Go Back   KLNetBB > Our Class > Các khóa khác

Old 02-02-2004, 07:07  
chuotdungmanh

KL$: 0.00

Nhìn thấy em xinh khẽ lắc đầu
Bởi vì ta có được em đâu

Câu thơ kinh điển trên được khá nhiều tay trong KLNet này biết đến. Nó phản ánh một sự thật "trần trụi", không nên yêu hay lấy con gái xinh. Cổ nhân ta có câu: "gái xinh là vợ người ta". Không phải tự dưng các cụ lại xui dại lớp hậu thế. Đã biết rằng tay nào chả muốn có một cô bồ, một cô vợ thật xinh để tự hào, để khi thơm vào má cũng cảm thấy ngọt ngào. Nhưng ngoài xinh ra, cái giá để trả là quá đắt.

Hãy thử tưởng tượng, bạn có một cô bồ xinh. Bạn đã phải tốn rất nhiều công sức và tiền bạc để cưa đổ nó. Nhưng đấy mới chỉ là bước đầu, cưa được rồi nhưng giữ được lại càng khó. Cái giá để trả cho những khoản này sẽ cao gấp bội. Bạn đèo cô bồ xinh đi giữa đường, bọn giai ngoài đường đứa nào cũng chăm chăm nhìn với con mắt thèm thuồng, bạn có thích không. Đã thế, con gái xinh thì "độ chung thuỷ" lại rất kém. Tại vì nó có nhiều sự lựa chọn, bất cứ một thằng giai nào hơn bạn thì chúng nó sẽ bám theo ngay.

Hơn nữa, khi yêu phải đứa… chẳng may xinh… bạn sẽ luôn luôn ở thế bị động, luôn luôn phải đề phòng, luôn luôn ở thế phải cung phụng. Bạn sẽ rất khổ. Còn nó, nó sẽ luôn coi việc yêu bạn là ban ơn huệ cho bạn, nó có quyền kiêu ngạo, có quyền bắt bạn phải làm cái này cái nọ. Đây không còn mang nghĩa tình yêu nữa mà nó là sự nô dịch. Sau hàng nghìn năm phát triển, con người sẽ có những đứa đang dần trở lại thời nô lệ

Vì vậy, nếu bạn chưa có người yêu hoặc bạn thấy người yêu của bạn không xinh, xin chúc mừng bạn. Tình yêu của bạn sẽ đẹp và các bạn sẽ hạnh phúc. Nếu chẳng may người yêu bạn xinh, bạn hãy học tập Tào Tháo: "thà ta phụ người còn hơn để người phụ ta", hãy dừng lại trước khi quá muộn, không thì chí ít nên dự phòng trước trong trường hợp cay đắng, đừng chỉ vì thiếu hiểu biết mà phí phạm tuổi xuân. Tặng anh em ở đây bài thơ.

MỘT THUỞ TÌNH XƯA

Ai cũng bảo ngày xưa tôi tán em đến khổ
Bù lại bây giờ là những cái bợp tai
Để bỏ hờn những năm tháng chông gai
Tôi quỳ lỵ theo em xin từng mảnh tình rớt

Kỳ kèo thêm bớt từng tí tình rơi
Những ngày dài mưa tả mưa tơi
Hay những lúc nắng tơi bời rát bỏng
Vẫn một lòng tôi đến với em

Em dửng dưng không nói cũng chẳng thèm
Trời phú cho em sắc đẹp em kiêu
Em cứ mặc kệ tôi sớm chiều đến tán
Trời phú cho tôi cái tính kiên trì
Trước mặt em tôi trở thành kẻ lỳ lợm

Em bảo rằng em thích hoa thơm
Tôi phải kỳ công vào rừng đi hái
Tặng em rồi như nước đổ lá khoai
Chẳng ưu tư em cũng chẳng đoái hoài

Sinh nhật em tôi đến mệt nhoài
Tự ví mình như một thằng cửu vạn
Đôi vai gầy gánh cả tình em
Vênh mặt tinh vi em bảo tôi đừng đến làm gì
Lòng kiên trì mách bảo tôi phải chờ lâu

Thời gian trôi mưa dầm cũng thấm sâu
Và cuối cùng em gật đầu đồng ý
Vài ba năm sau em sinh cho tôi một con hiểm và một thằng cu tí
Tôi giật mình chạy sang nhà hàng xóm
oh kìa con mình sao giống nó nguyên xi

Và hôm nay khi ra toà ly dị
Nhận về phần mình con gái tôi nuôi
Con của tôi giống mẹ , xinh đẹp mỹ miều
Tôi sẽ dạy nó thật nhiều và thật kỹ
Đừng giống mẹ mày làm khổ kẻ tình si

Old 02-02-2004, 08:49  
Xit Male

God Member

KL$ (TOP! 15): 6.743
Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)
School: Kimlien Highschool
Class: M (1997-2000)

Nhất trí với quan điểm của chú chuột nhưng chú định nghĩa cho anh thế nào là con gái xinh? cái.. Còn cái bài "con gái xinh càng lớn.." của chú chuột không biết trôi nổi phương nào rồi, để hôm nào link vào đây cho mọi người thấy con người của chuột, chuyên gia bỉ gái xinh

Chữ ký mới hay lắm!

------------------------------
Cấm cho trai tựa gái kề
Cấm cho người cũ trở về duyên xưa
Xit is offline  

Old 02-02-2004, 09:43  

Member

KL$: 207
Awarded 2 time(s)
Class: B (2000-2003)

Quote:
Bạn đèo cô bồ xinh đi giữa đường, bọn giai ngoài đường đứa nào cũng chăm chăm nhìn với con mắt thèm thuồng, bạn có thích không.
Thích chứ sao không ? Cũng tự hào chứ bộ.
Quote:
Đã thế, con gái xinh thì "độ chung thuỷ" lại rất kém.
Sao lại đồng nhất ngoại hình xinh với tính kém chung thuỷ thế này được.Còn cái bọn con gái xinh nay chạy theo thằng này , mai chạy theo thằng khác thì cũng có những đứa thích cua nhưng cua về chỉ để làm cảnh , giải quyết khâu oai với những thằng ít học khác mà thôi.
Quote:
Tại vì nó có nhiều sự lựa chọn, bất cứ một thằng giai nào hơn bạn thì chúng nó sẽ bám theo ngay.
-Khi yêu thì người mình yêu là nhất , nếu nó thấy 1 đứa nào hơn mình thì có lẽ là do nó chưa yêu mình đấy thôi.
Quote:
Hơn nữa, khi yêu phải đứa… chẳng may xinh… bạn sẽ luôn luôn ở thế chủ động, luôn luôn phải đề phòng, luôn luôn ở thế phải cung phụng. Bạn sẽ rất khổ. Còn nó, nó sẽ luôn coi việc yêu bạn là ban ơn huệ cho bạn, nó có quyền kiêu ngạo, có quyền bắt bạn phải làm cái này cái nọ
Cái này vớ vẩn quá ! Đây không thể gọi là tình yêu được.
Quote:
Vì vậy, nếu bạn chưa có người yêu hoặc bạn thấy người yêu của bạn không xinh, xin chúc mừng bạn. Tình yêu của bạn sẽ đẹp và các bạn sẽ hạnh phúc.
Cái này cũng không đúng.Tình yêu có hạnh phúc hay không phụ thuộc phần lớn vào tính cách của 2 người , ngoại hình chỉ đóng góp 1 vai trò rất nhỏ mà thôi.Có những đứa lúc mới gặp mình thấy nó không xinh nhưng đến lúc tiếp xúc,tìm hiểu nó thì thấy nó hay không chịu đươc , kết nó như sam thì nếu có nhận xét lại về ngoại hình thì sẽ là khen hết lời.

Vẻ đẹp không ngự trị trên khuôn mặt của người thiếu nữ mà là trong ánh mắt của kẻ si tình.

Có lẽ chuột dũng mãnh post bài trong tình cảnh vừa bị 1 em xinh xinh khước từ hay đá.Cái này thì có thể thông cảm được .

Anh Xit mà đồng ý chứng tỏ chưa yêu bao giờ :p .

Làm thân con trai ngu như ch..
Sờ mó linh tinh cũng mất tiền.

Không trầu mà cũng chẳng cau
Làm sao cho thắm môi nhau thì làm
pridon85 is offline  

Old 02-02-2004, 10:36  
chazy_chaz

con gái xinh thì cũng fải tùy cách nhìn của từng người chứ?

Old 02-02-2004, 11:27  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Quote:

Vẻ đẹp không ngự trị trên khuôn mặt của người thiếu nữ mà là trong ánh mắt của kẻ si tình.
Cái này nói nhiều rồi, nhưng hôm nay nói lại. Anh lưu ý chú pridon là xinh khác với đẹp. XINH chỉ là phạm trù về ngoại hình, còn ĐẸP là phạm trù chỉ về không những ngoại hình mà còn về tính cách. Vì thế, con gái XINH chưa chắc đã ĐẸP. Ở đây, anh chắc chú chuột đang đề cập đến con gái kiểu này, chuột nhỉ?

Quote:

Sao lại đồng nhất ngoại hình xinh với tính kém chung thuỷ thế này được
Đúng rồi, không nên đồng nhất 2 khái niệm này. Nhưng từ bé đến giờ anh ít thấy em nào nhìn được được mà chỉ.. yêu có một lần Cái này chắc gọi là quy luật số lớn (giống như tung đồng xu sấp ngửa khoảng 2000 lần)

Quote:

Có lẽ chuột dũng mãnh post bài trong tình cảnh vừa bị 1 em xinh xinh khước từ hay đá.Cái này thì có thể thông cảm được
Cái này thì chắc là đúng! Mà sao chú lại đi xui dại bọn nó "thà ta phụ người còn hơn người phụ ta" thế?

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 02-02-2004, 11:38  

Senior Member

KL$: 170
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2002-2005)

Quan điểm của anh chuotdungmanh nói chung là đúng, nhưng đấy là đúng ở tuổi cấp 3 hoặc là đại học thôi. Còn khi đã trưởng thành thật sự rồi thì tình yêu đích thực theo như người ta hay nói dường như không có rào cản. Còn cái chuyện nó có coi thường mình không hay là có chung thuỷ hay không phụ thuộc vào bản chất, tính nết con người của nó, cái này bọn họ tìm hiểu nhau đến vài ba năm là chuyện thường, liệu có thằng hâm nào lại đi lấy 1 đứa chẳng coi mình ra gì, ko có hoặc ít có khái niệm chung thuỷ? kể cả nó có xinh như Breatney thì cũng chỉ đến thế mà thôi. Hehe nếu mà lấy được ai vừa xinh xắn vừa có đức hạnh thì coi như đã đạt được nửa cuộc đời, nửa còn lại có lẽ là sự nghiệp của thằng đàn ông
Nhưng đấy là chuyện sau này, có lẽ chỉ có bác Xit mới phải lo lắng , còn anh em mình bây giờ thì, hehe ngại quá, "Con trai yêu bằng mắt, con gái yêu bằng tai", "người yêu" (nghe oai nhỉ) mình càng xinh thì lại càng thấy tự hào, tuy rằng con gái cấp 3 bây giờ, xinh xinh 1 tí thay người yêu cứ như thay áo, chẳng "chung thuỷ" gì cả

Vietnam HighIQ Society's member - http://www.iqtest.vn
Catboy is offline  

Old 02-02-2004, 23:51  

Member

Awarded 2 time(s)

Quote:
Originally posted by Xit@01-02-2004 @ 23:27
Quote:

Cái này nói nhiều rồi, nhưng hôm nay nói lại. Anh lưu ý chú pridon là xinh khác với đẹp. XINH chỉ là phạm trù về ngoại hình, còn ĐẸP là phạm trù chỉ về không những ngoại hình mà còn về tính cách. Vì thế, con gái XINH chưa chắc đã ĐẸP. Ở đây, anh chắc chú chuột đang đề cập đến con gái kiểu này, chuột nhỉ?

-Nhưng cái đẹp mà ngự trị trên khuôn mặt thì chỉ có thể là vẻ đẹp của ngoại hình , tức là xinh như cách nói của chú Chuột dũng mãnh.Anh Xit cần xem lại nhé !

Quote:
Nhưng từ bé đến giờ anh ít thấy em nào nhìn được được mà chỉ.. yêu có một lần
Em cũng ít thấy người nào chỉ yêu có 1 lần ( kể cả xinh , không xinh và xấu ).

pridon85 is offline  

Old 04-02-2004, 10:35  

Unverified Member

KL$: 70

Quote:
Hơn nữa, khi yêu phải đứa… chẳng may xinh… bạn sẽ luôn luôn ở thế bị động, luôn luôn phải đề phòng, luôn luôn ở thế phải cung phụng. Bạn sẽ rất khổ. Còn nó, nó sẽ luôn coi việc yêu bạn là ban ơn huệ cho bạn, nó có quyền kiêu ngạo, có quyền bắt bạn phải làm cái này cái nọ. Đây không còn mang nghĩa tình yêu nữa mà nó là sự nô dịch. Sau hàng nghìn năm phát triển, con người sẽ có những đứa đang dần trở lại thời nô lệ
Nếu có đứa con gái như thế và thằng con trai như thế yêu nhau thì thằng con trai trong VD này phải cam chịu thôi, và đừng nghĩ là đứa con gái kia xấu, hãy tự chửi mình đi vì chỉ có thằng ngu mới yêu cái kiểu đấy !!

HÌnh như mọi người nghĩ về con gái hơi tiêu cực thì phải ?!!
Nhiều đứa con gái xinh xắn nhưng hay đong đưa, thay người yêu như thay áo, công nhận là cũng không tốt thật. Nhưng không phải đứa nào cũng thế đâu. Đừng cho phép mình có quyền "khái quát" lên như thế chứ !!
Chắc là chuột kia chưa gặp được người tốt thôi. Gặp người vừa xinh xắn vừa ngoan ngoãn tử tế khó lắm. Cố chờ đi em ạ !!
chuotbe is offline  

Old 04-02-2004, 12:18  
chuotdungmanh

Anh xin lỗi chú pridon85 một phát chứ gái xinh nó có cho chú sơ múi cái gì không mà chú bênh nó chằm chặp thế? Để anh chỉ ra cho chú thấy cái cơ sở anh viết bài trên nhá.

Rồi, anh em ở đây đều bảo xinh và xấu hay nói tóm lại là vẻ đẹp ngoại hình không ảnh hưởng đến độ "chung thuỷ" chứ gì? Chú nào chưa học ĐH không chấp nhưng chú pridon85 học đến mối tương quan giữa 2 biến chưa? Nếu đặt mức độ xinh là biến x, mức độ chung thuỷ là biến y, chú thăm dò cho anh 1 mẫu khoảng 200 phần tử, anh đảm bảo là kết quả sẽ ra độ tương quan chặt chẽ và tỷ lệ nghịch (cái này người ta dùng làm nghiên cứu Xã Hội đấy chú ạ, anh học lâu rồi cũng ko nhớ chính xác tên gọi của các thuật ngữ lắm). Cái gì nó cũng có lý do của nó, ở đây anh nêu đến 1 biến tác động khá mạnh là biến "môi trường". Tại sao lại thế?

Con gái xinh thì có nhiều người thích (cái này không phải giải thích vì tự nhiên nó thế). Mà chú có nhiều sự lựa chọn thì chú phải chọn cái tốt nhất. Giả sử chú chọn được cái tốt nhất thời điểm đấy, nhưng cái đứa kia nó lại xuống giá, nó làm chú phật ý hay một cái gì đó tương tự, trong khi còn có bao nhiêu ứng cử viên tám lạng nửa cân, chú chả bỏ theo ngay. Chú là gái xấu, chú giận nhau người yêu cả tuần chả thằng ma nào đến cưa, chú chả tìm cách làm lành. Chú là gái xinh, chú giận người yêu hôm trước, hôm sau có thằng đến tòng teng, chú chả đi ngay (thế là thành kẻ phản bội, có gì lạ đâu). Tính nết gì, anh xin lỗi, chú vứt nó vào bãi rác cho anh nhờ, hoàn cảnh tác động, nó làm hư con người ta chứ thằng nào con nào khi mới sinh ra chả "nhân tri sơ tính bản thiện"

Quote:

Nhất trí với quan điểm của chú chuột nhưng chú định nghĩa cho anh thế nào là con gái xinh?
Để em trả lời bác Xit cùng với mấy thằng ku post bài ở dưới luôn. Xinh tất nhiên cũng tuỳ quan niệm mỗi người nhưng nó tuân theo đa số. Nếu tất cả anh em ở đây đều bảo con A xinh chỉ một mình chú pridon85 bảo nó xấu thì theo đa số nó thuộc loại xinh và tất nhiên ngược lại chú prido85 bảo con B nó xinh nhưng tất cả anh em ở đây bảo nó xấu thì nó sẽ là xấu. Định nghĩa này nó phụ thuộc cả vào không gian và thời gian. Nếu cả lũ con trai lớp chú bảo em X xinh nhưng con trai các lớp còn lại bảo em X xấu thì em X xinh trong lớp chú nhưng xấu trong toàn trường.. Đấy, đại loại thế.

Quote:

Em cũng ít thấy người nào chỉ yêu có 1 lần ( kể cả xinh , không xinh và xấu ).
Đúng là giống nhau về biểu hiện nhưng khác nhau về bản chất! Trường hợp gái xinh thì nó chủ động bỏ người yêu để chạy theo thằng khác. Còn trường hợp gái xấu thì là nó.. bị người yêu bỏ. Cả 2 trường hợp trên thì chả dẫn đến hậu quả yêu nhiều lần còn gì

Quote:

Nếu có đứa con gái như thế và thằng con trai như thế yêu nhau thì thằng con trai trong VD này phải cam chịu thôi, và đừng nghĩ là đứa con gái kia xấu, hãy tự chửi mình đi vì chỉ có thằng ngu mới yêu cái kiểu đấy
Xin lỗi các em chã ở đây chứ các cô các chú nhìn tình yêu nó thực tế một chút cho anh nhờ, cứ đọc ba cái cuốn tiểu thuyết, vài bộ phim HQ vớ vẩn rồi nhìn tình yêu trên mây trên gió.

Cái mà gọi là Tình Yêu thực tế được tạo thành bởi tình cảm của chàng giành cho nàng và tình cảm của nàng giành cho chàng (nếu chỉ 1 phía như trường hợp bác Xit thì gọi là tình đơn phương ) Thực sự, tình cảm của chàng giành cho nàng có bằng tình cảm của nàng giành cho chàng không? Có, nhưng hiếm! Đa phần các trường hợp là tình cảm bên này với bên kia mạnh hơn tình cảm bên kia với bên này. Kẻ nào yêu nhiều là kẻ thất thế hơn và ngược lại (ở bài trên kẻ thất thế anh gọi là bị động còn kẻ kia sẽ là chủ động). Kẻ thất thế hơn sẽ phải bỏ nhiều công sức khi yêu hòng giữ người kia lại. Các chú hãy nhìn vào thực tế sẽ thấy rõ, tại sao có những thằng đi chơi với bạn bè vô tư chỉ cần phone cho người yêu là anh bận là xong trong khi có thằng đang đi chơi với bạn bè mà người yêu phone đến là phải chạy theo ngay.

Mà thôi, các chú cũng khỏi phải lo nhiều vì anh thấy gái xinh trên đời đã hiếm chứ gái đẹp (theo định nghĩa của bác Xit ở trên) lại càng hiếm hơn. Các chú cứ yên tâm mà yêu, khỏi sợ phản bội

Nhắn Xit: bác thay quả "Thà một phút.." ở personal web thành "Nhìn thấy em xinh.." cho nó lạnh lùng bác ạ! Mà cái trang của bác như shit ý, mấy lần em vào đều bị báo lỗi (hay bác làm bộ lọc chỉ cho ai là con gái mới được vào thế )

Old 04-02-2004, 21:06  
Male

Senior Member

KL$: 1.008
Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Chuột này! Giờ lại fải nói lại vấn đề xinh hay xấu với chú . Như tôi đã nói trong topic "Con gái càng lớn càng.... " ý .Thì khi đã yêu ,có thằng nào mở mồm ra lại nói " Người yêu tao xấu bỏ ** " hay là " Nó xấu *** chịu được mày ạ ! " ko? Thú thực ,ai thì tôi ko biết ,chứ như tôi mà cứ như thế thì tôi ko bao giờ yêu được .Người yêu mình mà xấu thì cũng fải cố mà soi ,mà tìm ra cái nét duyên ,nét đẹp của nó ra mà an ủi mình . Tóm lại là Chả có đứa con gái nào xấu cả Chỉ có đứa rất xinh và đứa xinh thôi .Nhở ?

Quote:
Quan điểm của anh chuotdungmanh nói chung là đúng, nhưng đấy là đúng ở tuổi cấp 3 hoặc là đại học thôi. Còn khi đã trưởng thành thật sự rồi thì tình yêu đích thực theo như người ta hay nói dường như không có rào cản.
Cụ non fết

Nhìn thấy em xinh cũng lắc đầu
Vì em có fải của ta đâu
Tay em đã bao bàn tay nắm
Môi em vì ai đã bạc màu

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 04-02-2004, 23:40  

Unverified Member

Quote:
Các chú hãy nhìn vào thực tế sẽ thấy rõ, tại sao có những thằng đi chơi với bạn bè vô tư chỉ cần phone cho người yêu là anh bận là xong trong khi có thằng đang đi chơi với bạn bè mà người yêu phone đến là phải chạy theo ngay.
Thế có nghĩa là những thằng đi chơi với bạn bè vô tư thì có người yêu xấu, còn những thằng người yêu phone đến là phải chạy theo ngay thì người yêu nó xinh à?
Chẳng có cơ sở gì để mà nói thế cả. Thằng nào mới yêu mà chả chiểu chuộng bạn gái, gọi cái đi ngay. Còn những thằng yêu lâu rồi nó khác, yêu nhau nhưng vẫn đảm bảo nhịp độ cuộc sống riêng bình thường nên dù có người yêu vẫn đi chơi với bạn bè vô tư. Nói chung là cái thực tế chỉ ra ở trên không thể nào đủ để đánh giá được chuyện xấu đẹp hay chung thuỷ.
chuotbe is offline  

Old 05-02-2004, 09:19  

Member

Awarded 2 time(s)

Xin lỗi anh Chuột dũng mãnh , trong bài viết trước em có gọi anh là :chú Chuột.Tại vì mấy lí do sau :

- Trong phần thông tin cá nhân của anh không có niên khoá năm học.

- Em không nghĩ là 1 người học đến đại học rồi mà còn có thể suy nghĩ trẻ con như thế.

Quote:
Nếu đặt mức độ xinh là biến x, mức độ chung thuỷ là biến y, chú thăm dò cho anh 1 mẫu khoảng 200 phần tử, anh đảm bảo là kết quả sẽ ra độ tương quan chặt chẽ và tỷ lệ nghịch
Hơ, thế anh đã làm thăm dò chưa mà đã khẳng định chắc như đinh đóng cột ? :p

Quote:
Mà chú có nhiều sự lựa chọn thì chú phải chọn cái tốt nhất. Giả sử chú chọn được cái tốt nhất thời điểm đấy, nhưng cái đứa kia nó lại xuống giá, nó làm chú phật ý hay một cái gì đó tương tự, trong khi còn có bao nhiêu ứng cử viên tám lạng nửa cân, chú chả bỏ theo ngay.
Đã yêu thì người mình yêu là nhất , tình yêu là nó quái đản thế đấy.Do đó nếu gặp mấy chuyện trục chặc thì người ta sẽ tìm cách hàn gắn chứ không nghĩ đến chuyện đập nó đi đâu anh ạ !
Quote:
Chú là gái xấu, chú giận nhau người yêu cả tuần chả thằng ma nào đến cưa, chú chả tìm cách làm lành.
Giá trị con người đâu chỉ ở ngoại hình , do đó mỗi người đều có 1 niềm kiêu hãnh của riêng mình.Anh nói thế này thì niềm kiêu hãnh của những đứa con gái xấu đó đều vứt đi hết rồi à ? Em đố anh cua được dễ dàng 1 đứa con gái xấu đấy.
Quote:
Tính nết gì, anh xin lỗi, chú vứt nó vào bãi rác cho anh nhờ, hoàn cảnh tác động, nó làm hư con người ta chứ thằng nào con nào khi mới sinh ra chả "nhân tri sơ tính bản thiện"
Chán anh quá , càng nói càng sai.Con người ta ai cũng "nhân tri sơ tính bản thiện" tức là lúc mới sinh ra thì ai cũng tính thiện cả.Nhưng từ lúc sinh ra cho đến lúc biết yêu thì mỗi người sẽ có 1 tính nết khác nhau.Mà cái tính nết này do cái gì tạo ra ? Là hoàn cảnh.Một mặt anh phủ nhận vai trò của tính nết , mặt khác anh lại khẳng định vai trò tuyệt đối của hoàn cảnh , thế tức là tự mâu thuẫn. :-s
Quote:
Để em trả lời bác Xit cùng với mấy thằng ku post bài ở dưới luôn. Xinh tất nhiên cũng tuỳ quan niệm mỗi người nhưng nó tuân theo đa số. Nếu tất cả anh em ở đây đều bảo con A xinh chỉ một mình chú pridon85 bảo nó xấu thì theo đa số nó thuộc loại xinh và tất nhiên ngược lại chú prido85 bảo con B nó xinh nhưng tất cả anh em ở đây bảo nó xấu thì nó sẽ là xấu. Định nghĩa này nó phụ thuộc cả vào không gian và thời gian. Nếu cả lũ con trai lớp chú bảo em X xinh nhưng con trai các lớp còn lại bảo em X xấu thì em X xinh trong lớp chú nhưng xấu trong toàn trường.. Đấy, đại loại thế.
Cả đoạn này chỉ nói lên được tính chủ quan của cái gọi là khái niệm xinh , ngoài ra chưa hề định nghĩa được : thế nào là con gái xinh.
Quote:

Đúng là giống nhau về biểu hiện nhưng khác nhau về bản chất! Trường hợp gái xinh thì nó chủ động bỏ người yêu để chạy theo thằng khác. Còn trường hợp gái xấu thì là nó.. bị người yêu bỏ. Cả 2 trường hợp trên thì chả dẫn đến hậu quả yêu nhiều lần còn gì
Anh đã thống kê bao nhiêu trường hợp rồi mà đưa ra kết luận xanh rờn như thế này ?
Quote:
Thực sự, tình cảm của chàng giành cho nàng có bằng tình cảm của nàng giành cho chàng không? Có, nhưng hiếm!
Cái này nữa ! Toàn là cảm giác của riêng anh mà thôi.Không có sức thuyết phục.
Quote:
vì anh thấy gái xinh trên đời hiếm
Ở trên anh khẳng đinh tính chủ quan của khái niệm xinh , thì xem ra cái nhận định nãy cũng chẳng có tí gờ-ram trọng lượng nào cả.

Chỗ anh em , em hỏi thật , anh đã yêu bao giờ chưa thế ? Nói yêu nghĩa là chuyện động 2 chiều ngược nhau , chứ không phải là chỉ chuyển động 1 chiều người này lẽo đẽo theo sau người kia đâu ? Nếu anh ngại trả lời chỗ đông người thế này thì có thể PM cho em !

Còn chuyện nữa , anh hỏi gái xinh đã cho em sơ mú gì không á ? Nhiều phết anh ạ ! ( tất nhiên xinh ở đây là theo quan điểm của em , còn của người khác á , em không quan tâm)

Yêu nhau không lấy được nhau
Mài dao gọt kéo cạo đầu đi tu

Người ơi tu ở chùa nào
Để em làm tiểu em vào tu chung.

pridon85 is offline  

Old 05-02-2004, 11:04  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

pridon đang yêu hay sao ý nhỉ? hihi Chắc người yêu chú xinh nên phải ra sức bảo vệ.. chết dở :p

Nói chung là các chú đang ở trên 2 giác độ khác nhau để xem xét 1 vấn đề. Chú pridon đang yêu nên nhìn đời là màu hồng, chú chuột used to love nên nhìn đời là màu xám. Các chú cãi nhau cả ngày cũng không ngã ngũ, chắc phải đợi 1 trong 2 chú thay đổi (hoặc là có thêm chuotdungmanh thứ 2 hoặc là có thêm pridon85 thứ 2 )

Bản thân anh, anh chỉ thấy câu thơ đấy hay thôi:
Bởi vì ta có được em đâu
Tay kia sẽ ấp nhiều tay khác
Môi ấy vì ai sẽ bạc màu.

Nó khuyên con người ta biết nhìn nhận mình là ai, biết đánh giá đúng mình để đừng phải đau khổ? Ở đời phải biết mình là ai chứ

Quote:

Cả đoạn này chỉ nói lên được tính chủ quan của cái gọi là khái niệm xinh , ngoài ra chưa hề định nghĩa được : thế nào là con gái xinh.
Cái này là quy ước, giống như là tiên đề làm gì có khái niệm để định nghĩa. Nhìn 1 hình tròn, tất cả ồ lên "hình tròn" thì người ta gọi nó là "hình tròn", ko cần fải chứng minh gì cả. Chú pridon cũng nên biết thêm một số "cách định nghĩa" kiểu này đi, nhất là bọn anh học Kinh Tế, không có khái niệm rõ ràng như tự nhiên bọn chú đâu, toàn là quy ước hết ý mà.

Chuột ơi, chú muốn tìm thêm tư liệu về bài này thì cứ hỏi chính bọn con gái ý Thường thì con gái hay nói xấu nhau lắm, anh ngồi ở lớp, nghe đầy chuyện không hay về mấy em xinh xinh do chính bọn con gái kể, nào là con đấy thủ đoạn lắm, yêu thầy giáo để kiếm điểm thôi, mấy năm nữa nó quay ngoắt ý mà etc,.. Mà chú cũng bơm ít "thực tế" trần trụi vào thôi, các em nó còn trẻ, để các em mơ mộng có chết ai đâu :p

To DH: chú DH nói chắc phải suy nghĩ kỹ lắm nhỉ, ko dám bạo mồm, chuyện, hớ hênh là chết với bọ

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 06-02-2004, 07:12  

Member

Awarded 2 time(s)

Quote:
pridon đang yêu hay sao ý nhỉ? hihi Chắc người yêu chú xinh nên phải ra sức bảo vệ.. chết dở :p
Anh Xit đoán sai rồi ! Hiện giờ em không có người yêu , và trong tương lai gần cũng thế ! .Nhưng mà:

Tôi hôm này dầu xa tạm ngọn cờ
Hồn tranh đấu vẫn còn thôi thúc não !

Anh Chuột dũng mãnh nhìn đời là màu xám , cái này rõ ràng , nhưng em tuyệt đối không nhìn đời màu hồng , em chỉ nhìn đời bằng những màu sắc trung thực của nó !

Quote:
Các chú cãi nhau cả ngày cũng không ngã ngũ, chắc phải đợi 1 trong 2 chú thay đổi (hoặc là có thêm chuotdungmanh thứ 2 hoặc là có thêm pridon85 thứ 2 )
Đâu có , anh không thấy là em liên tục dẫn điểm à ?

Quote:
Chú pridon cũng nên biết thêm một số "cách định nghĩa" kiểu này đi, nhất là bọn anh học Kinh Tế, không có khái niệm rõ ràng như tự nhiên bọn chú đâu, toàn là quy ước hết ý mà.
Cuộc đời này có nhiều cái không thể định nghĩa rõ ràng , đặc biệt là những vấn đề liên quan đến tình cảm cho nên em không tìm cách định nghĩa này , định nghĩa nọ. Vì thấy hai anh trao đổi về định nghĩa gái xinh nên em cũng mạn phép đưa ra 1 vài ý kiến !

pridon85 is offline  

Old 06-02-2004, 22:20  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Kẻ thức thời mới là tuấn kiệt
Xít đừng đâm bị thóc chọc bị gạo với em nhé Bác là đá xoáy giỏi lắm đấy ( Có cần em post lên đây cái mess archive kia ko )

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 07-02-2004, 02:43  

Phá sản!

KL$: 0
Class: I (2001-2004)

Đọc mãi mà ko thọc mạch đc tẹo nào để câu cái bài . Em để ý thấy trong topic này chỉ có mỗi chị Chuột là thân phận "liễu yếu đào tơ" :"> 1 mình chống chọi lại ý kiến của mấy anh. Nghĩ mà xương :">. Thôi thì hôm nay em lên tiếng 1chút gọi là :p.
Quan điểm về con gái xinh chắc chắn là có rất nhiều, ko phải ai cũng thống nhất với nhau đc . Mỗi người có 1 cách nhìn cụ thể khác nhau. Con gái thì cũng có rất nhiều loại: xinh, xấu, dễ thương, duyên, etc... Mấy anh cứ bàn cãi mãi, mà toàn lôi "khoa học" ra để chứng minh với cả phản biện... chịu . Đọc đi đọc lãi vẫn chỉ là 1 vấn đề nan giải, ko ai chịu ai[-x, chẳng biết đường nào mà lần nữa. Tốt nhất là cứ lôi thực tế ra, dẫn chứng cụ thể.. ko thì, bọn anh cũng toàn dân KL cả, hồi trước trong lớp có ai lọt vào "mắt xanh" của các anh thì cứ thử kể và nhận xét ra xem nào!?
Ot_ngot is offline  

Old 07-02-2004, 07:56  

Phá sản!

"Đã thế, con gái xinh thì "độ chung thuỷ" lại rất kém" <-- He he, không phải kém mà là rất kém , có những đứa xinh lại đi đong giai .... lol
SiMit is offline  

Old 07-02-2004, 11:03  

Member

Awarded 2 time(s)

-Các chú đang sống ở thời đại nào thề ? Con gái đi đong giai thì có gì là xấu đâu ? Bình đẳng nam nữ mà ! Hay là không được ai đong nên cay cú ?

pridon85 is offline  

Old 07-02-2004, 21:15  
scorpionkl

Quote:
Originally posted by chuotdungmanh@01-02-2004 @ 19:07
Bởi vì ta có được em đâu

Câu thơ kinh điển trên được khá nhiều tay trong KLNet này biết đến. Nó phản ánh một sự thật "trần trụi", không nên yêu hay lấy con gái xinh. Cổ nhân ta có câu: "gái xinh là vợ người ta". Không phải tự dưng các cụ lại xui dại lớp hậu thế. Đã biết rằng tay nào chả muốn có một cô bồ, một cô vợ thật xinh để tự hào, để khi thơm vào má cũng cảm thấy ngọt ngào. Nhưng ngoài xinh ra, cái giá để trả là quá đắt.

Hãy thử tưởng tượng, bạn có một cô bồ xinh. Bạn đã phải tốn rất nhiều công sức và tiền bạc để cưa đổ nó. Nhưng đấy mới chỉ là bước đầu, cưa được rồi nhưng giữ được lại càng khó. Cái giá để trả cho những khoản này sẽ cao gấp bội. Bạn đèo cô bồ xinh đi giữa đường, bọn giai ngoài đường đứa nào cũng chăm chăm nhìn với con mắt thèm thuồng, bạn có thích không. Đã thế, con gái xinh thì "độ chung thuỷ" lại rất kém. Tại vì nó có nhiều sự lựa chọn, bất cứ một thằng giai nào hơn bạn thì chúng nó sẽ bám theo ngay.

Vì vậy, nếu bạn chưa có người yêu hoặc bạn thấy người yêu của bạn không xinh, xin chúc mừng bạn. Tình yêu của bạn sẽ đẹp và các bạn sẽ hạnh phúc. Nếu chẳng may người yêu bạn xinh, bạn hãy học tập Tào Tháo: "thà ta phụ người còn hơn để người phụ ta", hãy dừng lại trước khi quá muộn, không thì chí ít nên dự phòng trước trong trường hợp cay đắng, đừng chỉ vì thiếu hiểu biết mà phí phạm tuổi xuân. Tặng anh em ở đây bài thơ.

MỘT THUỞ TÌNH XƯA

Ai cũng bảo ngày xưa tôi tán em đến khổ
Bù lại bây giờ là những cái bợp tai
Để bỏ hờn những năm tháng chông gai
Tôi quỳ lỵ theo em xin từng mảnh tình rớt

Kỳ kèo thêm bớt từng tí tình rơi
Những ngày dài mưa tả mưa tơi
Hay những lúc nắng tơi bời rát bỏng
Vẫn một lòng tôi đến với em

Em dửng dưng không nói cũng chẳng thèm
Trời phú cho em sắc đẹp em kiêu
Em cứ mặc kệ tôi sớm chiều đến tán
Trời phú cho tôi cái tính kiên trì
Trước mặt em tôi trở thành kẻ lỳ lợm

Em bảo rằng em thích hoa thơm
Tôi phải kỳ công vào rừng đi hái
Tặng em rồi như nước đổ lá khoai
Chẳng ưu tư em cũng chẳng đoái hoài

Sinh nhật em tôi đến mệt nhoài
Tự ví mình như một thằng cửu vạn
Đôi vai gầy gánh cả tình em
Vênh mặt tinh vi em bảo tôi đừng đến làm gì
Lòng kiên trì mách bảo tôi phải chờ lâu

Thời gian trôi mưa dầm cũng thấm sâu
Và cuối cùng em gật đầu đồng ý
Vài ba năm sau em sinh cho tôi một con hiểm và một thằng cu tí
Tôi giật mình chạy sang nhà hàng xóm
oh kìa con mình sao giống nó nguyên xi

Và hôm nay khi ra toà ly dị
Nhận về phần mình con gái tôi nuôi
Con của tôi giống mẹ , xinh đẹp mỹ miều
Tôi sẽ dạy nó thật nhiều và thật kỹ
Đừng giống mẹ mày làm khổ kẻ tình si
Em hiểu hết rồi:
Yêu người không xinh thì sẽ hạnh phúc còn yêu người xinh thì chẳng bao giờ tình yêu được bền vững đúng không .
Thế nhưng bố em vớ phải mẹ em hồi trước là Miss ở trường đại học mà vẫn vui vẻ với nhau đấy thôi!~

Old 07-02-2004, 22:13  

Unverified Member

Quote:
"Đã thế, con gái xinh thì "độ chung thuỷ" lại rất kém" <-- He he, không phải kém mà là rất kém , có những đứa xinh lại đi đong giai .... lol
Một khi đã thích nhau rồi thì ai chủ động trước không thành vấn đề. Thời đại tiên tiến mà vẫn còn cổ hủ thế à ?
Chuyện con gái chủ động chẳng đánh giá được thêm tí gì về nhân cách con người cả. Nhiều khi cơ hội chỉ đến một lần, nếu không nắm bắt được để rồi sau này ngồi ân hận thì còn chán hơn...
chuotbe is offline  

Old 07-02-2004, 22:25  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by chuotbedayma@07-02-2004 @ 10:13
Quote:
"Đã thế, con gái xinh thì "độ chung thuỷ" lại rất kém" <-- He he, không phải kém mà là rất kém  , có những đứa xinh lại đi đong giai .... lol   
Một khi đã thích nhau rồi thì ai chủ động trước không thành vấn đề. Thời đại tiên tiến mà vẫn còn cổ hủ thế à ?
Chuyện con gái chủ động chẳng đánh giá được thêm tí gì về nhân cách con người cả. Nhiều khi cơ hội chỉ đến một lần, nếu không nắm bắt được để rồi sau này ngồi ân hận thì còn chán hơn...
Hừ, chị không biết thế nào là đong giai huh , đong hết đứa này đến đứa khác ,
SiMit is offline  

Old 07-02-2004, 22:29  

Unverified Member

Quote:

Hừ, chị không biết thế nào là đong giai huh , đong hết đứa này đến đứa khác ,
Thế em đã gặp được bao nhiêu đứa như thế rồi? Nếu đếm ra thì có hết hai bàn tay không? Chỉ là thiểu số....có căn cứ nhưng chỉ dựa vào thiểu số thì vẫn chưa đủ sức thuyết phục...
chuotbe is offline  

Old 07-02-2004, 22:35  

Phá sản!

Như chị biết rồi đấy, Việt Nam là một nước có dân số đông, trong đó, phụ nữ lại chiếm tỉ lệ nhiều hơn nam giới, như vậy nguy cơ đong hàng ở nữ giới nhiều hơn nam giới rất nhiều .... --> Không phải đếm trên đầu ngón tay như chị nghĩ đâu.
SiMit is offline  

Old 07-02-2004, 22:58  

Unverified Member

Quote:
Như chị biết rồi đấy, Việt Nam là một nước có dân số đông, trong đó, phụ nữ lại chiếm tỉ lệ nhiều hơn nam giới, như vậy nguy cơ đong hàng ở nữ giới nhiều hơn nam giới rất nhiều .... --> Không phải đếm trên đầu ngón tay như chị nghĩ đâu.
Em càng nói chị càng chả hiểu gì cả? Tỷ lệ đong đưa lại còn phụ thuộc vào dân số đông nữa à ? Thế em đã tiến hành trắc nghiệm chưa? Kết quả ra tỷ lệ bao nhiêu người đong/100 nữ? Em chỉ dựa vào cảm tính thôi nên chị vẫn cảm thấy chuyện đấy là hoàn toàn không thuyết phục.
Như đã nói ở các phần trên, xấu đẹp và chung thuỷ chẳng có liên quan gì đến nhau cả !!
chuotbe is offline  

Old 07-02-2004, 23:40  

Phá sản!

"Một khi đã thích nhau rồi thì ai chủ động trước không thành vấn đề" .chị ơi em thích chị
Em hoàn toàn đồng ý với thằng seamid, thời đại này hiện tượng gái đong trai không phải là hiếm, tuy không phải là All nhưng cũng lost of đó ( đặc biệt là càng xinh càng dễ nhiễm bệnh này)
"Đã thế, con gái xinh thì "độ chung thuỷ" lại rất kém" <-- He he, không phải kém mà là rất kém , có những đứa xinh lại đi đong gia" , xét trên quan điểm tâm lý học, điều này cũng dễ hiểu thôi , thử đặt vị trí bạn ( anh Xit chẳng hạn) là một cô gái xinh, có nhiều chàng trai theo đuổi bạn sẽ làm gì, chỉ "chung thuỷ" với một chàng trai mà chưa biết tương lai liệu có đi đến đâu không hay chọn lựa một người trong số những người hâm mộ mình . Mà nói chung nữ đong nam thì có gì là xấu, đó là chuyện quá sức bình thường, không có gì phải suy nghĩ hay phê phán cả, public thôi mà
"Như đã nói ở các phần trên, xấu đẹp và chung thuỷ chẳng có liên quan gì đến nhau cả " i'm agree with you, không liên quan nhưng ở một số khía cạnh vẫn bị ảnh hưởng giả sự chị chuột bé "nhan sắc" ma chê quỷ hờn, không ai thèm để ý đến thì có muốn không chung thuỷ cũng chả được
Hạnh phúc là do bản thân ta tự xây dựng nên, dĩ nhiên do đó hạnh phúc tồn tại hay sụp đổ, phát triển hay 'thụt lùi" hoàn toàn do ta cả ( yếu tố khách quan chiếm độ 5-10 % là kịch), yêu người xinh chưa chắc đã khổ ( như em đây nè )..sường hay khổ là tuỳ vào trình độ ta cao hay thấp thôi
Hehekltt is offline  

Old 08-02-2004, 00:16  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Chú hehekltt làm ơn dùng thẻ quote để trích dẫn bài người khác cho anh nhờ, đọc bài chú mà hơn đánh vật :-s

Quote:

Mà nói chung nữ đong nam thì có gì là xấu, đó là chuyện quá sức bình thường, không có gì phải suy nghĩ hay phê phán cả, public thôi mà
Quote:

Con gái đi đong giai thì có gì là xấu đâu ? Bình đẳng nam nữ mà !
Quote:

Chuyện con gái chủ động chẳng đánh giá được thêm tí gì về nhân cách con người cả.
Tốt đấy, giá mà VN mình ai cũng có tư tưởng tiến bộ như các bạn ở đây thì khéo bây giờ VN thành RỒNG rồi..

Bình đẳng nam nữ, nói thì nghe hay nhưng thực sự VN mình bao nhiêu người nhận thức được đúng đắn. Ngay trong Luật Doanh Nghiệp do Quốc hội nước CHXHCNVN thông qua có ghi 1 trong các nghề bị cấm khi mở doanh nghiệp kinh doanh là:

"..Buôn bán phụ nữ và trẻ em.."
Thế buôn bán đàn ông con giai thì sao? Luật ko ghi tức là không cấm!

Nói lạc đề vui vậy thôi, trở lại chủ đề chính. Anh có tham khảo một số đứa bạn anh thế nào là xinh, tôm lại ra một định nghĩa: cao trên 1m60, mắt to, tóc dài, da trắng, 3 vòng cân đối và rõ ràng.. Nếu thế thì VN mình... ít con gái xinh. Mà đã là thiểu số thì ko nên dùng các biện fáp nghiên cứu vĩ mô, tiếp cận theo hướng vi mô thôi

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 08-02-2004, 00:34  

Member

Awarded 2 time(s)

Quote:
, xét trên quan điểm tâm lý học, điều này cũng dễ hiểu thôi , thử đặt vị trí bạn ( anh Xit chẳng hạn) là một cô gái xinh, có nhiều chàng trai theo đuổi bạn sẽ làm gì, chỉ "chung thuỷ" với một chàng trai mà chưa biết tương lai liệu có đi đến đâu không hay chọn lựa một người trong số những người hâm mộ mình
Quote:
giả sự chị chuột bé "nhan sắc" ma chê quỷ hờn, không ai thèm để ý đến thì có muốn không chung thuỷ cũng chả được
Nhai lại luận điệu của Chuột dũng mãnh --> Chán ! Mà cũng chẳng có sức thuyết phục gì cả !

pridon85 is offline  

Old 08-02-2004, 07:41  

Phá sản!

"Nhai lại luận điệu của Chuột dũng mãnh --> Chán ! Mà cũng chẳng có sức thuyết phục gì cả " thế theo chú thế nào mới là thuyết phục. Theo em mỗi người đều có quyền có ý kiến riêng nhưng quan trọng là thực tế chấp nhận quan điểm nào mới là vấn đề, em không bảo cứ con gái xinh là phải đong gi... nhưng nếu nói số đó chỉ chiếm thiểu số thì em không đồng tình . tại sao các bác không thừa nhận sự thật để ít ra còn cố gắng "khắc phục" sự thật đó ,mà cứ phải phủ nhận nó nhỉ....hi`hi`"xinh không phải là cái tội" + "ai cũng có quyền lựa chọn" =" ai thích đong ai cứ đong"
:-s hic hic thương thay cho những con người sống thiếu thực tế, hic hic có lẽ đó chính là hậu quả của một nền giáo dục mà ngay từ bé ta đã được dạy rằng "Everything is Ok"
Hehekltt is offline  

Old 08-02-2004, 23:34  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Quote:
tại sao các bác không thừa nhận sự thật để ít ra còn cố gắng "khắc phục" sự thật đó
Khác phục kiểu gì ? Nó đong mình thì mình cũng đong lại nó à? .Đừng hiểu nhầm giữa chuyện bày tỏ lời yêu với chuyện thay người yêu như thay áo .Người con gái biết giành lấy tình yêu cho mình là người con gái đáng khâm phục và trân trọng, còn thể loại kia.......... có khắc phục vào răng .

Theo tôi thấy thì fần lớn con gái bây giờ ít người thật thà lắm ,em nào em nấy mồm cứ dẻo như kẹo kéo . Nhìn mặt cứ như thỏ non với búp bê mà đầu thì fải đến 4-5 kg sỏi .Tìm được 1 em ra hồn thì lại fải đua tranh giành giật với đủ thể loại các chú khác . Ôi ,nói chung là " yêu thì khổ mà ko yêu thì lỗ " Cho nên ta thà chịu khổ còn hơn bị lỗ nhở anh em nhở

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 09-02-2004, 01:47  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by dreamhouse@08-02-2004 @ 11:34
Theo tôi thấy thì fần lớn con gái bây giờ ít người thật thà lắm ,em nào em nấy mồm cứ dẻo như kẹo kéo . Nhìn mặt cứ như thỏ non với búp bê mà đầu thì fải đến 4-5 kg sỏi .Tìm được 1 em ra hồn thì lại fải đua tranh giành giật với đủ thể loại các chú khác . Ôi ,nói chung là " yêu thì khổ mà ko yêu thì lỗ " Cho nên ta thà chịu khổ còn hơn bị lỗ nhở anh em nhở
Nice nice . Cẩn thận đấy :">, toàn là cáo già đeo nơ với cả rắn giả lươn
SiMit is offline  

Old 09-02-2004, 06:10  

Phá sản!

Đúng đúng , con gái bây giờ độ nguy hiểm luôn ở mức báo động.....mà đừng tưởng khi có action thì anh em ta không mất gì nhé, mấy bát cơm chứ chả ít đâu
Hehekltt is offline  

Old 09-02-2004, 08:08  

Phá sản!

ôi trời!!!!Toàn mấy gã siêu a` ơi ngồi bốc phét với nhau....
Nhìn thấy mấy nàng bán phở ....là lếch lơ lếch lém 1 cái,suýt xoa....CHÁN!
ttpl227f is offline  

Old 10-02-2004, 09:27  

Unverified Member

Quote:
Đừng hiểu nhầm giữa chuyện bày tỏ lời yêu với chuyện thay người yêu như thay áo .Người con gái biết giành lấy tình yêu cho mình là người con gái đáng khâm phục và trân trọng, còn thể loại kia.......... có khắc phục vào răng .
Nghe cũng có lý...
chuotbe is offline  

Old 10-02-2004, 09:38  
chuotdungmanh

Oài, tuần vừa rồi bận quá nên không lên tiếp chú pridon85 được. Anh sống ở đời cũng được trên dưới 20 năm, cũng đã gặp nhiều loại người nhưng anh thú thật cái thằng.. dại gái như chú anh mới gặp lần đầu. Mà tính anh thì không thích tranh luận với những thằng (xin lỗi chú là) ng.. lâu khó đào tạo như thế. Nhưng nể cái sự nghiệp cải tạo các em chã mà bác Xit đang tốn công gây dựng nên anh vào tiếp chuyện cùng chú.

Trước khi tranh luận tiếp, anh quote bài của chú ra để trả lời vài vấn đề.

Quote:

Đã yêu thì người mình yêu là nhất , tình yêu là nó quái đản thế đấy.Do đó nếu gặp mấy chuyện trục chặc thì người ta sẽ tìm cách hàn gắn chứ không nghĩ đến chuyện đập nó đi đâu anh ạ !
Câu này của chú dốt cả về thực tế lẫn lý luận. Thế chú đã giận dỗi với người yêu lần nào chưa? Thực tế, những lúc tức giận nhau là những lúc cái gọi là tình yêu bị vùi xuống để giành chỗ cho chủ nghĩa cá nhân. Lại nói tiếp về cái câu "Đã yêu thì người mình yêu là nhất" của chú. Chú học Chủ nghĩa Mác-Lênin, mồm ê a thơ Tố Hữu chắc chả lạ gì chủ nghĩa duy vật biện chứng. Lý thuyết này yêu cầu ta xem xét sự vật hiện tượng trong sự biến đổi không ngừng. Lúc mới yêu thì có thể là nhất thật đấy nhưng năm tháng phôi pha, có những người mới tuyệt hơn, xuất hiện thì lúc đấy cái câu của chú không còn giá trị nữa (nếu là còn giá trị thì có nghĩa là cái ngôi "người yêu nhất" đấy chuyển sang người khác mất rồi ) Anh gợi ý cho chú, nếu muốn đọc thêm thực tế thì vào cái mục Đời sống- Tâm sự của bọn vnexpress mà xem, có những người sau khi kết hôn mới nhận ra người của đời mình là người khác (nhưng trớ trêu lại xuất hiện sau khi mình đã lập gia đình) -> điều đó dẫn đến ngoại tình! Thực tế nó thế đấy, chứ lúc nào cũng hình tượng hoá tình yêu như chú thì những người có kinh nghiệm họ cười vỡ bụng mất.

Quote:

Quote:

Cái này nữa ! Toàn là cảm giác của riêng anh mà thôi.Không có sức thuyết phục
Chú chê anh chủ quan, anh xin lỗi, chú nói stupid bỏ mịa. Thế chú có chủ quan không. Bản chất của sự vật vẫn thế, chẳng qua là do con người khái quát hoá nó lên thôi. Đã là khái niệm của con người thì phải có sự "chủ quan" của con người chứ. Con người ta nhìn vào máu bảo nó có màu đỏ. Thế là tất cả gọi nó là màu đỏ. Một mình chú không chịu, rồi chú đi rêu rao máu không phải màu đỏ. Chả thằng nào cãi được chú. OK? Anh ở đây đã phải lôi lên khái niệm số nhiều để cho chú hiểu mà chú xem ra chưa lĩnh hội được. Anh thử diễn nôm thêm một lần khái niệm xinh nhé:

Khi nói đến người con gái xinh là nói đến sự hấp dẫn phái mạnh bằng hình thức bên ngoài nhất là khuôn mặt của người con gái đó. Chú không phản đối đúng không? Vậy thì nếu chú bị hấp dẫn bởi người con gái từ các tiêu thức trên, chú gọi người ta là xinh. Nếu quy thành khái niệm tổng quát thì chú phải xét trên số nhiều. Một người con gái được gọi là xinh sẽ là người hấp dẫn được phần lớn đàn ông bằng vẻ bề ngoài của mình. Hầu hết anh em ở đây gọi đứa A là xinh, rồi phân tích nó trên khía cạnh này khía cạnh nọ. Anh em đồng tình, một mình chú bảo nó là không xinh, rồi chú phản bác quan điểm của anh em. Thử hỏi, chú đúng hay anh em đúng?

Anh ủng hộ việc phản bác quan điểm của topic này nhưng những gì chú thể hiện là cái gì? Chú sai ngay trên nguyên tắc cơ bản đầu tiên khi đề cập đến gái xinh, rồi từ đó phản bác quan điểm của anh em. Chú chỉ dựa vào ý kiến cá nhân của chú về xinh là trong mắt từng người, từ đó làm nền cho những cái chú bô bô ở đoạn sau. Những cái chú cho là xinh thì có thể anh em ở đây đều bảo là xấu, vì vậy, chú đừng dựa vào cái quan niệm sai của chú để cãi nhau ở đây, anh không có nhiều thời gian để dạy dỗ chú nữa đâu.

Old 14-02-2004, 19:29  

Phá sản!

xét cho cùng em thấy anh chuột dũng mãnh bơm vào nhiều kinh nghiệm thực tế quá( đàn em được cơ hội học tập).Nói chung thì anh chuột dũng mãnh đưa lên ý kiến là có cái lý riêng của nó, em đồng ý hoàn toàn. Tuy em chưa bao giờ yêu nhưng mà em thấy con gái xinh bây giờ đúng là thay người yêu như thay áo, tuần trước một thằng tuần sau một thằng. Đúng là có thể em nó không muốn thế, nhưng tại hoàn cảnh tác động cả mà thôi, mấy thằng con giai thấy xinh là cứ lao vào- mà đã định cưa thì thằng nào chẳng mang phần tốt của mình ra, còn phần xấu thì giấu đi, đến khi yêu được vài ngày có dấu cũng khó( phần lớn)- rồi nó lòi ra, em nhận thấy em không thích, thế là có lúc giận nhau rồi lại quay lại cái vòng tròn "em đá rồi em thay áo" .
Có điều này chắc nói ra thằng con trai nào cũng hiểu: tình yêu bắt đầu từ cái nhìn đầu tiên- anh thấy em nào xinh thì anh sẽ đến làm quen chứ dại gì mà nhẩy vào làm quen với em xấu-đúng không hả chú pridon??
Mà những em nào xinh dù hiền hay không hiền thì thường có xu hướng kiêu hơn những em không xinh cho lắm. Căn bản của điều này là tại em xinh thì nhiều anh nhẩy vào quá nên nó cũng tạo cho em ấy cái ý nghĩ là em ấy cũng có tí gì đó thu hút => kiêu tí. Nhưng không phải em nào cũng thế, có nhiều em xinh mà down to earth lắm, ai mà quen hay cưa được những em như thế thì sướng cả đời.
Còn vấn đề định nghĩa em xinh thì hoàn toàn đồng ý với anh Chuột không còn bàn cãi gì nữa.

Quote:
"..Buôn bán phụ nữ và trẻ em.."
Thế buôn bán đàn ông con giai thì sao? Luật ko ghi tức là không cấm!
Cái này thì căn bản là ít quá, chắc đợi mấy năm nữa mấy em xấu xấu mở đường dây thì mới có luật
red_eye is offline  

Old 15-02-2004, 06:38  
pink_rose

Lộn xộn thiệt...tranh cãi 1 lúc thành cãi nhau

Nói chung ko thể nói ai đúng ai sai, mỗi người nhìn đời theo một quan điểm, ma` quan điểm của từng người lại ko phải lúc nào cũng như nhau :p..
Quan điểm hiện tại của em là : Cứ yêu đi, cần gì quan tâm đến xinh hay xấu, chỉ cần mình cảm thấy hạnh phúc là được. Tình yêu để làm gì, đơn giản là 1 thứ gia vị ngon mà con người ai cũng cần để làm cho cuộc sống bớt nhạt nhẽo thôi. Cái gì đến sẽ đến, cái gì đi sẽ đi, muốn níu thêm cũng ko được. Thoải mái mà sống. Ko cần phải tốn quá nhiều công sức đi cưa..hay đại loại như thê'. Cuộc sống còn nhiều điều thú vị lắm.

Các bác có tin vào Mr(Ms) Right ( người hợp với mình nhất, người mà mình cảm thấy right nhất) ko? Có câu như thế này: maybe God let us meet many wrong people before meet the Right person sothat we'll be greatful for that.Có một số người tin, một số ko tin...em cũng kô bit là mình có tin hay ko nữa. Cứ sống như cách của mình. Yêu cứ yêu, yêu với những gì có thể, yêu vì bản thân mình, con người ko thể thiếu tình yêu. Khi tình yêu ko còn cứu vãn được nữa thì có cố thêm cũng thế mà thôi. I just play my part. Hê hê dù chuyện tình yêu có thế nào thì cũng optimistic lên thôi.

Old 15-02-2004, 12:50  

Phá sản!

Yêu tạp nham như em pink_rose thế thiên hạ người ta gọi là.. yêu mù quáng
mrbabi is offline  

Old 15-02-2004, 21:10  
chuotdungmanh

Ai thích đọc "Nhìn thấy em xinh khẽ lắc đầu" và nghe nhạc vàng thì vào trang Valentino cô đơn của bác Xit: http://card.dcuongtran.vze.com

Old 16-02-2004, 00:49  
pink_rose

Quote:
Yêu tạp nham như em pink_rose thế thiên hạ người ta gọi là.. yêu mù quáng
Hê hê, thế nào mới là " ko mù quáng " . Tiền bối nhầm rồi. Em chi muốn nói là : Yêu để sống chứ ko phải là sống để yêu vì cuộc sống còn nhiều điều hay ho lắm, nếu sống chỉ để yêu thôi thì phí quá. Mà yêu là để bản thân thấy hạnh phúc là chủ yếu còn vấn đề "xinh" hay "xấu" cũng khách quan thôi.

Hê hê, một anh chàng chở 1 cô người yêu xinh xắn đi dạo trên phố chắc hãnh diện lắm . Khi giới thiệu với bạn bè: người yêu tao đấy chắc cũng nở mày nở mặt. Người yêu lúc này sao giống...cái để chạy đua với bạn bè thế thằng kia có người iu đẹp mình có người iu xấu hơn :-s tức quá X-( ...rồi thấy chán ---> rồi chia tay để tìm cô khác đẹp hơn. Còn anh kia thì quá mê mẩn với cô darling đẹp cũng...ngầt ngây con gà tây, say mê con gà quay --> quí như vàng--> giữ cho kĩ kẻo mất ---> chiều chuộng hết mức --> cô này được chiều quá cũng chán ---> tìm miền đất lạ--> rồi tan vỡ... Chà, đây chỉ là một vài ví dụ của vấn đề " be xinh or not be xinh" :p

Tình yêu thời đại này chịu tác động của nhiều yếu tố quá đi mất ...chuyện xuất phát từ 2 con tim bi h cũng hiếm ...

Old 01-03-2004, 02:37  
kukiheobi

Vấn đề ở đây là bọn con giai cứ nhìn thấy gái xinh là tớn mắt lên.Nhìu chị xinh nhưng hiền lắm.Với lại nếu con trai thấy con gái xinh tuy thích mà cứ tránh thì lấy ai iu con gái xinh bi giờ.Chả nhẽ con gái xinh lại ế ,còn những đứa ko xinh lắm thì sẽ rất đắt giá ,vì chung thuỷ ,ko bị soi mói?

Old 01-03-2004, 04:07  
whitelion

gái xinh hay không không quan trọng các anh ạ theo em nên bàn đến vấn đề trai "xinh" đi,riêng vị như em con gái thì phải xinh ,phải hiền ,phải nhõng nhẽo mới là con gái chứ nhỉ.mà riêng em đã nói chuyện người yêu rồi thì kệ nó,nó là người yêu của mình ,mất sao được mà lo.vì em yêu theo kiểu là cho nó đổ mình cơ mà

Old 20-04-2004, 20:54  
uni_mfeo_4ever

gái xinh giờ ngày càng nhìu ===>nhưng mà ngày càng mất giá.các bác bít vì sao không ,vì con gái bây giờ nhìu người quá dễ dãi với con trai,mới cả con gái bây giờ đi cua thì chả sao nhưng bây giờ nhìu bạn ..hic cưa còn kinh khủng hơn con trai===>hic

Old 19-05-2004, 20:26  
bf_w4041

cũng đúng nhưng không phải là tất cả ! không phải đứa nào cũng thế . đầy đứa vừa xinh vừa ngoan . tại mọi người không thấy

Old 20-05-2004, 04:47  
onesweetday88

con gái xinh đâu có thiếu , nhưng phải biết đú mới được đưa lên hàng xinh. nhưng theo tui , xinh là ở khuôn mặt , còn đẹp là ở dáng chứ. có ai bít câu:"con trai thick yêu con gái xinh nhưng thick lấy con gái đảm" ko?

Old 27-05-2004, 21:44  
Nguoiradi

okie ! Dù xấu hổ nhưng cũng phải công nhận câu nói đó hơi bị đúng
Là 1 thằng con trai thì đứa nào chả mún có gfriend xinh 1 chút để mà bõ công yêu . Nhưng mà bi giờ đong gái thì không chỉ cần xinh mà phải giàu nữa các bạn ạ ( kinh nghiệm xương máu đấy )

Old 11-09-2004, 03:50  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Tình hình là dạo này thằng em chuotdungmanh ko thấy đâu cả!Bác Xít có gặp thì cho em gửi lời nhắn nó mau mau quay lại để anh em cùng bốc fét cho nó khoái cái chí.Chứ ko cứ nghe mấy cô cậu 87-88 này nói mãi về gái đú với dai đu là em ngán lắm rồi.Chú sư tử trắng oai quá Khiếp đọc cái bài của chú xong mà ức chế thế,lại fải lôi cái topic này lên mà đá !,lại còn cưa theo kiểu đổ nữa mới ác chứ .Chắc thiên hạ ng ta cưa ko đổ đấy .Đúng là cái kiểu tư tưởng .... .Khuyên chú : " Cố ăn nhiều iốt vào !" .

Đú ! Nghe đến là sướng tai .Từ lúc đi học đến giờ mình mới bít :Đú là xinh .Thế thì khéo bây giờ tiêu chuẩn chọn bạn gái chắc fải thay đổi thành :"Yêu cầu:Bạn gái tuổi từ 18-25,nhà ở gần hồ(lên lượn cho gần ),biết đú ,ko cần giỏi nữ công gia chánh (đú có mà giỏi tiêu tiền ) .
Chán!

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 15-09-2004, 10:48  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Ai biểu xinh là không tốt hết nhỉ, nhiều con gái xinh nhưng cũng chung thuỷ lắm chứ bộ, nhưng nói chung là chỉ một số thui, vì sự thật ông bà ta nói con người có tinh hoa, nhưng người quá xinh đẹp thì tinh hoa như phát tiết hết ra ngoài rùi, bên trong chả còn chút gì cả.
Thêm nữa "lấy vợ xấu là bất tài nhưng lấy vợ đẹp thì lại là bất ổn" tốt nhất là chọn một cô có duyên là được, không cần xinh lắm, chỉ cần mình thấy xinh là đủ
Nhưng thấy con gái xinh mà lắc đầu thì không được, bởi vì trong đó còn một số người vừa đẹp người vừa đẹp nết, nhỡ mình gặp trúng thì sao, nên cứ làm bạn đã rùi tính tiếp, không có gì thì vẫn có bạn, còn nếu được thì chúa ơi, con trúng số, đa tạ người.
Mọi thứ chỉ là tương đối, ngay cả đẹp và xấu cũng vậy

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 22-09-2004, 07:02  

Phá sản!

chẹp,em thì cứ mấy cái giá trị văn hoá truyền thống mà nã,các bác ạh,"thắt đáy lưng ong,vừa khéo chiều chồng vừa khéo nuôi con".hè hè,nói thế chứ cũng fải xem hàng,không thì nhỡ nó đi biuty salông bơm ngực với cả bơm mông thì ko ổn,lấy về để cho thằng kon mình sau này bú silicon à.Còn về fương diện xinh hay ko xinh,đú hay ko đú thì cũng chả làm dc cái mẹ gì ở đây,bởi vì có vẹo xinh thì chỉ để giải quyết khâu oai,đưa vẹo đi lượn thì cái mẹt vênh lên dc 1 tý,chứ về nhà thì chẳng để làm gì,vì đi ngủ có ai để đèn đâu,còn về chuyện "ngoạ sơn" thì cũng hiếm,thành ra có thể bỏ qua .Tất nhiên nói là thế,nhưng mà cũng fải chọn con nào có duyên 1 tý(cái này em đồng ý với bác Hít le,nhân tiện nhắc bác luôn,em ko biết em ngu hay bác ngu(ý,xin lỗi ),nhưng theo em nhớ thì tên thằng này viết là HITLER cơ),đề fòng trường hợp đi đâu fải đưa vẹo đi cùng .
Đang ngứa tay ngứa chân và ngứa mồm,bàn về chữ đú 1 tý.Ko fải gái xinh thì đú,và cũng ko fải gái đú thì xinh.gái đú bởi vì nó...đú,nó fải đú để cho mọi người biết là nó đú,và không fải ai cũng đú như nó .Nhân tiện thêm fát nữa,hỏi các bác,đú là cái mẹ gì?em thì em dek hiểu,bởi nếu coi nhuộm tóc,mặc A2D,lượn a cào,đai lìn quanh hồ là đú thì cả thế giới này có đến 70-80% là đú ạ .
Nightcrawler is offline  

Old 26-09-2004, 06:59  
burself

thứ nhất đấy chỉ là "nhìn thấy em xinh" thôi chứ có phải là "quen em xinh " hay "yêu em xinh" đâu mà nhận xét hay lắc đầu. Ra đường mà nhìn thấy em xinh là sướng lắm rôi (thời đại này người ta đội mũ với cả khẩu trang hết còn đâu) đưbngf soi thêm ký rì nữa. Khổ thân mấy em đấy ra!
Thứ hai vừa xinh vừa đú cũng không có nghĩa là hư hay là đỏng đảnh. Nếu nhìn nhận con người như thế thì lệch lạc quá. Có rất nhiều em vừa xinh, vừa đú mà tính vẫn hay như thường. Cứ lượn quanh sân trường nào mà chả kiếm được mấy em hay ho như thế.
Thứ ba thích nhau vì cái tính là chính chứ ngoại hình chỉ tương đối thôi. công nhận là người yêu mình cũng không nên xấu quá, nhưng với mình xinh xắn (hay đẹp trai) là đủ rồi. Mặt xinh mà tính chán thì ngồi nhà vừa chửi nhau vừa ngắm nhau a`? Thế nên cứ chọn ai hợp cạ với mình mà nhìn ổn ổn là có thể "go for her/him' được rồi.

Old 26-09-2004, 23:25  
Male

Senior Member

Awarded 2 time(s)
Sent 2 thank(s)
Received 12 thank(s)

Quote:
Đang ngứa tay ngứa chân và ngứa mồm,bàn về chữ đú 1 tý.Ko fải gái xinh thì đú,và cũng ko fải gái đú thì xinh.gái đú bởi vì nó...đú,nó fải đú để cho mọi người biết là nó đú,và không fải ai cũng đú như nó .Nhân tiện thêm fát nữa,hỏi các bác,đú là cái mẹ gì?em thì em dek hiểu,bởi nếu coi nhuộm tóc,mặc A2D,lượn a cào,đai lìn quanh hồ là đú thì cả thế giới này có đến 70-80% là đú ạ .
Anh thì anh cũng đếk dám khẳng định với chú là anh biết hết các thể loại đú để mà bàn với chú Dưng mà theo anh nghĩ thì đú nó bắt nguồn từ cái hình ảnh cái con khỉ nó đu cây chẳng hạn .Đú ở đây cũng như kiểu đu theo người ta ,làm những điều ko trong phạm vi khả năng của mình cho fép mà mẹt thì cứ nhe răng ra nhơn nhơn như con khỉ ý .Chẳng hạn như có mấy em nhà cũng thuộc loại gia cảnh,mẹ bán rau,bố xe ôm.Đem giấy nợ về nhà bắt bố mẹ bán nhà đi để trả nợ con còong mới mua này :O ( Thấy bảo trên Phùng giờ có dịch vụ bán xe rồi mang giấy nợ về đòi ông bà già thì fải ). Chứ còn cứ bảo nhuộm tóc vàng rùi ngồi a gù lượn lờ là đú thì cũng ko đúng.Nhưng những cái xe đấy nó thường đi kèm với dân đú thành ra nó cũng bị oan đấy chú ạ .Con người ,ai chẳng yêu cái đẹp,chẳng nói gì xa,ngay như anh,đi đường mà thấy mấy em tóc ép ,có tý màu ,lại mặc hấp dẫn 1 tý là cũng thấy đường trước mặt nó sáng hẳn lên ấy chứ.Cho nên là nó đú thì kệ mẹ nó,thân ai nấy lo ,anh em mình việc dek gì fải bàn về nó cho mệt,cứ đú đi,càng bổ mắt .

Đứng xê ra tý đê!
Gà is offline  

Old 21-05-2005, 18:12  

Phá sản!

Hôm nay lên đọc bài thấy các tiền bối cãi nhau nhu vậy, em rât' bưc' xúc à. Các bác lấy tư cách gì để phán xét con gái xinh hay xấu vậy? Với em thì miễn là con gái là đã xinh rồi à. Có thể số đông bảo nó là xấu, nhưng chỉ cần 1 thằng bảo nó xinh thì nó là xinh, chân lý đơn giản vậy mà các bác còn không hiểu thì lấy gì để nói. Em mới đọc bài cua các anh mà thấy buồn quá. Những gì các tiền bối nói chỉ chứng minh 1 điều là: nếu sau này có ai mà yêu phải chuotdungmanh hay pridon85 thì chỉ có mà phí đời ah. Em chỉ thấy có bác Xit post bài hay à.
ghost_of_a11 is offline  

Old 21-05-2005, 18:38  

Welcome to KLnet

KL$: 195
Awarded 38 time(s)
Sent 79 thank(s)
Received 171 thank(s)
School: Kim Lien Hs
Class: A (1990-1993)

Thằng ku này cho yêu bà già ở cái topic " 72 tuổi yêu như ... " được đấy anh thấy có khi mày hợp với ku già ấy

Quote:
.Nhân tiện thêm fát nữa,hỏi các bác,đú là cái mẹ gì?em thì em dek hiểu,bởi nếu coi nhuộm tóc,mặc A2D,lượn a cào,đai lìn quanh hồ là đú thì cả thế giới này có đến 70-80% là đú ạ .
Thế giới này có đến 70-80 % người dùng dyland cơ àh

@Gà : Anh ơi bổ mắt thì phải ăn nhiều VitaA chứ nhìn thì bổ làm sao được hả anh

Tạp chí Thời trang và Phong cách sống dành cho giới trẻ:

[Runway] Devilicious Mag - www.songtremag.com
[Realway] Sống Trẻ Mag is going "Say Hi!" at September 2009
Warm welcome to www.facebook.com/songtre
mookkl is offline  

Old 05-06-2005, 12:58  
bucmanxam

Quote:
Originally posted by chuotdungmanh@02-02-2004 @ 07:07
Bởi vì ta có được em đâu

và toàn bộ phần ở dưới...
Qua bài viết của bạn, tôi thấy khả năng lý luận của bạn không tệ, nhưng quá phiến diện. Bạn đưa cả lý luận duy vật biện chứng, rồi cả khảo sát dư luận vào, đọc nghe vui nhưng không thấy kết quả, nghĩa là không chứng minh được điều gì.
Để tôi giải thích tại sao tôi nói bạn quá phiến diện. Bạn bảo rằng không nên yêu con gái xinh vì những cô gái xinh dễ thay lòng đổi dạ, không chung thủy, làm cánh con trai phải mệt mỏi tìm cách giữ tình yêu. Ở một khía cạnh nào đó, có người yêu đẹp (tôi giới hạn chữ "đẹp" ở hình thức, về định nghĩa lấy theo tiêu chuẩn số đông) sẽ phiền toái hơn có người yêu không đẹp lắm, vì có nhiều người cũng thích cô nàng như mình, tất nhiên. Hoa thơm ai chả muốn hái. Vì có nhiều ngườ theo đuổi, cô gái sẽ dễ nảy sinh cảm giác muốn được lựa chọn, muốn tìm anh chàng xuất sắc nhất trong đám, cái này cũng là cảm giác tự nhiên thôi, và hoàn toàn hợp lý. Nhưng đấy là mới nói từ góc nhìn của một người con trai mà thôi. Nhìn từ góc độ một cô gái cũng hoàn toàn tương tự, nghĩa là cô ta, nếu có một người yêu là một anh chàng đẹp trai, hào hoa, thông minh, ưu tú, cảm giác sợ mất của cô ấy cũng mạnh không kém gì anh nào có bạn gái đẹp. Con gái sinh dễ nảy sinh mong muốn lựa chọn, con trai không có cảm giác đó sao? Sự lôi cuốn đến từ hai phía. Nếu bạn không thể giữ được tình yêu thì đó là vì bạn đã không đủ lôi cuốn với cô gái (chữ lôi cuốn cần hiểu theo nghĩa rộng, không chỉ bó hẹp trong ngoại hình hay tiền bạc). Nếu cô gái yêu bạn thì có nghĩa bạn hấp dẫn nhất trong mắt cô ấy (cái này cũng cần hiểu theo nghĩa rộng, đánh giá cá nhân luôn khác nhau), nếu cô ấy bỏ bạn là vì bạn đã không còn là người hấp dẫn nhất với bản thân cô ấy nữa. Nếu bạn tự tin về hình ảnh của mình trong mắt cô ấy, bạn sẽ không còn cảm giác lo sợ nữa.
Câu thơ mà tôi cố ý để lại cho thấy sự yếm thế của những anh chàng yếu đuối, bạn cũng thế sao?

Old 04-09-2005, 22:19  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Thôi thì thằng em chuotdungmanh không lên giả nhời thì để thằng anh nó trả lời thay bạn bucmanxam vậy. Tớ nghi ngờ giới tính của bạn bucmanxam (vì thấy bạn bênh con gái xinh nhiều quá ). Bucmanxam nói rằng khi cô gái xinh bỏ 1 chàng trai để theo chàng trai khác thì bản thân chàng trai phải tự thấy xấu hổ và rút lui. Đúng, hành động đấy là một hành động đẹp. Tôi không khuyên các anh chàng ấy phải sồn sồn lên đòi giải quyết bằng đao búa.

Tuy nhiên, cái tôi muốn bàn là bàn về cái cô gái kia cơ. Cô ấy có mới, nới cũ (thường là thế ), cứ ai cưng chiều hơn, cuốn hút hơn là chạy theo, như một con thiêu thân chạy theo những ngọn đèn huyền ảo, bỏ qua những giá trị, những kỷ niệm đã có. Tất nhiên, cô ấy có quyền đòi hỏi thế. Và tôi không can thiệp vào quyền tự do cá nhân của cô ta. Cái mục đích trong bài này tôi chỉ khuyên các anh em không nên làm một bóng đèn, là chỗ dừng chân chốc lát của cái cô xinh ấy nếu các anh em có một ý định nghiêm túc trong chuyện tình cảm (tất nhiên ) Không có gì tồn tại mãi mãi với thời gian, và chắc chắn hình ảnh của bạn sẽ ngày càng xấu đi trong mắt cô ấy, trước sau gì bạn cũng sẽ bị cô ấy bỏ thôi. Thế nên bạn hãy sáng suốt, một là không nhảy vào, hai là nếu đang có thì ta nên "đi trước một bước". Kẻ thức thời ấy mấy là quân tử

Lại lan man tiếp, bạn bucmanxam so sánh 1 anh chàng đẹp trai hòa hoa với cô gái xinh. Sự so sánh này là khập khiễng Trước đến nay và tôi tin chắc là vài chục năm nữa, con gái luôn là kẻ ngồi mát ăn bát vàng. Bạn là gái xinh, bạn chỉ cần ngồi, các anh sẽ bu quanh, lúc nào bạn thích, bạn vơ một cái là ok. Bạn là giai đẹp, xin lỗi bạn, bạn có ngồi trên Dylan cũng chả em nào nhào vào nếu bạn không tà lưa, à ơi các em (trừ mấy em đứng ngoài đường thì không nói). Vì vậy, rằng thì là mà, gái xinh và giai đẹp là 2 phạm trù khập khiễng, bạn có là giai đẹp thì bạn gái bạn vẫn vô cùng an tâm, bạn là gái xinh thì....quay trở lại chủ đề chính của topic bạn nhé

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 06-09-2005, 20:53  

KL$: 190
Class: 12T_Q (2000-2003)

Trên đời không ai cho con người được phán xét người khác 1 cách độc đoán hay theo ý kiến riêng của mình
Con gái trên đời được sinh ra mà xinh thì không phải đổ lỗi cho người ta mà là thầy u của cô gái đó có tội mà thôi !
" Trời sinh voi , trời sinh tính " : Các cụ xưa truyền lại có nhiều triết lý vô cùng .
Nghe câu nói của bác Xit : " Xinh không có nghĩa là đẹp , xinh khác đẹp "
Đẹp thường bao gồm 2 phạm trù của 1 vấn đề : ngoại hình và tính cách , cái bên trong và cái bên ngoài , cái thực tại và cái hư ảo ............
Cô gái được gọi là xinh nhưng chưa chắc đã là đẹp bởi xinh chỉ là 1 cấu trúc đơn trong kết cấu phức tạp của Đẹp hay nói đúng hơn là trong tứ phẩm của người con gái mà thôi : Công , Dung , Ngôn , Hạnh !
Những lời nói có vẻ nghiệt ngã của Ông chuotdungmanh ( có lẽ viết trong tâm trạng không được bình tĩnh lắm ) nhưng trong đó ẩn chứa nôĩ đau khổ đã được phát nổ sau bao ngày kìm nén trong lòng !
Đúng ! Trong thời nay , không thiếu những người con gái đẹp người và đẹp cả nết nhưng có không ít bộ phận nhưng cô gái khác đã đi ngược lại những phẩm chất tốt đẹp của người con gái , người phụ nữ Việt Nam máu đỏ da vàng ! Họ đi ngược lại thuần phong mỹ tục , làm nhơ bẩn xã hội và làm thối nát những phẩm chất tốt đẹp mà các bậc tiền bối XX tạo dựng được !
Họ bán rẻ nhân phẩm , đi theo tiếng gọi của địa vị ,của tiền bạc :
Em không cần anh nói tiếng Yêu em
Chỉ cần anh rót cho em đủ Lực
Thì em sẽ mãi mãi là của anh !

Em không cần cưới xin và ăn hỏi
Muốn làm vợ , anh cứ chất tiền ĐÔ
Với Nhà lầu , Xe đẹp và Tiền To
Thế là em là vợ của anh rồi

Đến bên em , anh không cần lúng túng
Cứ xếp tiền thì đêm đẹp là của anh !

Tại sao xã hội còn những hiện trạng đó thì có lẽ khó mà trả lời được ? Nhưng phải nói là tình trạng giáo dục con cái trong các gia đình hiện nay đang xuống cấp nghiêm trọng . Tai hại hơn là thời đại mở cửa , ăn nên làm ra nên mọi người được ăn uống đầy đủ nên con gái thời nay phải công nhận là xinh hơn hồi xưa ( nhưng không đẹp hơn và có cái đức hơn đâu ) . Công nghệ thông tin phát triển và đi liền với nó là hàng loạt những phim ảnh đồ truỵ ( dám cá là 100 % con trai thời nay chưa nhìn hay chưa xem phim hay ảnh đen dù vô tình hay là thợ chuyên nghiệp thì tôi đâm đầu chết luôn ) và những trào lưu xấu xâm nhập từ hải ngoại về đã làm hỏng thế hệ trẻ của Việt Nam mà đặc biệt là phái nữ ( cần biết ý tứ ) .
Số ít đang làm cho số nhiều bị vạ lây . Kiêu , mặt vênh ( dù chưa đẹp về ngoại hình ) , thích anh nhà giàu , đi xe đẹp hay là anh chị có máu mặt trong trường ( bảo kê học đường ) là những biểu hiện cụ thể của 1 số đang lớn dần nữ sinh hiện nay .
" Nhìn nên nhìn đằng trước , chớ có nhìn đằng sau " Câu phổ biến hiện nay vì nhìn đằng sau cô nào cũng giống cô nào ! Áo phông hay áo sơmi ngắn tay , tóc ép quần bò , đi giày cắt ( Thời buổi cướp được tiền của thiên hạ ) .
Nhưng không phải toàn bộ là xấu cả đâu ! Tuy QKS đã từng rơi vào trong trường hợp của chuotdungmanh nhưng QKS không trách con gái đến mức đội thù như chuotdungmanh bởi có lẽ người sai là mình chứ không phải là tội của cô gái đó bởi mắt mình có vấn đề và con tim mình đập không đúng lúc mà thôi !

Ai sinh ra mình ? Ai cho mình nhiều tình thương nhất ? Câu hỏi đó chắc ai cũng có câu trả lời ?
Quan trọng là mình chọn được người con gái nào phù hợp với mình mà thôi ! Nhưng đặc biệt là hiếu thảo với bố mẹ chồng ! Còn những vấn đề còn lại thì là thứ yếu !
Nhiều lần muốn chết nhưng đời bắt mình phải trả nợ công ơn của bố mẹ
Có con gái thì mới có con trai ! Nhưng có lẽ rồi về già những người phụ nữ bán rẻ mới thấm thía được sự tủi nhục của mình về đường con cái ( di truyền tính dâm của mẹ )
@ : Chú ý kĩ thì thấy mấy cu khoá sau văng tục hơi nhiều ( Văn hoá chút coi ) và có 1 câu kết rằng :
Hãy nhìn người bằng con tim của mình và của bố mẹ

( ^ - ^ ) QuAnG_QuIt ( * _ * )
quan_kham_sai is offline  

Old 06-09-2005, 21:40  

God Member

KL$: 767
Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)
Class: A15 (2003-2006)

Quote:
Đã thế, con gái xinh thì "độ chung thuỷ" lại rất kém. Tại vì nó có nhiều sự lựa chọn, bất cứ một thằng giai nào hơn bạn thì chúng nó sẽ bám theo ngay.

.

Công nhận là anh viết bài rất hay,đọc nghe có vẻ hợp lý vô cùng... ,nhưng thực chất đó chỉ là 1 cái nhìn phiến diện,có tính 1 chiều. Tại sao anh có thể khẳng định:cứ là gái xinh thì"độ chung thuỷ kém" (ko hỉu sao đọc bài của anh em có cảm giác anh vừa bị 1 "em xinh " bỏ rơi ) Vấn đề của bài viết này hoàn toàn ko phụ thuộc vào độ "xinh"hay ko,mà là sự tha hoá về nhân cách của một số cá nhân(ko có tính đại diện cho xã hội ),có thể ngay cả khi em"ko xinh" nhưng em vẫn ở thế"chủ động" như anh đã nói ...Khi đã yêu một ai đó,ko hoàn toàn là chỉ yêu cái vẻ bề ngoài,và khi đã chấp nhận yêu tức là yêu tính cách và tất cả những thứ gì thuộc về đối phương,vậy sao có thể nói là người kia ban ân huệ cho mình ?người kia mà kiêu ngạo,coi mình như nô dịch thì có còn là tình yêu nữa ko?
Cái thứ 2 là con gái xinh mà tính tốt thì trên đời này nhiều vô kể (con gái ko ai là ko xinh...chỉ có điều là xinh ít hay xinh nhiều ) vì thế tại sao phải lắc đầu khi nhìn thấy "em xinh " ,ngay cả khi mình ko biết ngay đc người ta tốt hay xấu thì thấy "em xinh " cũng chả tội gì phải lắc đầu
Quote:
Vì vậy, nếu bạn chưa có người yêu hoặc bạn thấy người yêu của bạn không xinh, xin chúc mừng bạn. Tình yêu của bạn sẽ đẹp và các bạn sẽ hạnh phúc. Nếu chẳng may người yêu bạn xinh, bạn hãy học tập Tào Tháo: "thà ta phụ người còn hơn để người phụ ta", hãy dừng lại trước khi quá muộn, không thì chí ít nên dự phòng trước trong trường hợp cay đắng, đừng chỉ vì thiếu hiểu biết mà phí phạm tuổi xuân
Chết cười cái câu này
từ bé đến h chưa thấy lời khuyên nào... vô lý như thế này .ví dụ như người yêu của người ta kiêu ngaọ,đứng núi này trông núi nọ thì anh khuyên người ta bỏ còn đc,đằng này chỉ vì người yêu mình xinh mà bỏ thôi à .Đứa nào đọc bài này xong về bỏ người yêu mình chỉ vì nó xinh thì nhắn tin cho em nhé ,em sẽ tôn người đấy làm...thằng điên .Giả sử làm theo lời khuyên của anh thì mỗi người nên có 2 người iu:1 xinh.1 ko xinh ,như thế thì thể nào cũng có thêm 1 topic viết về thằng sở khanh để anh em mình viết bài đấy
(hic,người yêu em mà có cái tính như anh nói thì người "đá" sẽ ko đến lượt nó đâu ,anh em mình là đàn ông con trai,mấy h mà phải để bọn con gái nó "chủ động" , )

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 08-09-2005, 22:52  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Đùa chứ, gặp được đứa như quan_kham_sai đúng là hiếm, tương lai là hơi bị triển vọng đấy Chú Gió máy ngây thơ, chưa vướng bụi trần, 2-3 năm nữa chú mày quay lại đây anh em đàm đạo tiếp.

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 09-09-2005, 09:46  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

@QKS : bác là một nhà hùng biện tài ba với một bể kiến thức về con gái thời nay , vậy mà sao lên diễn đàn muộn vậy, tui hoàn toàn tán thành với bài viết của bác, viết quá chính xác.

@gió: anh Xít nói đúng đó, có khi ku phải lăn lộn thêm vài ba năm nữa roài mới thấm được cái bài viết của bác QKS, bác ý viết bằng kinh nghiệm sống mà, chú chưa nếm nên không tin là phải, vài năm nữa quay lại đàm đạo tiếp

AldolfHitle is offline  

Old 09-09-2005, 11:07  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

,ngại quá,hoá ra là do em chưa vướng bụi đời như các bác ah ,
Người ta có nói rằng :"khi yêu thì đối với bản thân mình,người mình yêu là người đẹp nhất " vậy đìu đó mâu thuẫn với mong ước của các bác là tìm đc 1 người "ko xinh" để mà yêu.
Ở đây các bác đã quá cực đoan khi cho rằng em nào xinh cũng kiêu,mà chưa...chú ý đến 1 vấn đề quan trọng ko kém đó là bản thân mình.Là thằng đàn ông mà phải chịu mất giá trước mặt con gái thì "cắt" bố nó cái "ấy" đi .nó xinh chứ chả lẽ mình ko "đẹp zai " ah :"> ,Vả lại mình ko đẹp zai thì tài năng,"kinh ngiệm sống"(như các bác nói) vứt vào sọt rác ah,mà phải để "em xinh" nó coi thường
(em vít bài hơi...khó nghe 1 tý nhưng là thật lòng,mong các bác bỏ qua )

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 09-09-2005, 11:32  

@ Gió : Có lẽ chú chưa đọc kĩ nội dung bài viết của anh nên chú có những ý nghĩ chưa đúng ?
Không phải toàn bộ con gái toàn xấu và ngược lại trong nhiều người con gái , có không ít những cô gái muốn thể hiện mình ở mặt không được tốt lắm !
Không phải tòan bộ bát cơm nào chúng ta ăn cũng toàn là những hạt cơm thơm dẻo mà trong những bát đó có vô khối những hạt sạn mà chưa chắc gì lúc ta vo gạo đã nhặt được hết !
Con gái là như vậy đó ! Đời sống nội tâm phức tạp như những gì họ thể hiện ở mặt hành động !
Không phải cô gái nào xinh cũng kiêu và không phải cô gái nào kiêu cũng xinh ! Đó là hai vấn đề cấu thành nên cái đề POST của chuột dũng mãnh !
Tuy chú đã lớn nhưng có lẽ là chưa đủ cho 1 con người con đang học trong trường học mà chưa từng có những vấp váp ban đầu của trường đời !
Phải có những vấp váp tưởng chừng như không thể vượt qua mới khiến con người ta trở nên đứng đắn và có con mắt nhìn đời nhìn người theo đúng cách mà con tim mình mắch bảo !
Thực tình ở trong các trường cấp III thì nữ sinh còn bị 1 chút gò bó nào đó trong khuôn khổ chứ đến lúc con chim ác được xổ lồng ra rồi thì đời biết tay với nó ! Nữ sinh bây giờ thì có đủ dạng : tốt , xấu , đen , trắng lẫn lộn mà người chưa có nhiều trải nghiệm thì khó có thể phân biệt được ? ( Tình trạng giả nai là khá nhiều - không nói đâu xa ngay taị KL cũng có nữa là các trường cấp thấp hơn ) .
Không ai chê chú là trẻ con nhưng ở cái độ tuổi chưa lớn hẳn về mặt nội tâm này thì thực sự nếu được trao dồi thêm nhiều vốn sống phong phú ( tránh các mặt xấu ra nhé ) thì thực sự chú là người quyết đoán và nhất là về sau vợ được nhờ rất nhiều ( bênh con gái cứ chắm chắm ) . Còn 1 điểm về chú mà anh cần cho chú biết chú cần phải sửa là chú hơi nóng đó ! Nên giữ cái đầu thật lạnh trước mọi biến cố còn nếu không những cạm bẫy hay những tai ương không ngờ ập lên đầu chú bất kì lúc nào thì có lẽ người khổ là chú !

@ HL và bác XIT : Ngượng quá ! Em được tán lên tận mây xanh ! Nhưng có lẽ bởi em đã từng vấp ngã ( ngã rất đau ) nên những gì nội tâm em mách bảo em đều thực hiện cho bằng được ! Trường đời đã dạy em rất nhiều thứ !
Nhưng có lẽ người như em khó lấy được vợ vì em qúa khó tính !
Các bác nhắc dùm em những cách kiếm người yêu đi bởi nội tâm em quá phức tạp vì nó đan xen quá nhiều thứ mà em chưa gỡ được ra ????
Em khổ lắm chứ chẳng vui gì ?

quan_kham_sai is offline  

Old 09-09-2005, 13:54  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

...anh cũng chưa hiểu hết bài vít của em rồi .ý em là ko nên chỉ vì 1 số đứa con gái như vậy mà phải đến nỗi"cứ nhìn thấy gái xinh là lắc đầu và tránh xa" dù sao đấy cũng chỉ là thiểu số thôi mà .
Các anh đứng lôi trường đời ra nhé ,bới vì nếu nói như vậy thì các anh cũng chỉ là những thằng trẻ con bị cuộc đời làm cho trở thành"ông cụ non" thôi (xin lỗi nếu chẳng may mạo phạm )

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 09-09-2005, 18:09  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

@qks: ai mà chả biết, bác viết được như vậy cơ mà, những người ngã roài ai mà chả hiểu nhau, cuộc sống đâu chỉ là một dòng sông phẳng lặng
Còn về việc khó tính thì chả có chi cả, chỉ là cảm giác thôi, đừng quá xét nét, để ý, nghĩ thoáng hơn, tha thứ và bỏ qua nhiều hơn là được.
Việc lấy vợ thì khỏi lo , sau này kiểu gì chả có một cô đến với bác, lo xa quá à
Còn nội tâm và người iu thì có lẽ bác phải tự khắc phục thôi, không ai hiểu mình bằng chính mình, những cái đó thuộc về cái tôi mà chả ai giống ai cả, nên làm sao lấy kinh nghiệm người này để chỉ bảo cho người khác được.

Cuộc sống luôn tươi đẹp mà, sao lại phải khổ chứ, vui lên , dù sao như bác nói không phải tất cả con gái đều xấu, vậy thì phải hi vọng và tin tưởng chứ

@gió: hư wá, dám bảo bọn anh là ông cụ non hả? bọn anh là các cụ già roài. Với lại bác QKS cũng đâu có bảo là tất cả con gái xinh đều vậy, chỉ là những cái biểu hiện thường nó ko tốt thôi, nên tạo ác cảm

AldolfHitle is offline  

Old 09-09-2005, 18:31  

@ Gió : He he ! Chú em nói " Trường đời biến các bác từ những thằng trẻ con thành những ông cụ non " ! Không sai !
Nhưng làm thế nào để trở thành ông cụ non theo đúng nghĩa thì mới khó chứ là ông cụ non nhìn đời bằng cả trái tim thì rất dễ ! Làm thế nào để tiếp thu trường đời cũng là 1 vấn đề nan giải ( nếu không thì có khối người đỗ cao vào Khoa Xã Hội Học của trường Đại học Khoa học tự nhiên rồi ) !
Nếu thực tâm muốn tiếp thu học hỏi thì có lẽ sẽ rất mất thời gian và nhiều khi khiến mình biến thành con thiêu thân chứ lỵ !
Không phải là dân chơi sành điệu hay là 1 nhà nghiên cứu về tuổi vị thành niên được hưởng lương mà muốn biết thêm đời sống của nhiều lớp thanh niên thời đại Net Hoá này mà nhiều đêm bám theo thằng bạn " đánh bóng mặt đường " theo đuôi những con ngựa hoang lúc 2 - 5 giờ sáng hoặc theo chân chúng đi vào những tụ điểm ăn chơi thác loạn " Nào bé cùng lắc lắc " hay " Cho em chút thôi " hoặc được chào mời bởi các Cếp đứng đường !
Không phải tự dưng điên hay muốn tỏ ra hơn người ở chỗ đó hoặc tự biến mình thành người hiểu biết về xã hội hoặc chí ít là thằng ăn chơi mà làm những điều như vậy ( Mình điên chăng )! Nhiều lúc tự nghĩ mình như vậy và nhiều lúc chẳng biết mình làm thía để làm gì và tại sao mình lại làm vậy ! Nhưng có lẽ đó là không thừa trong 1 cuộc sống đầy bất trắc và nguy hiểm ( không biết mình sẽ mắc lúc nào ) nên cái gì cũng nên biết nhưng biết làm sao cho tốt làm sao cho hay để mình có những biện pháp phòng tránh mới là khó !
Trong người anh luôn đan xen tồn tại 2 loại con người : Tốt và xấu ( có lẽ ai cũng có chứ không phải riêng anh ) nhưng có lẽ không có ai khác người hơn anh là biến những điểm xấu thành điểm mạnh riêng hay nói đúng hơn là nội tâm hoá cái xáu thành cái tốt + thêm cái tốt đã khó . Anh có lẽ khác người khi luôn cho chúng tồn tại song hành trong thực tại như 2 dòng điện : Nóng và lạnh . Cần nhu có nhu và ngược lại cần cương có cương !
Trong giao tiếp cũng thía mà thôi ! Nhưng có lẽ đặc biệt là trong giao tiếp với con gái ( đời sống phức tạp ) lại cần chú ý ( Mình cần phải tế nhị chứ không phải là người con gái - Phải chủ động mới có thể nói chuyện được với con gái )
Trong những thời gian trượt đại học năm đầu tiên ( xấu hổ vì mình mang mác KL lại thi trượt ) , anh lăn lội rất nhiều trong cuộc đời , tiếp xúc với đủ loại người nên có lẽ cũng biết chút ít !
Không phải những thứ cặn bã là do tự tạo ra mà xã hội chính là người đã thải ra những thứ cặn bã đó và ngay chính xã hội cũng không cần thiết những thứ cặn bã đó ( quên mất việc tái sinh dù là có thể thực hiện được ) . Những thứ cặn bã đó đã quay lại làm ô nhiễm môi trường ! Không phải bỗng dưng mà các cô gái là bệnh hoạn khi đem thân xác ra bán rẻ hay bán đi cái quý giá nhất của đời con gái mà do xã hội chưa biết chọn lọc cho họ những gì đúng của người Việt Nam ( coi trinh tiết là thứ yếu - 1 cô gái nói : " Đằng nào cũng mất nên quang trọng gì mất trước hay mất sau hả anh . Không thằng này lấy thì có thắng khác lấy . Quan tâm làm gì cho mệt " - Bó tay . Com ) ! Trào lưu Tây Hoá là rất phổ biến và nó đã có từ lâu ( xuất hiện tại HCM từ những năm 75 - 77 còn chỉ mới du nhập về Hà Nội và nổi đình nổi đám được 5 - 6 năm nay ) : Sống thử hay tự nguyện cho đi cái trinh của người con gái là rất phổ biến . Tây Hoá không sai trên con đường mở cửa của một nước muốn xoá bỏ sự đói nghèo , muốn vươn lên 1 đất nước giàu mạnh nhưng Xã Hội hay chính bản thân mỗi con người phải biết nhận xét xem nên học cái gì cho đúng chất con người Việt Nam ( hiện nay càng ít đi những thanh niên tự hoà về truyền thống hơn 4500 dựng nước và giữ nước của dân tộc ): Thuần phong mỹ tục ( Không hề cổ hủ chút nào ) ! Thanh niên tự do học tập và thực hành 1 cách triệt để : Đua xe , mại dâm , nghiện hút , lắc , tài mà , bồ đà , sống thử ... chém , bắn giết hay có đời sống thác loạn !
Con gái là 1 bộ phận không thể thiếu trên xã hội ( bàn tay người con gái làm nên tất cả ) nên họ được nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa . Họ là bộ mặt của cả 1 đất nước ( Tại sao lại có những cuộc thi Hoa hậu hay các Miss World còn các cuộc thi của người đẹp nam lại rất ít ??? ) và thể hiện được chất của 1 đất nước văn hoá .
Nhưng chính những vấn đề phức tạp và những cạm bẫy đã giết chết 1 bộ phân con gái bây giờ ( Nhiều gia đình có con gái nhưng lại cứ tung hê ra ngoài xã hôị để mặc cho những phẩm giá của người con gái bị mất đi - cái mà người con gái cũng cần và luôn đồng hành với sự trong trắng ) .
Chú Gió ! Không phải anh tham gia Topic này với mục đích là đồng hành nói xấu con gái hay chê bai con gái mà anh tham gia với mục đích nói lên những gì anh được học hỏi , được biết và muốn tham gia đóng góp những ý kiến của mình mà thôi ! Bởi không ai được phép phán xét 1 cách tiêu cực về người khác !
Nói đến con gái không khác gì nói đến biển cả và rừng thẳm mênh mông , bát ngát ! Không phải cây nào cũng bị mục và không cây nào có thể chắc là nó không bị mục !
Biết giữ mình và tốt nhất là được sự quan tâm của các bậc phụ huynh ( đặc biệt là với phái nữ ) sẽ là những màn chắn bảo vệ tốt nhất cho họ .
Không phải ai sinh ra trong gia đình xấu cũng hư và ngược lại gia đình có học cũng có thể có con hư nếu không được sự quan tâm , chỉ bảo tận tình !
Những cô gái hư đang làm mất dần niềm tin của các bậc con trai về phía con gái !
( Âu cũng là cái phát ra từ việc Tây Hoá ồ ạt mà không có sự chuẩn bị phòng tránh ) .

TB : Nếu chú có điều kiện , hôm nào anh cùng chú sẽ có 1 buổi đàm đạo về con gái !
Biết để tránh chứ không phải dấn sâu để biến mình thành để tự trung thành hay biến mình thành 1 nhà nghiên cứu về xã hội mà biết để tạo nên kinh nghiệm sống cho mỗi con người .
Không phải ai cũng toàn diện nhưng nếu sống tốt sống thật lòng thì mình sẽ toàn diện ( Đó là cái đích quan trọng mà con người còn phải phấn đấu ) .
Giàu cũng khổ mà nghèo cũng khổ !

quan_kham_sai is offline  

Old 09-09-2005, 22:39  
Xit Male

God Member

Awarded 6 time(s)
Sent 11 thank(s)
Received 53 thank(s)

Đọc bài của chú QKS mà như đọc bài nghiên cứu ý nhở Chú QKS viết khá quá, bài dài, lắm ý nhưng anh góp ý là lần sau giữa các paragraph chú cho anh 2 phát Enter để người đọc dễ theo dõi.

Anh em đang tranh luận rất hăng nhưng có vẻ bắt đầu chuyển sang hướng lan man rồi. Các vấn đề về XH là có thực, vẫn tồn tại và có nói thì cũng không giải quyết vấn đề gì. Khi viết topic này, chuotdungmanh chỉ có ý định là viết để cổ vũ tinh thần anh em, tất nhiên có phần đúng, có phần láo toét nhưng không phải là không có ý tích cực. Nội dung của bài viết có 1 điểm gốc đó là sự so sánh về thế giữa 2 người đang yêu (có thể gọi là partner hoặc đối tác). Một sự thật hiển nhiên, kẻ nào yếu thế hơn, kẻ đấy sẽ phải quỵ luỵ hơn. Trai dựa vào tài, gái dựa vào sắc. Khi yêu một em xinh, thế của người con gái sẽ được nâng cao hơn. Nếu con trai chỉ dựa vào "sắc" của mình thì yếu thế hơn là cái chắc, tất yếu dẫn đến hệ quả như bài viết đã nói.

Nhưng tại sao anh em không lật ngược lại vấn đề, nếu anh em nâng mức tài là sở trường của mình lên, ta có thể lấy lại thế quân bình và vượt xa (lý do thì "con gái xinh càng lớn càng xấu" - 1 topic khác đã được tranh luận tại KLNet rồi, thời gian là kẻ thù của sắc đẹp, bọn con gái nó chỉ dựa vào sắc thì theo tháng năm nó sẽ bị hạ giá trị trong khi anh em mình mà chăm lo học hành tấn tới thì càng qua thời gian, gái trị anh em mình càng được tôn lên). Khi ta ở thế trên, ta sẽ nhìn xuống (look down) bọn con gái, thế là ta thắng.

Tóm lại, ý nghĩa tích cực của topic này là quá rõ rồi, mong anh em chăm chỉ rèn luyện võ công để có thể bao giờ cũng đứng trên cơ bất kỳ 1 đứa con gái nào, no matter how pretty she is (cơ mà cũng không nên học hành nghiên cứu quá mức kẻo lại thấy bọn con gái lại phang 1 câu "1 loại động vật bậc cao" thì... đứt )

Cấm cho trai tựa gái kề
Xit is offline  

Old 10-09-2005, 15:35  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

Quote:
Chú Gió ! Không phải anh tham gia Topic này với mục đích là đồng hành nói xấu con gái hay chê bai con gái mà anh tham gia với mục đích nói lên những gì anh được học hỏi , được biết và muốn tham gia đóng góp những ý kiến của mình mà thôi ! Bởi không ai được phép phán xét 1 cách tiêu cực về người khác !
. Anh nói hay lắm ,mục đích của em có phải vào đây là phản đối sự thật là có 1 bộ phận phụ nữ tha hoá quá mức đâu.Em chỉ muốn nói là ko phải tất cả phụ nữ đều như vậy mà đó chỉ là thiểu số trong một xã hội mới bắt đầu mở cửa đón nhận những thành tựu và cả những tệ nạn mà thôi.Còn phụ nữ nói chung là đáng trân trọng và bảo vệ .

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 10-09-2005, 15:35  

Phá sản!

Hix, bác Xít viết bài kiểu này chẳng khác nào bảo với anh em rằng thằng nào ko có tài mà chỉ có sắc thì suốt đời chỉ chạy theo con gái ah????
ghost_of_a11 is offline  

Old 10-09-2005, 19:02  

@ Bác Xit : Em chân thành cảm ơn những góp ý của bác ( Đúng là bắt đầu lạc chủ đề rồi )
@ AH : Có lẽ tôi nên xem lại những ý kiến của ông về tôi bởi đó là những lời khuyên quá chân thành . Thank
@ Gió : Đã bắt đầu hiểu nhau đúng không chú em ?

Đời không cho ta mọi thứ mà chính ta nên tìm tòi , khai phá mới có thể có được !
Làm bất kì cái gì cũng cần có sự " Yêu " và " Đam mê "
Đối với con gái cũng thế ! He he .

quan_kham_sai is offline  

Old 10-09-2005, 19:19  

Member
Quote:
Originally posted by Gió@10-09-2005 @ 15:35
Còn phụ nữ nói chung là đáng trân trọng và bảo vệ .
yes, anh ủng hộ câu này. \/.
Trong xã hội, có người này thì phải có người nọ, ta ko thể vơ đũa cả nắm thế được, nhể mọi người nhể.Còn có rất nhiều người xinh đẹp nhưng họ rất tài năng,khiêm tốn......uhm uhm nói chung là còn rất rất nhiều.Những trường hợp khác chỉ là hạt sạn nhỏ nhoi thôi

Welcome to KLNet 6!
osprey_vic is offline  

Old 11-09-2005, 16:37  

Unverified Member

Oài, công nhận anh Xit nói cũng đúng thực. Nhưng mà đừng tiêu cực quá nhé. Lớp em có một đứa rất xinh, thông minh, có hiểu biết, nhiều tài (vẽ, hát,...). Nó yêu một thằng được 3 năm rùi, chẳng bao giờ thấy có dzai diếc gì đâu
chuotbe is offline  

Old 11-09-2005, 16:50  

Phá sản!

Em cũng có 1 chị rất xinh, thông minh, có hiểu biết, nhiều tài (vẽ, hát,...). CHị í yêu một thằng được nhìu năm rùi, chẳng bao giờ thấy có dzai diếc gì đâu ,chị chuột ạ!

Phụ nữ tuyệt lắm đấy ạ,ko có fụ nữ kể ra cũng...rắc rối fết!Thêm cả xinh nữa thì......
ttpl227f is offline  

Old 11-09-2005, 17:03  

Unverified Member

À đây rồi, lan man tí, trích dẫn một đoạn trong quyển sách hồi trước đọc được cho mọi người nghe nhé :
"Thưa các quý ông, hãy nhắm mắt lại và thử hình dung cái Ka lờ nét này mà thiếu phụ nữ . Kinh khủng lắm !! Chán lắm !! Cũng như thế, hãy thử hình dung cuộc sống của các vị thiếu phụ nữ Một thời gian thôi . Cá là các vị không thể sống nổi . Không có phụ nữ xung quanh các vị sẽ không biết phải làm gì với chính mình nữa . Và tệ nhất là, các vị thậm chí còn không biết là mình không biết, vì chả có ai ở đây nói cho các vị biết "

\/ \/
chuotbe is offline  

Old 11-09-2005, 19:31  

God Member

KL$: 145

Thưa các quý , hãy nhắm mắt lại và thử hình dung cái Ka lờ nét này mà thiếu đàn ông . Kinh khủng lắm !! Chán lắm !! Cũng như thế, hãy thử hình dung cuộc sống của các vị thiếu đàn ông Một thời gian thôi . Cá là các vị không thể sống nổi . Không có đàn ông xung quanh các vị sẽ không biết phải làm gì với chính mình nữa . Và tệ nhất là, các vị thậm chí còn không biết là mình không biết, vì chả có ai ở đây nói cho các vị biết "
Nói chung các vị phụ nữ nếu muốn đàn ông trân trọng mình thì cũng nên trân trọng chúng tôi (= cách hoàn thiện mình )

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 12-09-2005, 07:25  

Unverified Member

Đồng chí Giant lại đạo văn rùi Chết dở
Và tóm lại là không ga lăng tí nào
chuotbe is offline  

Old 12-09-2005, 09:46  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

Quote:
Originally posted by Xit@09-09-2005 @ 22:39
Đọc bài của chú QKS mà như đọc bài nghiên cứu ý nhở Chú QKS viết khá quá, bài dài, lắm ý nhưng anh góp ý là lần sau giữa các paragraph chú cho anh 2 phát Enter để người đọc dễ theo dõi.

Anh em đang tranh luận rất hăng nhưng có vẻ bắt đầu chuyển sang hướng lan man rồi. Các vấn đề về XH là có thực, vẫn tồn tại và có nói thì cũng không giải quyết vấn đề gì. Khi viết topic này, chuotdungmanh chỉ có ý định là viết để cổ vũ tinh thần anh em, tất nhiên có phần đúng, có phần láo toét nhưng không phải là không có ý tích cực. Nội dung của bài viết có 1 điểm gốc đó là sự so sánh về thế giữa 2 người đang yêu (có thể gọi là partner hoặc đối tác). Một sự thật hiển nhiên, kẻ nào yếu thế hơn, kẻ đấy sẽ phải quỵ luỵ hơn. Trai dựa vào tài, gái dựa vào sắc. Khi yêu một em xinh, thế của người con gái sẽ được nâng cao hơn. Nếu con trai chỉ dựa vào "sắc" của mình thì yếu thế hơn là cái chắc, tất yếu dẫn đến hệ quả như bài viết đã nói.

Nhưng tại sao anh em không lật ngược lại vấn đề, nếu anh em nâng mức tài là sở trường của mình lên, ta có thể lấy lại thế quân bình và vượt xa (lý do thì "con gái xinh càng lớn càng xấu" - 1 topic khác đã được tranh luận tại KLNet rồi, thời gian là kẻ thù của sắc đẹp, bọn con gái nó chỉ dựa vào sắc thì theo tháng năm nó sẽ bị hạ giá trị trong khi anh em mình mà chăm lo học hành tấn tới thì càng qua thời gian, gái trị anh em mình càng được tôn lên). Khi ta ở thế trên, ta sẽ nhìn xuống (look down) bọn con gái, thế là ta thắng.

Tóm lại, ý nghĩa tích cực của topic này là quá rõ rồi, mong anh em chăm chỉ rèn luyện võ công để có thể bao giờ cũng đứng trên cơ bất kỳ 1 đứa con gái nào, no matter how pretty she is (cơ mà cũng không nên học hành nghiên cứu quá mức kẻo lại thấy bọn con gái lại phang 1 câu "1 loại động vật bậc cao" thì... đứt )
Anh xit à, bây giờ con gái nó học con trai roài, ko chỉ đòi có tài mà còn đòi cả sắc nữa cơ, theo như anh nói thì em học hùng hục như trâu đến nỗi gặp con gái suýt nữa là em phán" 1 loại động vật bậc cao" :"> :p , đấy thế nhưng em nhận được gì, con gái đứa nào đứa nấy thấy em là chạy liền à, bởi vì em không được handsome và phong độ như anh Xit.

Em là con trai tất nhiên ham sắc :"> :"> , vậy nhưng yêu cầu của con gái đẹp là sao, phải đẹp trai thì đi ngang mới xứng, thế là xem ra công cuộc dùi mài kinh sử của em hổng có được chút hiệu quả nào như anh nói, học roài vẫn cứ phải ngước cổ lên mà mong ngóng người ta , chứ thằng em hổng được look down lần nào à, vậy nê chưa chiến thắng.

Nói thế thôi chứ nó cũng là cái số , dù sao thì con trai vẫn là phái mạnh, và vẫn là người phải bảo vệ con gái thôi, ý kiến này thì em ủng hộ

@qks: khách sáo quá, anh em đồng môn cả, đó chỉ là những điều tôi tự nhận thấy thôi, cũng có thể con người tôi lạc quan, nhưng mà thấy ông nhìn cuộc đời mình hơi bị ảm đạm tôi không khoái lắm, cười với cuộc sống cuộc sống sẽ cười với mình

àm, tiện thể post cho mọi người cái bài viết nữa về phụ nữ hay mà cũng đúng, những đặc quyền của họ

TẠI SAO PHỤ NỮ …?

- Vừa sinh ra, họ đuợc xếp ngay vào "phái đẹp", chẳng cần chờ ban giám khảo các cuộc thi hoa hậu cân đo, săm soi gì hết, rõ sướng ! Họ khoái sắm đồ đẹp, thích đi mỹ viện, sửa đi, sửa lại, độn cái này vô, lấy cái kia ra cũng đuợc cho qua, bởi họ là phái đẹp. Còn đàn ông mà làm như vậy dư luận lại chộn rộn : rõ là đồ pêđê, bóng lại cái …

- Thử hỏi ở phòng khám béo phì có bao nhiêu bà, bao nhiêu cô bụng to cỡ "thùng nước lèo", hông bự cỡ "võ sĩ sumô". Ấy vậy mà nếu đàn ông bụng to đi chữa mập thì bị các bà, các cô nhòm nhòm, ngó ngó rồi ghé vào tai nhau : "Bụng bia, uống cho lắm vào mới vậy !".

- Họ đựơc phép quyến rũ ta bằng các chiêu: ánh mắt, nụ cười, giọng nói .. khiến cánh đàn ông được gọi là phái mạnh bỗng yếu xìu: làm theo mong muốn của họ. Thế rồi dư luận cũng lên tiếng chê bai chúng ta mất đạo đức, làm bại hoại gia phong, tan nát gia đình. Họ lại còn rất khôn: Thích được người khác ôm, chứ nhất định không chịu bỏ tiền ra "ôm" ai !

AldolfHitle is offline  

Old 12-09-2005, 10:02  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

Tiện có bài của duck, để tui post cho mọi người thấy cái việc mà con gái xinh có thể mất, minh chứng cho những điều em ý nói, coi như giúp đỡ đàn em, chắc duck xinh lém, anh thấy duck hiểu lắm mà

7 thứ mà một người phụ nữ đẹp dễ đánh mất

Nếu bạn là một người phụ nữ đẹp, hẳn bạn sẽ rất tự hào. Tuy nhiên có một lúc nào đó bạn tự hỏi bản thân mình đã đánh mất thứ gì quý giá chưa? Thực tế cho thấy, một người phụ nữ đẹp có thể đánh mất một số thứ, trong đó 7 thứ sau đây là quan trọng nhất.

1. Cơ hội

Đây là thứ mà người phụ nữ đẹp rất dễ đạt được trong cuộc sống và công việc. Có lẽ vì vậy mà người phụ nữ đẹp thường có nhiều khát vọng và sẽ không còn quý giá những thứ đã đạt được, luôn tin rằng mình sẽ có cơ hội tốt hơn. Nhưng thật ra, khi nhìn lại mình bạn sẽ thấy mấu chốt dẫn đến sự thành công và cơ hội của bạn là do sắc đẹp đem đến, chứ chưa thực sự là tài năng của bạn. Trong khi đó, việc nắm bắt và tận dụng thành công các cơ hội tốt lại không bao giờ liên quan đến sắc đẹp.

2. Sự kiên trì

Có lẽ đa số người đẹp đều muốn tránh xa các công việc khó khăn nặng nhọc, bởi lẽ họ không muốn bàn tay mình có vết chai, khuôn mặt phải nghĩ ngợi. Có lẽ vì vậy mà tính kiên trì không giúp ích gì được cho bạn và bạn sẽ dần dần tự đánh mất nó.

3. Sự khoan dung

Những người phụ nữ đẹp luôn nhận được sự sủng ái và ngưỡng mộ của người xung quanh. Vì thế họ dần dần trở nên kiêu căng, thậm chí còn "hung hăng" là khác. Họ thích nổi tiếng, thích được ngưỡng mộ, quan tâm chiều chuộng, vì vậy họ xem thường người khác, đôi khi còn xúc phạm người khác.

4. Sự tín nhiệm

Do mọi người cũng phần nào hiểu được tính cách của những người phụ nữ đẹp cho nên nếu là người phụ nữ đẹp, bạn rất dễ bị hiểu lầm. Bạn sẽ phải rất cố gắng nỗ lực để cho mọi người hiểu rằng bạn là người đẹp cả ngoại hình lẫn nội tâm. Có lẽ lúc này nhiều người đẹp than thở rằng sắc đẹp thật nhiều phiền toái. Bởi những người phụ nữ có khuôn mặt thật thà phúc hậu thường được sự tin tưởng, tín nhiệm của mọi người xung quanh.

5. Người đàn ông đứng đắn

Người phụ nữ đẹp thường tự phụ và luôn thích có nhiều đàn ông theo đuổi. Luôn thích đàn ông trở thành "nô lệ" của mình. Trong khi đó những người đàn ông đứng đắn luôn có lòng tự trọng rất cao. Họ biết dừng lại đúng chỗ. Nếu như người đẹp không đoái hoài đến tình cảm của họ, hoặc gây khó dễ cho họ thì dĩ nhiên họ cũng sẽ lạnh lùng ra đi mà không hề nuối tiếc.

6. Sự tự do

Người đàn ông nào lấy được một cô vợ đẹp hẳn sẽ phải chịu muôn vàn cực nhọc. Họ luôn phải che chở chăm sóc chịu đựng tha thứ cho vợ mình. Đôi khi còn phải đề phòng hoặc chiến đấu vì vợ đẹp. Lúc nào anh ta cũng phải dõi mắt theo vợ. Và tất nhiên, cô vợ đẹp kia sẽ chắc chắn không còn được tự do như trước nữa.

7. Sự yên ổn

Một người phụ nữ đẹp thường là mục tiêu theo đuổi của nhiều người đàn ông. Vì vậy nếu không khéo léo hẳn họ sẽ gặp rất nhiều phiền toái trong cuộc sống. Họ sẽ khó yên ổn bởi các "mũi tấn công" vẫn cứ liên tục triển khai.

Đọc cái này và tự an ủi, mình là người đàn ông đứng đắn

AldolfHitle is offline  

Old 12-09-2005, 14:25  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

Là thằng đứng đắn thì ko nên nói nhiều như thế ,cãi nhau (đá đểu ) con gái thì đúng là "đàn ông" thật ! chán !!!

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 12-09-2005, 17:25  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

Ặc, bó chiếu với ku gió, với mọi người ku mềm mỏng mà sao với anh ku cứ đốp chát thẳng vào mặt thế, ghét anh ghê vậy hả? huhu

Anh ko có đá đểu con gái, bài màu xanh đó chỉ thấy hay nên post lên cho vui cửa vui nhà , còn bài sau là giúp cho cái duck có minh chứng hùng hồn hơn cho bài viết, anh có ý định bảo vệ con gái cơ mà, đá đểu gì đâu, thêm nữa anh chỉ viết chứ không nói nghe ku, nếu ko thích đọc anh cũng đâu có bắt ku phải đọc đâu

AldolfHitle is offline  

Old 12-09-2005, 19:19  

@ Gió : Anh khẳng định 1 câu rằng chú đã có người yêu và rất yêu người đó hơn cả bản thân mình . Cấm không phản đối vì điều đó thể hiện rất nhiều trong các cách dùng từ của chú về các nhận xét về con gái .
@ AH : Không phải thằng con trai nào cũng đứng đắn và không phải người đứng đắn nào cũng là con trai ( Trừ PêĐê ra nhé )
Có lẽ " 7 thứ mà người phụ nữ đẹp dễ đánh " của bác về con gái của bác có nhiều cái đúng và nhiều cái sẽ thiếu xót hay mắc phải khuynh hướng sai lầm kể cả trong thời điểm hiện tại .
Tôi nói thế là hoàn toàn có cơ sở ! Không phải tự dưng Chúa tạo dựng ra con gái để làm bình phong cho người con trai và ngược lại không phải Chúa sinh ra người con trai để làm Nô Lệ cho người con gái !
Tất cả cái gì được sinh ra trên đời đều phải tuân theo quy luật Tương Sinh , Tương khắc . Con trai khắc con trai và ngược lại con gái khắc con trai !
Phải trải qua quá trình rèn luyện và thay đổi cả chất và lượng thì con gái mới gần được con trai và con trai mới có thể có được người con gái chứ không phải tự dưng mà Chúa rút xương sườn ( thứ bao nhiêu ? ) của Adam để tạo ra Eva để rồi cả con cháu của Adam và Eva mang nhau ra để bình luận ( Tui rất ghét vấn đề đó ) .
Có thể ông sẽ giận tui khi tự dưng tui lại quay ra phản bác ông về con gái nhưng QKS vẫn là QKS : Sai thì nói nhưng đúng rùi thì thui miễn bàn nhưng nếu cái đúng mà người khác đem ra bình luận thì lập tức phản bác ngay ( đây chính là điều mà tui khiến cho nhiều người không thích tui - không yêu tui nhưng tui không sửa ) .
Sau đây là 1 số ý kiến của tôi :

Quote:
1. Cơ hội

Đây là thứ mà người phụ nữ đẹp rất dễ đạt được trong cuộc sống và công việc. Có lẽ vì vậy mà người phụ nữ đẹp thường có nhiều khát vọng và sẽ không còn quý giá những thứ đã đạt được, luôn tin rằng mình sẽ có cơ hội tốt hơn. Nhưng thật ra, khi nhìn lại mình bạn sẽ thấy mấu chốt dẫn đến sự thành công và cơ hội của bạn là do sắc đẹp đem đến, chứ chưa thực sự là tài năng của bạn. Trong khi đó, việc nắm bắt và tận dụng thành công các cơ hội tốt lại không bao giờ liên quan đến sắc đẹp.
Không phải ai cũng có thể dễ dàng ban phát cho mình cơ hội được ! Dù làm việc xấu hay tốt nhưng tất cả đều có 1 phần chủ động của bản thân .
Chằng hạn như :
*Việc xấu : Các cô Cếp !!!!. Ai bảo họ được người khác ban cho cơ hội bán cái mà họ đem cho đi để kiếm được $$$ đâu ? Họ tự chủ động cơ mà ! Không ai bắt ép họ cũng không ai cho họ cơ hội đâu mà sao họ lại có - Đây không phải là cơ hội . Thuận mua vừa bán . Ngã giá kì kèo " nhanh " hay " chậm " là của người bán chứ không phải là người mua tạo cơ hội cho người bán ! Họ quá chủ động trong việc này ! Anh trả cao hay thích chậm thì em theo còn anh trả ít thích " nhanh " thì anh BB !
* Việc tốt : Tuyển người !!!! Biết là công ty nọ công ty kia tạo ra cơ hội việc làm cho người cần có công việc nhưng nếu không có đường lối hay chính sách ưu đãi hợp lý với nhân viên giỏi thì ngay lập tức họ có thể sang công ty khác ..... Người lao động cũng có thể tự tạo ra cơ hội hay chủ động cơ mà ( không lan man vì có thể có phụ nữ )

Quote:
2. Sự kiên trì

Có lẽ đa số người đẹp đều muốn tránh xa các công việc khó khăn nặng nhọc, bởi lẽ họ không muốn bàn tay mình có vết chai, khuôn mặt phải nghĩ ngợi. Có lẽ vì vậy mà tính kiên trì không giúp ích gì được cho bạn và bạn sẽ dần dần tự đánh mất nó.
Ai bảo ông thế ??? Người mẫu chẳng hạn nhé ( mà tốt chứ không " đen " chút nào à nha ) . Nghề nào mà chẳng có nguy hiểm và sự nặng nhọc ! Nghề người mẫu mà không có nguy hiểm à ! Ông có cơ hội tôi cho ông xem 1 buổi tập của các người mẫu hãng NEM ( tôi có thằng bạn đang làm quản lý ở đó ) . Kinh khủng vô cùng .
Đi đôi giày cao gót ( cao chót vót ) , bó chân và tập từ 8 - 9 tiếng 1 ngày . Bỏ giày ra thì không tin vào mắt mình ! Sưng to bằng quả ổi ( Kể cả người có thâm niên trong nghề ) . Còn sái chân , sưng tấy là chuyện cơm bữa . Đấy là còn chưa kể đến chuyện bị bắt ép đi tiếp các đại gia trong làng giải trí và thời trang ( đi đêm là có khả năng bị hoàn toàn ) . Quá nguy hiểm !
Nhưng không ! Đã yêu và đam mê thì có thể bất chấp mọi hiểm nguy mọi thách thức để đạt cho kì được ! Quá kiên trì và nhẫn nại .

Quote:
3. Sự khoan dung

Những người phụ nữ đẹp luôn nhận được sự sủng ái và ngưỡng mộ của người xung quanh. Vì thế họ dần dần trở nên kiêu căng, thậm chí còn "hung hăng" là khác. Họ thích nổi tiếng, thích được ngưỡng mộ, quan tâm chiều chuộng, vì vậy họ xem thường người khác, đôi khi còn xúc phạm người khác.

Không phải tự dưng họ được sủng ái mà không có sự tạo dựng danh tiếng cho riềng mình ( có thể có trường hợp bất chấp thủ đoạn ) .
Các quý phi các tài nữ các mỹ nhân của các vị vua có thể có rất nhiều nên chưa chắc đã được Vua sủng ái hết ! Muốn có được sự sủng ái của Vua thì ngoài thể hiện mình ra thì không ít các nàng còn dùng thủ đoạn ( cả tốt và xấu ) : làm mình xinh hơn hoặc làm cho người được Vua sủng ái tàu lượn ............ Ông xem phim cổ chưa ?
Đúng là nhiều khi họ không có sự khoan dung nhưng tại sao , lý do nào mà làm cho họ mất đi cái đó thì ông phân tích đúng !

Quote:
4. Sự tín nhiệm

Do mọi người cũng phần nào hiểu được tính cách của những người phụ nữ đẹp cho nên nếu là người phụ nữ đẹp, bạn rất dễ bị hiểu lầm. Bạn sẽ phải rất cố gắng nỗ lực để cho mọi người hiểu rằng bạn là người đẹp cả ngoại hình lẫn nội tâm. Có lẽ lúc này nhiều người đẹp than thở rằng sắc đẹp thật nhiều phiền toái. Bởi những người phụ nữ có khuôn mặt thật thà phúc hậu thường được sự tin tưởng, tín nhiệm của mọi người xung quanh.
Để được sự tín nhiệm thì việc đầu tiên mà người khác đánh giá chính là cửa sổ của tâm hồn : đôi mắt và cái mẹt. ( Qúa đúng - Nhìn mặt mà bắt hình dong ) . Người con gái dù đẹp mấy nhưng chỉ cần những tính cách thể hiện ra từ đôi mắt qua cách hành động và ứng xử mà không hay : liếc ngang liếc dọc , ti hí mắt lươn ; thì ôi thôi BB cho nhanh .
Đẹp thực sự phiền toái nếu nội tâm bạn không trong sáng còn những ai biết quý trọng tâm hồn trong sáng , thánh thiện của mình thì là người đẹp vô cùng .

Quote:
5. Người đàn ông đứng đắn

Người phụ nữ đẹp thường tự phụ và luôn thích có nhiều đàn ông theo đuổi. Luôn thích đàn ông trở thành "nô lệ" của mình. Trong khi đó những người đàn ông đứng đắn luôn có lòng tự trọng rất cao. Họ biết dừng lại đúng chỗ. Nếu như người đẹp không đoái hoài đến tình cảm của họ, hoặc gây khó dễ cho họ thì dĩ nhiên họ cũng sẽ lạnh lùng ra đi mà không hề nuối tiếc.
Nếu thực sự vợ ông bắt ông làm nô lệ thì ông có chịu được không ? Không đời nào người đàn ông lấy vợ về rồi thì để người ta đè đầu cưỡi cổ mình , bắt mình làm nô lệ . Đàn ông con trai không bao giờ phải chịu như thế ! Người đàn ông phải chủ động trong việc tìm cho mình người bạn đời thích hợp !
Không ít người đàn bàn vừa đẹp người vừa đẹp nết đâu à nha ! Vừa đảm việc nước vừa đảm việc nhà ! Không có người đàn bà xấu chỉ có người đàn bà không chăm lo được hạnh phúc gia đình !

Quote:
7. Sự yên ổn

Một người phụ nữ đẹp thường là mục tiêu theo đuổi của nhiều người đàn ông. Vì vậy nếu không khéo léo hẳn họ sẽ gặp rất nhiều phiền toái trong cuộc sống. Họ sẽ khó yên ổn bởi các "mũi tấn công" vẫn cứ liên tục triển khai.

Qúa đúng nên không phải bình luận nhiều ! Tất cả cần có sự chuẩn bị và hãy chọn phương án nào đúng đắn nhất !

Có lẽ năm sau tôi sẽ chuyển trường : Khoa Xã Hội Học trường KH XH & NV của Đại học quốc gia Hà Nội !
Sai có thể sửa - Biết tiếp thu biết lắng nghe thì mọi thứ sẽ trở nên dễ dàng

quan_kham_sai is offline  

Old 12-09-2005, 20:01  

Phá sản!

tự lấy mình ra làm minh chứng cho anh AH: em hoàn toàn ko có tí kiên trì nào để đọc được bài anh viết
anh à, chắc ko có ai tự ti về nhan sắc của mình như em đâu ^^ chẳng qua bạn em đều xinh cả (nhép ), em đứng ngoài lề chứng kiến mà nghiệm ra thôi. như hôm trước con nhép đèo em về đến nhà, lúc đi ra thì bị 6 thằng bám theo nó phóng đến 80km/h mà vẫn ko thoát. đường thì tối, người thì vắng, tay lái chưa thạo, nhứng lúc như thế thì xinh là lợi hay hại?
duck_duck is offline  

Old 13-09-2005, 08:50  

God Member

Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)

@duck: không sao cả, dài thế ngay cả anh nhìn vào cũng còn thấy hơi ớn nữa là em , vậy có thể thấy là bài viết của anh đúng với ý em chứ, chắc cũng giúp cho em được phần nào, con gái đẹp có lợi thế hơn người khác và cũng phải chịu những cái khó khăn vất vả mà người khác không bao giờ phải biết đến.
Còn việc của bé nhep thì có lẽ là phiền phức thật và điều này anh đã nói đến trong điều thứ 7, luôn bị tấn công mà, bọn con trai bản tính là ham sắc, chỉ có ai biết kiềm chế ai không, mà phần lớn là không nên con gái đẹp phải chịu khổ roài

@qks: 7 điều đó được viết trên cơ sở nhìn nhận từ phía tâm lý , cái nhìn của người con gái có nhan sắc chứ không viết riêng biệt cho bất cứ một người con gái trong một môi trường nhất định nào vì vậy nên những điều cụ thể mà bác đi vào không thể nói hết được.
Nếu như bác đưa ra những cái như vậy thì tui cũng có thể tìm cách để đưa ra cái nói ngược lại, nhưng cái vấn đề này ko có gì để mà tranh cãi cả, cuối cùng cả 2 bên gộp lại mới nói được hết về họ trong cả mặt tốt và xấu.
Tôi chỉ nói thí dụ , về công việc, ông chắc cũng biết các công ty tuyển người có yêu cầu về ngoại hình mà, cái phần đó cũng quan trọng, thêm vào đó những người đẹp trai hay xinh gái cũng đều có nhiều cơ hội và thuận lợi hơn ( còn tận dụng được cơ hội hay không thì lại phải kể đến phía họ), ở đây chỉ nói phần lớn chứ không kể đến những người tài năng vượt trội, khi đó tất nhiên họ có rất nhiều cơ hội, nhưng nếu nhan sắc quá ẹ họ cũng sẽ không được lđ tận dụng nhiều, cái này là thực tế cuộc sống. nói chung nó là 2 mặt của 1 vấn đề.

Còn cái vụ nôlệ thì tôi chả viết roài đó sao, tôi là đàn ông đứng đắn thì sao lại chịu làm nô lệ chứ , thỉnh thoảng thì được chứ làm suốt thì không

AldolfHitle is offline  

Old 13-09-2005, 12:16  

God Member

Awarded 14 time(s)
Sent 19 thank(s)
Received 35 thank(s)

Quote:

@ Gió : Anh khẳng định 1 câu rằng chú đã có người yêu và rất yêu người đó hơn cả bản thân mình . Cấm không phản đối vì điều đó thể hiện rất nhiều trong các cách dùng từ của chú về các nhận xét về con gái
anh nói thế thì em ko phản đối ko đc rồi .công nhận là em cũng đã yêu,...nhưng cũng đã bỏ người ta(hiện là thành viên hội độc thân ).,em viết bài hoàn toàn với ý nghĩ khách quan và thật lòng mình thôi .Tại vì em cũng là 1 thằng con trai...tức là cũng biết yêu con gái mà

ối giời .....

.... ơi
Gió is offline  

Old 13-09-2005, 15:04  

Phá sản!

Quote:
con gái đẹp có lợi thế hơn người khác và cũng phải chịu những cái khó khăn vất vả mà người khác không bao giờ phải biết đến.
Chời,a ơi,thế nào lthì dc gọi là "con giá đẹp" ạ?

Quote:
anh nói thế thì em ko phản đối ko đc rồi .công nhận là em cũng đã yêu,...nhưng cũng đã bỏ người ta(hiện là thành viên hội độc thân ).,em viết bài hoàn toàn với ý nghĩ khách quan và thật lòng mình thôi .Tại vì em cũng là 1 thằng con trai...tức là cũng biết yêu con gái
Hí hí,bỏ dc thật ko ,gió?Độc thân chỉ là vỏ thôi nhể?
Con trai sướng nhề!!!!!!!!!!

Quote:
Tôi chỉ nói thí dụ , về công việc, ông chắc cũng biết các công ty tuyển người có yêu cầu về ngoại hình mà, cái phần đó cũng quan trọng, thêm vào đó những người đẹp trai hay xinh gái cũng đều có nhiều cơ hội và thuận lợi hơn ( còn tận dụng được cơ hội hay không thì lại phải kể đến phía họ), ở đây chỉ nói phần lớn chứ không kể đến những người tài năng vượt trội, khi đó tất nhiên họ có rất nhiều cơ hội, nhưng nếu nhan sắc quá ẹ họ cũng sẽ không được lđ tận dụng nhiều, cái này là thực tế cuộc sống. nói chung nó là 2 mặt của 1 vấn đề.
Cái nì thì e công nhận!Bây h thì ngoại hình cũng là một yếu tố khá quan trọng,nhất là khi đi xin việc ạ!Khoai fết! Nhất là cái yêu cầu về chiều cao í ẹ! em là e bức xúc lắm cơ ạ! :">
ttpl227f is offline  

Old 13-09-2005, 17:49  

Phá sản!

KL$: 35

Quote:
Originally posted by ttpl227f@13-09-2005 @ 15:04

Quote:
Chời,a ơi,thế nào lthì dc gọi là "con giá đẹp" ạ?
cứ như chị Ly ý ạ cần gì phải ngại chị ơi .

Quote:
Độc thân chỉ là vỏ thôi nhể?
ui giời , hoá ra là thế ạ thế chị ko độc thân ạ chán thật .
Chipchip_gacon is offline  

Old 13-09-2005, 19:59  

@ AH : Được thui ! Hề ! Hai ý kiến chập lại thành 1 bản cương lĩnh trình Quốc Hội được đó !
Ok ?
@ Eve Body : Cáo lỗi vì đã câu bài nhưng có lẽ chỉ nên phát biểu thế thôi cho mọi người có việc để làm chứ không ôm hết thì ai mừ BLoạn !

quan_kham_sai is offline  

Old 31-10-2005, 05:07  
be_xinh_xinh

chài ơi , cái phòng này bình luận con gái nghe khiếp wá đi mất , tui thì bỏ người yêu rồi nên bây giờ nghe các vị nói thế này tui thấy sợ lắm " Hỗng dám iu đâu

Old 31-10-2005, 05:11  
be_xinh_xinh

mình thấy kết cái bạn có nick trong Forum trường mình ý , ra xem ảnh mà xem ở cựu sinh viên ý , bạn tên Quân nick là " deptrai_wavedo " hì hì :"> nhìn con trai như thế chứ , chứ cứ như mấy bạn cứ vào đây rồi kể xấu con gái bảo sao không có ai yêu mấy bạn :p

Old 05-11-2005, 04:34  

God Member

KL$: 145

ô thế phải khen là con gái giờ thế nào ??? ..thễ có vỡ nợ ko cơ chứ hix hix

Lãng du ...
giantlove is offline  

Old 05-11-2005, 12:23  

Senior Member

KL$ (TOP! 27): 4.596
Awarded 11 time(s)
Sent 66 thank(s)
Received 102 thank(s)
Class: A1 (2002-2005)

trường em thì cứ thấy mấy em xinh là giai nó nhìn chằm chằm ( em cũng là giai ,không tránh khỏi được :"> )
nói chung là gái xinh mà vào trường em thì thôi ,tha hồ bị ngắm nhìn

In the end, all that matters is love.
Negunsd is offline  

Old 05-11-2005, 12:59  
deptrai_wavedo

bạn be_xinh_xinh khen thía ngại lém :">
hì hì , con trai ai chẳng thế , nhưng mà cái chính là nhìn mà đừng để người khác biết mình nhìn ý , như thế mới không bị con gái phê bình :p

Old 05-11-2005, 18:53  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by deptrai_wavedo@05-11-2005 @ 12:59
như thế mới không bị con gái phê bình :p
, chắc chả bạn gái nào muốn phê bình đâu ạ . Nếu như các bạn zai " chúng mình " mà nhìn 1 cách " trong sáng " và " đầy tế nhị " , đảm bảo các bạn ý còn cố gắng tạo ra nhiều góc độ , để bọn mình đc nhìn rõ và đầy đủ hơn ếy chứ .

To deptrai_w... : hình như ông học cùng trường với tôi hồi cấp 2 , cũng cùng khoá luôn . Sao lên cấp 3 ông lại học kém tôi 1 khoá thế ?
Gorillaz is offline  

Old 07-11-2005, 16:45  
deptrai_wavedo

Quote:
Originally posted by Gorillaz+05-11-2005 @ 18:53--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Gorillaz @ 05-11-2005 @ 18:53)</td></tr><tr><td id='QUOTE'> <!--QuoteBegin-deptrai_wavedo@05-11-2005 @ 12:59
như thế mới không bị con gái phê bình :p
, chắc chả bạn gái nào muốn phê bình đâu ạ . Nếu như các bạn zai " chúng mình " mà nhìn 1 cách " trong sáng " và " đầy tế nhị " , đảm bảo các bạn ý còn cố gắng tạo ra nhiều góc độ , để bọn mình đc nhìn rõ và đầy đủ hơn ếy chứ .

To deptrai_w... : hình như ông học cùng trường với tôi hồi cấp 2 , cũng cùng khoá luôn . Sao lên cấp 3 ông lại học kém tôi 1 khoá thế ? [/b][/quote]
ơ thế ông là ai thế, tôi ở nhà 1 năm , cấp 2 tôi học BẾ VĂN ĐÀN , đúng là tôi muộn 1 khoá thật ... thế có đúng không

Old 08-11-2005, 03:58  

God Member

KL$: 194
Awarded 6 time(s)
Sent 9 thank(s)
Received 29 thank(s)
Class: A1 (2009-2012)

O_o cấp 2 em cũng học Bế Văn Đàn, bắt tay chào các bậc tiền bối phát

May it be so that you are shattered.
I welcome the defeated, the aged. Surrender to me, learn from me, obey me.
May you be at rest. Do not forget the song, do not forget the prayer, do not forget myself. I relieve you of all burdens.
Illidan is offline  

Old 17-01-2006, 11:55  

Phá sản!

ờ đồng ý với be _xinh_xinh hì hì vì nhìn cái ava của anh ấy kết liền
nhưng mờ ảnh ấy kô nói thì chưa chắc ảnh ấy kô nghĩ như bọn kon trai đâu
thâm ở chỗ là ảnh ấy chỉ nghe bọn con trai bình phẩm rồi lặng lẽ gật gù đồng ý ,anh nhỉ
thanhhuong_vip is offline  

Old 19-01-2006, 10:10  

Senior Member

KL$: 155

Quote:
Originally posted by Illidan@08-11-2005 @ 03:58
O_o cấp 2 em cũng học Bế Văn Đàn, bắt tay chào các bậc tiền bối phát
em học BVĐ Cấp I :"> :">

Welcome to KLNet 6!
leng_keng is offline  

Old 20-01-2006, 10:51  

9 năm liền học Bế Văn Đàn + 3 năm học KL !
Chấm hết !
Câu bài .com

quan_kham_sai is offline  

Old 21-01-2006, 18:37  

Phá sản!

Quote:
Originally posted by quan_kham_sai@20-01-2006 @ 10:51
9 năm liền học Bế Văn Đàn + 3 năm học KL !
Chấm hết !
Câu bài .com
sao ông anh thành thực thế
thằng bạn em cũng the same too you
nhà noá cũng ở gần trường lun
thế nà bọn em bảo tuổi thơ nó gắn liền với cái hồ
chắc chắn mai sau nó sẽ thì vào .......................Đại học Thuỷ Lợi
thanhhuong_vip is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan