icon3 26-08-2010
Old 25-08-2010, 06:42  

KL$: 32
Sent 11 thank(s)
Received 2 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: 123 (1990-1993)

Clb guitar cũng chỉ đến thế thôi àh Thật là thất vọng. Đến những nhạc lý cơ bản như vậy cũng không biết phải để người khác chuyển hộ Thiếu đam mê, thiếu quyết tâm... Những việc của mình thì lại để người khác làm Học hành thì vất vưởng (Nói theo lời chính chủ) , tập 1 bài hát mất đến 2 tháng Chả lẽ 1 tuần tập 15' à Tốt nhất là bạn etouA nên nghỉ ở nhà, đừng làm mất thời gian của những con người chân chính, và để đỡ làm bẩn cây đàn guitar với tâm hồn và đôi tay bốc mùi của mình

1 Thank(s) etouA Thanks Izzy123 For 1 KL$: lời nói bốc mùi
Izzy123 is offline  

Re: Cùng tìm hợp âm cho bài hát nào ( Mỗi tuần 1 bài hát)
Old 25-08-2010, 09:13  

Manager

KL$ (TOP! 19): 5.550
Awarded 39 time(s)
Sent 137 thank(s)
Received 47 thank(s)
Class: A7 (2009-2012)

Quote:
Originally Posted by Izzy123 View Post
Clb guitar cũng chỉ đến thế thôi àh Thật là thất vọng. Đến những nhạc lý cơ bản như vậy cũng không biết phải để người khác chuyển hộ Thiếu đam mê, thiếu quyết tâm... Những việc của mình thì lại để người khác làm Học hành thì vất vưởng (Nói theo lời chính chủ) , tập 1 bài hát mất đến 2 tháng Chả lẽ 1 tuần tập 15' à Tốt nhất là bạn etouA nên nghỉ ở nhà, đừng làm mất thời gian của những con người chân chính, và để đỡ làm bẩn cây đàn guitar với tâm hồn và đôi tay bốc mùi của mình
ah xin lỗi bạn nhé
mình tập 2 tháng và ko chỉ đánh đc bài này hôm qua mình mới tìm thấy hợp âm bài "A little love" và mình nhìn hợp âm là đánh đc, chứ ko phải là mất 2 tháng để đánh đc mỗi bài này
não của bạn ngắn thế ko nghĩ đc ra cái gì khác hả

Quote:
Đến những nhạc lý cơ bản như vậy cũng không biết phải để người khác chuyển hộ Thiếu đam mê, thiếu quyết tâm... Những việc của mình thì lại để người khác làm
ý ấy định nói là bài này tớ đc người khác chuyển hộ nên mới đánh đc chứ gì thế ấy có hiểu đẹm hát là gì ko

xin lỗi bạn nhé nhưng mình ko hiểu bạn lấy cái quyền gì mà nói:
Quote:
"CLB GUITAR CŨNG CHỈ ĐẾN THẾ MÀ THÔI"

------------------------------
ko phải là etoua mà là etouA
etouA is offline  

Old 25-08-2010, 10:55  

KL$: 375
Awarded 5 time(s)
Sent 8 thank(s)
Received 5 thank(s)
Class: A14 (2009-2012)

Chú ơi 'O'~

CLB guitar này không có thầy dạy, đến tự học của nhau là chính, có nhiều bạn chưa được học cách tìm hợp âm cho bài hát nên mới phải nhờ tìm hộ. Một thời gian CLB đã ngừng hoạt động vì nhiều lí do, chú bảo nếu không có niềm đam mê và quyết tâm thì liệu có vực dậy được không?
Và một khi đã đến với guitar thì không có đôi tay nào bốc mùi cả, chỉ có những cái đầu suy nghĩ thiển cận như chú mới thật là bốc mùi thôi~

Hôm nào đến CLB chơi đi chú Cho chúng cháu biết thế nào là một "con người chân chính"

1 Thank(s) Izzy123 Thanks Patchiness For 1 KL$: Tôi chơi với 1 người bạn đã từng đến câu lạc bộ guitar 1 lần. Cậu ý nói có người dạy các bạn. Tôi cũng định đến clb nhưng sau khi đọc 1 loạt topic, tôi thấy thật đáng thất vọng. Bạn cũng là 1 con người thích sự dối trá, tôi cũng không còn gì để tranh luận thêm nữa.
Patchiness is offline  

Old 25-08-2010, 11:04  

Senior Member

KL$: 612
Awarded 5 time(s)
Sent 17 thank(s)
Received 9 thank(s)
Class: A9 (2005-2008)

Clb guitar luôn đón chào những con người lịch sự và thực sự muốn đóng góp. Những người như bạn ko có quyển để đánh giá về clb guitar nói riêng và về guitar nói chung, càng không đủ tư cách để đánh giá 1 con người.
Những lời của bạn chúng mình ko nhận , xin trả lại bạn

1 Thank(s) Izzy123 Thanks nhha224 For 1 KL$: Mình không nói những lời này cho bạn mà bạn có quyền nhận
nhha224 is offline  

Old 25-08-2010, 20:34  

Manager

Awarded 39 time(s)
Sent 137 thank(s)
Received 47 thank(s)

ơ có mỗi thế thôi sao
mà ko phải là chú đâu, 9x đấy

1 Thank(s) Izzy123 Thanks etouA For 1 KL$: Nếu đã ignore rồi thì thôi, tôi cũng không phải phí lời.
etouA is offline  

Old 25-08-2010, 20:58  

KL$: 48
Awarded 1 time(s)
Received 2 thank(s)
School: Singapore International School
Class: IGCSE (2010-2013)

Quote:
Sao có thể nói chúng tôi thiếu đam mê. Nếu chúng tôi thiếu đam mê thì chúng tôi đã không lập ra KGC và có Topic về chủ đề này. Có thể nói chúng tôi chưa thật sự giỏi nhưng không có nghĩa là chúng tôi không có đam mê và làm mất thời gian của những con người chân chính. Ai cũng có sự khởi đầu. Và không phải ai cũng có sự khởi đầu tốt. Không phải ai cũng giỏi ngay từ đầu. Với cả hãy nhìn xem, chúng tôi đang cố gắng đấy chứ. Còn việc chúng tôi chia sẻ những bản nhạc cũng giúp chúng tôi gần gũi nhau hơn. Vì âm nhạc không phải chỉ để nghe và bình luận. Nó còn giúp kết nối các tâm hồn có cùng sở thích. Và cậu có quyền gì mà nói chúng tôi học hành vất vưởng. Chúng tôi học cho chúng tôi và để khẳng định mình. Chứ đâu học để cho cậu nhận xét linh tinh như thế. Xin cậu hãy suy nghĩ lại những câu nói của mình. Có lẽ chính cậu đang làm xấu hình ảnh của một người chơi guitar đấy

Award
+25 KL$
xưng hô LS thế
Awarded By etouA
2 Thank(s) etouA Thanks superrookie2504 For 10 KL$: âm nhạc là cầu nói giữa những trái tim
Izzy123 Thanks superrookie2504 For 1 KL$: Bạn là chủ tịch câu lạc bộ guitar trường đây hả ? Tôi không nhận xét linh tinh, tôi chỉ nói những lời mình biết.
superrookie2504 is offline  

Old 26-08-2010, 03:18  

KL$: 32
Sent 11 thank(s)
Received 2 thank(s)
Class: 123 (1990-1993)

Quote:
Originally Posted by etouA View Post
ah xin lỗi bạn nhé
mình tập 2 tháng và ko chỉ đánh đc bài này hôm qua mình mới tìm thấy hợp âm bài "A little love" và mình nhìn hợp âm là đánh đc, chứ ko phải là mất 2 tháng để đánh đc mỗi bài này
não của bạn ngắn thế ko nghĩ đc ra cái gì khác hả

ý ấy định nói là bài này tớ đc người khác chuyển hộ nên mới đánh đc chứ gì thế ấy có hiểu đẹm hát là gì ko

xin lỗi bạn nhé nhưng mình ko hiểu bạn lấy cái quyền gì mà nói:
Tôi thấy câu lạc bộ guitar này mở từ lâu rồi, và tôi cũng thấy bạn tập guitar nhiều hơn 2 tháng. Vì kém cỏi, bạn chỉ dám nói mình tập 2 tháng. Tôi không biết bạn giỏi đến đâu, nhưng nói dối thì bạn quả là giỏi, và tôi đã biết bạn là hạng người như thế nào. Dù thế nào đi chăng nữa, tôi không nói dối, tôi chỉ nói theo những gì chính miệng bạn đã nói. 1 con người dối trá như bạn không đủ tư cách để lên tiếng và để cầm cây đàn, miệng bô bô tôi yêu đàn được
Izzy123 is offline  

Old 26-08-2010, 12:12  

Senior Member

KL$: 612
Awarded 5 time(s)
Sent 17 thank(s)
Received 9 thank(s)
Class: A9 (2005-2008)

@Izzy123: Nếu bạn ko nói gì về clb guitar thì tôi ko có quyền còn nếu có thì tôi hoàn toàn có thể, tôi có sự đóng góp về cả bài viết trên KLnet và tâm huyết vs guitar hơn bạn.

Mình nghĩ cuộc tranh cãi nên chấm dứt ở đây vì chả có ý nghĩa gì nhất là khi xuất phát từ 1 người với mới toe ở KLnet và chưa bao h có mặt ở KGC. Nếu Izzy123 chứng tỏ được mình là 1 người có trình độ, có văn hóa và uy tín thì hãy nói chuyện, còn ko thì KGC ko đón chào bạn.

Rất mong Smod hoặc Admin đóng hộ topic này.

1 Thank(s) Izzy123 Thanks nhha224 For 1 KL$: Đuối lý rồi phải không ông bạn Chính bạn cũng thấy, tôi không hề nói dối như các thành viên trong câu lạc bộ, và dù có thế nào thì sự dối trá vẫn luôn là cái xấu nhất. Vậy theo bạn tôi phải nói thế nào để "trở thành" 1 người có văn hóa đây
nhha224 is offline  

Re: 26-08-2010
Old 26-08-2010, 12:33  

V.I.P

KL$: 854
Awarded 46 time(s)
Sent 489 thank(s)
Received 558 thank(s)
Class: A7 (2005-2008)

Để rộng đường dư luận, chỉ tách các bài này ra ngoài để tránh loãng chủ đề bên kia thôi. Nếu vẫn cần khóa thì Man tự khóa nhé Chúc mọi người vui

Click here: Show ảnh người yêu của mọi người (Câu thank )
MrPaint is offline  

Old 27-08-2010, 11:55  

KL$: 375
Awarded 5 time(s)
Sent 8 thank(s)
Received 5 thank(s)
Class: A14 (2009-2012)

Cứ làm như CLB guitar là phải có toàn người chuyên nghiệp

Chỉ qua lời của một người bạn đã từng đến KGC 1 lần mà kết luận được như thế thì đúng là nông cạn. CLB có người dạy nhưng không phải ngồi như một lớp học nghe thầy giảng bài mà là ai có nhu cầu học bài gì thì ra bảo anh ấy hướng dẫn. Những gì thấy trên forum cũng chỉ là một phần, mà hầu hết là của các anh chị khóa trước, có biết nhìn ngày tháng post bài không thế (Các mem bây giờ không hoạt động trên forum nhiều mà chuyển sang facebook )

Bây giờ CLB rất đông vui và đó mới là mục đính chính của mọi người, cùng nhau chia sẻ, cảm nhận âm nhạc và giao lưu kết bạn chứ không phải ngồi luyện thành pro đi lưu diễn. Cứ giữ riêng cho mình ý nghĩ CLB guitar này toàn những con người ngu dốt dối trá đi, chúng tôi không thèm quan tâm~

Award
+10 KL$
bạn nói đúng theo 1 phần mình định nói
Awarded By etouA
Patchiness is offline  

Old 27-08-2010, 18:19  

Manager

Awarded 39 time(s)
Sent 137 thank(s)
Received 47 thank(s)

bạn nói rằng : bạn đến KGC chỉ mỗi 1 lần thôi đúng ko
vậy là chỉ đến có mỗi 1 lần là bạn có thể nói: KGC chỉ đến thế thôi
và đến KGC CHỈ CÓ MỖI 1 LẦN là bạn nhận xét đc con người tôi ntn ư

tôi ko biết bạn đến KGC vào thời gian nào nhưng mình xin đính chính như sau
- tôi tham gia kgc từ đầu năm lớp 10 đến cuối HK1 hoặc có thể là đến đầu HK2 và kể từ sau khoảng thời gian đó đến hè năm nay: tôi ko hề tham gia sinh hoạt ở KGC

và trong khoảng thời gian tôi tham gia hồi đâù năm lớp 10, tôi ko hè học đc thứ gì ngoài các nốt nhạc
đó là lỗi của chính tôi chứ ko phải của KGC, thời gian đó tôi ko biết được mục đích học guitar, tôi hời hợt, chán ngán những bài học và cũng chính lí do đó khiến tôi ko tiếp tục tham gia KGC
bạn nói tôi tham gia KGC phải hơn 2 tháng, cái đó cũng có thể nói là đúng khi bạn đến KGC chỉ duy nhât 1 buổi và buổi đó nằm trong thời gian trên
NHƯNG CHỈ LÀ HỒI ĐẦU NĂM LỚP 10 MÀ THÔI !

Hè đến tôi đã tìm đc mục đích của việc học guitar, tôi chăm chỉ luyện tập và thời gian tôi học guitar chính thức chỉ là 2 tháng mà thôi ( có thể hơn 2 tháng 1 chút nhưng cũng ko quá nhiều, thời gian ko ngừng trôi và chúng ta ko thể tính đc chính xác thời điểm nào đó )

bạn có biết rằng những lời nói của bạn đã và đang làm tổn thương người khác ko
tôi cảm thấy rất may mắn cho KGC vì bạn chỉ đến 1 buổi vì nếu bạn tham gia thì những cảnh nói chuyện vui vẻ, những tiếng cười hay là sự đoàn kết, yêu thương nhau giữa những mem của KGC sẽ ko xảy ra.
trái tim của bạn đã nhuốm bẩn, ko chỉ trong KGC, bạn lăng mạ tôi mà đi đâu bạn cũng gây sự, cũng chửi bậy, nói tục = cách thank những bài viết của các thành viên khác. Với trái tim đó thì bạn ko đủ sức làm dây đàn rung lên đâu, bạn ko đủ tài năng để biến tiếng đàn của mình là cầu nối giữa những trái tim

kể từ nay trở đi, tôi và các bạn của tôi sẽ ko rep bất kì bài viết mang tính lăng mạ các thành viên hay những câu nói " bốc mùi" của bạn
bạn hãy giữ cho mình 1 chút tự trọng khi bạn còn có thể nếu ko 2 chữ CON NGƯỜI sẽ ko xứng đáng với với bạn đâu.Bạn mất đi tự trọng thì bạn đã mất đi phần người của mình rồi, bạn chỉ còn lại phần CON mà thôi...

1 Thank(s) rockbaby Thanks etouA For 14 KL$: Khổ thân, type dài thế lại bị rob mất
etouA is offline  

Old 27-08-2010, 18:20  

Senior Manager

KL$: 797
Awarded 111 time(s)
Sent 172 thank(s)
Received 321 thank(s)
Class: A7 (2004-2007)

Khổ thế mình đã bảo các bạn tốn thêm lắm lời với mấy thành phần này làm chi Càng có cái để ngài tuôn thêm lời vàng ý ngọc. Mặc họ đi, ko ai tiếp chuyện, thích nói thì cho nói 1 mình.
Ko hiểu là cao thủ nào đây nữa, sợ quá
Cao thủ làm ơn còn muốn nói gì thì cứ vào topic này mà nói cho hết nhá, đừng đi lung tung phán xét bọn iem, hỏng hết các topic. Cho riêng 1 chỗ để nói rồi nhé, đi chỗ khác nói bừa nói bãi nói bậy nói bạ cẩn thận bị xóa bài lại mất công ra.

rockbaby is offline  

Old 27-08-2010, 18:25  

Manager

Awarded 39 time(s)
Sent 137 thank(s)
Received 47 thank(s)

anh thấy em bị rob thì anh award cho em đi
nếu hay thì award nhé, ko bắt ép đâu

etouA is offline  

Old 27-08-2010, 18:53  

V.I.P

KL$ (TOP! 14): 6.822
Awarded 81 time(s)
Sent 118 thank(s)
Received 60 thank(s)
Class: A12 (2006-2009)

riêng cái việc xúc phạm GS Ngô Bảo Châu là mình thấy bức xúc lắm rồi
vinhthanh1991 is offline  

Old 27-08-2010, 19:07  

God Member

KL$ (TOP! 30): 4.087
Awarded 26 time(s)
Sent 23 thank(s)
Received 51 thank(s)
Class: A2 (2009-2012)

Quote:
Nghe vui nhỉ! Lâu lâu ms vào 4rum mà gặp toàn chuyện hài hước

bạn định nghĩa hộ cái:
1. thế nào là con người chân chính? :-ss
2. thế nào là bẩn cây đàn guitar ? x_x
3. thế nào là đôi tay bốc mùi? :O

Nhạc lý thì đâu phải ai cũng biết và hiểu hết Thử hỏi ông nội hay bố thôi, xem có ai đọc được hết 1 bản nhạc nên ra chỗ ngắt nghỉ, cao độ, trường độ, luyến láy thế nào k
1 khi người ta đến vs cây đàn thì người ta chấp nhận niềm đam mê với nó, còn nếu gọi là thiếu đam mê thiếu quyết tâm thì sao k bỏ mẹ đi, học cái khác
"Tâm hồn và đôi tay bốc mùi" - sao thính thế? Qua 4rum mà cũng ngửi được à? Hôm nào chỉ mình vs nhé thật là tuyệt diệu :X Hay là bạn hay ngửi nhầm chỉnh bản thân mình nhỉ Mình hơi lo đoạn đấy đới :-ss

Tóm lại là nếu chỉ để vào đây gây rối loạn và khoe trình độ thì sao k đến KGC và show đi người xưa có câu j ý nhỉ à đúng rồi

CHÓ CÀN ĐỨNG SỦA XA XA!

NHẠT và rất non mặc dù có vẻ cũng nhớn rồi

p.s nho nhỏ: nếu vào đây chỉ để thjk cãi lý và nhìn người khác đuối lý! :O hay để dập tắt sở thjk, sự đam mê của 1 con người? Wrong place :O Nhầm nặng rồi, và chả chỗ nào trên thế giới này chấp nhận loại người như thế đâu :O

Hehe

1 Thank(s) etouA Thanks y2kbibi For 10 KL$: bao h bạn rảnh thì đến KGC đi thứ 4 3p.m , vui lắm
y2kbibi is offline  

Old 27-08-2010, 19:14  

Manager

Awarded 39 time(s)
Sent 137 thank(s)
Received 47 thank(s)

thôi bạn Đạt nóng giận làm gì

nguôi giận nhé

mình dừng để bạn ý cũng dừng mà

1 Thank(s) rockbaby Thanks etouA For 1 KL$: Mất 14 đc 15, lời rồi nhé, chưa kể ở trên được mình thank ủng hộ lại 14 rồi
etouA is offline  

Old 27-08-2010, 19:22  

God Member

Awarded 26 time(s)
Sent 23 thank(s)
Received 51 thank(s)

Thực ra cũng chả phải nóng, mình nóng thì chả có cơ viết dài thế đâu!

Cứ thấy nhàn nhạt thiếu knor, đi box cũng thấy post những câu nhạt toẹt, nhìn phát ngán!

Nói chung là mod close đi!

P.s: Uk tuần sau tớ định qua vs CL, nhưng phải chờ hết mưa đi mua bộ dây mới quá! ẩm ướt thế này dão hết dây, căng lên thì đứt T.T

Hehe
y2kbibi is offline  

Old 27-08-2010, 19:32  

Senior Member

KL$: 2.402
Awarded 29 time(s)
Sent 45 thank(s)
Received 48 thank(s)
Class: A6 (2008-2011)

ồ thưa bạn Izzy, với những lời bạn nói chúng tôi có quyền kiện bạn về tội sỉ nhục người khác đấy

P.s: bạn k cần nói đây k phải sỉ nhục .. nó dựa vào quan điểm của mỗi người thôi..
Bạn thất vọng, okay! Thực chất thì chẳng ai quan tâm bạn thất vọng hay không

Vậy nha :X

Àh .. nhân tiện .. bạn này hài hước thật đấy :X:X

"Bốc mùi" ohohoho đôi tay chúng tôi cầm đàn guitar, và bạn nói tay chúng tôi bốc mùi .. ko hiểu nó bốc mùi trước hay sau khi chạm vào đàn? trước hay sau khi bạn đến kgc? chà ... k hiểu bạn phê phán chúng tôi hay bạn phê phán guitar? bạn đang phê phán chúng tôi hay phê phán mình?

Bạn nói mà ko biết suy nghĩ .. đàn vs tôi là 1 công cụ cho giải trí thôi .. tôi thích nó, nhưng ko hẳn là đam mê. Kém thì kém thật, nhg k ức chế tự ti hay gì đến nỗi nhìn đời vs cái con mặt đục ngầu ô nhiễm như bạn ...

U're like the wind... hardly catch it, but easy to feel it... And so is love
Rain eases the pain in our soul... but sometimes, rain makes us more hurt.. then the wind will come to be our best friend
imkos is offline  

Old 27-08-2010, 20:32  

God Member

Awarded 26 time(s)
Sent 23 thank(s)
Received 51 thank(s)

sao tỷ lệ rob ở thread này nhiều thế Close đi thôi

Hehe
y2kbibi is offline  

Old 27-08-2010, 20:48  

Senior Manager

KL$: 797
Awarded 111 time(s)
Sent 172 thank(s)
Received 321 thank(s)
Class: A7 (2004-2007)

Mình bảo thôi xong các bạn còn nói nhiều hơn là dư lào đây *_*
Ko coi lời nói của mình có giá trị sao
Thôi thì...close, lý do (như ở trên phàn nàn): Anh chị em bị rob nhiều quá

rockbaby is offline  

Old 28-08-2010, 10:10  

Manager

Awarded 39 time(s)
Sent 137 thank(s)
Received 47 thank(s)

chắc mình là người bị hại nên mới đc cash
ah mà anh rock close làm gì
em là em định để cuối tháng này close cơ

Càng để càng nát, close luôn cho lành.
Mà đã chốt bài cuối cho vừa hết trang, còn cố thêm bài nữa lại phải sang trang, xấu topic

etouA is offline  

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan