải sự cố (kể cả con trai lẫn con gái, thậm chí cả các thầy các cô cũng còn gặp phải nữa là :">)... Mặc dù em chưa trở thành Cựu nhưng cũng có ko ít "sự cố", huống chi là các anh các chị, khi bây giờ đã dời xa nhà trường, ngồi nghĩ lại chắc là có rất nhiều chuyện buồn cười để kể ra.. . Em xin mở màn trước bằng 1 câu chuyện, là "sự cố", nhưng ko phải của em mà của 1 thằng bạn cùng lớp.

Đến thương cho số phận nó, khi mà cái nick của nó cũng xuất hiện từ cái vụ việc này. Mà cái nick có đẹp đẽ rì đâu cơ chứ , nó trùng với nick của bác Xit mà mọi người vẫn hay gọi lệch lạc đi là Shit , thô thiển hơn thì tụi lớp em nó gọi hẳn ra bằng ngôn ngữ mẹ đẻ , ai mà rơi vào hoàn cảnh của nó lúc đầu chắc đau đớn lắm! Căn bản cũng tại số phận nó .. 2 lần liền "chuyện ý" cứ xảy đến với nó. Mà em quên ko nói trước, nó là con trai, chứ ko phải con gái đâu nhé!
Cái hồi học lớp 11, 2 lần liền, ko phải cùng 1 ngày, ko hiểu nó tống cái gì vào bụng lúc trước giờ học, đến giờ thì ngồi kêu âm ỉ , vấn đề này rất "bức xúc" nó nhịn sao nổi , đành xin phép cô cho ra ngoài thôi chứ biết làm thế nào.. Thế là nó đi, dón dén cầm theo tờ giấy (để làm rì thế ), mấy đứa ngồi cạnh để ý, thấy nó đi mãi ko về , ngồi suy luận rồi nói nhỏ nhỏ với đứa ngồi cạnh "Hình như thằng D đi ... mày ạ!" , đứa ngồi cạnh lại loan ra đứa ngồi trên, rồi đến đứa ngồi dưới, cuối cùng thì cả lớp.. Em cũng chỉ đoán mò thôi, ai ngờ lúc nó về lớp, tụi con trai chạy ra hỏi, thấy nó ngượng ngượng :"> --> hoá ra đúng thật . Hèn rì lúc nó chạy ra khỏi cửa lớp nhanh thế, mà hình như nó còn chạy xuống tầng dưới nữa .
Cả lần sau (đúng là duyên số của nó ), lần này thì vào giờ ra chơi, nó có nhiều thời gian hơn , nhưng do bị phát hiện nên bọn con trai ngầm theo dõi (khì khì ), "bắt tận tay, lay tận trán" ... Nick D "shit" (dịch sang tiếng Việt cơ) từ đó theo chân nó suốt đời , nhìn thấy mặt nó ở đâu lại thấy buồn cười vì nhớ lại...

Mọi người có chuyện rì vui vui kể ra đi, dạo này thấy cái box Cựu này như "nghỉ hưu" ý !
Ot_ngot is offline  

Old 27-02-2004, 07:37  

God Member

KL$: 145

Troài anh thấy cái sự việc đó lúc đầu thì đáng cười thật đấy .nhưng anh nghĩ về sau thì ko nên cười nữa .
Ai chẳng có lúc thế này thế khác(đời nó thế mà)thằng bạn em từ đấy nó chắc sẽ chẳng bao giờ thoải mái dc nữa nhỉ ,bởi đi đâu cũng bị những người cùng lớp châm chọc.Đặt mình vào cậu ta thì chắc ko chịu dc đâu .Vây nên anh nghĩ lớp em nên có một thái độ khác đi ,làm cho cậu ta bớt mặc cảm chứ đừng đem mãi ra làm trò đùa !!!!!!!!!!
Có thế khi là cựu học sinh Kl cậu ta sẽ nhớ đến kl nhiều hơn cũng như nhớ về lớp mình nhiều hơn
Anh nghĩ vậy !!!!

------------------------------
Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 27-02-2004, 07:44  

Phá sản!

Đâu coá! Anh nhầm rồi!
Thậm chí thằng bạn em bây giờ gọi tên nó nó còn ko thưa (tại lớp em có 2 D), mà phải gọi kèm theo cái nickname kia nó mới ngoái đầu lại ý chứ . Em thấy cái "sự cố" kia của nó ko hề đáng xấu hổ, đấy chỉ là "1 điều tất yếu của cuộc sống" thôi mà! Chỉ còn mấy tháng nữa thôi, tụi em cũng là Cựu, về sau gặp lại nhau, lại có chuyện mà tưởng nhớ lại, càng vui chứ sao .
Ot_ngot is offline  

Old 27-02-2004, 15:40  

Phá sản!

keke thằng bạn em Ớt dính phải hai quả độc thật, anh đoán chắc chú này ở nhà lười không đi nặng nên đến lớp nó mới trút ra , bị một lần mà vẫn lười nên chú ta bị lần nữa - hehe
red_eye is offline  

Old 27-02-2004, 15:44  

kBank Manager

KL$: 126
Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)
Class: A12 (2002-2005)

Em chẳng biết đây phải sự cố không nhưng mà he he, bùn cười quá,...
Số là hôm đấy theo qui định thì mặc quần sẫm màu đi học, chẳng hiểu sao thằng bạn em nó, lại mặc quần sáng màu, (đú) thế là cô chủ nhiệm tóm được bắt thay quần (phải tội nó lại mang cả quần đi cơ ạ) nó lầm lũi thay quần xong, bị cô mắng một trận, cô vừa đi khỏi lớp, nó đi thay lại cái quần sáng màu của nó, phải tội cô còn cáo hơn nó, nó vừa thay xong về đến lớp đang hý hửng thì cô quay lại,.. mắng cho trận nữa bắt đi thay quần, thế đã đủ tội nghiệp thằng bé nhưng không,....cô còn,....tịch thu luôn cái quần của thằng bé,... mà ít nhất cho đến khi trước khi em đi cô vẫn chưa giả nó (mặc dù chuyện từ lớp 10 he he)

To mod box này: Chị chuột ơi, nếu được chị sửa lại thành topic kỉ niệm, thế thì không chỉ có những sự cố, phạm vi rộng hơn đỡ phải lập chủ đề mới :* thanks chị

... but the lily of the valley doesn't know ...

Alex Louise is offline  

Old 28-02-2004, 00:16  

Phá sản!

cô em cũng manh ghớm nhỉ :p.
Để chị kể tiếp chuyện nữa, cũng về thằng D, nhưng là D khác (tại trong lớp có 2 D). Rõ khổ cho những đứa tên D trong cái lớp này , đứa nào cũng gây ra xì căng đan. Thằng này còn tai hại hơn, và cũng chỉ mới đây thôi.

Chẳng là, lúc đi học thêm về thì tụi bọn em hay rủ nhau đi lang thang ăn uống linh tinh. Ngay sau khi học thêm xong thì tụi con trai lại rủ nhau đi "giải quyết" :">, cả lũ kéo đi, những thằng khác ko mệnh hệ rì, mà ko hiểu trời xui đất khiến thế nào mà nó lại quên ko đóng cổng chuồng ... Rồi chuyện rì đến sẽ đến! Nhưng ko đến ngay lúc đó . Tụi em vẫn đi chơi bình thường, ko ai phát hiện ra điều đó. Quãng đường từ chỗ học đến chỗ ăn có ngắn ngủi rì cho lắm, nó lại là người đèo (mọi người hiểu rồi đấy ). Mãi đến lúc ăn chè, sự cố đã xảy đến, nó bị đỏ chè vào...:"> (), thằng này đến ếch, như thế còn chưa phát hiện nổi. Đến khi, đứng dậy trả tiền, nó giơ tay ra, trong tay thì cầm tiền, tiền lại để chỗ ngang tầm, mọi người lúc đấy cũng chỉ nhìn theo tiền thôi , ai dè đúng tầm quá , thành ra là... phát hiện đc. Thằng khác thấy thế rú ầm hết cả lên, hố đâu mà cho nó chui nữa chứ ... Chết cười .
Ot_ngot is offline  

Old 28-02-2004, 05:33  
kukiheobi

KL$: 0.00

Hơ hơ hơ ,hơi tò mò.Anh có chứng kiến sự kiện ý chứ?Thế mọi ngươi đã nhìn thấy kí gì (cụ thể chút đi) Nhưng cái anh kia chắc chắn sẽ có một kỉ niệm never phai về bạn bè .Cũng hay.

Old 05-03-2004, 05:02  

Phá sản!

Sweet memories
Cái Klnet này xem thế mà lắm kỷ niệm thật! Điều mà mình ko bao giờ phải hối tiếc! Tuy rằng vào net trong những khoảng thời gian như thế này là ko hề có lợi cho mình cà, nhưng ko khiến cho mình dời xa nó, cũng bởi cái trang web này giờ đây cũng đã trở thành “niềm tri kỷ” của mình :”>. Mỗi khi lên net, trang đầu tiên mà mình vào chính là trang này, kể cả có muốn cai, muốn từ bỏ nó cũng khó. Ai bảo, mình đã quen biết đc nhiều người tuyệt vời đến thế từ nơi đây!!! Mình muốn cảm ơn thật nhiều Klnet, cảm ơn thật nhiều tới Xit, thật nhiều tới những người mà mình đã quen, biết, và giờ thì đã thân thiết và quý mến nhau . Cảm ơn Klnet đã đưa đến cho mình những người bạn mà mình sẽ ko bao giờ quên đc! Từ nơi đây, mình đã có những đứa em mới (Alex_my sis, Beck hâm_my bro,...) những người bạn mới (Babyboy, ... my friend) mình đã có anh trai mới (Seamid, Xit,... my bro ), chị gái (chị Chuột, my sis ),... DH_my ex! những người sẵn sàng nghe mình tâm sự mỗi khi có chuyện buồn, hỏi han mỗi khi mình ốm, chia sẻ mỗi khi mình vui hay buồn! Thanks all!!!

<marquee> ... As we go on, we remember all the time we had together... </marquee>
Ot_ngot is offline  

Old 07-03-2004, 03:51  

Unverified Member

KL$: 70

Mọi người có bao giờ đi rình đôi không ?
Hồi cuối lớp 12, hết học kỳ II, cũng sắp fải thi tốt nghiệp rùi, tui với mấy đứa nữa hay vào Bách Khoa học giảng đường....Tất nhiên là học thì học, vẫn fải có giải trí chứ ....hehe..hôm nào cũng học từ chiều đến tối, đi ăn với nhau rùi vào trong vườn hoa với mấy cái chỗ cây cối um tùm để rình đôi.... :">
Chuyện nó là ở chỗ có một hôm sáng trăng, gió mát, cả lũ phóng xe vào giữa vườn hoa, định ngồi chơi ở đấy thì một đứa phát hiện có một đôi ngồi trên xe máy ở ngay gần đây...
..Đúng là vớ được vàng \/ !!! Cả lũ chạy ra trêu ==> Trời ạ, ra đến nơi mới nhận ra đấy là hai đứa cùng lớp đang........ Chả biết nên gọi là may hay là xui nữa....
...Tất nhiên là hôm sau đến bị chúng nó lườm cho đứt mặt...hè hè...nhưng mà vui....kể với nhau mãi vẫn thấy buồn cười...
chuotbe is offline  

Old 11-03-2004, 07:00  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Mọi người nhiều kỷ niệm nhỉ, chả bù cho anh, suốt 3 năm cấp 3 chả biết "còn chút gì để nhớ" không nữa.. Thôi thì chả biết có được gọi là kỷ niệm không, cứ kể ra đây chung vui cùng mọi người..

Phạm Huý
(những câu chuyện có chung chủ đề, anh gộp lại luôn)

Ngày xưa vua chúa họ kỵ nhất là "réo" tên huý ra. Nhiều sĩ tử phạm lỗi, nhỏ thì bị cấm thi, nặng thì chém đầu. Ngày nay, lũ học sinh réo tên phụ huynh ra gọi để trêu. Lớp tôi ngày đấy cũng vậy. Những thằng nào có biệt danh từ ngày xưa rồi thì thôi (như tôi chẳng hạn) nhưng những thằng nào chưa có thì sẽ được ưu ái gọi tên + kèm theo tên phụ huynh (có thể là tên bố, tên mẹ thậm chí cá biệt là tên.. ông bà.. tuỳ theo cái tên nào bị "khám phá" ra trước )

Gọi tên riết thành quen, người bị và người gọi đều coi nó là chuyện bình thường, không ai để ý đến nữa. Ấy thế mới xảy ra chuyện trớ trêu. Thằng Giang cá đến nhà Hà kháng (mở ngoặc cái là Kháng là tên bố thằng Hà). Nó gọi oang oang trước cửa:
- Hà kháng ơi, mở cửa cho tao
Trớ trêu thế nào thằng Hà lại đi vắng, trong nhà vọng ra tiếng đáp lại:
- Hà đi vắng rồi, chỉ còn.. Kháng ở nhà thôi. Có cần gặp không?
Thằng Giang cá được một phen suýt chết đứng và câu chuyện này như là hồi chuông cảnh tình đối với chúng tôi, đến nhà bạn không dám gọi tên mà chỉ.. bấm chuông thôi :p

Còn vô vàn chuyện buồn cười khác nữa về cái tên huý. Những trận cười khó hiểu nổi lên trong giờ học khi thầy cô giáo vô tình "xướng tên". Ai cũng hiểu.. chỉ một người không hiểu là thầy cô nhà mình ngơ ngác không biết có bị "nói nhịu" hay không. Về vô địch phạm huý theo thống kê của báo Monday thì thằng Tuấn Anh đã tự phá kỷ lục của mình với 46 lần phạm huý trong tiết GDCD chỉ vì phụ huynh nó mang tên.. Xuất

Ngày chia tay, Bảo Anh xung phong hát bài "Giã từ dĩ vãng" trước lớp. Bảo Anh hát hay, ai cũng vỗ tay nhiệt liệt. Hát xong, các bạn nữ trong lớp chạy rào rào lên tặng hoa cho Bảo Anh, thế mà thằng Hưng lò dò thế nào cũng chạy theo chị em lên tặng hoa. Cả lũ đã thấy lạ và ngạc nhiên hơn nữa khi kèm theo bông hoa tặng Bảo Anh thì thằng Hưng còn khuyến mại thêm một quả đấm.. cũng đau (vì thấy thằng Bảo Anh nhăn nhó). Chưa ai hiểu mô tê gì thì thằng Long lưu (lại mở ngoặc LƯU là tên papa thằng Long ) nhanh nhảu: Ai bảo mày Giã từ nhiều quá. Cả lớp hiểu ra cười rần rần. Papa thằng Hưng tên là Từ mà thằng Bảo Anh cứ hát đi hát lại điệp khúc Giã từ, cho ta mong nhớ... Giã từ, giã từ dẫu là chẳng còn chi nữa.. thì bảo sao thằng Hưng ko giật mình thon thót thế được..

Bây giờ, chia tay nhau, cái nick name chỉ được gọi trong những buổi gặp lại hiếm hoi. Bọn nó bảo, sau này dễ tìm nhà, cứ hỏi thằng A con bố B chắc ở xóm người ta biết.

Nhớ. :p

Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 11-03-2004, 08:41  
zim_xinh

những câu chuyện như thế thì có quá nhiều, không biết có bác nào đã từng reo tên một cách tinh tế như thế này chưa: mẹ tên là TÁM mà bọn cùng lớp gọi bạn là CD, có nghĩa là như thế này : CD là đĩa( để nghe nhạc ý), đĩa thì hay đi với từ BÁT ĐĨA (dùng để đựng thức ăn ý), mà BÁT thì lại có nghĩa là TÁM, haha , điều này ngoài sức tưởng tượng phải không?
cũng tương tự như thế, mẹ tên là SÁU thì gọi con là LÊKIMA vì có một bài hát "mùa hoa lêkima nở, quê ta miền đất đỏ..." để ca ngợi anh hùng VÕ THỊ SÁU, nhờ thế mà lớp tui càng đến nhà thì đụng chạm càng nhiều và càng vui vì khổ chủ không thể nào phản kháng hay phanh phui sự thật

Răng: May mà bài này của bạn ngắn nên tôi chịu khó ngồi thêm dấu tiếng Việt vào. Hi vọng đúng ý khổ chủ. Nhắc bạn lần sau gửi bài nhớ gõ thêm dấu nhé.. ngồi đoán mò mệt lắm. KLnet có bộ gõ tiếng Việt (check ở góc trên bên trái), không cần Việt key việc kiếc gì vẫn bỏ dấu ngon ơ. Cheers.

Old 23-03-2004, 11:26  
eu

Phá sản!

He he chuyện phạm huý thì đầy.
Lớp em bây giờ có thằng Bình con bác Đạo(chú becks nhà ta chứ ai).Đến giờ học Địa hôm nọ,học đến Ấn Độ,cô Địa cứ kể hết Đạo này đến Đạo nọ,lại còn đế thêm 1 câu là"còn nhiều đạo vớ đạo vẩn khác nữa"làm cả lũ con trai ngồi dưới cười mãi.Có đứa còn hỏi(eu đó) "thưa cô có Đạo Hòa ko ạ"(Đạo là tên bố còn Hoà là tên mẹ).Khổ thân chú becks ngồi dưới mà ko nói được câu nào,chỉ biết ngậm tăm chịu trận.
eu is offline  

Old 08-04-2004, 01:33  

Phá sản!

Hôm nay 7/4/2004, ngày này năm trc lớp em làm chương trình ca nhạc "I's Party" _vang bóng 1 thời chứ ít đâu :p (chắc mình nhớ tới già lun :">). Lớp em lấy ngày này làm sinh nhật cho lớp mình luôn \/, sáng nay đến lớp, tụi nó mới nhớ ra ... rồi lại ngồi mân mê với nhau... kể chuyện ngày xửa ngày xưa... :"> thích thế . Thế là hôm nay kỷ niệm sinh nhật lớp, tỉ tê kể lại những lúc chuẩn bị cho chương trình ca nhạc ấy, nhớ lại mà xúc động, tụi nó túm năm tụm bẩy vào với nhau, đứa nào cũng leo lẻo leo lẻo... Nhớ nhất là buổi tối hôm trc, chuẩn bị rồi tổng duyệt các thứ... mệt ơi là mệt... vui ơi là vui... thích ơi là thích :p. Tối nay thể nào cũng phải lục lại đống đĩa rồi ngồi xem lại cái chương trình ý mới đc :p, sáng nay tụi nó phát động rầm rĩ cả lên, về ko xem ko đc... nhớ quá :p ...
Ot_ngot is offline  

Old 09-04-2004, 20:49  

God Member

KL$: 532
Awarded 36 time(s)
Sent 169 thank(s)
Received 82 thank(s)
Class: G (2001-2004)

Hôm nay 8/4, ngày này 2 năm trước lớp em làm chương trình Giờ cao điểm...

Lúc đầu nghe bạn Ớt nói tớ suýt giãy nảy lên, kêu bạn điêu. Mãi sau mới nhớ ra, lớp bạn làm năm ngoái, còn lớp tớ suốt 2 năm trước lận. Khen chương trình lớp I một câu.. Có tiết mục thời trang đười ươi khỉ đột gì đấy.. tương đối ấn tượng.

Chương trình lớp mình.. Nói thế nào nhỉ? Làm xong cũng tự hào nhiều lắm (mà "tự hào" nhất là về cái font thuê chị Kim Anh làm hộ ha ha ha). Nhưng có đứa nào xem lại CD không thì chắc là... không hehe... (sorry mọi người em vạch áo cho người xem lưng ) Nhưng chương trình chỉ có 30-40 phút thôi. Cái đáng nhớ nhất là mấy tháng chuẩn bị trước đấy, phải không mọi người. Từng bài hát, từng bài nhẩy... Nếu em nhớ không nhầm thì chương trình được đặt tên đúng vào ngày sinh nhật em mọi người ạ..

Chắc chẳng mấy ai nhớ ngày 8/4. Em tình cờ nhớ nó, vì nó đúng 1 tuần sau ngày Cá tháng tư của em thôi hé hé.

Cái chính là lớp mình vẫn yêu nhau. Nhỉ. Mấy cái không quan trọng ấy, nhớ làm rì, mệt người

Hãy hôn em giữa đêm khuya bát ngát,
Bên lúa mạch vàng vàng, bên thảm cỏ xanh xanh,
Xoay xoay xoay theo điệu nhạc bồng bềnh,
Váy em xinh xinh, giày chàng bảnh bảnh.

Răng is offline  

Old 09-04-2004, 23:46  
B_Cool

Khà khà , thảo nào chắc vừa nãy con CHót nó đọc bài mày xong tự nhiên bắt tao mở đĩa lớp mình ra xiem
Xem nhớ lại nhiều thứ phết ạ , buồn cuời nữa , công nhận làm 2 năm rồi nên bây h xem lại thấy ngố ko chịu đc, giọng ông Trung thì... ái ái thế nèo ý , bây h thì manly hơn là cái chắc rồi , nhìn tiết mục bọn con zai lớp mình mở màn thì... " thiên nga gãy cánh múa " , hồ hồ , tao mà ngồi kể tiếp thì chỉ ôi lớp G ra thôi nhưng muh... đấy là 2 năm về trước , lớp mình làm thế lúc đấy là khá lắm rồi, vui là chính , như con Răng nói ý , chương trình thì chỉ có 30,35' gì đấy nhưng mà công chuẩn bị ý , lúc đấy mới là vui nhất , nhỉ ? :p , tao vẫn khoái ngày hôm đấy , cả giờ học có 5 đứa ko học tiết nào để " ở dưới sân chuẩn bị " , có 2 đứa là tao với con CHót rồi , ông Trung, thằng Thanh với Thắng hay thằng SOL hay sao ý , ko nhớ chính xác lắm.
Tao chỉ ko thích đúng 1 thứ thôi , cái font mặc dù đc nhưng muh vẫn ko phải là made by lớp G , nghe lớp khác bọn nó nói là font đi thuê làm cú lắm X-( , nhưng mà thui , dù sao thì cũng wa rồi , kỷ niệm vui
Thế đấy , 3 năm , à ko , 2 năm rưỡi , nhiều kỷ niệm với lớp mình với cả bạn trong trường mình nữa... , thỉnh thoảng post lên câu tẹo nhỉ ? :p

Old 10-04-2004, 00:25  
kawaii_sb

Đấy, tao với con Kun xem, ngồi cười lên cười xuống. Lão Gà hỏi tao là thế cái chương trình lớp m` thế nào, tao cứ phải đánh trống lảng.

Lớp m` hồi đấy máu lắm. Mới chân ướt chân ráo vào trường thôi mà. Chương trình chỉ có từng đấy thôi, nhưng đấy, như Răn với Kun nói ý, vui lắm. Tao còn nhớ buổi tối hôm đấy, cứ đứa nào lớp khác gọi cho tao là y như rằng hỏi cái bạn hát bài Tự khúc ngày sinh với cả cái bạn hát bài Niềm tin cho cát bụi. Hôm sau đến lớp, thấy mấy đứa cũng nói thế. 2 thằng đấy thì đc tặng bao nhiêu là hoa. Hội chứng TKNS và NTCCB cũng rộ lên từ đấy. Đứa nào cũng ngứa mồm, ngồi ra rả suốt.
Bạn SOL thì bâyh nổi lém rồi. Thấy kể đi hát suốt ngày. Anh Thằng thì vần thế. (Mô phật, no more comments.)

Năm nào, tổ chức cái gì, lũ con trai cũng cố gắng lắm, nhưng lại ko thành công nhủ n~ lớp khác. Dẫu sao vẫn cứ là truyền thống của lớp G. Tao, NA, HHà đi sớm, nên ko đc dự lễ trưởng, 2 đứa kia thì 18th bthd rồi, aged rồi. Tao thì vẫn cứ underage. Vẫn đang enjoy being underage :">
Lớp m`bâyh lại đang bận rộn thi cử. Thì chỉ tiêu của cô H, 100% đỗ ĐH, ko chơi Cao Đẳng mà. Lớp m` vẫn chép phạt, nộp phạt đều phết nhỉ? Cố gắng lên chúng mày nhớ.

G, all.

Old 15-04-2004, 11:07  
eooi

úi giời, cái thằng này số nó là còn đỏ đấy.
Hồi học cấp 2, thằng bạn tớ còn tra tấn cả thầy lẫn trò trong hơn 2 tiết học thêm giờ nữa cơ.\
Đã mệt thì chớ, giờ hoc toán nâng cao thì đã khó, trời thì nóng bức, thế mà cả lớp phải chiu đựng cái mùi kinh khủn đấy nữa cơ.
Đứa thì quạt đứa thì lấy bút bi thơm ra ngửi nói chung là làm đủ mọi cách để thoải mái mà phải hết giờ thây mới cho nghi.
Ngay cả thầy , đứa nào cũng nhận thấy rất rõ sự khó chịu trên khuôn mặt thầy. Nhưng đến giờ thầy chắc cũng chẳng hiểuvì sao?
Chỉ có mỗi cô bạn ngồi bên canh là hiểu rõ nhất mà ko dám nói
Tất cả la do nó nhát quá.
Đằng nào mà chẳng ê mặt
Thà như thằng kia còn hơn là tất cả cùng chiịu chung

Old 17-04-2004, 11:35  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

Hi hi, tự nhiên ngồi nhớ lại, cái gì đã qua trong suốt 1,5 năm cấp 3 của mình nhỉ , không nhớ lắm, ngồi kể lể chút vậy.
Vào lớp, hôm đầu đi tập trung, vừa vào chưa ấm chỗ đã quay ngang ngửa, làm quen được gần nửa lớp, đến buổi thứ 2 lên chức Bí Thư , bắt đầu thời kì hét ra lửa . Đi tập quận sự, vài buổi đầu thì mình chỉ phải đi 1-2-1 thôi, nhưng sau đấy nhà lớp trưởng có việc nó nghỉ, thế là anh lên chức chỉ huy hét to quá mà \/, nhớ những buổi trưa nắng gắt, tập mệt không chịu được, những lúc nghỉ, mọi người chưa quen nhau, cứ túm tụm thành góc, còn mình thì đi làm quen tất, đánh nhau với bọn con trai , đá cho mấy thằng 1 trận (he he, đanh đá từ bé ), rồi vừa vào năm học, đầu têu cả lũ đi quậy, bơi thuyền,... (mới quen được 1 tuần :">)
Công nhận lớp 10 quậy ghê gớm luôn, đã thế lại còn bạo, gì chứ chuyện khoác tay, đánh nhau thì .... muỗi,.....ấy thế mới chết , vào tháng đầu đã có bạn :"> ngỏ lời rồi , .... nghĩ lại giờ còn thấy buồn cười , rệct, mặt lạnh băng và không thèm nói chuyện với nó nửa lời (đến tận khi sang bên này, nó thik đứa khác trong lớp rùi, mới nói chuyện lại ), .....
Nhớ lần làm Noel, không nói trước với cô, tự ý làm, mua đồ ông già Noel, mua đồ trang trí, sơn phụt , ngày thứ 2 sau đấy, thi Hoá học kì 1, chưa thi, bị cô chủ nhiệm gọi ra, xả, bảo là cô hiệu trưởng rất bực vì phun cả sơn lên tường, lần sau làm gì phải hỏi ý kiến cô trước, uất, nói với bọn bạn thì bọn nó bảo "Chốc nữa ở lại dọn", thi hoá xong, chẳng thấy đứa nào, đành 1 mình, lau dọn từ a->z cái phòng học, vừa lau vừa thất uất ức, tức cả bạn tức cả cô, tức cả cái trường này,....tức,.... lần đấy đã thề không bao giờ làm gì cho cái lớp này nữa,....thế mà rồi vẫn
Đến hk 2 và hk1 lớp 11, chơi với hội bạn ngoài nhiều, lớp đi chơi cũng không đi, thế mà hôm cuối trước khi mình đi, bọn nó viết lưu bút xúc động thật, đứa nào cũng trách "sao anh đi sớm thế" "sao mày bỏ rơi lớp, ko đi với lớp, bây giờ lại còn đi luôn nữa" nghe cũng hơi bùi ngùi ,.... chắc không đi chẳng bao giờ biết là được yêu quí đến thế nào, , tự nhiên nhớ lớp quá, (mặc dù bây giờ quay trở lại cũng đã có cảm giác là người ngoài rồi) ôi, thời hs, qua rùi, sao sớm thể nhỉ

Alex Louise is offline  

Old 17-04-2004, 13:24  

Phá sản!

KL$: 24
Sent 1 thank(s)

Xin phép bà con cho tôi góp chuyện nhá . Cái chuyện phạm huý ấy mà, lớp tôi là chúa sáng tác. Thôi thì đua nào cũng bị gán, ví dụ thằng Hoàng có bô' tên là Bảo, chúng nó gọi chệch là Hoàng Say. Vì Bảo là bủu, bủu đọc chệch là tủu, tủu là r­wợu, mà r­wợu thì uóng vào là say ----> nó gọi là Hoàng SAy. Hay nhu' thằng Hà có bô' tên là Thịnh, mà thầy dạy Địa tên cũng là Thịnh, kho noi la thay co rau xom, nen chu'ng goi thay la Thinh Xom. Roi thi no goi thang Ha la Ha xom tu ay. Ve sau co phim Tay Du Ky, chung con goi la Ha Sa Tang de am chi bo thang Ha nua cơ. Kho than, bo no co rau quai non dau co chu.
hanhdh77 is offline  

Old 22-04-2004, 11:33  

kBank Manager

Awarded 16 time(s)
Sent 18 thank(s)
Received 120 thank(s)

, tự nhiên hôm nay lại có hứng nói về kỷ niệm quá
Nhớ hồi mới vào trường em ngoan kinh dị :">, nhưng mà sau đấy thì , nhất là hồi lớp 11, trèo tường trốn học như gì :">
Nhớ buổi khai giảng, cả trường còn đang bị bắt ở lại chịu đựng văn nghệ thì, em với con em em, gọi nhau rồi tìm đường trèo tường ra ngoài gặp bạn đi chơi , hôm đấy, chỗ bt trèo bị phá ([img]http://www.klnet.us/klnetbb/html/emoticons/31.gif' border='0'/> thế là 2 con phải đi đường khác, tường thô, lại cao, có đúng cái đinh 10 phân đóng ở đấy, 2 caon liều, đạp thử để đi , híc, nó cao nó qua như thường , em lùn (:">) híc, bị trầy xước 1 vệt dài , rồi sau đấy, leo mái nhà, đi đến chỗ cái cửa để xuống thì , hôm nay nó mở , thế là đành nhờ 1 anh đứng đấy :">, đóng hộ cái cửa, được cái anh này, thương người sợ 2 đứa ngã, còn đứng đấy trong tư thế sẵn sàng :">, đúng là :"> , nhưng mà 2 đứa xuống ngon ơ, chỉ tội là tay bẩn quá, đành phải vào nhà chị Lan ở cạnh trường, rửa tay thay đồ :"< vừa đau, vừa bẩn nhưng đứa nào đứa đấy toe toét , FREE :">
Hôm trước sang đây trèo cây, tự nhiên nhìn vết xước lại thấy nhớ, , em ơi, Chep ơi, nhớ em quá, về rồi chị em mình đi trèo tường tiếp nhé

Alex Louise is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan