Go Back   KLNetBB > DIỄN ĐÀN CÁC THẾ HỆ > Chia sẻ tâm sự

Old 18-06-2003, 15:23  

Phá sản!

KL$: 0

hé hé ở lứa tưổi U18, tình yêu đơn giản chỉ là
-thấy xinh -->thích--->yêu
-thấy giàu---->mê----->yêu
-thấy học giỏim chơi thể thao khá--->thích->yêu
Như vậy ta có thể kết luần cái gọi là "tình yêu" ở lứa tuổi U18 chỉ có 0.01% là đúng với ý nghĩa thật sự của nó
Yêu là s....trong lòng một tí
Vì mấy khi yêu cần quái được yêu
Hehekltt is offline  

Old 19-06-2003, 02:15  

V.I.P

KL$: 528
Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)
Class: H (2001-2004)

"...
Hehekltt viết:
hé hé ở lứa tưổi U18, tình yêu đơn giản chỉ là
..."
(Quote)

kiểu này người ta gọi là "suy bụng ta ra bụng người" đấy bác hehe ạh,nhân tiện có topic này,bác có chiêu nào hay hay ko?dạy em vài chiêu để mở mang tầm mắt. iem nà iem kém phần lày nắm cơ các bác ạh

------------------------------
Far away
babyboy is offline  

Old 19-06-2003, 04:00  
Chikorita

KL$: 0.00

Anh BB ơi
Yêu thì phải tự mình chứ sao lại đi hỏi ai làm gì
Phải tự lực cánh sinh

Old 19-06-2003, 07:58  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

dĩ nhiên rồi,nhưng ít ra thì cũng cần phải có 1 số bài học " thương đau" mà các bậc đàn anh gặp chứ,biết trước còn tránh, tính anh vốn cẩn thận

Far away
babyboy is offline  

Old 19-06-2003, 09:33  

Senior Member

KL$: 239
Awarded 2 time(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: M (2001-2004)

Cẩn thận thế là tốt
Để tôi khuyên ông thật lòng nhá, tranh thủ đang hè,ông rủ thằng tommy đi chơi bóng rổ nhiều vào để cải thiện...

Quên ta đi, một thời phiêu lãng..
manutdkl is offline  

Old 19-06-2003, 10:16  
S.O.L

"...hé hé ở lứa tưổi U18, tình yêu đơn giản chỉ là
Như vậy ta có thể kết luần cái gọi là "tình yêu" ở lứa tuổi U18 chỉ có 0.01% là đúng với ý nghĩa thật sự của nó
Yêu là s....trong lòng một tí
Vì mấy khi yêu cần quái được yêu
..."
(Quote)

Đ/c Hehe..nói như vậy là sai rồi,ko phải ai cũng như thế đâu.Có vẻ cay nghiệt wá nhỉ.

Old 19-06-2003, 11:26  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

chả cay àh,ông anh hehe đang thất tình bà con ạh,hờ hờ,trông cái thằng thế mà... .
Bácc có chuyện gì thì kể cho anh em nghe cái,biết đâu ại chả giúp được cái gì đấy.

Far away
babyboy is offline  

Old 19-06-2003, 11:59  
Angel_of_Darkness

Các bác cứ hỏi :"Yêu là gì ?" làm em ngại quá!Thế cho phép em hỏi các bác :"Là gì" là gì ?

Mong nhận được câu trả lời của các bác!He he!

Old 19-06-2003, 12:07  

Phá sản!

Láo bé babeboy thì biết cái qué gì anh mày đây đã có tình bao giờ đâu mà thất-----> không thấy anh trăm năm cô đơn kia à. Tiện thể ở đây có ai muốn làm bạn gái anh không hí hí
Hehekltt is offline  

Old 19-06-2003, 14:02  
eu

Phá sản!

Giời ơi sao lại có thể có cách almf quen lộ liễu vậy nhỉ.Anh BB mà cũng phải học hỏi cái phần ấy à,em tưởng anh giỏi lắm chứ.Chị Kun ko dạy anh à.
eu is offline  

Old 20-06-2003, 03:05  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

ko,anh chưa được ai dạy cả.
Bác hehe vừa thú nhận ở topic trong TB-TG-L xong còn chối àh,hờ hờ,em nắm bắt thông tin nhanh lém,bác đang vật vờ còn cứ chối

Far away
babyboy is offline  

Old 20-06-2003, 18:28  
lvoanng18112002

Ban biết gì về tình yêu sét đánh ????Đó la 1 câu hỏi rất hay phải ko???
Có lẽ đó là thứ tình yêu đẹp nhất đấy(theo kinh nghiệm bản thân)
Còn bạn ban hiểu thế nào về tình yêu sét đánh??????

Old 22-06-2003, 02:00  

V.I.P

Awarded 26 time(s)
Sent 57 thank(s)
Received 150 thank(s)

tuyệt vời,rất hay ho,nhiều cảm xúc,nhớ nhung đặc biệt là vừa "dính chưởng" xong mà lại phải xa nhau(ko phải là chia tay).
Đấy,tui hiểu "sét đánh" là như thế

Far away
babyboy is offline  

Old 24-06-2004, 22:53  
Vit

Chim Hot' ui sao mày hỏi ngu thế ha nhóc????Iu là gì ý hả về đây tao sẽ cho mà bít liền hehhehe

Old 25-06-2004, 01:39  
DuA_CoN_CuA_QuY

Mấy pác nói chiện như kiểu pắt sóng nhanh lắm ý... nếu mà quan niệm kiểu thế thì ai cũng định nghĩa được chứ cần jì phải viết mấy bài này lên làm jì cho tún thời gian ..., thế thì ai cũng định nghĩa được tình yêu
Hay là thế nài: Đố ai định nghĩa được tình yêu?
Kó khó jì đâu 1 buổi chiều....
Gặp người kon gái ngây thơ ấy
Rồi nhớ rồi thương thế là yêu...

Old 28-06-2004, 06:08  

Phá sản!

ttpl nói thía này ko bít đúng không chị kw:
Đây là 1 ô chữ có 3 chũ,bắt đầu bằng chữ Y ,kết thúc là chữ U ,còn giữa là chữ Ê!Chấm hết!Đúng ko Long Vũ nhở?À nhầm.chị kw ttpl dc bn điểm ạ?Nhầm!Đây là klnet!chứ???!!!!!!
ttpl227f is offline  

Old 28-06-2004, 08:16  
Gấu béo

-Tình yêu bắt đầu bằng cách yêu con người thật của họ, chứ không phải là yêu họ như yêu một bức tranh bạn vẽ ra, bằng không bạn chỉ yêu sự phản chiếu của chính bạn nơi họ.

-Tình yêu bắt đầu bằng nụ cười, lớn lên bằng nụ hôn và thường kết thúc bằng nước mắt. :-s

Old 10-07-2004, 09:27  
kiki

yeu la` cai gi` y a`? neu nhu tui nho khong nha`m thi` cung¬ co' 1 topic mo`. tinh` la` mat' trong long` 1 lit'.

Old 10-07-2004, 09:40  

Phá sản!

đúng là bây giờ con trai mà yêu thì chẳng wa là vì thấy xinh xinh ngộ ngộ , đáng yêu thì yêu rùi mới bắt đầu yêu thật sự ( tui đã từng thế nè )
sheva is offline  

Old 10-07-2004, 09:42  

Phá sản!

đúng là bây giờ con trai mà yêu thì chẳng wa là vì thấy xinh xinh ngộ ngộ , đáng yêu thì yêu rùi mới bắt đầu yêu thật sự ( tui đã từng thế nè )
sheva is offline  

Old 10-07-2004, 23:50  
ba_gia_trong_xo_nha

yêu hả,dễ òm!!!!!!!!!!!! YÊU LÀ KIÊU,LÀ ĐIÊU,LÀ XIÊU,LÀ ĐIỆU,LÀ LIỀU,LÀ TIÊU chứ sao,ko tin cứ thử xong là biét ngay mà!!!!!!!!!!thể nào chả trúng vài fần...........

Old 11-07-2004, 04:07  

Phá sản!

Yêu ư ????????????Khổ lắm
Tốt nhất là đừng nên yêu
doi_mat_pha_le_buon is offline  

Old 14-09-2004, 03:08  
tuanchosoi

Hị hị ... Khi yêu có ai nói là khổ ??? Đến khi hết yêu thì chê yêu là khờ , là dại , là đau là khổ ?
1 .Phải nói rằng . Khi yêu rất sướng , ở trong cảm giác được thương, nâng niu một tình cảm quý giá mà dường như sẽ không bào giờ mất . 2 người yêu nhau sẽ được có những hạnh phúc tràn ngập ... Chỉ khi chỉ cần bên nhau , không nói lời nào cũng thấy thật là hạnh phúc, vui sướng tràn ngập ...
2 .Qua hết giai đoạn yêu nhau ... Con người dần thay đổi với môi trường xung quanh tác động mình . Mỗi người đi theo những hướng khác nhau . Bắt đầu có những suy nghĩ trái ngườc . Thế rồi dần cãi nhau , rồi không ai chịu ai ... Đúng là sự khủng khiếp ập đến ... và chia tay ... ??? (tất nhiên cũng có kiểu khác để chia tay , ối kiểu trên đời) .
3 .Thế rồi cái cảm giác bình yên sau trận mưa to đến, những ngày bình lặng đến , những lúc tĩnh lặng một mình, cảm thấy cảm giác một mình thật vui thích làm sao ---> Chủ nghĩa độc thân.
Còn những người mà bị đối tượng bỏ rơi ư ??? Buồn , đau khổ , cố níu kéo mà chẳng thể được ... Đó là thời gian đau buồn nhất ... Rồi đau buòn qua , lại bình lặng , sống trong những ngày vui vẻ với bạn bè....
Khi đó sẽ hiểu được " Tình bạn quan trọng biết bao mà ta đã bỏ rơi . Khi yêu con người ta đã để rơi mất một phàn tình bạn rồi !" Thế mới nói :" Khi yêu thì người yêu quan trọng nhất , đến khi hết yêu thì bạn bè thật quan trọng ".
4 . Sống bình yên 1 thời gian dài . Sống trong những ngày 1 mình... Ai cũng thế để rồi lại muốn tìm đến 1 hạnh phúc mới mẻ hơn , tuyệt vời hơ. Rồi ngươì yêu mới ... Có những kẻ thì không thoát khỏi hình bóng cũ , tôn thờ người yêu cũ rồi hét lên rằng :" Chung thuỷ " nhưng thế nào mới là chung thuỷ ? . " Chung thuỷ với tình yêu chứ không nên chung thuỷ với người yêu " ... Tình yêu không còn , sẽ chẳng còn ý nghĩa gì cả ? người yêu cũng chẳng còn ...
Đó thế đó , cái vòng luẩn quẩn ??? Ai thoát được đây ???

Old 16-09-2004, 22:12  
quanghoa89

Vậy a`.Nhưng đối với em thì lại nghĩ khác à.
Tình Yêu cũng có nhiều loại.Tình Yêu Đơn Phương,Tình Yêu Trưởng Thành,Tình Yêu Lãng Mạn.....vvv.
Về yêu đơn phương thì chắc khỏi cần đề cập đến vì (tự hiểu),ở đây em chỉ đề cập đến tình yêu lãng mạn và tình yêu trưởng thành.
Tình yêu lãng mạn chính xác là tình yêu mù quáng bởi khi đó hai người chỉ nhận ra được những điểm mạnh hay những ưu điểm của nhau mà không hề thấy được những điểm chưa được hay chính là khuyết điểm của nhau.Càng lãng mạn thì khi yêu con người ta càng mù quáng.Vì vậy mà chúng ta nên tránh khi yêu như vậy.
Còn về tình yêu trưởng thành(hay nói cách khác là đã lớn về cả tinh thần lẫn tuổi tác) chính là tình yêu thực sự,chân thành.Bởi lúc này cả hai người đều chấp nhận những ưu điểm cũng như khuyết điểm của nhau.Cùng giúp đỡ nhau loại bỏ những khuyết điểm đồng thời phát huy tốt những thế mạnh của nhau.Ngoài ra,họ không có những tham muốn về thể xác,không gò buộc nhau.Và khi đó cả hai người sẽ tự do về tinh thần lẫn thể xác(không như trong tình yêu lãng mạn).Tự do nhưng vẫn luôn nghĩ về nhau,vẫn yêu nhau bằng những tình cảm vô cùng chân thành.Để rồi một khi nào đó,tình yêu kết trái thì....Thật đẹp biết bao tình yêu trưởng thành!!!
:-s Nhưng một câu hỏi đặt ra ở đây là chúng ta đã có những ai là yêu trưởng thành và ở lứa tuổi chúng ta đã yêu theo một nghĩa thực sự được chưa???Khó quá nhỉ???
:"> Em thì rùi đó.Hì.Mãi mãi cũng chỉ yêu một người mà thôi. :">

Old 17-09-2004, 10:44  

God Member

KL$ (TOP! 39): 3.172
Awarded 16 time(s)
Sent 88 thank(s)
Received 59 thank(s)
School: Ecole Centrale Paris

Tình yêu có rất nhiều ý nghĩa - không ai phủ nhận. Và tình yêu gây ra nhiều mệt mỏi - cũng không ai có thể phủ nhận. Yêu 1 người là...

5. Tình yêu gây nhiều ảo tưởng, và ảo ảnh. Tất cả là do trí óc nhạy cảm và giàu tưởng tượng của con người. Những điều hoàn hảo nhất được hình dung ra chỉ qua 1 ánh mắt, 1 lời nhận xét lịch thiệp (dù chẳng có mấy ý nghĩa) hay 1 cử chỉ nhã nhặn...Thế rồi 1 lời thề "chỉ có cái chết mới chia rẽ chúng ta" lại vẫn có thể tiêu tan trong vòng 48h. Nếu không tin, bạn cứ thử hỏi Briney Spears và Jason Allen Alexander!

4. Tình yêu nhiều khi rất...mất mặt. Bạn có bao giờ đếm hết được những điều kỳ cục mà con người làm vì tình yêu? Từ 1 anh chàng ôm con gấu bông cao 1m60 đi dọc thành phố để tặng cho người yêu, mặc dù anh ta chúa ghét thú bông, cho đến 1 cô gái cũng đi khắp thành phố chỉ để tìm được 1...cái bật lửa mà cô nghĩ là người yêu mình sẽ thích, mặc dù bản thân cô chưa bao giờ hài lòng về việc hút thuốc lá? Đấy là chưa kể những lần các cô gái ôm gối nằm khóc cả đêm mỗi khi 2 người cãi nhau và cả nhà ai hỏi gì cũng không nói...

3. Tình yêu có rất nhiều đòi hỏi. Những bông hoa và những món quà bạn cần phải tặng (tất nhiên, có những khi là bạn muốn tặng, nhưng xin đừng phủ nhận là có những khi bạn "phải" tặng, không thì không xong đâu!) Những bài thơ bạn phải sáng tác. Và đôi khi cái tôi "vĩ đại" của bạn cũng phải dẹp!

2. Tình yêu là mù quáng. Lúc mới yêu, con người thường mù quáng. Những điểm khác biệt được coi là đáng yêu. Những nhược điểm cũng trở nên ngộ nghĩnh và dễ chấp nhận. Và qua thời gian thì [đa số] những gì mà một thời là "dễ chấp nhận" ấy lại trở thành "sự lập dị và khó ưa".

1. Tình yêu dễ gây tổn thương. Dù nóng hay lạnh, tình yêu là điều dễ gây đau khổ nhất.

Nhưng...

5. Tình yêu là được thoải mái. nếu 1 người yêu bạn thật sự, bạn sẽ không bao giờ phải giả vờ trước mặt người đó. Nếu bạn buồn bã, cáu giận..., bạn không cần phải giả vờ tươi cười. Người bạn yêu biết rõ điều đó, chỉ có điều họ sẽ không đánh giá bạn nghiêm khắc như những người bình thường khác.

4. Tình yêu tạo nghị lực. Tình yêu như "châm ngòi" cho 1 cỗ máy tự động. Những người mới yêu nhau có thể làm những điều mà trước đó họ không làm được, 1 người chuyên đi ngủ sớm có thể thức khuya để nói chuyện điện thoại hàng tiếng với người yêu; 1 người chuyên dậy muộn có thể dậy sớm chỉ để đi chạy bộ cùng người yêu (thậm chí trước đó còn không bao giờ chạy bộ). Đối với những người đang yêu, mọi điều dường như đều có thể.

3. Tình yêu giúp hàn gắn. Tình yêu có thể giúp bạn vượt qua nhiều khó khăn của cuộc sống. Làm nhẹ bớt những gánh nặng. Làm giảm bớt căng thẳng. Bạn có thấy rằng chỉ cần nhìn thấy người đó thôi là bạn cảm thấy dễ chịu hơn rất nhiều rồi?

2. Tình yêu giúp đỡ bạn. Như Melvin Udall (Jack Nicholson) nói với Carol Connelly (Helen Hunt) trong As good as it gets: "Em làm anh muốn trở thành người tốt hơn". Tình yêu thật sự giúp cho bạn tin tưởng và tích cực, làm cho bạn phát hiện và phát triển được những điều tốt nhất trong con người bạn.

1. Tình yêu làm giàu cho bạn. Vì bạn càng cho đi nhiều thì bạn càng nhận được nhiều.

Thế này đủ định nghĩa về tình yêu rùi chứ, nếu chưa hiểu thì tốt nhất đừng có nói từ yêu, hãy giữ nó cho mình vì nó thực sự rất quan trọng

“Nhất kỵ hồng trần phi tử tiếu,vô nhân tri thị lệ chi lai”
AldolfHitle is offline  

Old 20-09-2004, 19:29  
know_nothing

WOW , các bạn định nghĩa sao khó tiêu dị
tui gói gọn thui - yêu là cơm tẻ( ăn o pao giờ chán) , đói ăn thêm, no hổng ăn nữa- người chưa mảnh tình vắt vai
nhưng công nhận khá sâu sắc hen coi bộ các vị tiền bối o chỉ lao đầu học mừ còn đa tình hen

Old 22-09-2004, 03:32  

kBank Manager

KL$ (TOP! 28): 4.298
Awarded 58 time(s)
Sent 329 thank(s)
Received 236 thank(s)
School: PTTH Kim Liên
Class: A3 (2003-2006)

http://www.gumicsizma.hu/swf/nopic/love.swf

Mọi người muốn biết tình yêu là gì và mình đã yêu thật hay chưa thì vào web trên mà xem nhé. Khổ nỗi cái website đó bằng tiếng Anh cho nên những người nào mù tiếng anh thì vào đọc chắc hơi khó hiểu Thông cảm cái nhểy
Những ai mà quan tâm đến tình yêu thì ko nên bỏ qua vì nó rất hay đấy, giống như một bài trắc nghiệm bản thân mình về tình yêu vậy

Nobody falls in love by choice, it is by chance.
Nobody stays in love by chance, it is by work : )
Midori is offline  

Old 27-09-2004, 22:18  
quanghoa89

Nếu bạn đang buồn vi` tình yêu, hãy nhớ rằng"Tình yêu chỉ đến với những ai thật sự chân thành, thật sự yêu bằng chính trái tim mình, sẵn sàng làm tất cả vì người mình yêu".Chính vì vậy hãy sống với chính con người thật của mình, đừng dối trá và sẵn sàng hi sinh cho tình yêu thì bạn sẽ được hạnh phúc.Chúc các bạn hạnh phúc!!!

Old 28-09-2004, 10:43  
quanghoa89

Nhưng tốt nhất là đừng nên yêu để đau khổ,để nhớ nhung,để hằng đem thao thức không ngủ được,để trằn trọc suy nghĩ,để luôn ghen tuông .....Chỉ nên yêu khi thực muốn có nhau,khi thực sự yêu nhau,thật sự chân tình,và thật sợ lớn khôn."Yêu làm gì cho đời đau khổ-Sống yên bình cho qua kiếp người"

Old 28-09-2004, 14:20  
burself

Yêu là cái gì á? Câu này khoai thế. Cái này phải có kinh nghiệm rồi mới trả lời được. Nhưng chắc chắn "yêu" phải nhiều hơn "thích" rồi. để phán thử mấy câu xem sao nhé:
Thích một thằng là khi cứ nghĩ về nó nhiều hơn các thằng khác. chắc yêu là còn nằm mơ về nó nữa.
thích là khi nhất định phải đi tìm cái thắng đấy trong đám đông nếu có người bảo là nó cũng đến (quán ăn chẳng hạn). Còn yêu chắc là đến rõ sớm để đợi dù chưa chắc là anh sẽ đễn.
thích là khi rất thích rủ nó đi chơi sega hoặc bóng rổ hoặc một cái gì đấy vui vui, còn yêu chắc là thích nắm tay anh đi lượn lung tung (cái này nghe sến thế mà khối người thích).
thích thì chỉ đơn giản là nhìn thấy nhau rồi cười một cái rồi nói chuyện mấy câu (giữa đám bạn bè) còn yêu á, chắc lại thích tách nhóm đi đánh lẻ.
thích là khi cầm điện thoại buôn với nó mỏi tay rồi thì thôi, dập máy. nhưng yêu có khi còn cố giữ còn chán, cố mà buôn đến lúc nó bảo thôi mới thôi.
thích một thằng nghĩa là vẫn được để ý thằng khác, còn yêu chắc là ko được...........................................................................
==>thích dù sao vẫn sướng hơn yêu nhiều. Yêu sớm làm gì cho khổ đời.

Old 28-09-2004, 22:43  
smallangel_no1

thôi nhé bà con, tóm tại bây giờ toàn đơn phương là chính, những ai mnạh dạn thì dám nói ra với đối phương , nếu đối phương không đồng ý thì khỏi phải nhớ nhung , lo lắng bồn chồn , ai nhát thì cứ giữ trong lòng, thế càng khổ. Bầy giờ nên đưa chủ nghĩa tình bạn lên đầu. Theo tôi thì thời học sinh yêu mệt lắm.

Old 29-09-2004, 13:03  

Member

KL$: 103
Sent 2 thank(s)

Công nhận là thời học sinh yêu hơi mệt thật. Mọi người chưa hình thành được những cá tính riêng của mình. Các bạn nhìn một người con gái ở lớp bạn có tính cách Z chả hạn, thì khi sang lớp mỗi lớp bạn ko chỉ thấy một cô gái có tính Z khác mà hàng chục thậm chí hàng trăm. Vì thế tiêu chí chọn bạn trai bạn gái đành phải dựa vào ngoại hình, vào học tập, vào cái túi tiền, vào mức độ chịu chơi.......Chán lắm. Tìm đâu ra một bạn gái thực sự có cá tính đây.
Còn tôi, tôi còn một tình yêu khác, đó là với ACMILANVN-Tổ chức tuyệt vời của các fan AC ở Việt Nam hiện đã có hơn 1 triệu người truy cập. Nếu bạn là fan AC hãy vào đấy!

Welcome to KLNet 6!
Mascara is offline  

Old 29-09-2004, 14:33  

Member

KL$: 103
Sent 2 thank(s)

Hàng ngày tôi cắp sách đến trường trong những nỗi thất vọng vô bờ. Tôi là một người hoài cổ và chưa gặp được ai giống mình. Nếu mọi người thích các loại nhạc trẻ thì tôi lại đam mê Trịnh Công Sơn, Phú Quang,.... Nếu ai cũng thích nổi trội thì tôi chỉ thích sống một cuộc sống bình thường yên ả mà thôi. Tôi ít khi tìm được tiếng nói chung với ai.
Thế rồi tôi đến với ACMVN. Nơi đây cũng có những bạn trẻ hay nói hay cười, nhưng tuyệt hơn cả là cũng có những "ông già" tâm sự những điều sâu sắc, nhưng người còn tin vào cái đẹp đích thực của cuộc sống. Họ cũng rất trẻ nhưng lớn hơn tôi. Và vì thế cuối cùng tôi cũng đã tìm cho mình được một chỗ dựa tinh thần tuyện vời-ACMVN-nơi mà bạn có thể trao đổi mọi vấn đề.

Loạt bài quảng cáo cho ACMVN.

Welcome to KLNet 6!
Mascara is offline  

Old 03-10-2004, 19:30  
sweetmemory

yêu là cái gì, tui cũng chẳng biết yêu là cái gì nữa, mỗi 1 tình cảm đẹp đi qua, tôi chỉ biết đứng lại nhìn nó trôi đi, bởi tôi đâu có yêu, bởi tính vẫn còn trẻ con wá, chẳng hiểu yêu là gì, nhớ mong rồi lại wên nhanh. Đây có lẽ sẽ là câu hỏi mà tôi chưa thể tìm ra khi nó thực sự đến với mình

KLNetBB - Member of Kimlien Network
Copyright © 2002-2009 by dcuongtran
Skin designed by Kusanagi - Banner designed by FunkyJan