Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 25-02-2004, 04:27  
Macoto0607

KL$: 0.00

Dòng đầu tiên Macoto muốn các bạn đọc là:CHỐNG CHỈ ĐỊNH VỚI NHỮNG THÀNH VIÊN ĂN NÓI BẬY BẠ,HOẶC THAM GIA TOPIC CHỈ ĐỂ CHỬI BỚI CHO ĐỠ BUỒN.
Cám ơn các bạn đã giữ cho topic được "sạch"
Mọi người nghĩ sao về chủ đề "Cố quên đi tức là vẫn còn nhớ",tôi đã đọc ở đâu đó câu nói này.Với cá nhân tôi thì nó có lẽ là đúng.Nhưng còn các thành viên khác trên klnet nghĩ sao???

Old 25-02-2004, 04:59  
Macoto0607

"Quả chín non ko chua cũng chát
Mối tình đầu ko nát cũng tan"
Liệu có thật sự là đúng khi nói rằng mối tình đầu luôn ko thành?Nhiều người quan niệm là mối tình đầu ko thành mới là mối tình đẹp.Tôi ko đồng ý.Đẹp làm sao được khi hai người ko còn như trước kia?Đẹp làm sao được khi mà mình phải cố quên đi tất cả,mặc dù càng cố quên thì lại càng thấy nhớ hơn.
Trong số các thành viên klnet ngồi đây,đã bao nhiêu người trải qua mối tình đầu?Cũng có thể tình yêu tuổi 17 í mà,nó thực sự chưa phải là tình yêu nhưng còn ĐẸP HƠN CỔ TÍCH.Và ở đây,đã bao nhiêu người giống như tôi,ngồi lặng lẽ chờ đợi?Ko phải chờ "ai đó" gọi điện tới mà chỉ đơn giản là ngồi đó,mong cho thời gian sẽ làm tốt công việc của mình.Đó là xoá sạch kỉ niệm,xoá hết kí ức của mình.
Nhưng phải cần bao lâu để quên đi 5 năm kỉ niệm,cần bao lâu để quên đi hình bóng đã in sâu vào trí nhớ?VÀ CẦN BAO LÂU ĐỂ QUÊN ĐI RẰNG MÌNH ĐÃ BỊ PHẢN BỘI?Không bao giờ.Người ra đi chẳng có gì để nhớ,nhưng người ở lại phải làm sao???
Cũng có khi lầm tưởng là mình đã vượt qua.Cũng có khi nghĩ là mình đã quên hết,nhưng chỉ cần nhìn thấy người ấy,hay chỉ cần cảm nhận thấy một điều gì đó thân quen:gốc cây ,mùi hương,một kỉ vật nhỏ.một chiếc vòng tay,một chiếc bút chì...,ai dám chắc bạn sẽ ko cảm thấy gì?Nếu tình cảm của bạn thật sự sâu đậm,có thể bạn sẽ bật khóc.
Tuỳ trái tim của từng người,có trái tim mà vết thương đã thành sẹo.có người mới lên da non.Nhưng cũng có những người mà lố hổng trong tâm hồn ko bao giờ lấp kín được.
Có thể sau khi đọc xong những dòng này,mọi người sẽ thấy Macoto quá nhạy cảm.Nhưng với ai đã trải qua những kỉ niệm đẹp,các bạn sẽ hiểu.
Tớ muốn các bạn hãy cùng chia sẻ với tớ,nhé
Nhắc lại,đừng bạn nào nói năng linh tinh vô đây đấy

Old 25-02-2004, 07:56  
loveyou

Tui không muốn mối tình đầu fải tan fải nát......tôi muốn những kỉ niệm đẹp đó mãi mãi là kỉ niềm đẹp, không bao giờ fải hối hận, không bao giờ fải bật khóc khi nhớ lại những kỉ niệm đó.....tôi sợ đến một ngày nào đó, khi first love tan đi, tôi sẽ lại bật khóc khi nhìn thấy người đó, khi thấy những người họ đi với nhau....nhưng bây giờ đây mọi chuyện vẫn tốt đẹp thì hãy tận hưởng nó nhưng my 1st love lại không như những người khác vì mỗi đứa một nơi....

Old 25-02-2004, 20:35  
blue_ocean

tình đầu khó phai! Quá đúng với những người đã yêu nhau thật chứ ko phải yêu chơi! Anh chỉ yêu thầm thui, ko nói ra được nên mỗi lần gặp lại người ấy lại thấy xao xuyến! Làm bao nhiêu thơ cho người ấy mà cũng ko dám tặng! Đến là khổ!
Các em chắc cũng đang trong tâm trạng ấy hả? hưm, khó mà thoát ra được lắm! Tốt nhất là cứ học hay chơi thể thao đi, sao cho ko có thời gian để ngồi nghĩ lung tung nữa! Cất kĩ những kỉ vật đi nhưng đừng có vứt! Rồi đến khi nào đấy sẽ tìm được người đích thực của mình. Khi đó tình yêu đầu sẽ là một kỉ niệm đẹp, khó quên đấy!

Old 25-02-2004, 22:09  
shmily16

Th­ường nói về nmối tình đầu thì rất đẹp nhưng ít khi đi đến đích cuối cùng . Có mgười nói " tình chỉ đẹp khi còn dang dở " đúng vậy không nhỉ ...
Mối tình đầu chắc như vậy , nên có lẽ không thể quên được vì nó la đẹp nhất mà

Old 25-02-2004, 22:37  

God Member

KL$: 496
Awarded 8 time(s)
Sent 29 thank(s)
Received 28 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A13 (2002-2005)

chào mọi người , tui là thành viên mới xin gia nhập !

tình iu đầu tiên đúng là rất đặc biệt nhưng cũng thường dễ tan vỡ. mối tình đầu của tôi có lẽ không thể gọi là tình yêu thực sự , vì tình cảm chỉ từ một phía . Tôi iu, còn người ấy thậm chí còn chẳng biết là mình đang được iu
tôi đã từng rất buồn , nhưng rồi tôi nhận ra rằng theo thời gian , nỗi buồn sẽ vơi dần. tôi không phải cố gắng để quên đi , mà tôi chỉ đơn giản đi tìm những thú vui khác , tôi học làm bánh , học nấu ăn... những niềm say mê mới làm tôi quên đi người đó, dễ dàng hơn là tôi nghĩ. có lẽ bởi vì tôi chưa dấn quá sâu vào tình cảm ấy
bây giờ khi nhìn lại, tôi chỉ đơn thuần coi đó như một kỉ niệm đẹp mà thôi

------------------------------
careless, selfish, childish
MsSusu is offline  

Old 26-02-2004, 03:51  
dongiantoilatoi7f

Quote:
Originally posted by shmily16@25-02-2004 @ 10:09
Th­ường nói về nmối tình đầu thì rất đẹp nhưng ít khi đi đến đích cuối cùng . Có mgười nói " tình chỉ đẹp khi còn dang dở " đúng vậy không nhỉ ...
Mối tình đầu chắc như vậy , nên có lẽ không thể quên được vì nó la đẹp nhất mà
==>Đây là câu "tuyên ngôn" của father ttpl cho các con (nhưng vừa nói vừa phải liếc qua mẹ 1 cái...)mỗi khi nhắc đến tình iu...Hic...hic...!("Các con" chỉ là ttpl thui)...
Còn mối tình đầu à?ttpl cũng ko rõ lem'''...Nhưng như những gì ttpl thấy ở father thì ... ko bao giờ quên dc đâu ạ!Thạt đúng là như vậy...!!Chẳng qua là ko nói ra thui...(Chuyện này tình cờ hôm tết về quê mới bit''')...tròn 30 năm roai`... 30 năm ko ai bít (mother vô tư we''') ,chỉ mình f bit'...hic...hic...
"Đơn giản mà ko đơn giản ti' nào"..._Trích nguyên văn lời của thân chủ đấy ạ!
... hic...hic...Cảm động chit' người...

Old 26-02-2004, 07:08  
quyet

Tôi cũng đã từng có một mối tình đầu tuyệt đẹp. Tất cả đều đang tuyệt vời: bạn bè, gia đình, thầy cô giáo cũng ủng hộ,... Vậy mà chỉ thoáng một suy nghĩ, tôi đã đập nó tan tành. Tất cả chỉ vì đấy là mối tình đầu. Tôi đã không biết mình phải làm gì, lúc đó tôi mới 15 tuổi. Bây giờ hàng đêm tôi đều suy nghĩ về nó, trăn trơ, nhưng tôi biết, tôi sẽ không bao giờ có lại nó lần nữa. Hiện tại tôi và cô ấy vẫn là bạn thân, cô ấy luôn lắng nghe mổi khi tôi có tâm sự, luôn hiểu và khuyên nhủ tôi. Nhưng tôi đọc đươc trong mắt cô ấy một nỗi nhớ, nhớ về quá khứ. Có lẽ đó là vết thương không lành được, cứ rỉ máu mãi.
Chúng ta hãy cùng chia sẻ những kỉ niệm của chính mình ở đây. Tôi nghĩ đó cũng là một cách làm mình thanh thản hơn.

Old 26-02-2004, 07:28  
loveyou

Trời ơi tôi fục bạn thật đó.......mới 15 tuổi có người yêu mà cả gia đình và thầy cô đều vui vẻ hả? Đến tuổi này rùi có bạn trai gọi điện đến nhà còn bị nói nữa là bạn trai Thế nhưng sao bạn lại fá tan một mối tình đẹp như thế? Có lẽ tui nghĩ bạn nên vào topic "Một tình bạn sau khi chia tay, có thể không?" ở đây để viết bài đó...

Old 26-02-2004, 21:46  
scorpionkl

Khi ta yêu

Khi người ấy đang có mặt ở đây mà bạn giả vờ thờ ơ rồi khi người ấy vắng mặt, bạn lại bắt đầu đi tìm kiếm.
Lúc đó, bạn đã yêu...

Mặc dù xung quanh bạn có nhiều người luôn khiến cho bạn cười nhưng ánh mắt và sự chú ý của bạn chỉ luôn hướng về người ấy.
Lúc đó, bạn đã yêu...

Mặc dù người ấy đã gọi điện về thông báo rằng máy bay hạ cánh an toàn nhưng không ai trả lời điện thoại. Bạn vẫn luôn chờ đợi cuộc gọi ấy.
Lúc đó, bạn đã yêu...

Bạn luôn thích thú với một email ngắn ngủn từ người ấy mà lờ đi những email thật dài của nhiều người khác.
Lúc đó, bạn đã yêu...

Khi bạn thấy mình không thể xóa đi tất cả những mẩu tin trong Inbox hay trong Send Items chỉ bởi vì một email từ người ấy.
Lúc đó, bạn đã yêu...

Khi bạn có một cặp vé đi xem phim. Điều đầu tiên bạn nghĩ đến là sẽ cùng đi với người ấy.
Lúc đó, bạn đã yêu...

Bạn luôn tự nhủ rằng "người ấy chỉ là bạn thôi" nhưng bạn nhận ra mình không tránh khỏi sự thu hút của người ấy.
Lúc đó, bạn đã yêu...

Khi bạn đọc những dòng chữ này, nếu ai có ai đó xuất hiện trong đầu bạn.
Lúc đó, bạn đã yêu... và đã yêu người ấy...

Old 27-02-2004, 00:13  

Phá sản!

KL$: 0

con người ta không thể sống mãi với quá khứ...thời gian có thể làm nhiều thứ phai nhạt song có những thứ sẽ không bao giờ mất đi đừng cố quên đi những gì bạn không thể quên nhưng cũng đừng để những gì đã là quá khứ ảnh hưởng đến tương lai của bạn
Hehekltt is offline  

Old 27-02-2004, 04:12  
crazy_in_WC

môí tình đầu là mối tình chân thật
mối tình thứ 2 là mối tình bắt đầu có sự tính toán
nên hầu như ko ai có thể wên được 1st love
người đó luôn chiếm 1 vị trí wan trọng trong sâu thẳm con tim
tất nhiên là chỉ sâu bên trong thui
chứ nếu nhảy xổ ra ngoài thì nguy hiểm lém

Old 27-02-2004, 12:14  
toxic_girl

Công nhận là đến bây giờ em vẫn không hiểu mối tình đầu là như thế nào vì em nhớ hồi mẫu giáo em đã có người để thích rùi. Như thế có buồn cười quá không ?
Nhưng chắc first love của mọi người chắc phải lãng mạn lắm...Hic!!!

Old 27-02-2004, 12:54  
Quang_Tung_1986

Tôi không phủ định ý kiến trên nhưng cũng khẳng định rằng chưa chắc đã thế. Đã cố quên thì dĩ nhiên là sẽ quên được và cũng dĩ nhiên là không còn nhớ!

Old 28-02-2004, 03:43  

Senior Member

KL$: 235
Class: A2 (2003-2006)

theo tui thì dù sao chuyện tình iu cũng là đẹp và bí ẩn,tốt nhất là nên có trách nhiệm với tình cảm của mình một chút,ko nên cứ để iu rùi lại tan vỡ ,thật đáng tiếc là trên đời này chưa có ai iu duy nhất 1 lần cả,trừ K-film

Nếu anh bảo em chờ
Thì em sẽ đem cả cuộc đời đánh cược
Nhưng mà anh cứ bước
chẳng nói lại câu nào ...
ice_cream is offline  

Old 28-02-2004, 08:24  

God Member

KL$: 5
School: Kim Liên

Quên hay ko, điều đó ko quan trọng, chỉ có điều khi bạn đã iu ai, thì đừng để sau này phải hối hận

^^Once again I'm lonely, for your hungry touch^^
Xau trai kl is offline  

Old 28-02-2004, 23:57  
Macoto0607

Quote:
Originally posted by ice_cream@27-02-2004 @ 15:43
ko nên cứ để iu rùi lại tan vỡ ,thật đáng tiếc là trên đời này chưa có ai iu duy nhất 1 lần cả,trừ K-film
Chỉ có những tên ngốc hay những ai ko yêu thật lòng thì mới để cứ yêu rồi lại tan vỡ thôi bạn ạ.
Chuyện tình cảm khó nói lắm.Khi đã thực sự yêu ai,ko thể nói cố quên là quên được đâu.
Trên một bài báo(báo nào thì Macoto wên mất tiêu rùi :p )đã viết là:Khi tình yêu thật sự tan vỡ,thời gian ko đủ khả năng xoá nhoà mọi kí ức.Thời gian chỉ đơn giản là quét hết kỉ niệm vào một góc khuất của trái tim,nơi mà chỉ có một một mình bạn biết đến sự tồn tại của nó.Tại góc nhỏ đó,mọi kỉ niệm,đặc biệt là kỉ niệm đẹp,sẽ tiếp tục tan vỡ,gãy nát qua từng ngày khiến cho bạn cảm thấy nhức nhối vô cùng.
Nghe có vẻ đau thương bi đát wá nhẩy.Nhưng đối với ai trải qua một mối tình đầu quá đẹp,quá sâu sắc thì đó là cảm giác thật đấy(nhân chứng sống nè :-s )
Chuyện ko để quá khứ ảnh hưởng đến cuộc sống hiện tại thì đúng rùi.
À,còn nữa.KO phải chỉ K-film mới tồn tại những con người yêu duy nhất đâu nhé.Tuy hiếm thật nhưng vẫn có đấy chứ,nếu ko tin thì tớ sẽ dẫn bạn về gặp...papa và mama của tớ .(Công nhận tình yêu các cụ ngày xưa qua đạn bom có khác,bền vững ghê )

Old 01-03-2004, 05:32  

Unverified Member

bây giờ em chỉ mún tìm được 1 người em yêu và người ấy yêu em yêu nhau thật lâu để lớn lên lấy nhau lun đỡ fải tìm chồng :"> thế có fải là lạ ko nhể?
Miss_Independent is offline  

Old 01-03-2004, 20:46  
kukiheobi

Ờ ,đối với nhìu người (đặc biệt là các cụ hồi xưa) tình đầu là tình cuối ,vậy thì tại sao chúng ta không học tập, có lẽ cả cuộc đời chỉ có 1 cuộc tình thì không lãng mạng lắm ,nhưng rất bền vững.

Old 02-03-2004, 04:27  
loveyou

"bây giờ em chỉ mún tìm được 1 người em yêu và người ấy yêu em yêu nhau thật lâu để lớn lên lấy nhau lun đỡ fải tìm chồng thế có fải là lạ ko nhể? "
Tui thấy chẳng có gì là lạ cả.....điều này không chỉ có một mình miss mong muốn đâu, cũng không fải chỉ có tui muốn mà rất nhiều người khi yêu đều mong muốn điều đó.....nếu mà được như vậy thì chắc cuộc đời đã quá yên bình và an nhàn. chẳng fải lo lắng gì về chuyện TC, mà khi đã có một hậu phương vững chắc như vậy thì tất nhiên là làm mọi việc khác cũng trở nên đơn giản và % thành công sẽ cao hơn đúng không các bác??

Old 02-03-2004, 18:34  
B_Cool

Quote:
bây giờ em chỉ mún tìm được 1 người em yêu và người ấy yêu em yêu nhau thật lâu để lớn lên lấy nhau lun đỡ fải tìm chồng thế có fải là lạ ko nhể?
, sao lại phải suy nghĩ sâu xa thế làm gì huh Miss ? bây giờ có iu ai mà đặt vấn đề với người ta là về sau lấy nhau thì chắc người ta cũng chạy mất dép , hay mình hi vọng ở người ta wá nhiều về sau tan vỡ thì thất vọng lắm .
Tốt nhất là cứ " mở rộng tấm lòng " , yêu ai thì cứ yêu , cái gì đến thì nó sẽ phải đến thôi .

Old 03-03-2004, 22:17  
loveyou

Bây giờ mà nói đến chuyện kết hôn chắc bọn nó chạy thật (đúng không các boy??) Bây giờ cứ yêu hết lòng đi, nếu mà người ta yêu minh quá, chờ đợi được nhau thì cưới xin đâu có khó....nhưng nếu có chia tay thì cũng không fải hối hận vì mình đã yêu hết lòng ....nhưng có lẽ người kia không như thế

Old 05-03-2004, 07:34  

Unverified Member

em hỏi mẹ em là có ai yêu nhau 10 năm liền rùi lấy nhau mẹ em bảo có đấy bít ai ko? dì của em đấy :"> hãnh diện quá

Old 05-03-2004, 22:14  
B_Cool

hé hé , 1 cái chị hàng xóm cũ của B ý , chị ý yêu 1 anh từ năm lớp 10 ( :O ) và bây giờ chị ý 26 tuổi , ----> chị ý vừa cưới cái anh đấy xong :=> , hâm mộ wé đi mất thui . Nhưng mà yêu từ lâu như thế rồi cưới chắc hiếm lắm ?

Old 05-03-2004, 23:51  

Unverified Member

chắc chắn là thế rùi! yêu nhau được vài năm đã là giỏi lém rùi! thế mới lạ chứ! sao con người ta ko thể yêu nhau lâu được nhể? nếu em mà yêu 1 người mà người ta cũng yêu lại em thì em sẽ chẳng bao giờ mún chia tay người ta cả

Old 06-03-2004, 03:18  
B_Cool

Nhưng mà Miss ơi , nhiều khi 2 người vẫn yêu nhau , chẳng ai muốn chia tay cả nhưng mà cuối cùng vẫn phải đường ai người đấy đi đấy , có những yếu tố khác tác động vào chứ , giả dụ như gia đình phản đối ,hay khoảng cách quá xa , ko hợp nhau .... ?
Mà lúc iu công nhận ai nguời ta lại nghĩ đến chuyện chia tay ?

Old 06-03-2004, 03:28  
crazy__in_WC

thì lại giống 2 anh chị hơn em 10t học lớp cô kĩ công lớp em chủ nhiệm,iu nhau suốt từ hồi lớp 10 đến bây h vừa làm đám cưới , lại chả wá 10 năm.
còn cô kĩ công lớp em mới gọi là có mối tình 30 năm vẫn chạy tốt.Hôm trước cô ko giảng bài mà ngồi kể chiện cô gặp lại người iu cũ năm 2003 kể từ khi iu nhau là năm 73

Old 06-03-2004, 04:20  
miumiao712

Tình cảm học trò mong manh dễ vỡ lắm.Nên hiếm mối tình nào bền được.nhưng bù lại bao giờ nó cũng rất đẹp và trong sáng

Old 07-03-2004, 04:31  
loveyou

Bây giờ ở tuổi nè thì tình cảm chân thành và có thể yêu nhau được lâu dài là có thể mà...không hiểu sao chúng ta chỉ yêu nhau được vài tháng hoặc một năm thì chia tay, như vậy đau khổ lắm....nếu mình mà có được một tình yêu lâu dài như vậy thì... mà cũng không nên hi vọng quá vào cái gì cả, chuyện gì đến sẽ đến

Old 07-03-2004, 04:40  
crazy__in_WC

có thể do chúng ta chưa ý thức được việc mình làm.lại còn ~ người iu chỉ để cho = bạn = bè chứ ko có ý định nghiêm túc,iu chỉ để đỡ chăn đơn gôí chiếc.
còn nếu chúng ta iu thật sự thì cũng còn wá trẻ con để duy trì tình cảm đó,có thể vì ghen tuông,vì ích kỉ,vì so đo tính toán,lại hay so sánh với người #

Old 07-03-2004, 19:55  

Phá sản!

mối tình đầu bao giờ cũng dễ vỡ,các truờng hợp iu nhau 10 năm rồi cưới chỉ là hi hữu thôi,mối tình khi còn ngồi trên ghế trường THPT bao giờ cũng thật trong sáng,hồn nhiên.nhưng bao giờ cũng kết thúc là một tình bạn,tuy nhiên điều đáng bàn không phải là khi họ chia tay,mà là họ có biết cách giữ sự trong sáng ấy không,hay là họ chỉ lợi dụng nhau
muitaua7 is offline  

Old 07-03-2004, 21:25  
crazy__in_WC

mối tình đầu cứ cho là dễ vỡ thì nó cũng là mối tình chân thật nhất,khó wên nhất,thậm chí có thể nói là ko bao h wên được.Và thường thì mấy mối tình sau đó có khi chỉ là yêu tạm 1 người .

Old 08-03-2004, 04:59  

Unverified Member

hix! thật thế sao? ............. thế thì người đang iêu em hiện nay chỉ coi em là yêu tạm thôi sao? vậy thì ... ko thể nhận lời yêu được đúng ko? đành chấp nhận thui vậy!

Old 08-03-2004, 05:58  
loveyou

Tui thấy crazy nói như vậy là không đúng, nếu như vậy thì những người về sau ta lấy làm vợ làm chồng đều chỉ là yêu vớ vẩn thôi à? Mà như bạn tui bây giờm tôi tin là yêu thật lòng, nhưng đây ko fải là 1st love nữa nên không thể nói là chỉ yêu vớ vẩn được.
To miss: miss fải suy nghĩ theo những gì nó đối xử với bà chứ, nếu nó thật lòng thì nhận lời yêu chứ sao, tôi ko nghĩ là chỉ vớ vẩn thôi đâu.

Old 09-03-2004, 22:28  
kukiheobi

Thì đứng người ta vẫn nói ,mối tình đầu là mối tình chân thật nhứt ,khó quên nhứt mà ,nhưng tình iu để đi đến hôn nhân lại luôn khiến người ta an tâm nhất .2 người iu nhau thì hãy iu thật lòng ,nhưng đã chia tay thì hãy cho nó vào dĩ vãng ,còn nhớ nhung chỉ khổ nhau thui.

Old 10-03-2004, 04:26  
kukiheobi

He he he ,coi nhau như bạn ,chứ nhớ nhau như bạn thì có lẽ vẫn còn lưu luyến.Nói chung là ko iu nhau nữa thì quên sạch đi.Tìm một tình iu mới ,hoặc đợi tình iu mới đến ,nhớ nhung chỉ càng đau khổ.

Old 12-03-2004, 00:03  

Unverified Member

lưu luyến làm jì khi mà cả 2 người đã chia tay nhau rùi cơ chứ? lúc đó rồi thì có lưu luyến cũng ko giải quyết được chuyện jì cả thế thì tút nhất là quên tiệt nhau đi
to loveyou: tôi cũng ko bít cuối cùng thì người ta như thế nào với tôi nữa

Old 12-03-2004, 07:47  

Unverified Member

thế thì fải tự hỏi mình xem người ta đã để lại điều jì khiến mình ko thể quên được người ta ... rồi tự giải quyết cái đó đi chắc chắn là khi 1 tình yêu mới tìm đến thì mình sẽ quên được tình yêu đã qua ấy nhưng dĩ nhiên là ko fải đi tìm 1 tình yêu chỉ để quên đi người kia rùi

Old 12-03-2004, 08:14  
loveyou

1st love nó sâu đậm lắm, chắc là chẳng bao giờ quên đi được, bao nhiêu lỉ niệm đẹp...vì thế nên mong người ấy sẽ hiểu và đừng làm cho nó có một kết thúc buồn mà mỗi khi nhớ lại chỉ thấy đau đớn và hối hận.
To miss: nó như thế mà bà còn thắc mắc à? Chẳng lẽ vẫn chưa tin nó? Cơ hội đến thì nên bắt lấy, đừng để về sau fải hối tiếc nếu như bà cũng iu nó

Old 12-03-2004, 21:43  

Unverified Member

loveyou đừng doạ tôi chứ! khi nào tôi cảm thấy thật sự yêu thì tôi sẽ nói tôi ko bao giờ mún lợi dụng nó để lấp chõ trống đâu tôi đã mắc sai lầm 1 lần rùi ... sẽ ko lặp lại 1 lần nào nữa đâu

Old 14-03-2004, 04:52  
Macoto0607

Quote:
Originally posted by crazy_in_WC@11-03-2004 @ 13:42
có fải cứ nói wên là wên được đâu.Nếu đã yêu thì người ta sẽ luôn nằm trong trái tim mình mãi mãi,cho dù đã chia tay,đã hết yêu,thì vị trí đó cũng ko fai mờ được
Đúng đó.Khó khăn lắm.Ấn tượng để lại trong lòng mình là do người ấy chứ có phải do mình tự quyết một mình đâu???

Old 15-03-2004, 05:45  

Unverified Member

trời đất ơi! ai lại như thế? chia tay rùi thì thui chớ! ah` ma` ko chia tay rùi mà vẫn yêu thì làm thế nào được ai mà ngăn cản được tiếng nói của con tim cơ chớ! nhưng đôi khi vẫn fải bít kiềm chế để người ta khỏi khinh mình để mình đỡ fải mang tiếng

Old 16-03-2004, 00:42  

Phá sản!

chia tay đâu có nghĩa là phải quên.mà nhất là những mối tình buộc phải chia tay vì điều kiện bên ngoài tác động, còn hai người vẫn rất yêu nhau ấy.quên sao được...
cobecodon is offline  

Old 16-03-2004, 05:19  
loveyou

Nếu về sau yêu người khác cũng không cần phải quên đi những kỉ niệm quá đẹp của mối tình đầu...lần đầu tiên biết yêu , luôn để lại những kỉ niệm không bao giờ quên....nhưng nếu cứ nhớ về nó nhiều quá sẽ thấy dắn vặt và ảnh hưởng đến TY hiện tại.

Old 17-03-2004, 23:40  
Macoto0607

Ái chà,ko ngờ bà con mình trên KLnet lại nhìu người có tâm sự đến vậy.Nhìn bề ngoài ai cũng nhí nhảnh,yêu đời nhưng bên trong thì...lại chẳng ai hiểu mình bằng mình hết.Mối tình đầu của ai cũng đẹp,cũng khó quên.Thiệt là khổ

Old 18-03-2004, 22:58  

Member

KL$: 2

Ông thầy của tớ nói : " mối tình đầu bao giờ cũng để lại ấn tượng sâu sắc trong lòng mỗi người , nếu tình iu đó ko thành sẽ để lại vết sẹo trong lòng mỗi người , và đến mối tình thứ 2 , thứ 3 sẽ rất khó khăn , gặp nhiều cách trở "
---> sợ quá cơ

Welcome to KLNet 6!
aceglin_wl is offline  

Old 18-03-2004, 23:59  
crazy_in_WC

có nhìu người khi mối tình đầu tan vỡ họ đâm ra sợ sệt và cảm thấy ko tin tưởng ~ người # fái nữa.Nói đúng hơn là họ ko đủ tự tin,can đảm để bắt đầu 1 t/y mới.Họ bị ám ảnh bởi sự tan vỡ ấy

Old 19-03-2004, 05:24  
sweet_leo_208

đúng... họ ko còn dám tin là mính sẽ có một tình yếu đẹp hơn thế.. nhiều khi ko quên được first love cũng gây khó khăn trong chuyện ty của mình.. nhưng nếu có một tình yêu đẹp thì nhớ đến nó quả là một điều hạnh fúc..

Old 19-03-2004, 07:24  
loveyou

Sao nói nghe dễ sợ vậy...nếu 1st love mà tan chắc tui cũng sợ lăm...chắc sẽ thu mình trong vỏ ốc thôi...và rồi thấy ghê sợ những người con trai khác...những người có tình cảm với mình. Nhưng mình mong rằng nó sẽ mãi mãi hoặc ít nhất thì cũng fải để lại cho nhau có những kỉ niệm đẹp nhất để khi nghĩ lại sẽ thấy vui chứ không fải đau khổ và lảng tránh mỗi khi nghĩ đến nó.

Old 19-03-2004, 08:22  

Senior Member

KL$: 170
Class: A3 (2002-2005)

Chậc chị em lắm tâm sự quá nhỉ, hôm nay lượn qua đây mới hiểu tại sao người ta cứ bảo con gái vẫn thường "già" hơn con trai 2 tuổi. Con trai tuổi tầm tầm như mình bây giờ vẫn còn trẻ con lắm, chưa xác định được từ "yêu" như các bạn vẫn thường nói đâu, chủ yếu là đi bắn Half-life hay đôi khi rủ "bọn nó" đi ăn Lộc Tài là cùng thôi, chứ nói đến yêu nghe nó đã quái quái rồi đừng nói đến từ "kết hôn", chạy mất dép 100% đấy Rung động thì chắc chắn là ai cũng từng có 1 vài lần, nhưng yêu thì chắc là chưa đâu, cái đấy cứ phải từ từ

Tớ thì chưa có mối tình đầu đâu nhưng nghe các bạn kể chắc là sẽ thú vị lắm. Thế càng hay, sau này tình yêu của mình chắc sẽ càng ngọt ngào lắm đây. Mà hỏi nhỏ bạn Macoto 1 phát: 1st love của ấy cách đây 5 năm tức là lớp... 6 á?? Trâu nhỉ, lúc đấy mình vừa mới bước vào cổng trường NTT, tâm hồn vẫn còn trong như pha lê, có biết gì đâu, thế mà ấy đã... chậc chậc

Vietnam HighIQ Society's member - http://www.iqtest.vn
Catboy is offline  

Old 19-03-2004, 10:10  
cloy_bong910

Trời ơi, mối tình đầu dù có đẹp, có khắc sâu trong tâm trí mỗi người nhưng không thể bằng mối tình thứ hai được vì người thứ nhất có không yêu mình nữa thì mới có người thứ hai chứ. Các bạn cứ vui vẻ lên cần gì phải buồn, cuộc đời là những ngày dài buồn tẻ nếu các bạn không tự làm cho nó vui lên thì thật là vô vị, so boring

Old 19-03-2004, 10:49  

Phá sản!

Class: A2 (2003-2006)

tui cũng đã từng có 1 first love đau thương (iu đơn fương) ,tui cũng đã từng cho rằng sau múi tình ấy có lẽ suốt đời mình sẽ ko thể iu được ai nũa(trẻ con wá) nhưng rùi mọi chuyên cũng đã qua đi khi tui ko còn gặp người ấy nũa .tui ko nhớ người ấy nhiều như tui tưởng .Bây giờ mỗi khi nghĩ về người ấy tui chỉ thấy mình thấy hồi ấy mình thật trẻ con và coi đó như 1 kỉ niêm đẹp.Nhưng quả thật "tự do" vẫn là sướng nhất ,và lúc này tui đang rất hạnh phúc vì tui ...tự do
jogbull is offline  

Old 22-03-2004, 06:17  

Unverified Member

ai cũng mún thế cả có điều là có được hay ko thôi! mà ... ko bít nữa nhưng thực sự là tui cũng ko mún nó biến mất chỉ sợ rằng mình sẽ fải chấp nhận điều đó thui, mà nếu tôi nhận lời hắn thì chắc chắn rằng hắn sẽ là 1st love của tôi. Nhưng tôi ko bít liệu hắn có thực sự là chỗ dựa cho tôi ko nữa thật sự là tôi kom bít chỉ bít rằng hắn thực sự đang là người rất có ý nghĩa đối với tui :">

Old 23-03-2004, 02:07  
loveyou

Ngộ nhận??? KHông còn biết fân biệt thế nào là tình yêu nữa....Giờ đây chỉ có một nhiệm vụ là học...học sẽ quên đi mọi việc....nhưng đâu có fải muốn như vậy là đuợc.....có nhiều kỉ niệm, dù chỉ một vật dù nhỏ bé cũng khiến nghĩ đền người đó..biết bao điều hạnh fúc mà 2 đứa đã có....giờ đây chỉ là con số 0...mọi việc đã chấm dứt....mãi mãi không còn gì

Old 23-03-2004, 03:01  
crazy_in_WC

thì rõ ràng là thía.Bây h ít ai đủ chín chắn để nhận ra 1 t/y thực sự.Bạn nhớ 1 người nào đó ,chưa chắc đã là yêu mà chỉ là sự ám ảnh.Bạn trân trọng ~ việc người đó làm cho bạn,có thể đó chỉ là sự rung động nhất thời

Old 23-03-2004, 06:41  
sweet_leo_208

đúng... rất nhiều người nhầm giữa ty đích thực và sự rung động nhất thòi nên họ cho rằng họ yêu từ hồi lớp 1 nhưng thậm chí bây giờ họ chả thèm nhớ đến chuyện cũ đó nữa..

Old 28-03-2004, 06:09  
thulinhtraitimq

nói về mối tình đầu làm gì cơ chứ vì hình như mối tình dầu của mỗi người là ở cái thời còn vắt mũi chưa sạch cơ phải không.Hãy nói về mối tình sâu sắc nhất(tất nhiên mà cho đén thời điểm này)

Old 29-03-2004, 05:00  

Phá sản!

sôi nổi quá nhỉ?tôi có thâm niên thích các bạn xinh giai từ hồi mẫu giáo nhưng có lẽ first love thì phải đến lớp 7.1 mối tình đầu buồn vì nó là 1 mối tình đơn phương trong 3năm với ko biết bao nhiêu là nước mắt.sau đó thì tôi rút ra kinh nghiệm là tốt nhất ko nên yêu vào tuổi này, mất thời gian và chả đc kết quả gì. tôi muốn tự do để có thể flirt bất kì anh chàng xinh giai nào. tuy nhiên thì đến những lúc như valentine thì cũng hơi buồn.
congchuabebong is offline  

Old 29-03-2004, 05:48  

Unverified Member

em thích 1 người từ năm lớp 6 đến hết năm lớp 9 nhưng mà ... đơn fương hehe thế là về sau rút kinh nghiệm ko thèm yêu đơn fương nứa bây giờ chỉ yêu đứa nào yêu mình thoai! nhưng mà ko fải đứa nào yêu cũng yêu lại! xét đã hehe nhưng mà tình hình là cho đến bây giờ vẫn chưa có đứa nào nó thèm yêu mình

Old 29-03-2004, 06:29  
loveyou

To miss: miss nói thế là sao hả? Thế còn thằng đó với miss thì sao hả??? sao giờ mà còn nói vậy??? Chẳng bít đường nào mà lần :-s
!st love là mối tình đầu tiên mà 2 người fải cùng yêu nhau chứ...nếu yêu đơn fương thì không gọi là 1st love. Nếu như vậy thì 1st love của tui từ...lớp 7 hehe

Old 29-03-2004, 23:49  

Unverified Member

loveyou ạ! hiện tại đối với Miss nó chỉ là 1 đứa bạn nhìu nhứt là bạn thân thui vì thực sự Miss vẫn chưa hỉu được nó ... ko bít nó là như thế nào nữa vì nó ... ko biết nữa nhưng Miss chưa có đủ can đảm để tin bất kì 1 ai cả

Old 09-05-2004, 03:27  
Macoto0607

Cố quên đi tức là vẫn còn nhớ,vậy thì tụi mình phải làm thế nào đây?Thời gian chỉ có thể làm dịu nỗi đau,chứ ko thể chũa lành một trái tim đã bị tổn thương.Tuổi 17,dễ bị tổn thương lắm...

Old 10-05-2004, 20:24  
loveyou

Mối tình đầu sao quên được, nhưng khi nó đã là quá khứ, một quá khứ đẹp, cái thời đầu tiên biết nói "em yêu anh", cái lần đầu tiên có bàn tay chạm nhè vào tay mình, cái cảm giác ấm áp được người yêu bên cạnh.....nhiều lắm, ko sao quên được Nhưng cái gì đã qua thì cho nó qua luôn, hãy nhớ lại nó như những kỉ niệm đẹp nhất, để ta có thể tự mỉm cười với mình khi sống trong những giây fút quá khứ đó

Old 13-05-2004, 06:08  
kiki

Mặc dù đối với tui đây không phải là mối tình đầu nhưng có lẽ đây sẽ là mối tình khó quên. Vì thực sự mà nói có lẽ lần này là lần thứ 2 tôi cảm nhận được tình yêu thực sự như thế nào.

Old 15-05-2004, 07:33  

Unverified Member

thế lần đầu thì thế nào hả kiki?
đối với Miss dù là mối tình đầu hay ko nhưng khi yêu bạn hãy yêu hết lòng , nếu người ta ko đáp trả lại bạn được như bạn đã trao thì bạn vẫn có thể ngẩng cao đầu tự hào ... vì bạn đã đúng ...bạn đã yêu thực sự và ko có jì để hối tiếc cả!

Old 15-05-2004, 08:01  
loveyou

Đối với tôi, trước đây có lẽ tôi nghĩ 1st love sẽ đáng trân trọng và tôi có thể tự hào vì đã yêu hết lòng dù đôi khi biết có lẽ mình ngu.....nhưng bây giờ thì thấy hối hận.

Old 15-05-2004, 10:43  

Member

KL$: 7
Sent 2 thank(s)

Có sao đâu , bạn đã một lần hoặc nhiều hơn thế hoà mình vào cái gọi là tình yêu , đã làm rồi sao fải hối tiếc . Điều wan trọng là bạn rút ra được điều gì từ đó .

Welcome to KLNet 6!
Bianconeri1987 is offline  

Old 15-05-2004, 20:39  
kukumalu

biết là mình bị lợi dụng, biết là tình yêu đó không phải là tình yêu thật sự, biết là mình bị lừa dối trong tình cảm... nhưng mà đúng là như vậy. cố quên nghĩa là vẫn còn nhớ. mặc dù là không phải tình yêu này là the first love nhưng dù sao trong mình còn rất nhiều những tình cảm, những hoài niệm... về những lúc đấy. bạn bè và rất nhiều người nói mình thật là ngốc nhưng biết làm sao được đây...càng quên thì lại càng thấy nhớ ( sao mình lại ngốc vậy nhỉ?)

Old 16-05-2004, 09:03  
Macoto0607

Thực ra thì cũng ko có gì là lạ cả.Ai thất tình lần đầu mà chẳng vậy,nếu như một thời gian sau có thể trở lại và làm bạn được thì là tốt nhất.Có đúng ko hả mọi người?
Nói thì là thế nhưng...cũng khó lắm chứ bộ

Old 17-05-2004, 05:18  

Unverified Member

dù mình có fải đau khổ trong lần yêu đầu tiên nhưng ko fải thất vọng, Miss đã từng nghĩ rằng thật hối hận nhưng ... ko fải thời gian mà TY sẽ hàn gắn tất cả .... bây giờ đối với Miss chuyện quá khứ ko là jì nữa, Miss đã quên và sẽ vượt qua tất cả ... chuyện cũ chỉ là memory thui

Old 19-05-2004, 03:01  
*Rose7love*

hic' có một điều tớ chắn chắn rằng . Tớ sẽ rất ghen và rất đau khổ nếu như bạn trai tớ thỉnh thoảng vẫn còn nhớ đến " người cũ " hichic. ai cũng vậy thui . Tốt nhất bạn hãy quên hẳn người cũ đi rùi mới nói lời yêu với một ai đó !? khà khà !

Old 19-05-2004, 21:32  
loveyou

Làm sao mà quên hẳn đi được...chỉ có thể là chôn kín nó, đừng bao giờ nhắc lại thôi..đó là với những người biết sống chân thành chút..chứ còn đối với những đứa có người yêu như là mốt, tự hào với số lượng người yêu thì chắc chia tay xong nó cũng chẳng còn nhớ nổi....

Old 22-05-2004, 03:05  
Gấu béo

Hình như mẫu số chung của nhưng mối tình đầu là chia tay?Vì ngày ấy nhưng đôi tình nhân chỉ biết yêu chứ chưa biết nuôi dưỡng tình yêu.Họ dễ dàng hái tặng nhau 1 bông hồng chứ chưa biết cùng nhau chăm sóc một cây hồng.

Lí trí đã vắng mặt trong cuộc chơi "sét đánh" đó và trái tim tự dò dẫm bước bằng những linh cảm của mình.Hình như "kinh nghiệm thất bại" trong tình đầu của người này đối với người khác chỉ là kinh nghiệm thừa.Chẳng ai muốn trái tim mình hoà cùng nhịp với người thất bại trong tình trường.Người mới yêu lần đầu luôn luôn nghĩ rằng mình sẽ là người thắng cuộc.Họ đặt cược cả trái tim mình vào cuộc tình rồi thua trắng tay cũng vui lòng.

Tình đầu khi chia tay chẳng ai hận thù ai.Bởi cả hai đều hiểu đã có lúc họ yêu nhau rất hồn nhiên,trong sáng,chưa hề biết lợi dụng nhau.Họ đến với nhau bằng con đường ngắn nhất:từ trái tim đến trái tim,không cần sự "mai mối" của vật chất.Những lí do chia tay ngày ấy cũng thật buồn cười:Giận dỗi,hiểu lầm, tự ái...cứ như trẻ con.Chính vì vậy mà họ sẵn sàng tha thứ cho nhau và vui vẻ bắt tay nhau nếu còn gặp lại nhau trên đường đời.

Viết về mồi tình đầu,người viết đã buông thả cho trái tim mình cầm cây viết.Chính vì vậy,người đọc tỉnh táo sẽ nhận ra những điều vô lí.Vô lí như không hiểu tại sao người ta lại có thể yêu thắm thiết 1 người dưng xa lạ?
Viết về mối tình đầu,người viết còn sự bồi hồi rung sộng của trái tim.Họ không muốn làm văn chương.Họ chỉ mong tìm được sự thông cảm của người tình xưa.
Hình như mẫu số chung của những mối tình đầu là chia tay,và ngày ấy những đôi tình nhân chưa có kinh nghiệm để hiểu được câu nói thâm thuý của nhà văn Saint Exupery:"Yêu nhau không fải là nhìn nhau mà là cùng nhìn về một hướng."

----------------------------------

Mối tình đầu mong manh
Như pha lê dễ vỡ
Em đã từng e sợ
Ngày chúng mình chia xa.

Mối tình đầu đi qua
Mỏng manh như lá cỏ
Nhẹ nhàng như làn gió
Ta có gì cho nhau?

Mối tình đầu qua mau
Như là trang sách nhỏ
Ngu ngơ một nỗi nhớ
Mong manh sợi tơ vương.

Mối tình đầu dễ thương
Còn hoài trong trang vở
Em mang về nỗi nhớ
Có bài thơ ... tình đầu.

Mối tình thành thương sâu ...

http://ngocquynh85.com/life5/

Old 23-05-2004, 09:19  
Vit

Người ta thường nói là nếu khi ở bên nhau mà ko còn cảm xúc thì tốt nhất là hãy chia tay nhau khi tình iu còn đang đẹp để sau này mỗi khi nhớ về nhau thì trong mỗi người sẽ đều là những ký ức đẹp.....tôi đã và đang fải trải wa những lúc như ban Macôt vậy.Hix tôi co' iu 1 ngươi` nhưng giờ thì tôi và người ấy chỉ là bạn nhưng thất sự tôi vẫn còn rất yêu người đấy.Tôi biết là mìh wa; tham lam khi nghĩ vậy bởi vì tôi và người ấy bay giờ đang rất vui vẻ.Nhưng vui làm sao đươc kh mà tôi vẫn còn nhớ về ngày xưa?????????????
Tôi chỉ biết ở bên người ấy như 1 NGƯỜI BẠN VÀ CÓ LẼ MÃI MÃI LÀ NHƯ VẬY.................

Old 23-05-2004, 21:05  
scorpionkl

Chưa nghe câu này ah:"Ko có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu"
Vì vậy hãy trân trọng những phút giây ở bên người ấy để rồi ngày mai chia tay...đau lòng wá hichic
Phải biết chọn người tốt mà iu,đừng vì cái lợi trước mắt mà để lầm lỡ một đời... :">
(mình nói như bố già ý hehe)

Old 23-05-2004, 22:57  

Phá sản!

đúng vậy đấy mấu số chung của các mối tình đầu bao giờ cũng là chia tay nhưng nó sứng đáng trở thành một kỉ niệm để nhớ vì tình đầu bao giờ cũng đẹp thật đấy
lovely_bunny is offline  

Old 24-05-2004, 06:02  
Vit

uah nhưng mà cũng đành fải chấp nhận thui vì tình iu như một cuộc chơi có luật rất công bằng:"Ko iu nữa thì chia tay cà chia tay xong thì lại tiếp tục đi tìm cái mới" chỉ có tình cảm cua những người ở lại là ko công bằng mà thui vì họ luôn chịu thua thiệt để người mình iu được hạnh phúc....

Old 24-05-2004, 20:29  
honestly_Okie

Tôi luôn coi mối tình đầu là mối tình đẹp nhất
và luôn coi nó là 1 kỉ niệm đẹp ....rất đẹp trong kí ức của tôi
Nhưng có lẽ tôi ko muốn yêu nữa
Bởi yêu rồi lại phải đau khổ , hẫng hụt như thế này thì yêu làm gì?
Bởi yêu rồi tôi lại thay đổi, tôi lại yếu đuối... Mà tôi thực sự ko phải là 1 cô gái yếu đuối , tôi căm ghét sự yếu đuối và nhu nhược nhưng .........ko hiểu sao mỗi khi yêu tôi lại đánh mất đi cái cá tính của mình , tôi lại trở nên quỵ luỵ và hay khóc
Nhưng không, tôi quyết định rồi tôi sẽ tiếp tục yêu, tôi ko thể hèn nhát như thế... "Thà rằng 1 lần thật là đau để rồi rút kinh nghiệm về sau" hihi
ít nhất là sau khi quên được The first love
tôi sẽ tìm được 1 người tôi thực sự yêu tôi, 1 người thực sự tốt với tôi và quan trọng nhất là người đó là người tôi yêu
:* bây giờ tôi cảm thấy thật thanh thản , và tôi yêu tất cả mọi người :*

Old 25-05-2004, 08:42  
loveyou

Vì mối tình đầu của em là yêu chân thành còn những người em thích về sau chỉ là thoáng qua thôi, em cố lấy nó để lấp khoảng trống cho người cũ thôi. Tôi sẽ không bao giờ như thế vì tình cảm của người ta đối với mình nếu có thì sẽ chân thành, mình ko thể lấy ra như người ăn thừa thế được.

Old 11-09-2004, 16:17  

Unverified Member

:"> đối với Miss thì đã yêu ai cũng vậy thôi, đối với 1st love cũng thế, nó dù sao cũng chỉ là 1 lần yêu, có điều đặc biệt hơn là lần đầu tiên thôi. Nếu làm cho những lần yêu kia cũng đặc biệt thì ok thôi ví dụ như là lần thứ 2 yêu chằng hạn, lần thứ 2 là đặc biệt, lần thứ 10 cũng vẫn là đặc biệt ==> như vậy thì chẳng có jì fải băn khoăn cả

Old 16-09-2004, 18:32  
DIEPMYLOVE

đúng goài sao em thiên an ăn nói được thế nhỉ hay đấy thế đã trải qua rồi hả chậc chậc mối tình thứ mấy rồi em honesty đau goài anh làm second love nhé thanh thản wá hả anh cũng thế đấy mà tôi cũng chẳng nhớ first của tôi ntn nữa chả nhớ :p

Old 29-09-2004, 10:30  
hoanganha1

theo em nghĩ thì mối tình đầu bao giờ cũng rất khó quên
nhưng mà em cũng ko biết thía nào được gọi là yêu 1 người cả!nên chẳng biết chuyện em thích 1 cậu bạn học cùng lớp 4 năm liền có phải là yêu ko nữa!thật ra là từ hồi cấp 1 cơ!
các anh chị có thể cho em lời khuyên dc ko?

Old 07-10-2004, 03:59  

Member

KL$: 660
Awarded 1 time(s)
Class: Q (1999-2002)

Sao mà phải cố quyên tình đẹp là tình "dang rở" mà nhờ Khục khục

Như mình đây này ... ùhm có quyên người đẹp đâu nhày heheeee ... đâu cần quyên đâu cơ chứ ( Vẫn sống tốt .... Cuôc đời thật đẹp khi có em ... khi ko có nuẵ thì đời vẫn phải tiếp diễn thôi ... )

Nếu mà về Hà Nội thì ... Đời còn đẹp hơn ý chớ ... nhày nhày

hihoha_x is offline  

Old 07-10-2004, 10:16  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

yeah, đồng ý với bác hihoha cả hai tay, tội gì phải quên , mà cũng không cần nhớ, cuộc đời không có em vẫn cứ trôi đều, thế giới và tương lai là không thể bít trước, có khi mất đi một cái này mình lại có được một cái khác còn vượt hơn cả sự mong đợi nữa ấy chứ.Cứ sống thoải mái đi, cái gì đến sẽ đến, không cần vội vàng, cũng không cần phải cố mà quên đi,làm thế là lừa dối bản thân.
to Hoanganh: em còn nhỏ quá,đó mới chỉ là thích thôi, chưa phải iu đâu, khi cả hai bên cùng đồng ý thì lúc đó mới thấy đó chỉ là thích thôi, tốt nhất học đã cô bé ạ

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 13-10-2004, 19:20  

Unverified Member

đối với 1 số người thì là ko có ý nghĩa nhưng đối với Miss thì khác ... đối với Miss ko có ai là chiếm 1 vị trí tuyệt đối trong tim cả, trừ chồng Miss (dĩ nhiên là nếu nó đối xử tốt với Miss) còn những jì đã qua, Miss chẳng muốn quan tâm làm jì nữa, nhất là những chuyện yêu đương, nếu đã fải chia tay nhau nghĩa là ... chẳng còn jì nữa ... ngay cả tình bạn cũng khó ... nên tốt nhất là cứ mặc nó ...

Old 14-10-2004, 10:51  
lihzhi

first love có ảnh hưởng thật là lớn...đã bao lần tớ quyết định sẽ cố quên nhưng mà khó wá...
em yêu anh đến nay chừng có thể
ngọn lửa tình chưa hẳn đã tàn phai
nhưng không để anh bận lòng thêm nữa
hay để hồn anh phải gợn sóng u hoài...
...cầu cho anh được người yêu anh nhiều như em đã yêu anh... [-o<
nhưng dù sao thì em sẽ mãi nhớ về anh... dù chỉ là như một người bạn với những kỷ niệm đẹp còn sót lại... :-s

Old 15-10-2004, 16:20  

Unverified Member

... chả hiểu rõ lắm nhưng ... giờ Miss chả còn nhớ jì về 1st love nữa cả ... mà nói chung là chả muốn nhớ về bất cứ chuyện jì dính đến tình yêu nữa, càng nghĩ càng thấy mệt mỏi, bất lực, tốt nhất là để nó trôi đi, và nếu được ... thì quên hết đi ... mọi chuyện đã qua rồi

Old 20-10-2004, 18:50  

Unverified Member

tình đầu khó fai nhưng ko fải là ko quên được... cái jì cũng chỉ có chừng mực thôi rồi sẽ có lúc em thấy mình chẳng còn nhớ nhung, chẳng còn vướng bận jì đến chuyện TY nữa, như Miss bây giờ nè, có lúc nghĩ rằng mình mệt mỏi đến fát ớn lên được, nhưng bây giờ thì vô cùng nhẹ nhõm, chẳng còn jì ràng buộc nữa mặc dù Miss đang thích 1 người nhưng chưa là jì với người ta nên thấy vô cùng thoải mái

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan